[Thảo luận] Em càng ngày càng bức xúc!!!

Minh Ngoc

Xe tăng
Các cụ nói thế này là đối với thằng ngược chiều và đã ngược thì chỉ bị chói 1 lúc. Em rất chim cú những thằng vô học lẽo đẽo theo sau em và bật pha. Nhiều hôm ức chế quá đang đi em đạp 3` nó phanh dừng lại bắt nó dừng theo rồi em đi tiếp mà nó vẫn không hiểu. Nếu đường thoáng bên phải em sẽ xi nhan vào và cho nó đi lên để em pha cho chết *** nó đi (nhưng em chỉ pha vài s rồi về cos thôi các cụ nhé).
Trường hợp này thì cụ chỉnh gương trái của cụ thấp xuống 1 chút sao cho không bị chói mà vẫn quan sát được. Đi đêm e toàn chỉnh vậy thôi. Khi mình rẽ trái thì hơi cúi 1 chút để nhìn xa. Gương giữa thì không bị chói nên không cần chỉnh.

Viking

Xe điện
Thứ 6, em chở Gấu với 2xF1 đi BIG C chơi, ra cửa F1 lớn nhì nhèo, em đã cáu sẵn, không biết xả đi đâu.
Đến gần BIG C, 1 đồng chí Rán Đis đi đàng sau, xe lông bắn thẳng vào xe em.
Em nhàng nhàng đi, chờ cho xe đó đến gần, em phanh 1 phát dúi dụi rồi lại thốc ga đi, nhìn gương chiếu hậu thấy bạn đó đu người trên phanh.

Xê lông vẫn bắn thẳng.

Em lại nhàng nhàng, lại dúi một phát nữa, lại thấy bạn đu người lên phanh, thêm quả uýnh lái vội vàng.

Sau đó thấy xê lông cụp xuống.

Téo sau thấy bạn vượt phải đi lên, em nhìn sang nhưng không thấy bạn nhìn trả.

Thế là em xả được xì trét.

chaybo

Xe điện
Tiện đây em nhờ các Cụ có ai quen thì nhắn luôn tới cái ông Hồ Huy! Bảo ông ấy ra quy định cho mấy chú tài xế taxi Mai Linh đi trong phố phải hạ đèn xuống cốt. Em thấy 100% tài xế Mai linh taxi đi trong phố đều dương pha hết.

muadem

Xe cút kít
Cụ làm gì mà về nhà ban đêm thế? Cụ về sớm trước khi lên đèn cho lành.
Dạ, iem ở Công trường nên hay về đêm (đang làm cọc nhồi cụ ợ, tuyền phải đổ bê tông đêm:P)

Cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ nỗi bức xúc này, iem thấy vui hơn và có thêm nhiều chiêu đối nhân xử thế:69::69::69:
Thank các cụ mợ(b)(b)(b)(b)(b)

totorauxom

Xe điện
Em đi đường thấy ai hạ cốt là lòng em thấy vui vui vì trên đời vẫn có người tốt.
Lại hôm em uống rượu say đi lạc vào đường xuân phương không tìm được đường ra, trong đó toàn xe tải, nó giương pha em dừng cụ xe giữa đường xuống cà, có rượu vào nó máu thế, gặp thằng cu lái 4 chân lẻo khẻo xuống ngoan thế, ặc ặc, đúng cô thương không gặp phải đầu gấu:21:

Bắc Âu

Xe điện
Nhưng pha dưới của em yếu lắm. Có lần bật pha dưới mà bị bắt vì cái tội yếu quá nhìn ko thấy sáng đèn nó tưởng mình ko bật. Nói 1 lúc nó mới cho đi. Pha trên thì bình thường như chói loà thật.
Pha dưới của mợ yếu chỗ nào, em sửa cho bảo đảm khỏe ngay.:21::21::21:

