Em đi BẢO HÀNH :((

Trạng thái
Thớt đang đóng

Viking

Xe điện
cha chả cha chả
của em được bảo hành đến tháng 2 năm 2012
dưng trong Phiếu Bảo hành nó liệt kê một cái list dài dằng dặc những vấn đề HP không chịu trách nhiệm trong đó có trường hợp của em
thế thì cái này có ý nghĩa gì hả cụ :((
em phải làm thế nào để đòi đc công bằng????
Có ý nghĩa là nếu trường hợp lỗi do nhà sản xuất ( Linh kiện kém, thiết kế kém, hư hỏng do vận chuyển chủa nhà sản xuất....) thì nhà sản xuất sẽ chịu trách nhiệm.
Cá nhân em, em nghĩ người têu dùng cần có cái nhìn thật công bằng về sản phầm và trách nhiệm của hãng với sản phẩm đó, không thế yêu cầu hãng phải chịu những lỗi không phải của hãng.
Trong trường hợp này (gián chui vào làm chết linh kiện) thì đương nhiên, lỗi thuộc về người sử dụng, hãng không bảo hành là hoàn toàn chính xác.

PS: EM chả liên can đến HP cũng như bất kỳ 1 hãng máy tính nào, nhưng em thấy nhiều quan điểm thiếu trách nhiệm, thiếu fair mà đổ hết lên đầu hãng nên em vào chém mấy câu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
@: chiều nay em nhận được một cuộc điện thoại từ HCM gọi ra, của HP Việt Nam, bảo là có nhận được 1 cái mail thông báo về tình trạng máy của em và xin bảo hành, dưng em HP đó bảo là số Serial No và số Product No máy của em không hề có trong dữ liệu của HP, em đã đọc lại 2 thông tin trên cho em ý để check lại một lần nữa nhưng em ý bảo không có, thế là sao ah, mà kụ nào giúp em đấy :) :) :)

Vụ này có vẻ hay ho rồi đây :D

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
ơ OF lại bị làm sao í nhỉ :-??
post xong chẳng thấy pài mình đâu cả @-)

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Có ý nghĩa là nếu trường hợp lỗi do nhà sản xuất ( Linh kiện kém, thiết kế kém, hư hỏng do vận chuyển chủa nhà sản xuất....) thì nhà sản xuất sẽ chịu trách nhiệm.
Cá nhân em, em nghĩ người têu dùng cần có cái nhìn thật công bằng về sản phầm và trách nhiệm của hãng với sản phẩm đó, không thế yêu cầu hãng phải chịu những lỗi không phải của hãng.
Trong trường hợp này (gián chui vào làm chết linh kiện) thì đương nhiên, lỗi thuộc về người sử dụng, hãng không bảo hành là hoàn toàn chính xác.
PS: EM chả liên can đến HP cũng như bất kỳ 1 hãng máy tính nào, nhưng em thấy nhiều quan điểm thiếu trách nhiệm, thiếu fair mà đổ hết lên đầu hãng nên em vào chém mấy câu thôi.
Em xin cảm ơn kụ đã có ý kiến
Em xin có ý kiến lại :)
Em hoàn toàn hiểu là nhà sản xuất ghi điều kiện bảo hành như thế cũng có lý của người ta, và em cũng công nhận và hiểu sau khi đọc cái điều kiện bảo hành đấy là em không được bảo hành :)
Em cũng xác định rõ là em sẽ đi mua cái nguồn khác lắp vào, và có kụ đã tư vấn cho em :)

Vấn đề em lăn tăn: trong sản xuất hiện nay, kỹ thuật công nghệ có thể nói đã đạt được mức khá cao, trước khi xuất xưởng những lỗi "linh kiện kém, thiết kế kém, hư hỏng do vận chuyển chủa nhà sản xuất ...." như kụ bảo có thể xẩy ra nhưng có thể nói cực ít vì đã được check khá kỹ :) vì thế trong Phiếu Bảo hành nhà sản xuất thòng thêm một câu em cho rằng cực kỳ hiệu quả "không bảo hành trong trường hợp côn trùng chui vào làm thiết bị hỏng" >:D<

Thế thì trách nhiệm của nhà sản xuất với người tiêu dùng thế nào vì cái case máy tính chẳng còn chỗ nào khác hở ngoài cái nguồn đằng sau để thông gió, thế chẳng nhẽ em phải có trách nhiệm là canh chừng không cho mấy con gián chui vào hú hí với nhau à, mà máy của em mới mua đc có gần 2 tháng, bảo hành ghi to đùng 01 năm thế mà em sắp phải bỏ tiền ra để thay đồ.

