[Funland] Em có chút rắc rối với điện đóm nhờ các "thợ điện" otofun tư vấn

Xe vài bánh

Xe điện
Thế cụ nối 1 dây quạt đồng thời vào 2 đầu dây lửa của 2 cục nóng, còn đầu dây kia của quạt nối vào mát chung của nhà là được.
P/s: Nhớ dùng bút thử điện kiểm tra đầu dây lửa của từng ĐH một kẻo nhầmĐoành! :))
Nối như cụ trên thì toi đặc! Thế là 1 cục nóng chạy cục nóng kia cũng chạy theo luôn rồi.
Như cụ dưới là ok.
2 rơ le trung gian 8 chân thì đấu dc ;))

luolanvn

Xe tăng
Phương án chuẩn nhất là cụ làm cái vách nhôm kính cho 2 cục nóng rồi lắp nó cái điều hòa và quạt thông gió là ngon luôn... Nhìn 2 cục nóng ở ảnh cuối cùng thì điều hòa nào chịu đc :)

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Phương án chuẩn nhất là cụ làm cái vách nhôm kính cho 2 cục nóng rồi lắp nó cái điều hòa và quạt thông gió là ngon luôn... Nhìn 2 cục nóng ở ảnh cuối cùng thì điều hòa nào chịu đc :)
Chịch thôi

barca6996

Xe container

loithuxua

Xe tăng
Chuyện là Bố em mới lắp hai cục nóng điều hòa dấu bên trong cái trần gỗ ngoài ban công, chuyện chẳng có gì cho đến khi 2 điều hòa bật cùng lúc thì hiệu suất rất 2 thằng kém hẳn. Ngồi nghĩ mãi thì cũng lòi ra nguyên nhân do 2 cục nóng cùng chạy thì cái trần đấy nó không kịp thoát hơi nóng mặc dù trần có mặt thoáng :D
Bố em hiện đã lắp 1 cái quạt ăn theo nguồn cố định cục nóng 1 để lúc bật cục nóng 1 thì nó chạy giúp thổi hơi nóng ra ngoài mặt thoáng.

Các cụ cho em hỏi bây giờ muốn đấu cái quạt đấy với 2 cục nóng 1 và cục nóng 2 cùng lúc, mục đích là để bật 1 trong 2 cục thì cái quạt kia nó đều chạy thì có ổn không, nếu ổn thì đấu như nào cho an toàn, em cũng không chuyên món này lắm nên mang lên phiền các cụ ít thời gian sẽ xóa thớt, đội ơn các cụ vào giúp :D

Chúc các cụ 1 mùa hè mát lạnh
đấu đá như vậy lâu dài không hay, chỉ tạo cảm giác lo lắng bất an mỗi khi dùng, em là em mang cả 2 cục nóng đi nơi khác để chúng lấy gió và tỏa nhiệt tốt, giải quyết dứt điểm.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chụp ảnh vị trí lắp lên ms dễ tư vấn chụp ảnh con hàng lên làm khó các cụ of.

xukthal

Xe lăn
Nối như cụ trên thì toi đặc! Thế là 1 cục nóng chạy cục nóng kia cũng chạy theo luôn rồi.
Như cụ dưới là ok.
Ai bảo cụ thế? Cục nóng nó có cả 2 dây lửa/mát nốiqua cụclạnh, khi bật ĐH mới có mát cho cục nóng cơ mà?

Xe vài bánh

Xe điện
Ai bảo cụ thế? Cục nóng nó có cả 2 dây lửa/mát nốiqua cụclạnh, khi bật ĐH mới có mát cho cục nóng cơ mà?
Nhưng có 2 vấn đề:
1. Có loại dây mát luôn nối, khi cắt thì bộ điều khiển chỉ cắt nóng thôi.
2. Nếu điều hòa mà lắp dưới át chống dò, chống giật thì nối như cụ át nhảy ngay.

duytrong

Xe lăn
Chuyện là Bố em mới lắp hai cục nóng điều hòa dấu bên trong cái trần gỗ ngoài ban công, chuyện chẳng có gì cho đến khi 2 điều hòa bật cùng lúc thì hiệu suất rất 2 thằng kém hẳn. Ngồi nghĩ mãi thì cũng lòi ra nguyên nhân do 2 cục nóng cùng chạy thì cái trần đấy nó không kịp thoát hơi nóng mặc dù trần có mặt thoáng :D
Bố em hiện đã lắp 1 cái quạt ăn theo nguồn cố định cục nóng 1 để lúc bật cục nóng 1 thì nó chạy giúp thổi hơi nóng ra ngoài mặt thoáng.

Các cụ cho em hỏi bây giờ muốn đấu cái quạt đấy với 2 cục nóng 1 và cục nóng 2 cùng lúc, mục đích là để bật 1 trong 2 cục thì cái quạt kia nó đều chạy thì có ổn không, nếu ổn thì đấu như nào cho an toàn, em cũng không chuyên món này lắm nên mang lên phiền các cụ ít thời gian sẽ xóa thớt, đội ơn các cụ vào giúp :D

Chúc các cụ 1 mùa hè mát lạnh

2 cục nóng trong ảnh của cụ thì nóng thật.

duytrong

Xe lăn
Cụ có thể dùng 1 cái zơle để đóng mở cho quạt lắp thêm, cụ lấy 2 nguồn để đóng mở zơle, 2 nguồn này cụ lấy ở 2 chân quạt cục nóng nhưng cụ đấu qua biến thế xuống 12 von thôi , vậy khi nào cũng có điện cho quạt khi cục nóng làm việc, cụ nhớ kiếm cái zơle có 2 cuộn dây nhé.

xukthal

Xe lăn
Nhưng có 2 vấn đề:
1. Có loại dây mát luôn nối, khi cắt thì bộ điều khiển chỉ cắt nóng thôi.
2. Nếu điều hòa mà lắp dưới át chống dò, chống giật thì nối như cụ át nhảy ngay.
Giờ toàn cắt 2 dây thôi còn chống dò chống giật là nó so vỏ đh với đất thế nên trhop này ko sao.

qddt

Xe tăng
Việc nhỏ quá mà nhà tít ngoại thành Hn, cần mua gì và đấu như nào cụ kê đơn cho em vài dòng e đưa Bố e ngâm cứu thử. Tks hai cụ!
Không nhỏ đâu cụ nhé, em nhìn ảnh cụ up em biết. Cháy máy rò điện mục trần như chơi. Tốt nhứt cụ bỏ lớp che đi cho nó thoáng mới tốt máy ạ. Làm xong chụp lại chúng em xem mới nhá.