[Funland] Em đang rơi vào tỉnh cảnh không ngờ tới - Liệu em đã xử lý đúng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

congthuong

Xe điện
Đã hết tình cảm thì làm gì còn đau. Nhiều cụ trên này còn dùng làm mộc nhân để các cụ ấy luyện mộc nhân quyền, nhưng với em thì thích vấn đề tâm lý, tinh thần hơn. Kẻ phản bội thì không thể có sự dung thứ, vì sẽ có nguy cơ lại tái phạm.
Mà không bỏ được vì con cái và cũng không thể tin tưởng để giao con cho kẻ như vậy được. Giải pháp duy nhất chỉ như em nói thôi ạ. Đánh tâm lý cho đến chết.
Cứ trả thù để đối phương khổ sở thì bản thân có được gì không ?

Em đã chứng kiến 1 gia đình sống kèm nhau tới già vẫn hận nhau, rồi bản thân cũng chả sung sướng gì đâu ợ.

Tới chết cũng không tìm thấy hạnh phúc.

TheSea

Xe tải
Lương 9 chữ số là hàng trăm triệu mỗi tháng à cụ? Lương vậy cụ nên bỏ of mà join group khác để hoi tư vấn chuẩn hơn. Of toàn cụ lương 7 chữ 😄

mat mo chan cham

Xe tải
Vì cái gốc của NT là như vậy, nên cũng chẳng có một mẫu số chung nào để cho mọi người cùng áp dụng
Sẽ phụ thuộc vào cá nhân người trong cuộc, cân nhắc và tính toán, trên các cơ sở:
Đạo đức
Con cái
Phân chia tài sản
Giữ gìn hình ảnh...

Tóm lại, người mà có vợ/chồng NT, là do kém và đen đủi thôi :(
Câu tóm lại của cụ làm em cảm thấy sống để mà không kém thì mệt mỏi quá. Lỗi chính là của người khác mà vẫn phải tự coi mình là kém cỏi nên mới xảy ra như thế. Oải

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Câu tóm lại của cụ làm em cảm thấy sống để mà không kém thì mệt mỏi quá. Lỗi chính là của người khác mà vẫn phải tự coi mình là kém cỏi nên mới xảy ra như thế. Oải
Vâng, quan điểm cá nhân thôi ạ
Khi mình bị người thân nhất phản bội, nên tự trách mình đầu tiên. Nếu mình thực sự coi trọng quan hệ đấy, phải để tâm vào xây dựng và bảo vệ.
Khi mình đã làm hết sức, mà đối tác vẫn thấy chưa đủ, nghĩa là mình còn kém
Và trong mọi trường hợp, là đen :(

mat mo chan cham

Xe tải
Vấn đề không phải bình đẳng giới mà vấn đề tâm sinh lý, đàn bà họ đã ngoại tình thì có nghĩa chẳng còn yêu đương gì với ck nữa rồi,còn đàn ông họ chọc bừa phứa nhưng vẫn yêu vk,hiêm ông nào dám vì gái mà bỏ vk,100% có vk vân chọc linh tinh.
Cụ là đàn bà ngoại tình hay sao mà biết ạ?Quan điểm của em mỗi người là 1 cá thể riêng biệt, không ai giống ai. Cụ bảo hiếm ông nào vì gái mà bỏ vợ, nhưng em thấy đầy, hàng ngũ đại gia đình đám cũng không phải ít.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
bác có hứng làm một đoạn thơ về duyên nợ tình nghĩa vợ chồng không? làm một bài vui vui recharge cái nào

hai người đến với nhau lúc 2 bàn tay trắng, người dễ thì đầu xuôi đuôi lọt, người khó thì trăm nghìn cản trở, thế mà vẫn nên vợ nên chồng, qua bao nhiêu khó khăn vẫn tựa lưng vào nhau, nếu không phải cái duyên cái nợ thì vì cái gì?
Rồi khi nhà cửa, con cái đề huề, cuộc sống ấm no, lại dứt áo ra đi. Tiền và tài ai dám qua mặt anh Vũ Trung Nguyên, mà vẫn dứt áo ra đi, nửa đường đứt gánh, không phải nợ phải duyên thì là cái gì?
Gặp nhau do bởi tình cờ
Nếu Không duyên nợ (đã) hững hờ bỏ qua
Thế gian rộng lớn bao la
Thành đôi thành cặp chính quà trời ban

Lấy nhau từ thuẩ cơ hàn
Nhà thuê cùng quả tim vàng sẻ chia
Vợ chồng như cá lia thia
Quen hơi quen chậu giàu sang nghĩa gì

Hiến dâng nhau tuổi xuân thì
Làm sao chối cãi chỉ vì chữ yêu
Niềm vui cứ thế thêm nhiều
Khi thiên thần nhỏ mỹ miều hiện ra

Ngôn tình ngày trước dần xa
Nỗi lo cơm áo khiến ta vội vàng
Tình yêu san sẻ buộc ràng
Cần thêm 4 chữ thiếp chàng đồng tâm

Hiểu ra chọn đúng chọn nhầm
Dẫu sai cũng phải âm thầm giấu đi
Lý do không nói bởi vì:
Vợ chồng chia cắt con thì ai nuôi?

Chôn buồn lấy việc làm vui
Dần dần trách nhiệm đẩy lùi yêu thương
Khổ thay 2 kẻ chung giường
2 luồng suy nghĩ không nhường nhịn nhau

Ra đường phải cố làm màu
Đâu ai thấy được nỗi đau ngập lòng
Đủ đầy, gánh nặng đã xong
Đào lên nấm mộ ước mong thuẩ nào

Như xưa hồn lại dâng trào
Đói thì ắt hẳn cồn cào ruột gan
Thức ăn đầy ắp trên bàn
Nếu ngon nếu ngọt sẽ càng dễ mê

Thật ra ai cũng tự thề
Chỉ là ăn thử chẳng hề bận tâm
Rủi thay đều bé cái nhầm
Lòng tham tiềm ẩn lỡ cầm khó buông

Lộ ra, một kết cục buồn
Từ đây 2 đứa 2 đường 2 nơi
Dối lòng, cứ đổ thừa trời
Nhưng xin hãy nhớ do tôi mà thành

Tơ hồng vốn dĩ mong manh
Nâng niu bằng sự chân thành cả hai
Lời xưa ghi nhớ miệt mài
Như tân tương kính đến ngày ... rụng răng :))

loicuagio1978

Xe tải
Ly thân 1 thời gian rồi tính. Khi nào chịch nhau mà cụ ko tưởng tượng ra thằng khác or thấy bt thì nên tiếp.
Chứ thi thoảng dằn vặt nhau cũng không ra gì, khổ cả 2 cả con.
Ở với nhau hay không không quan trọng bằng cùng nhau chăm con và ko làm xấu mắt nhau trước con cái. Họ hàng bạn bè cũng ảnh hưởng rất nhiều nếu họ biết.
khó lắm. hôn vợ mà cứ thấy có mùi c.him của thằng kia.
thực sự quá nhục, quá đau

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Gặp nhau do bởi tình cờ
Thế gian rộng lớn bao la

Lấy nhau từ thuẩ cơ hàn
Vợ chồng như cá lia thia

Lý do không nói bởi vì:

Ra đường phải cố làm màu

Thức ăn đầy ắp trên bàn

Thật ra ai cũng tự thề
Rủi thay đều bé cái nhầm

Lộ ra, một kết cục buồn

Tơ hồng vốn dĩ mong manh
Lời xưa ghi nhớ miệt mài
Có câu chuyện, cụ ông trách cụ bà, sao sống với nhau đến tuổi này rồi mà bà còn phản bội tôi
Cụ bà móm mém: thời xưa, tôi với ông cùng thề, đến tận lúc đầu bạc răng long. Giờ tôi đã thế này, ông bắt tôi đợi thêm đến bao giờ nữa :(

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Arabia

Xe tăng
Chung là cụ cứ cân nhắc thôi.giải tán thì con cái thiệt thòi.căn bản cuộc sống cụ gương mẫu quá nên mới hụt hẫng khi thần tượng sụp đổ.nhiều khi mình tốt thì cũng chỉ gọi là một chuyện.có những cái dở hơi thì nó lại ập đến với mình.chúc cụ lấy lại cân bằng sớm.cứ để thời gian xem mình có nhẹ lòng đi không rồi tính tiếp.
Tốt nó là 1 chuyện. Muốn kết quả như ý thì đúng mới là quan trọng, ko phải tốt.