Em vẫn akay cái vụ em bảo hành của Phúc Anh bảo em là: "anh phải để ý kiểm tra không cho gián chui vào chứ" lắm :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Toyota Celica

Xe container
Em thấy bên Phúc anh làm đúng và nói có cái đúng .
Cái họ nói là cụ nên để case ở nơi tránh côn trùng vào , vì nếu bên họ bán máy rồi mình vứt máy ở góc xó nào , côn trùng nó chui vào đầy cái nguồn cái main gây chập điện thì họ cũng phải bảo hành cho cụ ?? Cụ thử đặt câu hỏi ngược như vậy nếu cụ bên sx cụ có chịu ko ( em ko nói trong trường hợp của cụ có 1 con chui vào )
Cái này lỗi khi sử dụng rồi , nên để máy ở chỗ khô thoáng , sạch sẽ thì côn trùng nó ko vào ,
Em nghĩ bên phúc anh nếu linh động thì hỗ trợ khách hàng cái nguồn này vì thực ra giá nó ko bao nhiêu , cái này còn phụ thuộc tiêu chí bên cty ,
Còn về đúng sai thì cụ nằm bên sai ko đc bảo hành

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em thấy bên Phúc anh làm đúng và nói có cái đúng .
Cái họ nói là cụ nên để case ở nơi tránh côn trùng vào , vì nếu bên họ bán máy rồi mình vứt máy ở góc xó nào , côn trùng nó chui vào đầy cái nguồn cái main gây chập điện thì họ cũng phải bảo hành cho cụ ?? Cụ thử đặt câu hỏi ngược như vậy nếu cụ bên sx cụ có chịu ko ( em ko nói trong trường hợp của cụ có 1 con chui vào )
Cái này lỗi khi sử dụng rồi , nên để máy ở chỗ khô thoáng , sạch sẽ thì côn trùng nó ko vào ,
Em nghĩ bên phúc anh nếu linh động thì hỗ trợ khách hàng cái nguồn này vì thực ra giá nó ko bao nhiêu, cái này còn phụ thuộc tiêu chí bên cty ,
Còn về đúng sai thì cụ nằm bên sai ko đc bảo hành
Kính kụ, case để ngay cạnh màn hình kụ ạ, thế nhà kụ mua máy kụ có chắc chắn đc 100% nhà kụ lúc nào cũng sạch sẽ, khô thoáng không ạ
Vâng, thì em có nói gì đâu, nó ghi trong Phiếu Bảo hành như thế thì em nhận em sai rồi mà
Cái đo đỏ là cái em cần cụ ạ, cho nó thấy thoải mái thôi vì máy mới mua.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
ak ak thôi các kụ cãi nhau làm gì
tóm lại thế này
em thấy mấy kụ bảo giúp em nên em cố đợi hết hôm nay, thứ 2 ngày 25/4/2011, cũng chưa giải quyết đc việc nên thôi:

+ Mai em sẽ chạy ra mua cái nguồn kụ hiepluc đã chỉ cho em ở công ty chỗ bạn của kụ.
+ Cảm ơn kụ hiepluc và các kụ đã vào thớt của em chém nhiệt tình.
+ Em cũng cảm ơn kụ nào đó hôm nay đã thay mặt em gửi mail đến HP (bên hãng HP có cho người gọi cho em nhưng cuối cùng cũng chưa giải quyết được gì), nếu kụ nào ẩn mặt có vào đây đọc thì ló mặt cái cho em cảm ơn.

Em xin hết :)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Hôm qua em đã nhờ người kiểm tra lại trường hợp máy tính của mợ chủ thớt, tuy nhiên riêng các máy consumer PC thì được bảo hành ở bên TTBH ủy quyền thuộc Digicare chứ không bảo hành tại TTBH HP (cái này là do quy định gì đó loằng ngoằng, em cũng không nắm được chi tiết). Chính vì không bảo hành tại TTBH HP nên không tra được thông tin trên hệ thống và em gái ở HCMC phải gọi ra để hỏi lại thông tin.

Em nói thật em không thích cách viết bài của mợ chủ thớt với những từ rất khó chịu như "ẩn mặt", "ló mặt" và luôn luôn phải bôi đỏ...

