[Funland] Em dâu làm 4`

Huthasa

Xe container
Đúng thế cụ ạ. Gọi là "sv nghèo vượt khó". Em cũng từng gặp người như thế rồi. Có nhiều người do khó khăn thực sự, ko còn cách nào khác. Tất nhiên cũng có cả thể loại ham chơi lười làm nữa. Em tin nhiều người trong số đó sau này họ sẽ sống tử tế khi có đc nghề chính thức đủ kiếm sống
Em thì chả kỳ thị gì, nhiều khi còn thương nữa. Con em mà có cặp thì em cũng chả ý kiến. Nhưng lấy thì không bao giờ. Nhỡ phải đứa mình đã chén một lần rồi thì nhà vô phúc lắm. Đơn giản thế thôi.

spartacus88

Xe tăng
phò là các e lười lao động, thích hưởng thụ, và ko thể làm phò cả đời đc, thậm chí tuổi nghề là rất ngắn, thế mà cụ cho nó là nghề ko lừa đảo cướp giật, lao động nuôi sống bản thân và gđ thì ko hiểu sau này cụ có con gái cụ dậy dỗ con ntn :D
Cụ ko biết các e nó vất vả ntn đâu, nên ko thể nói là lười. Có thể lười làm việc tay chân chứ ko thể nói làm nghề đó mà nhàn hạ được.

spartacus88

Xe tăng
Chẳng có kẻ nào ko trao đổi. Có chăng khác nhau là có tình cảm hay không mà thôi. Đã có mối tình nào bác xe ôm cưới hoa hậu chưa :)). Không giàu thì phải đẹp zai, không đôi trăm tỷ phải dài 1 gang mới dám cưa gái đẹp, chứ ở đó mà mơ! Mấy người dám mở miệng chê phò? Lúc yêu lại chả tìm hiểu thu nhập, tài chính, công việc...chán rồi mới cưới, đó là mặc cả chứ là gì! Phò cho 1 người thì gọi là vợ- mà tình công sở bây giờ nhiều, cũng ko dám chắc =))
Loại đàn ông chia tay đòi quà hay bới móc quá khứ phụ nữ đáng vứt sọt rác hết!
Cụ trí lý ạ

--Lamborghini--

Xe cút kít
Quan điểm của em đó cũng là một nghề, chỉ là chưa được NN công nhận.

bubu08

Xe tăng
Mấy năm trước trên VnEx có bài kiểu tâm sự của 1 cô vì hoàn cảnh phải làm gái rồi được 1 khách hàng của mình yêu rồi sau đó đưa cô gái đó về làm chỗ công ty của mình. Sau khi đưa cô ấy về làm cho mình thì anh chàng ấy hoàn toàn tôn trọng, từ thái độ đến hành vi hoàn toàn khôngf lợi dụng gì cô ấy cả. Và còn đưa cô ấy về nhà chơi như bạn bè và cô ấy được mọi người trong gia đình anh giai quý mến. Sau đó như chuyện cổ tích anh chàng này cũng cầu hôn và cô ấy mãi mới nhận lời, và còn có bài tâm sự tiếp theo là sau khi đăng ký kết hôn ở 1 phường ở Hoàn Kiếm về. Lúc đầu độc giả cũng cho là báo bịa chuyện, nhưng câu chuyện này còn tiếp tục thêm 1-2 bài tâm sự nữa, trong đó có 1 bài của Ban biên tập, chúc phúc cho 2 anh chị.
Thế nên lời giải ở đây là tình yêu! Nếu tình yêu của 2 bên đủ lớn thì chuyện gì cũng OK, và ngược lại.

longpasa

Xe tải
nhiều em cà phê với karaoke cũng nghỉ việc rồi kiếm chồng lắm. Chuyện này quá bình thường mà

u6868

Xe buýt
Hầu hết các cô phò này thích ăn diện lười lao động, văn hóa lùn, 1 phần là do hoàn cảnh đặc biệt....
Nhiều cụ bày tỏ quan điểm có vẻ thôg cảm hay này nọ chứ em biết là rơi vào các cụ hay rơi vào ai lấy phải vk như vậy cũng là 1 áp lực lớn, cũng chẳng dễ cảm thông đâu!
Dù sao nó cũng là 1 thứ cảm giác cực kỳ khó chịu

QMintech

Xe tăng
Nói chung cũng dễ quay lại đường cũ lắm vì đang từ nghề nhà hạ, sung sướng lại có tiền. Giờ về ngược xuôi sao chịu thấu.

vneseman

Xe lăn
Quyền tâm tư là thuộc về ông chồng chứ ông anh kia đòi lấy gì ra bỉ bôi.
Giọt máu đào hơn ao nước lã, anh/em thì kiểu gì chẳng lo cho nhau nhưng không có nghĩa "tâm tư" là phải nói ra mồm, "tâm tư" không có nghĩa là bỉ bôi :D

ceconam

Xe điện
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Với cá nhân e thì quá khứ ko phải để soi xét, đánh gia ntn là ở tương lai!!! Ai trong đời chẳng từng lầm lỗi, có lỗi nặng lỗi nhẹ, có lỗi nọ lỗi kia... vấn đề là ai giám dứt khoát với sai lầm thôi. Đúng là nhiều khi môi trường sẽ tạo nên tính cách, nhưng đó ko phải là tất cả để nhìn vào phán xét

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ thấy đàn bà nhận ngoan lấy ck rồi đổ đốn chứ các e 4' lấy ck thì hết chuyện :)

chievo

Xe điện
Vậy đại gia lấy người mẫu thì sao các cụ ?

