[Funland] Em dâu làm 4`

Tiger Hunter

Xe container
Em xin mượn cầu của Đỗ Thánh: đ~ cũng có đ~ yêu nước. Quá khứ người ta làm nghề đó nhưng vì quá khó khăn thì sao. Gia cảnh khó khăn hoặc gia đình nợ nần nhiều quá làm người ta phải còng lưng trả nợ. Sinh viên tỉnh lẻ đi học, ai dám đảm bảo họ không gặp khó khăn. Lan man dài dòng quá e lại không hay. Biết quay đầu thì luôn là bờ.
Đúng thế cụ ạ. Gọi là "sv nghèo vượt khó". Em cũng từng gặp người như thế rồi. Có nhiều người do khó khăn thực sự, ko còn cách nào khác. Tất nhiên cũng có cả thể loại ham chơi lười làm nữa. Em tin nhiều người trong số đó sau này họ sẽ sống tử tế khi có đc nghề chính thức đủ kiếm sống

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Trẻ vị thành niên hay bô lão, đức cao vọng trọng hay trẻ trâu, cũng đều có quyền nhận xét, nhưng không có quyền phán xét trong trường hợp như này.
Chỉ có một người duy nhất có quyền, là người chồng của người phụ nữ kia. Bạn ý bảo Yes, thì là đúng; No là sai.
Và chúng ta, tương tự, cũng lại dek có quyền phán xét Yes, No của bạn ý :(

spartacus88

Xe tăng
Các cụ mà có con mái chỉ biết nằm thẳng cẳng, mỗi lần ấy ấy lại chả mơ đến 4'
Lúc đó mấy thằng đạo Đức nó có vào ấy thay vợ các cụ đâu
I em là cứ thích cái sự chuyên nghiệp, đạo Đức xã hội là vấn đề tương đối của đám đông
dạ em cũng nghĩ vậy cụ ạ. đối với em đạo đức là hành động của mỗi cá nhân

Quỳnh hp

Xe tăng
E xin lỗi các cụ trc
Đầy con đàn bà lăng loàn và tư cách sống ko bằng con 4’ thế nhưng vẫn ra giọng dạy đời và chửi con 4’
Đầy Thng đàn ông cũng như vậy

vneseman

Xe lăn
Không trong hoàn cảnh nên em chẳng dám to miệng phán chứ vào hoàn cảnh đấy là cũng tâm tư lắm.

UnitedKondoms

Xe điện
Quan điểm của cụ có thể hiểu được nhưng nó sẽ tạo ra một tiền lệ nguy hiểm rằng làm 4` cũng...chẳng có vấn đề gì cả. Ko ai có quyền phán xét và ko có gì là sai khi làm 4`.

Đây là ngụy biện kiểu nguy hiểm. Lên án cái sai trái ko phải để tấn công người bị lên án mà để cảnh tỉnh những người khác nhìn vào đấy thấy được hậu quả nếu họ cũng làm như vậy.

Ví dụ, các cụ có muốn con gái mình lớn lên nó nhìn thấy nghề làm 4` cũng "cao quý" như những nghề khác ko? Và từ đó nhiều cháu cũng sẵn sàng làm 4` thì đạo đức là cái gì vậy?
Làm 4`, chấp nhận quá khứ rồi hoàn lương và ngửa lồng ra lăn qua giường để lên chức, kiếm lợi ích sau đó quay lại dạy đạo đức

Cái nào tởm hơn hả Cụ?

Láu

Xe điện
Cho e xin infor nữ chính với ạ

hbu082

Xe container
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
bên trẻ trâu cãi nhau kịch liệt thì mang sang bên già trâu khéo còn chửi nhau ấy cụ, nên thôi, việc nhà người ta nên kệ cmn, cụ cứ bẩu nó là làm gì là việc của mài, uống rượu là việc của bố, mài còn rượu thì mang tiếp ra không thì tau về, ở lại cãi nhau nó lại phang cho cái chai vào đầu thì khổ.

Quan_woodman

Xe điện
Phải ở trong tình huống đó thực tế mới biết nên ứng xử theo cách nào.
Nói chung, nhưng việc như thế này thì "đèn nhà ai, nhà ấy rạng" thôi!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Quan trọng là vợ chồng em nó sống thế nào?
Chồng nó thấy bình thường thì người ngoài bàn tán làm gì.

Elias

Đi bộ
Tất cả là quan điểm thôi ah. Mà quan điểm thì không có hoàn toàn đúng và cũng không có hoàn toàn sai. Vì vậy việc của ai thì người đó hành xử theo cách của mình thôi ah.

kiamorningslx

Xe buýt
Cũng chả biết nữa, có khi làm 4` nên kỹ năng tuyệt đỉnh, lại chả sướng quá há há

spartacus88

Xe tăng
Quan điểm của cụ có thể hiểu được nhưng nó sẽ tạo ra một tiền lệ nguy hiểm rằng làm 4` cũng...chẳng có vấn đề gì cả. Ko ai có quyền phán xét và ko có gì là sai khi làm 4`.

Đây là ngụy biện kiểu nguy hiểm. Lên án cái sai trái ko phải để tấn công người bị lên án mà để cảnh tỉnh những người khác nhìn vào đấy thấy được hậu quả nếu họ cũng làm như vậy.

Ví dụ, các cụ có muốn con gái mình lớn lên nó nhìn thấy nghề làm 4` cũng "cao quý" như những nghề khác ko? Và từ đó nhiều cháu cũng sẵn sàng làm 4` thì đạo đức là cái gì vậy?
cũng giống như quan điểm về làm cán bộ ăn tiền của dân cũng chẳng sao cả đấy thôi cụ, lại còn được trọng vọng vì vừa có quyền vừa có tiền ấy

QUANG1970

Xe lăn
Chào các cụ !
E xin lỗi các cụ trc
Đầy con đàn bà lăng loàn và tư cách sống ko bằng con 4’ thế nhưng vẫn ra giọng dạy đời và chửi con 4’
Đầy Thng đàn ông cũng như vậy

Từ xưa vốn dĩ đã có câu: "Lấy đĩ làm vợ chứ không ai lấy vợ làm đĩ" bác ạ! :P
Nên thôi thì:

Chuyện xưa chôn chặt xây đời mới,
Nếu muốn lâu dài thì vực lên! =D>

spartacus88

Xe tăng
bên trẻ trâu cãi nhau kịch liệt thì mang sang bên già trâu khéo còn chửi nhau ấy cụ, nên thôi, việc nhà người ta nên kệ cmn, cụ cứ bẩu nó là làm gì là việc của mài, uống rượu là việc của bố, mài còn rượu thì mang tiếp ra không thì tau về, ở lại cãi nhau nó lại phang cho cái chai vào đầu thì khổ.
:)) vâng e cũng chỉ dám nhờ các cụ thông não cho e mở mang đầu óc thôi ạ. Vì em chỉ muốn xem quan điểm của mình như vậy đã phù hợp hay chưa

spartacus88

Xe tăng
Từ xưa vốn đã có câu: "Lấy đĩ làm vợ chứ không ai lấy vợ làm đĩ" bác ạ! :P
Nên thôi thì:

Chuyện xưa chôn chặt xây đời mới,
Nếu muốn lâu dài thì vực lên! =D>
em cảm ơn cụ ạ. Quan điểm của cụ đối vs e khá tương đồng