[Funland] Em đã dùng bẫy dính và bẫy sắt nhưng vẫn ko được, nhờ các cao nhân ạ?

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Cụ mua cái thuốc diệt chuột Nhật, nó làm con chuột phải chui ra chỗ sáng để chết cụ ạ

Minh Nguyen 12

Xe buýt
E dùng loại này, bọn nó ăn đến 40 viên rồi mà mới được một cháu, còn mấy cháu nữa chưa thấy đâu
Đặt viên này mà thấy mất thì chắc chắn là 1 con đã chết. Nó có thể không chết trong nhà mà ra ngoài chết. Khi ăn thuốc vào, nó bị chảy máu trong, không đông được nên chảy máu liên tục dẫn đến khát nước và sợ chỗ tối nên bò ra ngoài chết. Nhà hàng, siêu thị, kho tàng chủ yếu dùng loại này thì mới chống được chuột. Em dùng cả chục năm nay rồi. Rất ít khi gặp phải con chết trong nhà (mà trong nhà là thấy ngay, nó yếu đến mức không chạy được, chỉ việc nhặt vào túi rác), đa phần là không thấy nữa. Nếu thấy mất thuốc thì sau 5 ngày đặt viên khác cho con khác, bởi 3-5 ngày sau khi ăn nó mới chết (đề phòng 1 con ăn 2 viên, tốn kém :D).

NguyenAnhPhan

Xe container
Ngoài âm nhạc cổ điển ra thì tôi còn có thú vui là chém gió, phơ chuột cũng là một trong các thú vui của tôi, lãnh đạo NguyenAnhPhan=))! Lãnh đạo hỏi làm tôi buồn cười quá, cảm ơn lãnh đạoo:-)).
:D :D :D
Em nông dân, không phải lãnh đạo gì sất cụ ạ :))

Giangkpi

Xe buýt
cụ để vỏ chuối chín lên trên bẫy dính. Kinh nghiệm thực chiến của em

duytrong

Xe lăn
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Ngang với Thập diện mai phục, công phu phết cụ nhỉ.

chimcus

Xe hơi
cụ dùng bẫy bán nguyệt và khoai lang. sau đấy dùng cát lấp hết bẫy đi chỉ thò mỗi cục khoai lang ra thôi. đảm bảo dính

pooka

Xe container
Chuột giờ nhiều lắm, đặt bẫy với đánh bả được khoảng 1 tuần lại có lũ khác mò đến. Không bao giờ hết được.

Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Cụ mua viên thuốc chuột Nhật nhé, hết là rải, khu vực 2 b trước và gầm máy. Chuột ăn phải tìm chỗ có nước để uống, không lo nó chết chỗ kín đâu cụ

inovavgj

Xe container
Keo dính chuột , cụ nhớ rắc gạo lên dụ nó , em bẫy chúng nó dính hết

Đừng sợ

Xe hơi
Các cụ thua hết thằng bạn C3, ở trọ cùng hồi svien với e, e chứng kiến nó vồ 1 lúc 2 tay 2 con luôn, mình đứng nhìn mắt tròn mắt dẹt, thân thủ dã man thật

Jason88

Xe tăng
e chuyên dùng tay cụ ạ, bẫy ko ăn thua.

congthuong

Xe điện
Đặt viên này mà thấy mất thì chắc chắn là 1 con đã chết. Nó có thể không chết trong nhà mà ra ngoài chết. Khi ăn thuốc vào, nó bị chảy máu trong, không đông được nên chảy máu liên tục dẫn đến khát nước và sợ chỗ tối nên bò ra ngoài chết. Nhà hàng, siêu thị, kho tàng chủ yếu dùng loại này thì mới chống được chuột. Em dùng cả chục năm nay rồi. Rất ít khi gặp phải con chết trong nhà (mà trong nhà là thấy ngay, nó yếu đến mức không chạy được, chỉ việc nhặt vào túi rác), đa phần là không thấy nữa. Nếu thấy mất thuốc thì sau 5 ngày đặt viên khác cho con khác, bởi 3-5 ngày sau khi ăn nó mới chết (đề phòng 1 con ăn 2 viên, tốn kém :D).
Cụ nhầm nhé , chuột nhà em có dạo nó còn biết tha hết thuốc đi vứt: Rải thuốc ra mất sạch mà chuột vẫn còn nguyên.

