[Funland] Em đã dùng bẫy dính và bẫy sắt nhưng vẫn ko được, nhờ các cao nhân ạ?

hd-vt

Xe container
Trong này nhiều cụ manh động thế, chuột thôi mà cũng phải cầm dao, cái này nhỡ chệch tay thì rủi ro cao lắm.

Chỉ cần cái cán chổi hay cái gậy gỗ là đủ rồi, càng to càng dễ đập trúng, bọn này chỉ cần đập trúng người là nó đơ ra, các cụ bồi thêm 1 cái vào đầu là toi chắc. Các cụ bỏ ngay vào túi bóng rồi lấy chân dẫm nhát nữa vào đầu là khỏi giãy.

Tự tay em diệt chuột còn nhiều hơn bẫy. Phàm con nào khôn quá thoát bẫy thì em toàn phải đích thân ra tay.

Cơ mà để đỡ chuột thì các cụ tránh để đồ ăn bừa bãi, thùng rác nên dọn sạch sẽ trước khi đi ngủ sẽ hạn chế khá nhiều chuột.
Cầm gậy bổ xuống trúng chuột thì cụ không theo nghành chơi gốp thì hơi phí. :D

angkorwat

Xe điện
Người OF
Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Thấy họ hay bán cái viên kẹo như viên băng phiến. Mua về rải ở chỗ nó hay qua lại. Chuột ăn vào bị say và hay chạy ra chỗ thoáng để thở và nằm luôn tại đó. Sáng ra là thấy liền. Nhặt quẳng đi thôi. Nếu không thấy thì một thời gian sau nó lại tỉnh và chạy đi. Không sợ nó chết thối trong xó xỉnh.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em nuôi 1 con mèo ta thì ko những chuột mà gián cũng trốn biệt thi thoảng mới dám mò ra , thấy nó đuổi mấy con gián chạy té khói

tranmanhha

Xe điện
Bên em có thuốc chuột.
Nhưng mà em vẫn khuyên các cụ nên dùng con mèo.

Craftman

Xe buýt
Cứ mèo ta mà chơi. Các cụ cứ phải mưu kế làm gì cho nhức đầu!

atoxet

Xe tăng
Hình như đặt bẫy chuột nó cũng tuỳ tay người hay sao ấy, cùng là cái bẫy ấy, cùng 1 nhà, có người đặt thì dính, có người đặt thì mãi ko dính con nào. Giống như đi câu cá cũng thế, hồi nhỏ em hay đi câu cùng ông anh họ, chung mồi, cần câu giống nhau, ngồi cạnh nhau mà ông ấy sát cá, giật liên tục, em thì chỉ ngồi ngáp.
Hồi C3, chỗ em trọ có cái ao phía sau nhà, tất cả những nhà xung quanh cái ao đó đều hàng ngày ném xỉ than (than tổ ong), rác cứng xuống ao (với ý đồ lấp dần cái ao để lấn đất), cực kì nhiều chuột và chuột to, chạy thành đàn, thỉnh thoảng em lại đặt bẫy (nhà đó có mấy cái bẫy dạng lồng hình chữ nhật) cho vui (tóm 1-2 con chả bõ so với đàn chuột cả trăm con ở cái ao lấp dở đó). Lâu lâu lại thấy có con chuột chết ở mép ao, chắc do trúng thuốc, mò ra ao uống nước và chết ở đó.
Pha bắt chuột em nhớ nhất: em đang đi bộ chỗ nhà hàng Lã Vọng dg Nguyễn Thị Thập thì có con chuột to cỡ cổ tay chạy qua, em tiện chân đạp trúng người nó, đạp nhẹ nhàng, nó ko chết, sau đó em lôi nó vào cạnh tường, lấy viên gạch đè lên cho nó biết thế nào là sống ko bằng chết.

buicongchuc

Xe ba gác

bimbim71

Xe điện
Chuột nhà em nghe Mèo tbt đọc nghị quyết trốn sạch!

minhphuc9

Xe tải
Thuốc chuột Nhật là chân ái, nhà em mấy năm nay ko có chuột. Lúc nào có biểu hiện chuột xuất hiện lại thì đặt viên mới và không thấy chuột đâu nữa. Nhưng cũng phải rất lâu chuột mới xuất hiện lại. Chuột bò ra chỗ có ánh sáng, nước và chết. Có lần phòng em ở cơ quan nhiều chuột quá, đặt thuốc và ko thấy chuột xuất hiện. E thấy đây là biện pháp hay nhất. Nhưng nhà nào có trẻ em và nuôi động vật khác thì ko được. Thuốc lại rẻ nữa, 40.000đ/ 1 gói. Tùy theo nhu cầu mà đặt.

congthuong

Xe điện
Cầm cái gậy dài khó xoay xở lắm. Với có lúc có chạy vào cái khe không thò gậy vào được.
Như nhà em cũng không có đồ ăn gì, nhưng lâu lâu chắc lúc mở cửa bị chuột chạy vào là phải xử lý.
Cầm gậy ngắn thôi chứ mợ. Chỉ cần cỡ gậy bóng chày là đủ. Hoặc như có cụ ở trên cầm cái dép tổ ong cũng được, chủ yếu là có vật cầm để phòng nó quay lại cắn vào tay mình thôi.

Cứ mèo ta mà chơi. Các cụ cứ phải mưu kế làm gì cho nhức đầu!
Tùy con thôi cụ. Xóm nhà em đêm nào vài con mèo cũng chiến nhau, gào ầm ĩ trên mái nhà, mà dưới đất chuột cống chạy hàng đàn.

Nuôi 10 con may ra được 2 con bắt chuột. Mà bọn này ăn xong hay bỏ lại đầu vào gầm giường, mỗi chỗ 1 chút ... tởm lắm.

Cầm gậy bổ xuống trúng chuột thì cụ không theo nghành chơi gốp thì hơi phí. :D
Luyện tập nhiều cùng với lòng căm thù thì cụ sẽ đánh trúng thôi :D . Để hôm nào em thử gốp xem, biết đâu được cái giải nhỉ ?=))

bomong

Xe điện
Các cụ bắt được alo em nhá:

bomong

Xe điện
Cao thủ quê em

theanh212

Xe điện
Con mèo là một sinh vật thú vị đa năng, vừa làm đồ chơi cho chủ vừa bắt chuột, thỉnh thoảng bắt được chuột vác về dâng cho chủ để khoe, ngậm luôn con chuột nhảy lên giường thả vào mặt chủ, còn gì sung sướng hơn =))! Lại là thứ mà chủ có thể trút giận khi nổi điên với vợ éo biết trút vào đâu thì đá nó 1 phát sút ra xa, vậy mà đêm về nó vẫn trung thành bắt chuột vác lên giường chủ để báo cáo. Đó là tụng ca vinh danh loài mèo>:)!
Trước con mèo nhà em nó chuyên mang có nửa con chuột về khoe với chủ thôi, bẩn kinh :D

Vanh234

Xe buýt
4.0 rồi mà cụ chủ chả biết ứng dụng khoa học kỹ thuật vào …. kém thật :)):)):))
Nhà em lâu lâu lại có con leo rào chui vào nhà, em đặt cái cam xem nó đi đứng thế nào rồi đặt cái bẫy dính, sáng sau ra lượm xác thôi :D

Vanh234

Xe buýt
Trong này nhiều cụ manh động thế, chuột thôi mà cũng phải cầm dao, cái này nhỡ chệch tay thì rủi ro cao lắm.

Chỉ cần cái cán chổi hay cái gậy gỗ là đủ rồi, càng to càng dễ đập trúng, bọn này chỉ cần đập trúng người là nó đơ ra, các cụ bồi thêm 1 cái vào đầu là toi chắc. Các cụ bỏ ngay vào túi bóng rồi lấy chân dẫm nhát nữa vào đầu là khỏi giãy.

Tự tay em diệt chuột còn nhiều hơn bẫy. Phàm con nào khôn quá thoát bẫy thì em toàn phải đích thân ra tay.

Cơ mà để đỡ chuột thì các cụ tránh để đồ ăn bừa bãi, thùng rác nên dọn sạch sẽ trước khi đi ngủ sẽ hạn chế khá nhiều chuột.
Đập chuột thì cứ chổi đót là hiệu quả nhất cụ nhỉ :D

Yeuaibaygio

Xe container
Cầm gậy ngắn thôi chứ mợ. Chỉ cần cỡ gậy bóng chày là đủ. Hoặc như có cụ ở trên cầm cái dép tổ ong cũng được, chủ yếu là có vật cầm để phòng nó quay lại cắn vào tay mình thôi.

Tùy con thôi cụ. Xóm nhà em đêm nào vài con mèo cũng chiến nhau, gào ầm ĩ trên mái nhà, mà dưới đất chuột cống chạy hàng đàn.

Nuôi 10 con may ra được 2 con bắt chuột. Mà bọn này ăn xong hay bỏ lại đầu vào gầm giường, mỗi chỗ 1 chút ... tởm lắm.

Luyện tập nhiều cùng với lòng căm thù thì cụ sẽ đánh trúng thôi :D . Để hôm nào em thử gốp xem, biết đâu được cái giải nhỉ ?=))
Cái con chuột chiến đấu với vợ chồng em hồi đó nó to (chắc chuột cống) và dữ như bò tót ấy :)) Mình đánh trượt mấy lần nó càng hăng hơn Cụ ạ, con đấy mà xài dép thì nó chấp 1 mắt :))
Em cũng không tín nhiệm bọn mèo, lý do y như Cụ nói. Hồi bé ở quê cứ thấy bốc mùi phải đi soi các xó xỉnh y như rằng đống lòng với đầu chuột, có lần ông nội em còn phải bắc thang dỡ ngói ra vì nó tha lên mái nhà.

hd-vt

Xe container
Họ nội nhà em 2 dòng, sợ chuột và sợ sâu. Hội sợ chuột lấy sâu khoai vắt lên mũi rồi rượt hội sợ sâu chạy rẽ đất. Trồng cây cảnh ngồi ngắm mà thấy sâu chạy tọt vào nhà hét người ra bắt. Còn sợ chuột thì luyện bắn chuột bằng ná cao su với lòng căm thù sâu sắc.
Em chả sợ chả yêu sâu hay chuột, thích dùng khkt là dùng bẫy chuột và thuốc trừ sâu. :D

hitle888

Xe điện
Nhắc đến chuột, nhớ mãi gấu em hồi còn là bạn gái, sang em để 2 đứa đi chơi noen, bà già em thấy con chuột hô ầm lên, gấu em tụt giầy xách ngay cái chổi chít xômg vào, em còn luay hoay xếp gọn cái xe máy thì thấy nàng xách con chuột đnag nhe rằng cười đi ra.
Bà già em ấn tượng mãi vụ đấy, bẩu các cháu là tao quý mẹ mày từ lúc đấy

Xedauconxang

Xe đạp
BTT10-01 GALAXY 4 - KHU ĐÔ THỊ GALAXY VẠN PHÚC
Website
takumizima.com.vn
Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Bọn chuột này khôn lắm mà bẫy của bác mà dính máu chuột là nó ko vào nữa đâu nếu ko thì mua keo dính chuột