[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jack Frost

Xe buýt
Thôi cụ cho họ đến với nhau! Đừng ép uổng tội nghiệp. Chứ h cụ chỉ có mất trí nhớ theo em mới sống tiếp được.
Nhìn dòng tâm sự dài thế chắc là tâm cụ cũng ko yên rồi. Buông thôi; không có gì là bất diệt; cảm ơn nhau vì những gì dành cho nhau trong thời gian qua; giờ duyên hết thì chia đường thôi!

lamhoangvan87

Xe container
Suy nghĩ tích cực là tốt cụ ah.
Nhưng đừng mù quáng, cụ cần đánh giá thực tế vợ thế nào. Cái đó ko ai làm thay cụ được. Đừng cố suy nghĩ tích cực để làm lu mờ thực tế, như vậy càng làm cụ khổ hơn mà thôi.
Chúc cụ sáng suốt!

Demchinhhang.net

Xe container
Suy nghĩ tích cực là tốt cụ ah.
Nhưng đừng mù quáng, cụ cần đánh giá thực tế vợ thế nào. Cái đó ko ai làm thay cụ được. Đừng cố suy nghĩ tích cực để làm lu mờ thực tế, như vậy càng làm cụ khổ hơn mà thôi.
Chúc cụ sáng suốt!
Mày bán đèn có khác, tính toán sáng như LED:))

Demchinhhang.net

Xe container
Anh zai đây rồi, ánh sáng đời em, cho em xin cái hẹn uống trà đi. Em đang tối tăm như nhà chị dậu.
P/s: thủ dâm tinh thần hoàn toàn ko tốt cho sức khỏe :D
Mài qua LB không bao h cần hẹn. À đêm tối không tín nhé:D

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Như em nói, em bị mất động lực sống. Nhiều lúc em không nghĩ mình phấn đấu vì cái gì nữa.
Cụ nhìn vào con mà phấn đấu, ít nhất nó cũng bằng bạn bằng bè khi ra trường sau này.
Về phần vợ thi cách trả thù tốt nhất là mọi thứ như nào vẫn như cũ, nội ngoại cụ vẫn đàng hoàng, chu đáo thì người thân nhất cũng sẽ nói thay cho lời cụ muốn nói.
Về tình cảm cụ lạnh nhạt dần rồi coi như không có, không hề tồn tại. Tước bỏ dần mọi đặc quyền với con cái, như cụ đang gà trống nuôi con.
Cái kim lâu ngày trong bọc cũng lộ ra, mọi người sẽ nói sao cụ tốt vậy mà vợ cụ ngoại tình.
Nhất quyết không ly dị mà dồn đối thủ vào thế bất trung, bất nghĩa.
Khi nào 2 con lớn cụ ra đi.
Kẻ phản bội phải nhận được những sự trừng trị nhất định. Coi thường và rẻ rúm bao giờ cũng là cách sâu cay nhất, nó gây ám ảnh tội lỗi tới tận cuối đời.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nhìn vào con mà phấn đấu, ít nhất nó cũng bằng bạn bằng bè khi ra trường sau này.
Về phần vợ thi cách trả thù tốt nhất là mọi thứ như nào vẫn như cũ, nội ngoại cụ vẫn đàng hoàng, chu đáo thì người thân nhất cũng sẽ nói thay cho lời cụ muốn nói.
Về tình cảm cụ lạnh nhạt dần rồi coi như không có, không hề tồn tại. Tước bỏ dần mọi đặc quyền với con cái, như cụ đang gà trống nuôi con.
Cái kim lâu ngày trong bọc cũng lộ ra, mọi người sẽ nói sao cụ tốt vậy mà vợ cụ ngoại tình.
Nhất quyết không ly dị mà dồn đối thủ vào thế bất trung, bất nghĩa.
Khi nào 2 con lớn cụ ra đi.
Kẻ phản bội phải nhận được những sự trừng trị nhất định. Coi thường và rẻ rúm bao giờ cũng là cách sâu cay nhất, nó gây ám ảnh tội lỗi tới tận cuối đời.
Ác thế? Trả thù người khác thì mình cũng đau không thua kém đâu. Hết tình cảm thì buông tay cho khỏe cả 2 còn thấy đủ vị tha thì tha thứ chứ ai lại làm vậy :))

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trước cụ em cũng thấy có nhiều cụ khác lên đây kể chuyện tha thứ cho vợ, nhưng cũng 1 thời gian sau cũng chính những cụ ấy lại lên đây tự chửi mình ngu vì đã tha thứ.

hoang.nguyen

Xe tải
Chung là cụ cứ cân nhắc thôi.giải tán thì con cái thiệt thòi.căn bản cuộc sống cụ gương mẫu quá nên mới hụt hẫng khi thần tượng sụp đổ.nhiều khi mình tốt thì cũng chỉ gọi là một chuyện.có những cái dở hơi thì nó lại ập đến với mình.chúc cụ lấy lại cân bằng sớm.cứ để thời gian xem mình có nhẹ lòng đi không rồi tính tiếp.

st6.thelast

Đi bộ
Là đàn ông đã nói tha thứ thì không suy nghĩ nữa, cụ đưa lên đây chứng tỏ vẫn đang rất day dứt. Khuyên cụ 1 câu "vì các con", bởi rất nhiều tấm gương bọn trẻ sa ngã vì gia đình tan vỡ rồi. Quan trọng là vợ cụ có muốn tiếp tục với cụ nữa hay ko người quyết bây giờ là cô ấy chứ không phải cụ

DidiLe

Xe container
Cụ là người đàn ông bản lĩnh và chín chắn,suy nghĩ thấu đáo hành động quyết đoán,vì toàn cục mà chấp nhận hy sinh cái tôi của mình!
Xã hội bây giờ cực kỳ phức tạp, nhất là chuyện trai gái, vì một phút yếu lòng mà người đàn bà lỡ có bị xa ngã cũng là điều bình thường(bạn tôi đã từng qua đêm với một người đàn bà quyền lực,gia đình nề nếp,có học thức, có của cải,có gia đình hạnh phúc). Cái quan trọng vợ mình không phải loại đĩ điếm lăng loàn,không phải loại vô trách nhiệm với gia đình. Ai cũng có những phút yếu mềm,sai trái, quan trọng là họ đã nhận lỗi và đã quan tâm tới gia đình nhiều hơn.
Đánh kẻ chạy đi không ai đánh kẻ chạy lại, chúc cụ và gia đình luôn hạnh phúc
Khỉ gió.

RAVA

Xe ba gác
Em vẫn giữ nguyên quan điểm nếu hiểu biết và nhân văn thì chả bao giờ đem chuyện xấu của nhà bi bô cho thiên hạ dù ở cõi ảo :))
-E nghĩ rằng quan điểm của bác có thể gọi là đúng trong đa số các trường hợp, nhưng trong th này thì chưa chắc? Về tâm lý thì vc 1 ng đàn ô tử tế bất ngờ biết vk ngoại tình thì khác gì trời sập? Nếu như là ce thì họ hay có xu hướng kể lể với nhiều ng để tìm sự đồng cảm hay lôi kéo để dành lấy sự ủng hộ (kể cả trong th họ chính là thủ phạm?) thì với đàn ô đấy là 1 sự đau đớn và nhục nhã, có thể nói là lớn nhất trong đời họ và thường thì họ ko thể kể đc với ai về vc này, mà nếu thế thì sẽ hay dẫn đến vc nghĩ ngợi, suy luận linh tinh rồi cũng có thể có những hành động điên khùng, ko ks đc…Nv thì có lẽ vc lập 1 cái nick ảo rồi lên OF chia sẻ cũng ko phải là 1 ý tồi đâu, vì trên này có khá nhiều các bác lớn tuổi hiểu chuyện, có kn, có trình độ vh cao…nên 100 cái còm chỉ cần đc vài 3 cái có tâm là đc rồi. Còn vc đọc, phân tích, biến những kn và lời khuyên của ng khác thành cái của mình ntn thì là do trình của bác thớt thôi? 8->

Ceramicstile

Xe tăng
Như cụ thì gọi là chín chắn, nhưng khả năng cao vợ cụ sẽ cho cụ thêm một chắn nữa thôi

coolpix8700

Xe ngựa
Em nghĩ việc này thì bác chủ thớt hơi quá tự tin.
Từ trước chắc bác vẫn nghĩ cố kiếm nhiều tiền đưa về là sẽ có 1 cuộc sống ấm-êm.
Để có được thu nhập như bác viết thì áp lực công việc không hề nhẹ. Do áp lực công việc mà việc nhà (em không viết việc việc rửa bát, quét nhà) đã phải sao lãng. Bà xã bác không phải lo kiếm tiền, có thêm điều kiện tiếp xúc nên đã so sánh để thấy ngoài xã hội có những người có thể chía sẻ nhiều hơn!
Bác cũng không hiểu lắm về tâm tư thực của bà xã, nên chỉ mấy dòng đã viết chẳng cho ai có thể nghĩ tiếp nữa sẽ như thế nào.
Mọi lời khuyên cũng chỉ mới là viết theo sách!

xukthal

Xe lăn

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ác thế? Trả thù người khác thì mình cũng đau không thua kém đâu. Hết tình cảm thì buông tay cho khỏe cả 2 còn thấy đủ vị tha thì tha thứ chứ ai lại làm vậy :))
Đã hết tình cảm thì làm gì còn đau. Nhiều cụ trên này còn dùng làm mộc nhân để các cụ ấy luyện mộc nhân quyền, nhưng với em thì thích vấn đề tâm lý, tinh thần hơn. Kẻ phản bội thì không thể có sự dung thứ, vì sẽ có nguy cơ lại tái phạm.
Mà không bỏ được vì con cái và cũng không thể tin tưởng để giao con cho kẻ như vậy được. Giải pháp duy nhất chỉ như em nói thôi ạ. Đánh tâm lý cho đến chết.

inovavgj

Xe container
quay đầu là bờ , cụ nên tha thứ và bỏ qua

billyjone

Xe tăng
bác có hứng làm một đoạn thơ về duyên nợ tình nghĩa vợ chồng không? làm một bài vui vui recharge cái nào

hai người đến với nhau lúc 2 bàn tay trắng, người dễ thì đầu xuôi đuôi lọt, người khó thì trăm nghìn cản trở, thế mà vẫn nên vợ nên chồng, qua bao nhiêu khó khăn vẫn tựa lưng vào nhau, nếu không phải cái duyên cái nợ thì vì cái gì?
Rồi khi nhà cửa, con cái đề huề, cuộc sống ấm no, lại dứt áo ra đi. Tiền và tài ai dám qua mặt anh Vũ Trung Nguyên, mà vẫn dứt áo ra đi, nửa đường đứt gánh, không phải nợ phải duyên thì là cái gì?

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đã hết tình cảm thì làm gì còn đau. Nhiều cụ trên này còn dùng làm mộc nhân để các cụ ấy luyện mộc nhân quyền, nhưng với em thì thích vấn đề tâm lý, tinh thần hơn. Kẻ phản bội thì không thể có sự dung thứ, vì sẽ có nguy cơ lại tái phạm.
Mà không bỏ được vì con cái và cũng không thể tin tưởng để giao con cho kẻ như vậy được. Giải pháp duy nhất chỉ như em nói thôi ạ. Đánh tâm lý cho đến chết.
Cụ giã man thật. Nhưng không phải không đúng.2 con rồi thì phải nghĩ cho con.phải có lằn ranh đỏ.chứ cứ tham lam dục vọng thì cũng đừng nghĩ giữ được gia đình.nói thật là để con sống với người có tư tưởng phản bội quá nguy hiểm

billyjone

Xe tăng
phe chủ chiến đông thật, hay đội luật sư chuyên mảng li dị nó đang hoạt đông nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng