[Funland] Em dâu làm 4`

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Sống đến giờ, sau 10 năm lập gia đình, em thấy cái quá khứ tốt xấu nó chẳng đảm bảo điều gì, miễn là vợ chồng hạnh phúc, hòa hợp viên mãn thì là được.
Mỗi nhà mỗi cảnh, việc của mình mình làm, việc của người ta cứ thấy họ vui vẻ hạnh phúc thì phải chúc phúc cho họ.

QUANG1970

Xì hơi lốp
:)) vâng e cũng chỉ dám nhờ các cụ thông não cho e mở mang đầu óc thôi ạ. Vì em chỉ muốn xem quan điểm của mình như vậy đã phù hợp hay chưa

Vâng!

Người ta khoanh tay trước tài năng, nhưng quỳ gối trước lòng vị tha.
Xét cho cùng, đàn ông (nhất là trong những chuyện ntn) hơn nhau ở cái bao dung!
Còn đàn bà, ta không nói loại mất nết bỏ đi nhé! Những người thực tâm muốn hoàn lương thì cái báo dung của người đàn ông sẽ là cái phao cho họ bám lấy mà sống!

Chỉnh sửa cuối:

bút hêt mực

Xe tăng
Cảm thấy sống được thì sống còn không thì giải tán, đèn nhà ai nhà ấy tỏ, người ngoài biết bên trong thế nào để mà bàn.

spartacus88

Xe tăng
Vâng!

Người ta khoanh tay trước tài năng, nhưng quỳ gối trước lòng vị tha.
Xét cho cùng, đàn ông (nhất là trong những chuyện ntn) hơn nhau ở cái bao dung!
e lại nhớ câu chuyện chị bí thơ huyện đoàn mới lên báo, có 2 con với ô khác ko phải chồng, chồng kiện thế là khai trừ đảng. Trước khi phanh phui ra chẳng phải cả xh tôn trọng chị sao, nào là trẻ, giỏi, tài năng, có quyền, có sắc,....Sau khi chồng kiện thì giờ cả xh miệt thị, đáng buồn thay

QUANG1970

Xì hơi lốp
e lại nhớ câu chuyện chị bí thơ huyện đoàn mới lên báo, có 2 con với ô khác ko phải chồng, chồng kiện thế là khai trừ đảng. Trước khi phanh phui ra chẳng phải cả xh tôn trọng chị sao, nào là trẻ, giỏi, tài năng, có quyền, có sắc,....Sau khi chồng kiện thì giờ cả xh miệt thị, đáng buồn thay

Chuyện chị bí thơ kia thì lại khác bác ạ! Cái nào ra cái đó! nếu chị thú nhận (hay khi bị phát hiện) và từ chức cùng như nhận sai sót với tổ chức thì ta không trách nhưng khi đã làm sai như vậy mà lại vẫn muốn đứng tên bục giảng đạo đức cách mạng HCM cho thanh niên thì có lẽ không gì đáng kinh tởm hơn!

Đoàn viên TNCS HCM phải là tấm gương sáng cho người ta noi theo.

Nếu ông chồng không tố cáo mà sau này sự việc vỡ lỡ thì hệ lụy, nhất hệ lụy chính trị còn đáng phê phán hơn.

Chỉnh sửa cuối:

vandatAT

Xe container
Có con 4` nào ế ck đâu.
Phò mà về nó ok, phục vụ tốt thì cũng được mà ;))

chievo

Xe điện
em nghĩ người ta hoàn lương rồi thì quá khứ bới lại làm gì. Mà 4 thì người ta cũng bỏ công sức ra để lấy tiền chứ có lừa đảo hay giật tiền không của các cụ đâu....Nói thật nhiều ông đàn ông chơi bời, cờ bạc, không nuôi nổi con cái lấy 1 ngày nào....Những người như thế mới đáng xấu hổ các cụ ạ.

chievo

Xe điện
Đúng thế cụ ạ. Gọi là "sv nghèo vượt khó". Em cũng từng gặp người như thế rồi. Có nhiều người do khó khăn thực sự, ko còn cách nào khác. Tất nhiên cũng có cả thể loại ham chơi lười làm nữa. Em tin nhiều người trong số đó sau này họ sẽ sống tử tế khi có đc nghề chính thức đủ kiếm sống
Chuẩn cụ ạ. Em còn biết 1 em phải đi làm để trả nợ cho chính thằng chồng cờ bạc cơ. Nó cờ bạc xong trốn. Không muốn mất nhà nên em nó phải đi làm để trả nợ. Cũng chỉ vì muốn giữ nhà sau này cho con cái.

