[Funland] Em đã nộp đơn xin nghỉ việc

Davis Le

Xe máy
Tầm tuổi này nghỉ thì hậu phương cũng phải vững chắc chút chứ ko gia đình sẽ rất khó khăn. Tuổi này giờ xin làm chỗ khác cũng khó, nhưng 1 khi đã chán thực sự rồi thì cũng khó thật

Double A BC

Xe tải
Cụ có vườn là còn đc. Bí quá thì em xin quyét dọn, shipper... giờ cái rào cản sĩ diện, tự trọng cũng lớn ...
Nhưng lại chưa có tích lũy cụ ạ. Lương hưu không có, Có độc mỗi mấy cây trồng và chăm từ bé làm vốn. thi thoảng cho đi triển lãm . CŨng tính sắp tới về kệ gấu thoii

dongnguyenmoc

Xe tải
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt.
Công việc tiếp theo có lẽ chỉ là lao động chân tay mới phù hợp độ tuổi và kinh nghiệm dở ông dở thằng của Em.
Cụ về với đội của em
Khởi nghiệp:
- không cần vốn
- không cần mối quan hệ
- không đa cấp
- không tiền ảo
Và cụ chỉ cần làm 2 năm là nghỉ ngơi

Đầu xù

Xe buýt
Tầm tuổi này nghỉ thì hậu phương cũng phải vững chắc chút chứ ko gia đình sẽ rất khó khăn. Tuổi này giờ xin làm chỗ khác cũng khó, nhưng 1 khi đã chán thực sự rồi thì cũng khó thật
Trường hợp của em là em méo trơ mặt được. Các bạn trẻ giỏi quá. Vào sale vào dễ ra dễ, chấp nhận thôi ạ

Nook

Xe buýt
Em 77 vừa đi làm vừa nghĩ nát óc xem đến tuổi 52 mình làm gì nếu ko theo kinh doanh nữa . Các dsaay 3 năm tối 21h vẫn trên đường . Giờ 18h đã nghĩ đến làm cốc bia chỗ nào tối nay rồi giờ làm theo thói quen chứ ko còn nhiều động lực nữa .

MalipuX

Xe tải
Đã vào giai đoạn già của tuổi 7x, em đã nộp đơn xin nghỉ ở công ty do doanh số bán hàng không đạt.
Công việc tiếp theo có lẽ chỉ là lao động chân tay mới phù hợp độ tuổi và kinh nghiệm dở ông dở thằng của Em.
đồng cảnh ngộ...vote cụ 1 like

zoro6789

Xe buýt
nhiều người 7x vẫn làm shipper tội lắm cụ nhé
Có gì đâu cụ, em 7x đời cuối, ngày đi làm, tối và ngày nghỉ chạy ship. Có vất vả tí nhưng có tiền lo cho con nên cũng vui. Nhưng có lẽ cũng do em thích di chuyển nên cảm thấy việc cả ngày ngồi XM cũng bình thường, đi chơi phóng XM 2-300km/ngày còn được thì đi kiếm tiền có vấn đề gì đâu :))

pooka

Xe container
Đã 4x tuổi trở lên mà nghỉ việc thì phải có tích lũy kinh tế và phương án dự phòng trước rồi. Tuổi 5x mà nghỉ việc là cả vấn đề lớn. Không còn trẻ cũng chưa già, xin việc thì chỉ có làm bảo vệ hoặc việc chân tay vừa phải không làm việc nặng được. Cụ chủ có gì chia sẻ lên đây để mọi người trao đổi cùng rút kinh nghiệm xem thế nào. Ai cũng có thể gặp phải với cơ chế thị trường biến động này.

zoro6789

Xe buýt
Cụ có vườn là còn đc. Bí quá thì em xin quyét dọn, shipper... giờ cái rào cản sĩ diện, tự trọng cũng lớn ...
Do quan điểm của mình thôi cụ, em ĐHBK nhưng chưa bao giờ em giấu mọi người là làm shipper, cuộc sống khó khăn thì kiếm tiền là quan trọng, nhìn thành quả là có tiền lo cho con cái thì mình vẫn ngẩng cao đầu mà cụ.