Em đã hứa là sẽ tìm hiểu chi tiết việc này xem cụ thể nó ra sao, cho nên dù mợ có mua cái nguồn mới cắm vào rồi thì em cũng vẫn tìm hiểu tiếp. Khi nào có thông tin em sẽ post lên để mọi người cùng tham khảo.

QuangPT

Xe tải
Tóm lại là vẫn chưa rõ là lỗi của bên nào, nếu do lỗi ko nằm trong quy định bảo hành thì chủ thớt đòi công bằng ở đâu , gián/kiến/bọ nhà kụ chứ có phải nhà sx thả vào đâu :)) (kiểu như điều hòa bị chuột/chim/thằn lằn làm tổ rồi kêu với nhà sx là các ông làm máy ko kín thì ở VN khó mà quy kết trách nhiệm lắm!
Lỗi do bên nhà sx thì nhà sx phải có ý kiến thôi, thấy có người gọi ra gọi vô cho chủ thớt là oách rồi, chứng tỏ có đc quan tâm!

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em nói thật em không thích cách viết bài của mợ chủ thớt với những từ rất khó chịu như "ẩn mặt", "ló mặt" và luôn luôn phải bôi đỏ...

Em đã hứa là sẽ tìm hiểu chi tiết việc này xem cụ thể nó ra sao, cho nên dù mợ có mua cái nguồn mới cắm vào rồi thì em cũng vẫn tìm hiểu tiếp. Khi nào có thông tin em sẽ post lên để mọi người cùng tham khảo.
Mợ Giao Thông đừng hiểu sai em
Em không có ý gì khi dùng những từ đấy đâu, cách hành văn của em có thể nó không đc mợ bằng lòng nên em sẽ để ý không dùng như vậy nữa
Cảm ơn mợ trước, nếu có thông tin ji` thì mợ up lên đây cho những người có việc giống em tham khảo luôn nhé :)

Tóm lại là vẫn chưa rõ là lỗi của bên nào, nếu do lỗi ko nằm trong quy định bảo hành thì chủ thớt đòi công bằng ở đâu, gián/kiến/bọ nhà kụ chứ có phải nhà sx thả vào đâu :)) (kiểu như điều hòa bị chuột/chim/thằn lằn làm tổ rồi kêu với nhà sx là các ông làm máy ko kín thì ở VN khó mà quy kết trách nhiệm lắm! Lỗi do bên nhà sx thì nhà sx phải có ý kiến thôi, thấy có người gọi ra gọi vô cho chủ thớt là oách rồi, chứng tỏ có đc quan tâm!
Là mợ Giao Thông can thiệp giúp em đấy ạ :)

njnkjmdu

Xe hơi
lúc bác mang máy lên có xác nhận biên bản có côn trùng chui vào cắn xé các kiểu cái máy của bác không?
nếu không thỳ bác phải đòi quyền chớ, em là em ghét thái độ không bảo vệ quyền lợi của chính mình nhắm
mình bỏ qua họ được thể làm tới, không được, không được :-L, mất xiền phải được đáp ứng các dịch vụ, quyền hạn tương xứng với số tiền đã bỏ ra chớ:|

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Bác Trung thơ văn ác chiến quá nhỉ? Hôm nay rảnh mới vào xem được topic của bác... Thôi, ngậm ngùi đi mua cái khác thôi bác ơi ! Tối về chat tiếp nhá !
Trật tự :D
Đang bàn chuyện làm ăn vào phá à.

lúc bác mang máy lên có xác nhận biên bản có côn trùng chui vào cắn xé các kiểu cái máy của bác không?
nếu không thỳ bác phải đòi quyền chớ, em là em ghét thái độ không bảo vệ quyền lợi của chính mình nhắm
mình bỏ qua họ được thể làm tới, không được, không được :-L, mất xiền phải được đáp ứng các dịch vụ, quyền hạn tương xứng với số tiền đã bỏ ra chớ:|
Em cũng có đấu tranh đấy chứ dưng trong thời gian làm việc em không ra ngoài lâu được
Mà đấu tranh qua điện thoại chẳng ăn thua :(