Thi thoảng có những con chuột cực thính, thoát đủ mọi loại bẫy.

Em đặt bẫy, keo dính chỉ họa hoằn chuột lạ thôi. Chuột quen dính 1 lần rồi thì phải phơi bẫy cả tháng nó họa hoằn mới bẫy được.

Yeuaibaygio

Xe container
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Cụ làm em nhớ hồi xưa ở nhà thuê, nhà nhiều ngóc ngách thông thống nên có chuột, em bảo chồng đặt bẫy. Đêm đang ngủ bẫy sập, 1 con bị dính bẫy lồng phía bếp kêu rúc rích. Mùa đông lười nên em bảo chồng em thôi sáng mai xử lý. Vậy mà có con chuột to nó lồng lộn lên chắc muốn cứu con kia, nó quậy tanh bành, chạy khắp mọi chỗ cắn phá kêu chí choét, đồ đạc xô loảng xoảng rầm rầm. 2 vợ chồng em không chịu nổi, dậy bật điện khắp nhà, đóng hết các lối thoát. Chồng em cũng cầm con dao rựa truy đuổi con chuột, em bụng bầu cầm gậy chắn cầu thang. Sau một hồi chiến đấu quyết liệt, con chuột đã chịu án tử hình và chồng em cũng xử lý luôn con trong bẫy lồng. Đúng là hả dạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ nhầm nhé , chuột nhà em có dạo nó còn biết tha hết thuốc đi vứt: Rải thuốc ra mất sạch mà chuột vẫn còn nguyên.

Thi thoảng có những con chuột cực thính, thoát đủ mọi loại bẫy.

Em đặt bẫy, keo dính chỉ họa hoằn chuột lạ thôi. Chuột quen dính 1 lần rồi thì phải phơi bẫy cả tháng nó họa hoằn mới bẫy được.
Bẫy xong phải đánh rửa xà phòng sạch sẽ ạ.

congthuong

Xe điện
Trong này nhiều cụ manh động thế, chuột thôi mà cũng phải cầm dao, cái này nhỡ chệch tay thì rủi ro cao lắm.

Chỉ cần cái cán chổi hay cái gậy gỗ là đủ rồi, càng to càng dễ đập trúng, bọn này chỉ cần đập trúng người là nó đơ ra, các cụ bồi thêm 1 cái vào đầu là toi chắc. Các cụ bỏ ngay vào túi bóng rồi lấy chân dẫm nhát nữa vào đầu là khỏi giãy.

Tự tay em diệt chuột còn nhiều hơn bẫy. Phàm con nào khôn quá thoát bẫy thì em toàn phải đích thân ra tay.

Cơ mà để đỡ chuột thì các cụ tránh để đồ ăn bừa bãi, thùng rác nên dọn sạch sẽ trước khi đi ngủ sẽ hạn chế khá nhiều chuột.

Yeuaibaygio

Xe container
Trong này nhiều cụ manh động thế, chuột thôi mà cũng phải cầm dao, cái này nhỡ chệch tay thì rủi ro cao lắm.

Chỉ cần cái cán chổi hay cái gậy gỗ là đủ rồi, càng to càng dễ đập trúng, bọn này chỉ cần đập trúng người là nó đơ ra, các cụ bồi thêm 1 cái vào đầu là toi chắc. Các cụ bỏ ngay vào túi bóng rồi lấy chân dẫm nhát nữa vào đầu là khỏi giãy.

Tự tay em diệt chuột còn nhiều hơn bẫy. Phàm con nào khôn quá thoát bẫy thì em toàn phải đích thân ra tay.

Cơ mà để đỡ chuột thì các cụ tránh để đồ ăn bừa bãi, thùng rác nên dọn sạch sẽ trước khi đi ngủ sẽ hạn chế khá nhiều chuột.
Cầm cái gậy dài khó xoay xở lắm. Với có lúc có chạy vào cái khe không thò gậy vào được.
Như nhà em cũng không có đồ ăn gì, nhưng lâu lâu chắc lúc mở cửa bị chuột chạy vào là phải xử lý.