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ ko biết các e nó vất vả ntn đâu, nên ko thể nói là lười. Có thể lười làm việc tay chân chứ ko thể nói làm nghề đó mà nhàn hạ được.
Em thấy đa phần phò là những đứa lười lao động, suy nghĩ giản đơn và sống ko có tư chất, còn các cụ nghe kể hay đọc những áng văn trên mạng thì thấy phò có tư cách của phò là do các ông nhà văn nghe 4' kể lại và thêu dệt thêm thôi.
Cũng ko ít những cô gái xinh đẹp do hoàn cảnh đưa đẩy rồi lỡ làm một thời gian ngắn, tích luỹ trả nợ xong rũ bùn đứng dậy, nhưng em ko gặp. Còn đa phần thấy dễ kiếm nên cứ đâm lao theo lao...
Xã hội ko kỳ thị họ tái hoà nhập nhưng cờ hoa chào đón thì em nghĩ là ko, kể cả xã hội văn minh thì đối tượng có tiền án, đối tượng gái làm tiền vẫn có sự kinh bỉ nhất định.

Parejo_10

Xe điện
Quá khứ chỉ là dĩ vãng. Có thể đúng sai nên không có ý kiến gì với cô ấy. Chỉ kịch liệt phản đối và quan ngại khi cô em dâu đi lấy chồng nhưng vẫn thương mại hoá cái vốn ấy. Nhưng câc cụ nghĩ mã xem đàn ông lấy vợ gia đình êm đẹp nhưng vẫn đi mát xa mát gần a đến z luôn. Mà chả thấy bố nào lập thớt lên án. :D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Có ảnh không, hay chỉ nói mồm?

Chun SUV

Xe buýt
Quan điểm của cụ có thể hiểu được nhưng nó sẽ tạo ra một tiền lệ nguy hiểm rằng làm 4` cũng...chẳng có vấn đề gì cả. Ko ai có quyền phán xét và ko có gì là sai khi làm 4`.

Đây là ngụy biện kiểu nguy hiểm. Lên án cái sai trái ko phải để tấn công người bị lên án mà để cảnh tỉnh những người khác nhìn vào đấy thấy được hậu quả nếu họ cũng làm như vậy.

Ví dụ, các cụ có muốn con gái mình lớn lên nó nhìn thấy nghề làm 4` cũng "cao quý" như những nghề khác ko? Và từ đó nhiều cháu cũng sẵn sàng làm 4` thì đạo đức là cái gì vậy?
Trước hết nghề pò này ngày Đầu tiên của nó Hầu hết các cô gái đều do hoàn cảnh, sa chân bị lừa hoặc bị ép buộc. Nên cái kiểu cụ nói đến con gái ng khác là chua ngoa quá cụ ạ.
Còn khi đã dấn thân vào rồi thì nó là nhục nhã, ê chề, đau đớn, mất vệ sinh... thôi thì ko còn gì để nói.
Nhẹ thì tiếp đội thợ xây xa vợ kinh niên nốc rượu hút thuốc lào tay chân như khúc củi. Nặng thì mấy thằng nghèo bửn giở trò yêu đương lừa cả tình lẫn tiền. Vì chua chát thay càng ở nx chỗ nhơ nhớp họ lại càng khát tình hơn bao giờ hết.
Và chịu thêm sự lên án của người đứng đắn như cụ cũng là 1 trong nx nhục nhã cần chịu đựng của nghề này.
Ko biết đọc Những người khốn khổ, cụ sẽ lên án Phăng tin hay Ê pô nin ntn!!

Hầu hết các cô phò này thích ăn diện lười lao động, văn hóa lùn, 1 phần là do hoàn cảnh đặc biệt....
Nhiều cụ bày tỏ quan điểm có vẻ thôg cảm hay này nọ chứ em biết là rơi vào các cụ hay rơi vào ai lấy phải vk như vậy cũng là 1 áp lực lớn, cũng chẳng dễ cảm thông đâu!
Dù sao nó cũng là 1 thứ cảm giác cực kỳ khó chịu
Thì đây thớt nói cũng là 1 th cá biệt thôi cụ. Hầu hết như cụ nói thì đời pò các cô ấy đã phải kết thúc trong khổ sở rồi gì. Cụ cũng ít hiểu biết cs lại cũng ít cả thông cảm nữa.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ !
À thì ra cụ, e biết nick rồi nhá...
Vấn đề đạo đức là cô gái kia phải thành thật với quá khứ của mình, trừ khi k làm 4f thì mới yên tâm ngủ ngon...
À mà cũng có vụ vk 1 chú cờ đỏ từng làm 4f nữa...cụ mở thớt luôn đi 😄

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
chuyện nhà ai nhà đấy tự giải quyết, trên này toàn võ bàn phím, chắc gì đã được như người ta