Giờ thì cứ nghỉ ngơi 1 thời gian đã, có làm gì thì cũng đợi đến khi bình tĩnh hẳn lại, đừng quyết định vội vàng, lấy con làm chỗ dựa.

Vợ chồng nó cũng khó nói lắm. Như thớt là tốt ko đúng người. Nói thật nếu có ai đấy quan tâm ngọt ngào chiều chuộng, bảo ko thích là nói dối. Mỗi tội đã mà lấy nhau về là sẽ thêm 1 cơ số lo. Cần tiền mà công việc dừng 1 chỗ - - > phải nghĩ. Có tiền, nên đầu tư cái gì cũng phải nghĩ. Con lười ăn cũng lo, con bướng ko nghe lời nên dạy dỗ thế nào cho hợp lý cũng cần nghĩ. Rồi sau này nên hướng con đi con đường nào, học hành thế nào v.v... Lấy được cái đứa biết nghĩ thì nó biết thông cảm cho những cái đấy của chồng/vợ mà vượt qua cám dỗ. Ai bảo ngoại tình vì vợ/chồng ko quan tâm nói thật em chỉ cười nhạt, nếu thế cứ cày nhiều tiền vào, lo cho gia đình con cái mọi thứ hoàn hảo để người kia có rất nhiều thời gian rỗi đi, thì sẽ có quan tâm chu đáo. Làm được thế chỉ sợ mệt đứt hơi chỉ cầu giấc ngủ ngon chứ lãng mạn khỉ gì.

Nói vậy ko có nghĩa là phủ nhận hết sạch những cảm xúc của vợ/chồng, mà là giờ nó là trách nhiệm của cả 2, phải bàn bạc với nhau mà cân đối. Chứ cứ thiếu mà chạy ra bên ngoài thỏa mãn thì rất ko công bằng với những người như thớt, bởi trách nhiệm của người chồng/người vợ, người làm cha/làm mẹ nó rất khác với trách nhiệm của người tình.

Giờ đã xác định tha thứ rồi thì nhìn nhận lại vợ mình cho chuẩn vào. Cái chuyện lo cho chồng cho con hay ra ngoài nhiều người quý mến ko liên quan gì đến việc có thể tin tưởng được cả. Như vợ em ra ngoài nhiều người ko ưa bởi tính thích thể hiện và cứng đầu cứng cổ, nhưng em có thể tin và kệ được, bởi nó biết nghĩ và cũng khinh thường nói dối làm mấy chuyện khuất tất. Chứ còn kiểu ngoan mà không/chưa biết nghĩ thì chớ có dại mà thả mặc kệ vợ như vậy, phải quản thật chặt vào. Ko thì vợ ngoại tình mà có khi chính bản thân nó cũng chẳng hiểu tại sao nó lại ngoại tình, cảm xúc bộc phát nó thế.

mrductk111

Xe buýt
Vâng, quan điểm cá nhân thôi ạ
Khi mình bị người thân nhất phản bội, nên tự trách mình đầu tiên. Nếu mình thực sự coi trọng quan hệ đấy, phải để tâm vào xây dựng và bảo vệ.
Khi mình đã làm hết sức, mà đối tác vẫn thấy chưa đủ, nghĩa là mình còn kém
Và trong mọi trường hợp, là đen :(
Em đồng quan điểm với Cụ kể cả phần do đen .
Đàn ông nhiều nhiệm vụ nhưng tựu chung lại vẫn là xây dựng và bảo vệ gia đình.
Sự việc sai đúng đã rõ ràng nhưng để xảy ra sự việc như vậy thì vẫn là do mình làm chưa tốt.

Cụ chủ thu nhập tháng >100M thì em đoán là mợ chủ rơi vào câu "nhàn cư vi bất thiện". nếu đúng thế thì đúng là cái gì quá cũng không tốt.

xukthal

Xe lăn
khó lắm. hôn vợ mà cứ thấy có mùi c.him của thằng kia.
thực sự quá nhục, quá đau
Cụ có thể chọn giải pháp ko hôn mà để vk làm tất cả đc mà :))
Cụ có chắc khi hôn ny mà đã chắc là cô ta ko/chưa bj thằng nào ko?

billyjone

Xe tăng
Gặp nhau do bởi tình cờ
Thế gian rộng lớn bao la

Lấy nhau từ thuẩ cơ hàn
Vợ chồng như cá lia thia

Lý do không nói bởi vì:

Ra đường phải cố làm màu

Thức ăn đầy ắp trên bàn

Thật ra ai cũng tự thề
Rủi thay đều bé cái nhầm

Lộ ra, một kết cục buồn

Tơ hồng vốn dĩ mong manh
Lời xưa ghi nhớ miệt mài
hay, quá hay. kính bác một ly
đúng đấy bác, em biết nhiều đôi, đêm tân hôn về cái nhà thuê trống không, giường cưới không có chỉ, có cái dát giường.

Chỉnh sửa cuối:

billyjone

Xe tăng
Có câu chuyện, cụ ông trách cụ bà, sao sống với nhau đến tuổi này rồi mà bà còn phản bội tôi
Cụ bà móm mém: thời xưa, tôi với ông cùng thề, đến tận lúc đầu bạc răng long. Giờ tôi đã thế này, ông bắt tôi đợi thêm đến bao giờ nữa :(
bác có hứng không, làm một bài về tình già âm dương cách trở xem nào,

Cụ bà đi gọi cụ ông lên, sau một hồi thao thao bất tuyệt với con cháu cụ ông mới quay sang cụ bà:

-lúc gần chết về thăm bà ý một tý mà không đi được, chú thấy bà nhà tôi đẹp không, cứ đẹp hồng hào phơi phới thế này, bẩy mấy rồi mà vẫn còn xinh gái chưa.
- bao nhiêu năm cứ mê tít thò lò, bao nhiêu năm đi rồi mà vẫn cứ thương bà nhà tôi,
- thế bác biết chưa, mẹ bác lên bảo con dâu, tức là vợ bác còn sống quá 90 đấy, mà còn muốn sống qua 100 , mà vẫn còn không hài lòng
- sống lâu cho khổ, ngu thế, già nhọc bỏ bố đi được, thở còn không ra hơi, sống lâu con cháu đi hết rồi ngồi một mình ak, xuống với tôi mà không sướng ak?
.....
- bà nhà tôi nóng tính như trương phi, chửi ra trò, chửi tắt bếp luôn, lúc bà nóng tính tôi cứ lặng ngắt , im mẹ nó đi, nhịn được, nên bà chán không nói gì.
- thế ông ở dưới có chờ bà ý nữa không? Tôi chả chờ bà ý thì chờ ai, chồng chả chờ vợ thì chờ ai?
- ông trời cho sức khỏe thì còn sống lâu, nhưng nhọc bỏ bố đi được, sống một mình khổ lắm, nấu còn chả buồn ăn, lúc muốn ăn thì lại chả buồn nấu....xuống với tôi sớm không sướng hơn hả.

làm một bài cho nó liền mạch nào bác

wave-tau

Xe container
Nếu cụ thớt thấy ở người vợ của mình có những điểm tốt mà mình cần, có thể ít người phụ nữ khác có được nên tha thứ và...thay đổi bản thân, thay đổi "xấu đi" đôi khi cũng là hương vị của tềnh êu.
Còn nhìn đi nhìn lại vẫn chả thấy gì tốt, trên vẫn 2, dưới vẫn 1 nên giải tán cho nhanh, chọn người phụ nữ khác biết trân trọng những mặt tốt của cụ.