raisomoon

Xe tăng
Do quan điểm của mình thôi cụ, em ĐHBK nhưng chưa bao giờ em giấu mọi người là làm shipper, cuộc sống khó khăn thì kiếm tiền là quan trọng, nhìn thành quả là có tiền lo cho con cái thì mình vẫn ngẩng cao đầu mà cụ.
Thằng bạn cùng lớp ĐHBK với mình, thu nhập của nó cũng 40-50tr/tháng, mà lúc tập đoàn khó khăn nhất trong làn sóng sa thải mà cậu bảo nếu bị nghỉ việc mà ko xin được chỗ khác thì vẫn ôm xe chạy Grab_car tháng kiếm thêm chục triệu chứ ko thể nằm nhà tháng nào đc. Sỹ diện cũng chẳng bằng tiền ăn học của mấy đứa con.

zoro6789

Xe buýt
Thằng bạn cùng lớp ĐHBK với mình, thu nhập của nó cũng 40-50tr/tháng, mà lúc tập đoàn khó khăn nhất trong làn sóng sa thải mà cậu bảo nếu bị nghỉ việc mà ko xin được chỗ khác thì vẫn ôm xe chạy Grab_car tháng kiếm thêm chục triệu chứ ko thể nằm nhà tháng nào đc. Sỹ diện cũng chẳng bằng tiền ăn học của mấy đứa con.
Đúng vậy bác ạ, mà chạy full time cũng có kém lương trung bình làm VP đâu, chỉ vất vả hơn thôi ;)

Đầu xù

Xe buýt
Có gì đâu cụ, em 7x đời cuối, ngày đi làm, tối và ngày nghỉ chạy ship. Có vất vả tí nhưng có tiền lo cho con nên cũng vui. Nhưng có lẽ cũng do em thích di chuyển nên cảm thấy việc cả ngày ngồi XM cũng bình thường, đi chơi phóng XM 2-300km/ngày còn được thì đi kiếm tiền có vấn đề gì đâu :))
Cụ pm giúp em chi tiết đc không ạ

Đầu xù

Xe buýt
Đã 4x tuổi trở lên mà nghỉ việc thì phải có tích lũy kinh tế và phương án dự phòng trước rồi. Tuổi 5x mà nghỉ việc là cả vấn đề lớn. Không còn trẻ cũng chưa già, xin việc thì chỉ có làm bảo vệ hoặc việc chân tay vừa phải không làm việc nặng được. Cụ chủ có gì chia sẻ lên đây để mọi người trao đổi cùng rút kinh nghiệm xem thế nào. Ai cũng có thể gặp phải với cơ chế thị trường biến động này.
Em chả có kinh nghiệm gì và còn nói thật là loại chậm trong công việc và kém thích nghi. Lời khuyên Các cụ lo luôn đi ạ, chứ đừng lo dần dần.

vietbamboo

Xe điện
Quan trọng nhất là thái độ và ý chí nha cụ. Ông con em 3 năm học Mỹ, 4 năm học Nhật, ngoại ngữ các kiểu mà năm nay 26 tuổi rồi vẫn chưa chịu đi làm, vì ko có động lực. Chỉ cần sửa xe máy, nhưng nếu sửa uy tín nhất quận mình sống là cũng ung dung rồi.
Người ta đang tâm tư thì cụ lại mang con cụ ra làm ví dụ !

vietbamboo

Xe điện
Cháu 7x giữa, cháu lên kế hoạch tròn 50 thì nghỉ.
Nghỉ thì làm gì? dạ cháu làm nông cụ ah, cháu coi quỹ thời gian còn lại vô cùng quý giá, những thứ hão hề sẽ bỏ hết, được thêm 1 lần sống với những gì mình muốn, vẫn cố gắng, vẫn áp lực... nhưng tâm thế được làm, được thử thách mới.
Cụ nghỉ ngơi 1 thời gian, rồi lang thang một số nơi ... rồi ngồi lại để quyết. Chúng ta có thể có nhiều thứ bất lợi... nhưng cái chúng ta có đó là kinh nghiệm, là ko coi nặng những thứ hão hề nữa. Chúc cụ vui và ra khơi thành công dù chỉ là với cái xe cà tàng miễn đổ xăng mà nó chạy là OK

Đầu xù

Xe buýt
Em không thích từ NGHỈ VIỆC trong thớt này. Em không nghĩ ai chưa đến tuổi hưu trí lại NGHỈ VIỆC. Em tâm niệm làm việc gì thì dốc hết sức cho việc đó nhưng luôn trong tâm thế có thể chuyển việc khác ngay vào ngày mai.
NGHỈ VIỆC của Cụ rộng hơn của em. Tâm niệm thì em nghĩ Cụ nào cũng có nhưng cái độ tuổi của em, bản thân em vẫn mong có điều gì đó kỳ diệu có sự đột biến nhưng đời ko như mơ...