@ kụ hiepluc: hôm nay em đã ra 186 làm con nguồn rồi kụ ạ, giá tuy chát hơn so với giá kụ nói em dưng thôi, ra đấy có mấy kụ nhiệt tình lắm, vật cái máy của em ra làm cho bằng lên thì thôi :)) em đến báo cáo tên kụ ra phát có vẻ có tác dụng ngay ;)) kụ có vẻ cũng kinh đới hay cụ nắm cổ phần ở đấy thì em thua :D mấy kụ ở đấy bảo máy em cây đồng bộ ngon quá mà đen thế bị chết nguồn, cũng có hỏi em sao không đi bảo hành em cũng báo cáo qua tình hình thấy cũng có vẻ bức văn xúc lắm, cũng bảo nó ghi điều kiện thế là đúng dưng như thế là chẳng chăm sóc khách hàng gì cả, em nghe cũng mát lòng mát dạ hơn tý :D
Dù sao cũng cảm ơn kụ nhiều :)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bên em kiểm tra với bên Phúc Anh thì được biết máy chuyển về Tổng đại lý để bảo hành, tuy nhiên sau khi TĐL phát hiện lỗi không do nhà sản xuất nên họ đã trả lại đại lý, và đến bây giờ bác chủ thớt lại lấy máy về thay nguồn mới nên chịu không thể xử lý được vụ này.

Nếu được, lúc nào bác chủ thớt cho em mượn cái nguồn cũ em đưa qua TTBH HP để mấy đồng chí kỹ thuật tháo ra xem cụ thể nguyên nhân lỗi là thế nào được không? Nói thật là em cũng khá tò mò vụ này và muốn làm ra nhẽ.

Không giúp được bác chủ thớt, lòng em thật áy náy, thôi mong bác thông cảm.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Bên em kiểm tra với bên Phúc Anh thì được biết máy chuyển về Tổng đại lý để bảo hành, tuy nhiên sau khi TĐL phát hiện lỗi không do nhà sản xuất nên họ đã trả lại đại lý, và đến bây giờ bác chủ thớt lại lấy máy về thay nguồn mới nên chịu không thể xử lý được vụ này.

Nếu được, lúc nào bác chủ thớt cho em mượn cái nguồn cũ em đưa qua TTBH HP để mấy đồng chí kỹ thuật tháo ra xem cụ thể nguyên nhân lỗi là thế nào được không? Nói thật là em cũng khá tò mò vụ này và muốn làm ra nhẽ.

Không giúp được bác chủ thớt, lòng em thật áy náy, thôi mong bác thông cảm.
Ôi mợ nhiệt tình đến thế này là em vui lắm rồi ạ
Chẳng phải nơi nào cũng được các kụ/mợ quan tâm nhiều như thế này đâu
Còn chuyện cái nguồn: em đã ra chỗ kụ hiepluc mách em, em mua cái nguồn của Vaio cắm vào rồi, cơ bản thì ngày đầu chạy ngon chưa có triệu chứng gì, chắc là ok thôi vì bạn cụ hiepluc biết em được kụ í giới thiệu nên lấy hẳn cho cái nguồn các kụ í bảo là dân cầy game chuyên dùng loại này :D còn cái nguồn cũ mợ không nói sớm :( nói sớm thì em để lại cho mợ kiểm tra, em cũng tò mò quá nhưng hôm qua em đã để lại luôn cho họ sửa rồi, bên đấy bảo là sửa đc không vấn đề gì :)
Mợ không phải lăn tăn chuyện của em đâu ạ, giúp đc thì tốt còn không làm sao em dám trách.
Nếu được hôm nào em mời mợ cafe em cảm ơn :)

xalovn195

Xe đạp
tất cả là tại con gián :)),lí do không bảo hành chuối nhỉ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
tất cả là tại con gián :)),lí do không bảo hành chuối nhỉ
Em hỏi bác nhé, nếu chuột cắn đứt dây điện xe hơi của bác thì hãng có bảo hành cho các hỏng hóc đó không?

ynhi2208

Xe điện
Em hỏi bác nhé, nếu chuột cắn đứt dây điện xe hơi của bác thì hãng có bảo hành cho các hỏng hóc đó không?
thôi mợ hạ hỏa đi,các cụ ấy cũng vì bức xúc quá ấy mà,em thấy em mua lap ở Phong Vũ(trong nam các cụ ạ),nó bị trục trặc cái ổ DVD,mang ra bảo hành nó còn không thèm hỏi thẻ,làm cái roẹt,trả máy luôn,sướngggggggggggggggggggggggggggggggggggg

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Trạng thái
Thớt đang đóng