Em đi BẢO HÀNH :((

Trạng thái
Thớt đang đóng

hải tặc

Xe tải
chia buồn vó­i cụ chủ. trong vụ này em hiểu cụ chủ , bây giò­ thì tình ngay lý gian khổ cụ chủ quá . chủ­i hôi đạm cà mau mụ kế toán tru­o­ngr già

xe365vn

Xe container
cụ ko có time chứ có time qua Phúc Anh cãi nhau chơi
kiểu gì họ chẳng sai :(

CongNISSAN

Xe tăng
Em có thể tư vấn giúp cụ chủ thớt nhá:
Về nguyên tắc SP bán ra đều được BH theo tiêu chuẩn cảu nhà cung cấp. Tuy nhiên trong phần trách nhiệm BH sẽ rằng buộc không chấp nhận BH khi lỗi do người sử dụng làm hỏng, mà cụ thể ở đây la do Gián chui vào( theo như họ thông báo).

Cho nên khi mang đi BH sản phẩm, người sử dụng có trách nhiệm yêu cầu bên BH kiểm tra tức thì ngay tại chỗ, nếu có Gián hay chuột chui vào thì lập biên bản có ký giữa hai bên, xác nhận có hiện tượng đó thật thì người sử dụng phải chịu mọi chi phí.
Còn nếu khi nhận BH mà bên BH không có biên bản xác nhận việc đó thì bên nhận BH hoàn toàn chịu trách nhiệm Người sử dụng không phải chi phí bất cứ cái gì.
e đồng ý với kụ :-bd

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
cẩn thận ben nick đấy anh ơi :D tức giận thì kiềm chế tí
:D
Chắc không sao :D
Anh cũng hơi sợ dưng đọc bài thấy bao nhiêu là min, mod với cả cụ Chã reply nên chắc các cụ ý thương anh nên không bem :D
Cảm ơn em đã an ủi
Xơm xơm

may quá, em mua cho cơ quan và người quen cũng nhiều mà chưa gặp phải trường hợp này.
Chắc tại số em nhọ quá :(

Hi, hôm em mua hộ người quen cái PC ở Phúc anh, đã sợ chết nên phải mua PC Lenovo cho lành. Thế mà dùng được 1 tháng , người quen gọi điện kêu anh ơi nó không chạy. Sợ quá kêu mang ra PA bảo hành. Nó tháo ra chỉ vệ sinh tí chút lại chạy, hoá ra bị bụi và ẩm ( do nhà làm hàng nên bụi ). May thế không biết !
Em dị ứng với nhãn HP rồi :(
Vái cả nón

Em làm kinh doanh thiết bị tin học được 15 năm rồi. Dân kỹ thuật xịn
HP bảo hành khá nghiêm chỉnh trừ sự cố bất khả kháng, theo em là khâu bảo hành của PA thôi
Em khẳng định với Cụ, chả có con gián nào làm chập được main nguồn. Nếu có nó phải to bằng con chuột.
Lý do lý trấu thôi Cụ ạ, Đã thế rồi Cụ mang cái nguồn sửa mất 50k hoặc alo em chỉ chỗ mang đến thay 150k nguồn ngon bảo hành 1 năm.
Cụ làm ơn pm em xin cái số phone của cụ được không ah :)

chia buồn vó­i cụ chủ. trong vụ này em hiểu cụ chủ , bây giò­ thì tình ngay lý gian khổ cụ chủ quá . chủ­i hôi đạm cà mau mụ kế toán tru­o­ngr già
Vâng đạm cà mau
Sản phẩm của thời bao cấp để lại
Cả cơ quan em mong đến ngày mụ í nhận sổ hưu
Hơi phũ nhưng cần thiết để thay đổi
Không với cách làm việc luôn gây khó dễ, hạnh họe, gây ức chế cho người khác bực mình lắm

humxam75

Xe điện
:D
Chắc không sao :D
Anh cũng hơi sợ dưng đọc bài thấy bao nhiêu là min, mod với cả cụ Chã reply nên chắc các cụ ý thương anh nên không bem :D
Cảm ơn em đã an ủi
Xơm xơm

Chắc tại số em nhọ quá :(

Em dị ứng với nhãn HP rồi :(
Vái cả nón

Cụ làm ơn pm em xin cái số phone của cụ được không ah :)

Vâng đạm cà mau
Sản phẩm của thời bao cấp để lại
Cả cơ quan em mong đến ngày mụ í nhận sổ hưu
Hơi phũ nhưng cần thiết để thay đổi
Không với cách làm việc luôn gây khó dễ, hạnh họe, gây ức chế cho người khác bực mình lắm
Em thấy hình như tính tính dân kế toán đều như nhau, cực kỳ nguyên tắc (cái này dễ hiểu) và hay đố kỵ nữa. Có thể họ biết được lương + thưởng của mọi người trong công ty nên hay so sánh.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em thấy hình như tính tính dân kế toán đều như nhau, cực kỳ nguyên tắc (cái này dễ hiểu) và hay đố kỵ nữa. Có thể họ biết được lương + thưởng của mọi người trong công ty nên hay so sánh.
Vâng chắc thế :(
Cơ dưng mà có kế toán nào như cái ava của kụ thì thôi em cũng cố nhắm mắt đưa chân mà chấp nhận nghe cằn nhằn, chấp nhận bị sách nhiễu :D

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Em làm kinh doanh thiết bị tin học được 15 năm rồi. Dân kỹ thuật xịn
HP bảo hành khá nghiêm chỉnh trừ sự cố bất khả kháng, theo em là khâu bảo hành của PA thôi
Em khẳng định với Cụ, chả có con gián nào làm chập được main nguồn. Nếu có nó phải to bằng con chuột.
Lý do lý trấu thôi Cụ ạ, Đã thế rồi Cụ mang cái nguồn sửa mất 50k hoặc alo em chỉ chỗ mang đến thay 150k nguồn ngon bảo hành 1 năm.
Cụ hipluc đâu rồi vào cho em xin cái phone cái
Sang tuần thứ 2 em vác đi thay luôn cái máy cho kế toán bên em dùng
Đỡ điếc tai
Thôi em đành bỏ tiền túi em ra vậy
Haizzz thôi cái âu cũng là cái liễn
Ai bảo ôm vào người cơ
Cho mày chết

FANCRV

Xe tăng
Thôi cụ ơi chửi HP ít thôi, hình như em nhớ có một ông Mod trên OF này cũng làm chức to to ở HP đấy ạ.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Thôi cụ ơi chửi HP ít thôi, hình như em nhớ có một ông Mod trên OF này cũng làm chức to to ở HP đấy ạ.
Em có chửi HP đâu ạ
Em chỉ có nói quan điểm của em thôi
Em thấy nếu làm thế thì chẳng còn gì để nói nữa, đẩy mọi trách nhiệm cho khách hàng, em thấy chẳng có trách nhiệm gì cả, ghi trong Phiếu Bảo hành một đống lý do không chấp nhận bảo hành thế thì ghi làm cái gì
Em thấy cụ nào nói đúng: Ở Việt Nam, THƯỢNG ĐẾ sau khi mua hàng ra khỏi cửa là thành HẠ ĐẾ hết.
Em cũng đang muốn biết cụ í dưng mà chẳng biết cụ nào, cụ ý xuất hiện thì tốt quá.

crod

Xe tăng
hic, e cũng sắp phải bảo hành 1 con Lenovo nhưng mua bên chỗ cụ mec... Ở VN cứ nghĩ đến đi bảo hành lại như đi xin...

trangcali

Xe tăng
Vâng chắc thế :(
Cơ dưng mà có kế toán nào như cái ava của kụ thì thôi em cũng cố nhắm mắt đưa chân mà chấp nhận nghe cằn nhằn, chấp nhận bị sách nhiễu :D
bắt quả tang rùi nhá x-(
may mà mình làm TD chứ k làm KT k thì nghe mấy câu này giật cả mình :(

Mazda3CB

Xe tăng
haha, hóa ra nhiều ng giống em
HP + Phắc Anh = VỨT MÁY
Có mà HÀNH TỎI chứ BẢO HÀNH cái nỗi gì
Em cạch mặt thằng Phắc Anh rồi.
Cty em mới lấy đợt laptop mới, em lấy của Mai Hoàng. Chưa thấy có vấn đề gì vì mới toanh mà
Mà lúc ký HD làm sao em ngu quá, quên là có mấy cụ ở Topcare trên này :)). Lấy của các cụ ý kiểu gì chả có tí % =))

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Ở VN cứ nghĩ đến đi bảo hành lại như đi xin...
Lại như cái gì mà lại như kụ
Đúng là đi xin còn gì nữa
Nhục như cún

bắt quả tang rùi nhá x-(
may mà mình làm TD chứ k làm KT k thì nghe mấy câu này giật cả mình :(
Cái gì đới :D :">

haha, hóa ra nhiều ng giống em
HP + Phắc Anh = VỨT MÁY
Có mà HÀNH TỎI chứ BẢO HÀNH cái nỗi gì
Em cạch mặt thằng Phắc Anh rồi.
Cty em mới lấy đợt laptop mới, em lấy của Mai Hoàng. Chưa thấy có vấn đề gì vì mới toanh mà
Mà lúc ký HD làm sao em ngu quá, quên là có mấy cụ ở Topcare trên này :)). Lấy của các cụ ý kiểu gì chả có tí % =))
Sao cụ cười trên nỗi đau của em :(
Từ giờ em cũng kạch mấy ông Phúc Anh, Trần Anh luôn :(
Sợ lắm rồi :(
Mà sao em cứ thắc mắc mấy bạn làm bảo hành nó chai lỳ rồi hay sao ý nhỉ, khách hàng bị thế mà dửng dưng coi như việc đã rồi :( không hiểu đặt vào vị trí mình làm kinh doanh thì mình có biến thành thế không nhỉ ak ak :D

heroesdaubu

Xe điện
Đúng là chỉ tại con gián, chán như con gián vậy, em nghĩ là tụi nó đã chầy thì khó lòng bắt nó bảo hành đc, thôi thì cứ cố, đc thì tốt, ko đc thì làm cái nguồn chợ giời vậy!

Mazda3CB

Xe tăng
Sao cụ cười trên nỗi đau của em :(
Từ giờ em cũng kạch mấy ông Phúc Anh, Trần Anh luôn :(
Sợ lắm rồi :(
Mà sao em cứ thắc mắc mấy bạn làm bảo hành nó chai lỳ rồi hay sao ý nhỉ, khách hàng bị thế mà dửng dưng coi như việc đã rồi :( không hiểu đặt vào vị trí mình làm kinh doanh thì mình có biến thành thế không nhỉ ak ak :D
Em cũng bị giống cụ mà. Chả nhẽ vì thế mà khóc sao?
Em cũng làm sale, mà sản phẩm bên em khách ko hài lòng thì chả chửi 1 lần đâu và cũng ko phải là thích là vứt vì của 1 đống tiền nhưng chỉ thấy khách gọi cám ơn chứ không bị chửi bao giờ.
Không phải ai làm kinh doanh cũng chụp giật đâu ợ
Tư duy chung của mấy bọn chụp giật là làm cho NTD nản vì quy trình quá phức tạp của bảo tỏ=>chả muốn lên tiếng nữa.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Đúng là chỉ tại con gián, chán như con gián vậy, em nghĩ là tụi nó đã chầy thì khó lòng bắt nó bảo hành đc, thôi thì cứ cố, đc thì tốt, ko đc thì làm cái nguồn chợ giời vậy!
Vâng, tất cả chị tại ... con gián
Em không đỡ được :))

Em cũng bị giống cụ mà. Chả nhẽ vì thế mà khóc sao?
Em cũng làm sale, mà sản phẩm bên em khách ko hài lòng thì chả chửi 1 lần đâu và cũng ko phải là thích là vứt vì của 1 đống tiền nhưng chỉ thấy khách gọi cám ơn chứ không bị chửi bao giờ.
Không phải ai làm kinh doanh cũng chụp giật đâu ợ
Tư duy chung của mấy bọn chụp giật là làm cho NTD nản vì quy trình quá phức tạp của bảo tỏ=>chả muốn lên tiếng nữa.
Vâng
Nếu được thế thì chúc mừng kụ
Chúc công ty của kụ làm ăn càng ngày càng phát cho ae nó đc nhờ :D

Tupji

Xe tăng
Cá nhân Em thấy Mai Hoàng làm Bh chuẩn. Em có mua 1 cái đầu đọc và ghi VCD Sam sung ở MH, vì cũng ít dùng nên sâu bảy tám tháng gì đó không nhận được đĩa ( em ở chung cư, tầng 1 nên vào mùa nồm nhà cũng ẩm lắm ) em mang ra MH họ kiểm tra xong thay ngay cho em cái Sam sung khác mới toanh mà lại xịn hơn ( DVD hẳn hoi nhá ) , lý do vì hôm đó hết mất đầu ghi VCD =)) thằng em các bác sướng quá cười lớ phớ

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em mong mãi chẳng thấy cụ hiep luc đâu cả :((
Có lẽ bác ý bận, bác gọi số này nhé: 0943813388
Mới đây em cũng phải nhờ bác ý tư vấn để mua máy tính, cũng hơi lo lo việc bảo hành. Bác ý phán một câu: "Lo gì HP thì cứ túm mợ Thông mà...bắt đền" =))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng