[Funland] Em đã nộp đơn xin nghỉ việc

CCCM cho em xin hỏi giờ độ tuổi của mình có thể tìm kiếm công việc ở trang tuyển dụng nào là co thể được ạ. Em nộp hồ sơ tơi bời ở mấy trang vietnamwork, jobgo... cả tháng nay mà chưa thấy có một tý phản hồi nào. Em cứ thấy việc nào phù hợp với mình và không quy định độ tuổi là nộp ạ.
nương chả được bn đâu . đi làm còn bi khi khi đủ điều. cụ qua bên e đầu quân đi . nương cao tự làm chủ bản thân. thời gian thoải mái. nộp cv đơn giản.

kienvinh

Xe lăn
Đứa sau nhà em lớp 6, nó bảo thích học tiếng Nhật, em cho học vài tháng nhưng con không quyết tâm, đang có vẻ ngãng ra do viết lách khó. Em đang mừng vì em muốn bạn ấy học tiếng Hàn theo cô chị lớp 10. Em không bắt học tăng cường như thi IELTS mà yêu cầu cài Duolingo, mỗi ngày học một tí. Bọn này thế hệ thích phim Hàn, nghe nhạc Hàn nên việc học nghe-nói là rất nhanh và thuận tiện. À thực ra thì con bé đầu nhà em đẻ bên HQ nên việc nó học tiếng Hàn coi như đương nhiên. Em khuyến khích cô em học cô chị là để chung môi trường học và làm việc sau này, cũng tiện hơn.
Cháu nhà tôi tiếng Anh đã ổn. Cấp 2 mà điểm IELTS đã ở mức tốt nên tôi xác định là không cần cày tiếng Anh nữa, học thêm một ngôn ngữ khác. Tôi có quan điểm cái gì cũng phải có mục tiêu; đường đi phải có đích đến. Học ngoại ngữ kiểu lai rai được nhưng đến giai đoạn nào đó phải cày để giỏi bật lên.

BMW R60

Xe tăng
CCCM cho em xin hỏi giờ độ tuổi của mình có thể tìm kiếm công việc ở trang tuyển dụng nào là co thể được ạ. Em nộp hồ sơ tơi bời ở mấy trang vietnamwork, jobgo... cả tháng nay mà chưa thấy có một tý phản hồi nào. Em cứ thấy việc nào phù hợp với mình và không quy định độ tuổi là nộp ạ.
Tuổi mình thì cụ xem các mối quan hệ rồi họ giới thiệu công việc cho. Chứ các nhà tuyển dụng họ rất ít lựa chọn người lớn tuổi. Có chỗ họ ghi rõ độ tuổi không quá 35/40. Trừ khi cụ có trình độ kỹ thuật cao/ chuyên gia; Hoặc cấp quản lý trình độ cao..

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix Reborn

Xe hơi
Chả hẳn là cụ 7x mới thế đâu ạ, bọn em mới đầu băm mà thật cũng tính trước ngày nghỉ rồi :(

Emchua18

Đi bộ
Cụ nghỉ chắc ở nhà vẫn làm thêm gì đó. Chứ như các cụ nhà em, 6x đời đầu giờ ở nhà ko làm gì các cụ cũng buồn suốt ngày đòi mở hàng này hàng kia để bán cho đỡ chán

Vomoicuoi

Xe tăng
Gọi là không đi làm chỗ cũ thôi , chứ ko phải là thất nghiệp. Đầu óc lúc nào cũng phải nghĩ ra việc mà làm

Vomoicuoi

Xe tăng
Theo đúng tinh thần FUN, thì
Người lao động thường có mấy nhóm:
* Nhóm 1 khoảng 10%: có trình độ hoặc/và các kỹ năng, năng lực đặc biệt. Nhóm này gặt hái được thành công, không bàn cãi.
* Nhóm 2 khoảng 60%: có trình độ nhất định, thậm chí cao nhưng kỹ năng kém. Nhóm này chỉ biết cầy cuốc, nỗ lực làm việc, không có khả năng tranh cướp cơ hội.
* Nhóm 3 khoảng 30%: trình độ, kỹ năng đều kém, lại lười, hoặc yếu thế... Nhóm này thì không có gì bàn nữa.
Ở VN, nhóm 2 dường như không có chỗ sống, bắt buộc phải chèo lên nhóm 1 hoặc bị đẩy về nhóm 3. Câu nói nổi tiếng trong một tác phẩm văn học, đến nay vẫn có giá trị "tao muốn lương thiện, nhưng ai cho tao lương thiện".
Ở các xứ khác, chỉ những người có năng lực đặc biệt dạng như Bill, Zuc, Musk mới xứng đáng ở nhóm 10% và không ai dám ghen tỵ. Nhóm này làm cho xã hội liên tục phát triển, tạo việc làm cho nhóm 2, tạo ra các trợ cấp cho nhóm 3.
Nhóm 60%, hiện thực hóa các thành tựu của nhóm 1, là lực lượng chủ đạo tạo ra các giá trị gia tăng và làm ổn định xã hội.
số còn lại sống nhờ các trợ cấp do nhóm 1 và 2 đóng góp.
Cái này thì chả phải fun phiếc gì , mà là thực tế phân hóa trình độ của cả thế giới luôn.

Yeuaibaygio

Xe container
Học ngoại ngữ 2 là để tăng cơ hội cho con và tăng sự hiểu biết, tự tin hơn. Em thấy ko khó để học nếu đã từng có 1 ngoại ngữ.

Còn học gì thì ko thể có đáp án chung vì còn tùy thuộc định hướng mỗi gia đình. VD có đợt 1 ông bạn bia của em chê 1 ông bạn bia khác khi biết con ông kia học tiếng Thái Lan. Ông kia bảo đơn giản là anh ông ấy ở bên Thái, nó học để sang đó, thế thôi.

Nếu bỏ qua các đặc thù của mỗi gia đình, em nghĩ tiếng Trung nên là ngoại ngữ thứ 2 ngoài TA là ngoại ngữ 1. Còn mấy loại tiếng latin khác chỉ học trừ phi phải đi học ở mấy nơi đó.
Em xem ảnh trên mạng các đạo sắc phong nghi của các triều vua nước ta trước đây, đang được đấu giá bên TQ, chữ viết đẹp mê ly Cụ ạ.

alceste

Xe điện
cụ làm ngành nghề gì? LinkedIn Job cũng là 1 kênh cụ ạ.