tieudaovnt

Xe tăng
Ở ngoài nói thì lúc éo nào chả hay, nếu rơi vào nhà mình thì làm gì còn bình tĩnh mà cao thượng, chân ái. Cuộc sống dù chỉ có một gợn nhỏ cũng là mầm mống cho những vấn đề sau này, đây cái này là chuyện lớn, sự thật là sự thật, nếu biết về nhau đến với nhau không nói, còn đến với nhau ngay từ đầu không trung thực thì rất khó. Giờ có thể trôi đi, nhưng còn về sau, con cái có rồi lại càng khó.

kubi82

Xe điện

Taihoatu

Xe lăn
Lấy phò về làm vợ thì đã sao. Nhưng lấy rồi để nó quay lại làm phò mới đáng lên án.
Hết

thientudolong

Xe container
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
phò là các e lười lao động, thích hưởng thụ, và ko thể làm phò cả đời đc, thậm chí tuổi nghề là rất ngắn, thế mà cụ cho nó là nghề ko lừa đảo cướp giật, lao động nuôi sống bản thân và gđ thì ko hiểu sau này cụ có con gái cụ dậy dỗ con ntn :D

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Mỗi người 1 quan điểm nên sẽ tranh cãi nhau dài dài.
Mấy Em này có khi lấy CK lại sướng vì các Em ấy luôn làm các đức ông CK thăng hoa trong cuộc yêu nên GĐ Hạnh phúc hơn :D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Chẳng có kẻ nào ko trao đổi. Có chăng khác nhau là có tình cảm hay không mà thôi. Đã có mối tình nào bác xe ôm cưới hoa hậu chưa :)). Không giàu thì phải đẹp zai, không đôi trăm tỷ phải dài 1 gang mới dám cưa gái đẹp, chứ ở đó mà mơ! Mấy người dám mở miệng chê phò? Lúc yêu lại chả tìm hiểu thu nhập, tài chính, công việc...chán rồi mới cưới, đó là mặc cả chứ là gì! Phò cho 1 người thì gọi là vợ- mà tình công sở bây giờ nhiều, cũng ko dám chắc =))
Loại đàn ông chia tay đòi quà hay bới móc quá khứ phụ nữ đáng vứt sọt rác hết!

chievo

Xe điện
phò là các e lười lao động, thích hưởng thụ, và ko thể làm phò cả đời đc, thậm chí tuổi nghề là rất ngắn, thế mà cụ cho nó là nghề ko lừa đảo cướp giật, lao động nuôi sống bản thân và gđ thì ko hiểu sau này cụ có con gái cụ dậy dỗ con ntn :D
Đó là 95% các em thôi cụ ạ. Nhưng có 5% vì hoàn cảnh thực sự đó cụ. và ngoài làm cái này ra các em ý cũng đâu biết làm cái gì khác (bố mẹ ốm cần 1 khoản tiền, ck nợ nần cờ bạc, nhà có người thân phải đi trả án....)

Fantomu82

Xe buýt
mình ko ở trong hoàn cảnh gia đình của người có vợ/chồng làm nghề buôn hoa bán phấn thì ko hiểu được. Đánh giá theo nghĩa tiêu cực thì sẽ lên án kinh bỉ kịch liệt, nhìn nhận theo hướng tích cực thì sẽ chỉ nói những lời đạo lý. Em ko ở trong hoàn cảnh như vậy nên em ko bình luận gì.
4' thì cũng có loại nọ loại kia. Người vì hoàn cảnh gia đình bố mẹ khó khăn,anh em thiếu tiền ăn học nên họ phải hi sinh bản thân để kiếm tiền nuôi gia đình. (các cụ bảo lấy đĩ về làm vợ chứ ko lấy vợ về làm đĩ.). Loại 4' vì ăn chơi đua đòi, nghiện hút lười lao động nhưng muốn sống sang chảnh nên phải đi làm 4' lấy tiền để thỏa mãn nhu cầu của mình.
Em chỉ có suy nghĩ như vậy.

Vtec

Xe buýt
mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh - thực sự trog cuộc hiểu rõ nxet dc

thientudolong

Xe container
Đó là 95% các em thôi cụ ạ. Nhưng có 5% vì hoàn cảnh thực sự đó cụ. và ngoài làm cái này ra các em ý cũng đâu biết làm cái gì khác (bố mẹ ốm cần 1 khoản tiền, ck nợ nần cờ bạc, nhà có người thân phải đi trả án....)
mấy trường hợp này có nhưng chắc rất ít, và xong việc là các e ý tự bỏ nghề luôn, còn 100% khi hỏi sao làm phò thì toàn nói như cụ cả :D, vậy nên mới có câu ko nghe phò kể chuyện, ko nghe nghiện trình bày là vậy :D