Còn tù mù quay lại ko nhìn nhận được sự việc+ ko thay đổi bản thân sớm muộn gì cũng sẽ có lần 2.
Như ném viên đá cùng 1 người, cùng 1 lực, kiểu gì chả rơi đúng chỗ cũ. :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
bác có hứng không, làm một bài về tình già âm dương cách trở xem nào,

Cụ bà đi gọi cụ ông lên, sau một hồi thao thao bất tuyệt với con cháu cụ ông mới quay sang cụ bà:

-lúc gần chết về thăm bà ý một tý mà không đi được, chú thấy bà nhà tôi đẹp không, cứ đẹp hồng hào phơi phới thế này, bẩy mấy rồi mà vẫn còn xinh gái chưa.
- bao nhiêu năm cứ mê tít thò lò, bao nhiêu năm đi rồi mà vẫn cứ thương bà nhà tôi,
- thế bác biết chưa, mẹ bác lên bảo con dâu, tức là vợ bác còn sống quá 90 đấy, mà còn muốn sống qua 100 , mà vẫn còn không hài lòng
- sống lâu cho khổ, ngu thế, già nhọc bỏ bố đi được, thở còn không ra hơi, sống lâu con cháu đi hết rồi ngồi một mình ak, xuống với tôi mà không sướng ak?
.....
- bà nhà tôi nóng tính như trương phi, chửi ra trò, chửi tắt bếp luôn, lúc bà nóng tính tôi cứ lặng ngắt , im mẹ nó đi, nhịn được, nên bà chán không nói gì.
- thế ông ở dưới có chờ bà ý nữa không? Tôi chả chờ bà ý thì chờ ai, chồng chả chờ vợ thì chờ ai?
- ông trời cho sức khỏe thì còn sống lâu, nhưng nhọc bỏ bố đi được, sống một mình khổ lắm, nấu còn chả buồn ăn, lúc muốn ăn thì lại chả buồn nấu....xuống với tôi sớm không sướng hơn hả.

làm một bài cho nó liền mạch nào bác
Thôi Cụ ạ, chủ thớt đang đau khổ, khóc rưng rức
Cụ ý đọc thơ em xong, Cụ ý điên lên đi cặp với mấy em hot girl, thì tội cho các em :))

Xigmater

Xe máy
thu nhập 1 tháng 9 chữ số thì ít ai dám khuyên cụ lắm, thật

up_and_down

Xe tải
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Cháu đọc tâm sự của cụ mà cảm giác như đọc Bản kiểm điểm cuối năm của một ảng viên mẫn cán. Với lương 9 số, chắc cụ cũng bận bịu và làm nhiều công việc lớn hơn, địa vị xã hội cao hơn, maybe cụ cũng cảm giác level công việc cao hơn vợ cụ nên cụ: (1) không có thời gian hỏi han công việc của vợ, (2) ít thời gian cho sinh hoạt cả gia đình, chắc chỉ đi nghỉ vài ngày/năm với vợ con, (3) quan niệm đàn ông kiếm tiền và tạo địa vị xã hội còn vợ đi làm cho có và chăm lo con cái. Điều này, với phụ nữ hám danh và tiền thì cụ là người tuyệt vời, nhưng những phụ nữ sinh ra và lớn lên ở gia đình chẳng thiếu gì thì họ cần chông chia sẻ công việc gia đình, nghe họ tâm sự về những vui buồn công việc của họ, biết quan tâm đời sống tinh thần ...vân vân và mây mây. Trong khi đó, ở cơ quan, có nhiều thằng đàn ông có vợ rồi nhưng tìm mọi thủ đoạn để xơi vợ thằng khác, maybe những thủ đoạn đó làm vợ cụ.....bị mất tập trung. Nên nếu cụ tha thứ, cụ cũng nên nhìn lại mình và restart again.

cuonglhvt

Xe tăng
Em vừa phát hiện ra bị vợ cắm sừng cách đây 1 thời gian. Cảm giác lúc đầu rất tức giận và muốn đạp đi tất cả vì từ trước đến nay em tuyệt đối tin tưởng vợ và cũng không nghĩ với tính cách của vợ thì có thể phản bội em. Cảm giác như mọi thứ sụp đổ.