moonlight

Xe tăng
Với 2B thì việc đi đường bật pha lại là quy định ạ. Nhưng các cụ nhà mình toàn độ pha hơn cả pha oto nên nhìn phát kinh.
Tất cả xe cơ giới đều bị cấm bật đèn chiếu xa trong khu dân cư bác nhé! ko cứ là 2B hay 4B đâu!
Em thấy có đến 80% các loại xe tay ga được gọi là "sành điệu" hay "đắt tiền" được điều khiển bởi những kẻ vô học, chuyên bật pha trong phố. Có lẽ những bộ óc thiểu năng trí tuệ của lũ đó nghĩ rằng phải bật pha mới là "sành điệu" chăng? Mới khoe được là xe "đắt tiền" chăng? Có đủ nam phụ lão ấu nhá, mà nhiều kẻ trông như có học hẳn hoi ý! Có lẽ tội này cũng do bọn bồi bút của các loại báo lá cải góp 1 phần khi gọi các loại xe đó là "xe ga đắt tiền" nên chúng nó tưởng thật. Em chẳng biết nó "đắt tiền" ở đâu chứ thực chất cả cái xe đấy rẻ hơn nhiều 1 cái bánh ô tô tầm tầm!:)). Mà đi đường mưa nắng nhìn "xe sành điệu" em cứ thấy tội tội thế nào ý:P. mặc dù tức lòi mắt :21: em thề (Mượn cụ Bắp tý) :102:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tất cả xe cơ giới đều bị cấm bật đèn chiếu xa trong khu dân cư bác nhé! ko cứ là 2B hay 4B đâu!
Em thấy có đến 80% các loại xe tay ga được gọi là "sành điệu" hay "đắt tiền" được điều khiển bởi những kẻ vô học, chuyên bật pha trong phố. Có lẽ những bộ óc thiểu năng trí tuệ của lũ đó nghĩ rằng phải bật pha mới là "sành điệu" chăng? Mới khoe được là xe "đắt tiền" chăng? Có đủ nam phụ lão ấu nhá, mà nhiều kẻ trông như có học hẳn hoi ý! Có lẽ tội này cũng do bọn bồi bút của các loại báo lá cải góp 1 phần khi gọi các loại xe đó là "xe ga đắt tiền" nên chúng nó tưởng thật. Em chẳng biết nó "đắt tiền" ở đâu chứ thực chất cả cái xe đấy rẻ hơn nhiều 1 cái bánh ô tô tầm tầm!:)). Mà đi đường mưa nắng nhìn "xe sành điệu" em cứ thấy tội tội thế nào ý:P. mặc dù tức lòi mắt :21: em thề (Mượn cụ Bắp tý) :102:
Vâng ạ! Em nhầm, xe PKL nó chỉ yêu cầu bật đèn 24/24 chứ k yêu cầu bật đèn pha 24/24, sorry cụ, em vodka đền cụ.

Còn vấn đề oto hnay e đi đg để ý xe em thì gương hậu trong xe các cụ có cái cần gat, gạt xuống thì nó sẽ chuyển sang chế độ đi ban đêm, có khả năng là đèn pha sẽ k bị chói mắt, vì bên này k có đứa nào đi sau em mà bật pha để em thử cả nên các cụ thử xem có tác dụng k.

Nấm mỡ

Xe điện
Vâng ạ! Em nhầm, xe PKL nó chỉ yêu cầu bật đèn 24/24 chứ k yêu cầu bật đèn pha 24/24, ...
Các cụ cho nhà cháu hỏi ngu tị - xe PKL là xe gì đới ợ :101: (âm như phân khối lớn, dưng chuyện bật đèn chỉ quy định với xe cơ giới, có phân biệt phân khối đâu nhở :^))

Chỉnh sửa cuối:

sun10

Xe buýt
Tiện đây em nhờ các Cụ có ai quen thì nhắn luôn tới cái ông Hồ Huy! Bảo ông ấy ra quy định cho mấy chú tài xế taxi Mai Linh đi trong phố phải hạ đèn xuống cốt. Em thấy 100% tài xế Mai linh taxi đi trong phố đều dương pha hết.
Cái này chính xác, mấy ông Mai Linh toàn đi kiểu này. Trước nhà em toàn gọi Mai Linh để đi, sau cái vụ đèn pha này nhà em cạch Mai Linh luôn.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Văn hóa giao thông của người tham gia giao thông quá thấp các Kụ nhỉ! Hôm nào em cũng về tối trên đường 1A, đoạn HN-B.Ninh thì không sao vì đường có dải phân cách lớn, chứ đoạn B.Ninh-B.Giang thì thôi rồi, em toàn đi cos nhưng các xe đi ngược chiều cứ pha mà chơi, đa số là xe tải và xe khách thôi (em nghĩ trình độ văn hóa thấp nên thế) còn các bác đi xe con thì chấp hành tốt hơn.

Nấm mỡ

Xe điện
Văn hóa giao thông của người tham gia giao thông quá thấp các Kụ nhỉ! Hôm nào em cũng về tối trên đường 1A, đoạn HN-B.Ninh thì không sao vì đường có dải phân cách lớn, chứ đoạn B.Ninh-B.Giang thì thôi rồi, em toàn đi cos nhưng các xe đi ngược chiều cứ pha mà chơi, đa số là xe tải và xe khách thôi (em nghĩ trình độ văn hóa thấp nên thế) còn các bác đi xe con thì chấp hành tốt hơn.
Cụ bị chói thì cụ nháy code/phare cho báo người ta cụp xuống chứ nhể (chưa chắc người ta đã làm dưng cứ phải bẩu :P). Đường ngoại thành, ngoại thị đi bằng pha là bình thường mờ cụ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em vừa chạy từ Hải Phòng về Nam Định, đang bực mình vì vụ này thì gặp ngay thớt của cụ.
Cái bọn c h ó ấy chúng nó bị thần kinh hay sao ấy, em nháy mỏi tay mà nhiều thằng không hạ xuống. Em lại bị cận, đeo kính nên càng lóa.
Chẳng lẽ lại phải mua cặp pha ngoại cỡ gắn lên nóc để thi đấu với chúng nó. Chán cho cái văn hóa đi đường của người VN ta.
Toàn bọn xe tải do mấy chú chíp con lái mới kinh, nháy loạn lên nó nhất định không xuống như là mù ấy. Cũng lần đi Nam định ông bạn em quay xe lại đuổi theo thằng đi SH đập nó 1 trận tơi bời vì tội để pha làm xe tý phi xuống ruộng. Văn hóa giao thông dân Vịt mình chán vãi:77:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
số điện thoại cụ Hồ Huy đây cụ gọi góp ý cho cụ ấy nhá: 0981111111

dang_tim_xe

Xe điện
Vấn đề đèn pha đi trong phố nhiều khi bực mình thật, nhưng bị đèn pha của 4b thì ít mà của 2b thì nhiều, đặc biệt là các xe 2b độ phải đèn pha cả trước lẫn sau ( gặp xe loại này nếu cùng chiều em phải ép nó vào vỉa hè)
Lộn ruột nhất là gặp những thằng này. Có lẽ em phải dắt theo xe cái tuýp nước, gặp là vác ra đập vụn cái đèn đó thôi.

vietran

Xe ba gác
Lộn ruột nhất là gặp những thằng này. Có lẽ em phải dắt theo xe cái tuýp nước, gặp là vác ra đập vụn cái đèn đó thôi.
Dập đèn ấy nó thay đèn khác có khi còn sáng hơn. Dập thẳng vào mặt nó ấy cụ ạ.

Vấn đề này cũng nhiều kụ phản ánh rồi.
Thôi mình giữ cho mình thôi ạ.
Mình cứ xuống cốt cho nó còn thấy đường để nó khỏi đâm vào mình là tốt rồi (b)

songvedem

Xe tăng
Cụ nháy pha, nếu nó k hạ thì cụ giương pha lên chiếu lại để mình cũng đỡ chói mắt, và để nó biết lần sau k làm như thế nữa(lần này cũng có thể nó k cố ý)

---------------------------------------------------------

He hehe, em đã thực hiện đúng như cụ nói từ lâu rôi. Nếu xe sau bật pha (không phải là nháy xin vượt) thì em cho vượt rồi bật pha cho nó sáng trưng lên, xem thàng đấy có thích thú không

Chỉnh sửa cuối:

cuongnm

Xe hơi
Mấy cái vụ này nói mãi mà vẫn không thấy tiến triển được tẹo nào. Ức chế quá, hôm nào qua cụ Nam Vũ làm bốn cái pha to như cái bát ô tô cho chúng nó biết thế nào là pha với cốt.(b)

Travel

Xe hơi
Em nghe mấy bác đi chở hàng đêm ( 2 bánh) ở quê em dạy cách trị bọn này là các bác ấy đi chậm hoặc dừng hẳn xe lại rồi quay ngược gương (thậm trí còn mang hẳn một cái gương dự phòng đút túi) rồi rọi thẳng vào mặt thằng lái xe. Đèn của nó càng sáng nó càng lĩnh đủ. Đảm bảo cụp đèn ngay hoặc thậm trí phải dừng cả xe lại. Còn anh em mình đi 4b thì chắc chỉ có cách phân công gấu làm việc này:21::21::21: