[Funland] Em dâu làm 4`

Minh Vuu

Xe hơi
Quan trọng là hiện tại và sau này nó sống như nào? Bản thân nó sống Tử tế quên hẳn quá khứ thì được, ngại nhất là thỉnh thoảng lại nhớ nghề và cư xử như thời đang hành nghề :D
nhớ nghề chông bỏ thì lại thành mẹ đơn thân cụ ạ :)))

RongPhuongBac

Xe điện
Em xin mượn cầu của Đỗ Thánh: đ~ cũng có đ~ yêu nước. Quá khứ người ta làm nghề đó nhưng vì quá khó khăn thì sao. Gia cảnh khó khăn hoặc gia đình nợ nần nhiều quá làm người ta phải còng lưng trả nợ. Sinh viên tỉnh lẻ đi học, ai dám đảm bảo họ không gặp khó khăn. Lan man dài dòng quá e lại không hay. Biết quay đầu thì luôn là bờ.

ExclMan

Xe điện
Chấp nhận, sống hòa hợp hướng tới cuộc sống đẹp hơn!
Bới móc quá khứ mà chấp nhận nhau thì làm cả 2 tổn thương.
Bới móc, làm ván mới thì cả 2 đều thất bại.
Hơn nửa đời người rồi, em nghĩ vậy.

Haidagon

Xe tải
Dẫu sao họ cũng là người, quan trọng là biết hướng thiện là ổn, chứ đầy ông lấy vợ về làm fò hoặc bọn mẫu, ca sĩ, diễn viên nhiều con còn hơn fò ý chứ

spartacus88

Xe tăng
Chấp nhận, sống hòa hợp hướng tới cuộc sống đẹp hơn!
Bới móc quá khứ mà chấp nhận nhau thì làm cả 2 tổn thương.
Bới móc, làm ván mới thì cả 2 đều thất bại.
Hơn nửa đời người rồi, em nghĩ vậy.
Cảm ơn cụ. E cũng có quan điểm là vậy. Chẳng ai thích làm nghề đó cả, hoàn cảnh xô đẩy, gia đình, nhận thức đưa ngta đến con đường đó. Khi ngta đã buông bỏ, tìm cuộc sống mới tốt đẹp hơn thì hãy cổ vũ, động viên chứ chẳng nên bới móc

beSuSu

Xe điện
vấn đề chính là gì? Quan điểm về bạn kia, hay muốn cãi thắng, làm nhục mấy ông bà anti.

Nếu chỉ để nghĩ xem nghĩ tốt hay ko tốt về ô dâu thì căn cứ vào nhiều cái khác, vào thực tế thái độ cách hành xử của cô ta với các việc đời. Sau khi mình thấy đúng sai thì ng đời ai nghĩ gì kệ mama họ.
Còn mượn cớ cô kia để thắng đội anti thì cô ấy chỉ là công cụ là cái cớ để 2 bên tìm cơ hội dạy dỗ nhau.

xbadboyz

Xe điện
Cuối cùng thằng tung ra cái chủ đề đó bán gì hả cụ?

ExclMan

Xe điện
Chẳng ai thích làm nghề đó cả, hoàn cảnh xô đẩy, gia đình, nhận thức đưa ngta đến con đường đó.
Đó là nghề dễ kiếm tiền nên các em ấy chọn thôi cụ, Phần lớn là như vậy chứ hoàn cảnh xô đẩy ít lắm.

VCHDHN

Xe container
Em chợt nhớ câu các cụ dạy: " lấy đĩ về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm đĩ " :)

spartacus88

Xe tăng
Đó là nghề dễ kiếm tiền nên các em ấy chọn thôi cụ, Phần lớn là như vậy chứ hoàn cảnh xô đẩy ít lắm.
Vâng cũng có thể cụ. Nhưng nếu đám đàn ô đạo đức ko dùng dịch vụ đó thì các e cũng chẳng có cửa làm ăn

hưvô

Xe lăn
Một đám người (đa số là đàn ông) lại đi soi xét, phán quyết đời sống riêng tư, quá khứ của một phụ nữ :| em nghĩ như thế là không nên. Trước đây em đã từng có thời gian thiếu suy nghĩ, non nớt và cũng đã từng như thế, sau này chín chắn nghĩ lại thấy như thế ko đáng mặt đàn ông.
Em hóng khi nào đóng thớt ạ :P

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Một đám người (đa số là đàn ông) lại đi soi xét, phán quyết đời sống riêng tư, quá khứ của một phụ nữ :| em nghĩ như thế là không nên. Trước đây em đã từng có thời gian thiếu suy nghĩ, non nớt và cũng đã từng như thế, sau này chín chắn nghĩ lại thấy như thế ko đáng mặt đàn ông.
Nhiều người cho mình cái quyền rất vô lý đó cụ ạ. Chẳng liên quan gì (hay nói cách khác là chẳng nuôi họ được ngày nào) nhưng lại cho mình cái quyền như là bố mẹ người ta. Cũng giống như ca sỹ, hay cầu thủ hay bất kỳ nghề gì khác trong xã hội, mình chỉ nhận xét những gì thuộc về chuyên môn của họ (họ hát, đá bóng ... ) hay or dở khi mình bỏ tiền ra mua dịch vụ của họ, còn đời tư của họ không nên nhận xét này nọ...

dvhung243

Xe điện
Thôi kệ người ta , việc nhà người ta mình quan tâm làm gì

À bác chủ thớt có số điện thoại của nữ chính trong thớt , em xin nhé

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Quan điểm em vẫn là sống cho hiện tại, nếu thấy cậu em trai đó hạnh phúc, tê tái, đc vợ chiều chuộng ... mọi tư thế, thì thằng anh trai phải mừng cho chú nó chứ. Bới móc làm j, vợ chồng duyên nợ cả rồi, hạnh phúc thì là tốt, chia tay là hết nợ nhau, người ngoài ko có quyền can thiệp gây chia rẽ ảnh hưởng. Các cụ chả có câu "thà lấy ... về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm ...".

coindesar

Xe buýt
Chào các cụ !
Sáng ra e có vào một diễn đàn vui của mấy anh em trẻ trâu và tranh cãi kịch liệt với mấy anh em trên đó về một chủ đề khá là cũ nhưng luôn là nan giải trước đến giờ. Em đưa lên đây để mong được các cụ đức cao vọng trọng ở OTF nhà mình chia sẻ, bày tỏ quan điểm để mong em được tường minh hơn.
Chuyện là một thanh niên đưa ra vấn đề là nghi ngờ cô em dâu của em mình trước làm nghề thương mại vốn sẵn có trời ban (4`). Bình luận, tranh cãi đó có 3 luồng như sau:
1. Cổ súy thanh niên kia tìm hiểu quá khứ của em dâu, chỉ trích cô gái và cho rằng nếu đúng sự thật thì bảo với em mình phải ly hôn ngay.
2. Nhóm thanh niên vui tính thì nhìn vào ngoại hình của cô dâu và chú rể bình phẩm, rằng chú rể xấu, đần, cô dâu xinh gái hơn, cũng có tố chất làm nghề đó.
3. Nhóm thiểu số(trong đó có em) kích liệt phản đối hành động của nhóm 1, cho rằng quá khứ đã khép lại, chỉ cần sau này 2 người họ hạnh phúc với nhau là được. Nhóm này cho rằng đàn ông trăng hoa đủ thứ, thì cũng ko có tư cách để soi xét về đạo đức của ai. 4` cũng là một nghề, ko lừa đảo, cướp giật bất kỳ ai, thuận mua vừa bán, lao động nuôi sống bản thân và gia đình. Một số ko nhỏ đàn ông sống đến lúc lấy vợ cũng chưa làm nên trò trống gì, chỉ sống dựa dẫm vào bố mẹ, bố mẹ nuôi ăn học, bố mẹ xin việc, bố mẹ mua xe, làm nhà, bố mẹ lấy vợ cho, phụ nữ ít như vậy hơn. Em cho rằng: "đạo đức là làm được gì", chứ ko phải đạo đức là lý thuyết hay tư tưởng của mình áp đặt cho người khác.
Em biết góc nhìn của em còn nhiều khía cạnh thiển cận, nên mạo muội xin ý kiến của các cụ :D
Còn thiếu 1 quan điểm nữa:
4. De'll quan tâm, nhà ai người đấy lo, việc nhà mình còn chưa xong.
Tôi theo quan điểm này.

xemay_oto89

Xe điện
Nick xàm vờ lờ cụ là j ?

spartacus88

Xe tăng
Quan điểm em vẫn là sống cho hiện tại, nếu thấy cậu em trai đó hạnh phúc, tê tái, đc vợ chiều chuộng ... mọi tư thế, thì thằng anh trai phải mừng cho chú nó chứ. Bới móc làm j, vợ chồng duyên nợ cả rồi, hạnh phúc thì là tốt, chia tay là hết nợ nhau, người ngoài ko có quyền can thiệp gây chia rẽ ảnh hưởng. Các cụ chả có câu "thà lấy ... về làm vợ còn hơn lấy vợ về làm ...".
Vợ như vậy chiều chồng hết ý đúng ko cụ. Chỉ ngại là các e quen sướng rồi thôi. Nếu mà thay đổi suy nghĩ, chịu thương chịu khó thì tốt quá còn gì

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Vợ như vậy chiều chồng hết ý đúng ko cụ. Chỉ ngại là các e quen sướng rồi thôi. Nếu mà thay đổi suy nghĩ, chịu thương chịu khó thì tốt quá còn gì
Nc các em ấy xác định hưu trí tự nguyện rồi thì em nghĩ đều an phận thôi, nghề này ngắn hơn cả làm cầu thủ.

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mà có con mái chỉ biết nằm thẳng cẳng, mỗi lần ấy ấy lại chả mơ đến 4'
Lúc đó mấy thằng đạo Đức nó có vào ấy thay vợ các cụ đâu
I em là cứ thích cái sự chuyên nghiệp, đạo Đức xã hội là vấn đề tương đối của đám đông