Tuy nhiên sau mấy tiếng trấn tĩnh thì em nghĩ mình có làm ầm lên cũng chỉ vì sự ích kỷ cá nhân của mình sẽ làm khổ con, làm khổ tất cả người xung quanh. Em cũng không hiểu mình nữa, lúc đấy em nghĩ đến viễn cảnh chia tay thì con em sẽ thế nào, vợ em sẽ thế nào (theo em suy luận thì gần như chắc chắn không có chuyện vợ em đi bước nữa, vợ em sẽ rất đau khổ vì việc này), bố mẹ vợ sẽ ra sao (em nghĩ đến bố mẹ vợ vì ông bà rất tuyệt vời). Với những phân tích như vậy nên em đã chủ động tha thứ cho vợ. Chắc các cụ nói em bạc nhược, cứ cho là vậy đi, tính cách em luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ cho cá nhân mình.

Em sơ qua về bản thân để các cụ đỡ bảo em kém hay thế này thế nọ nên không dám quyết định:
- Em không cờ bạc, rượu chè, gái gú (nói chung là sống chuẩn mực)
- Sức khỏe bình thường, thậm chí là tốt (cả về khả năng đàn ông)
- Thu nhập của em không dám nói là cao nhưng cũng ổn so với mặt bằng chung (lương tháng 9 chữ số)
- Về tính cách:
+ Với các con em là người bố biết quan tâm dù thỉnh thoảng hơi nóng tính
+ Với bố mẹ và anh/em: Là người biết vươn lên trong cuộc sống. Quan tâm đến moi người, là trụ cột cho cả gia đình
+ Với bố mẹ và họ hàng bên vợ: Là chàng rể chỉn chu, biết quan tâm mọi người
+ Với cơ quan vợ: Là người thành công
+ Với cơ quan nơi làm việc: Là người hòa đồng, dễ gần, hết lòng vì công việc
+ Với vợ: Là người hết lòng vì gia đình nhưng chưa quan tâm cảm xúc của vợ (vợ em nói thế), việc nhà chồng cái gì cũng đến tay

Về vợ em:
- Nếu không có chuyện em vừa phát hiện thì vợ em là người biết chăm lo cho chồng con, ở cơ quan được mọi người yêu quý
- Đối xử tốt với gia đình nhà chồng (dù không quá khéo léo)

Vấn đề hiện tại của em:
- Vợ em đã nhận ra sai lầm và quan tâm em nhiều hơn. Em nghĩ vợ không còn dính dáng đến mối kia nữa.
- Thực tình trong lòng thì em không giận vợ, thậm chí thấy thương vì chắc chắn vợ em cũng đang rất day dứt

Tuy nhiên em luôn luôn đặt câu hỏi trong đầu tại sao mình đã làm mọi thứ vì gia đình mà lại nhận 1 kết quả như vậy? Nhiều lúc em thấy mình thật khổ khi phấn đấu để lo cho cho vợ cho con (em tiêu xài rất giản dị, có gì cũng nghĩ đến vợ con đầu tiên) mà nhận lại kết quả thật tệ. Em đang có 1 công việc thuận lợi nhưng nhiều lúc em muốn buông xuôi vì không hiểu mình làm vì cái gì nữa. Cái viễn cảnh em tự vẽ ra để phấn đấu, vươn tới bị sụp đổ hoàn toàn.

Rất mong các cụ giúp em có thêm năng lượng để em bước tiếp trên cuộc đời này. Liệu em phải làm gì để thoát ra khỏi tình cảnh hiện tại?
Bài này đọc đi đọc lại càng thấy buồn.
Bởi vì nó gợi cho mình nhiều ý nghĩ chả hay ho gì về bản thân.
Hôm trước cùng anh em trong công ty đi tour. Tối về bọn nó trai gái ngồi đánh bài với nhau rủ mình. Mình bảo "Không biết đánh" với lại cũng không có hứng nữa nhưng thực sự lý do chính là mình chưa tìm hiểu món đó bao giờ.
Bọn nó chê mình là "chuẩn mực quá thì không hay đâu". Mình đáp "Nhầm nhé.. chưa chắc ai đã hư hỏng hơn ai! Nhà này mà không hư hỏng thì đến tuổi này chả giữ được vợ" :) :)
Đáp thế cho cứng thôi.. chứ thực sự bây giờ mình vẫn nhục vì đầu càng ngày càng nhiều tóc bạc mà thu nhập tính ra mỹ kim chưa bao giờ qua khỏi 3 con số :) :) :)
Đọc đi đọc lại bài này mình càng thấy mình nhục..

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng