[Thảo luận] Em càng ngày càng bức xúc!!!

CIVIC 30M

Xe buýt
Cụ cứ nhằm đầu xe nó mà phi. Em thề là thằng nào cũng phải hạ pha xuống. Con vợ em trước đây mắt mũi kém lắm, em nháy pha mà thằng đi đối diện không hạ cốt là em cứ đầu nó em nhắm, coi như không nhìn thấy gì. Híc, trộm vía, bọn chó nó dạt ra hết và cốt liền.
Em cũng vậy, thằng nào ngược chiều mà không hạ cốt, em cho xe từ từ lao sang phần đường của nó và dừng hẳn lại chắn đường. Nó dừng lại em hạ kính xuống nói là pha của anh loại gì à sáng gớm, em chói mắt quá không xác định được làn đường. *ẹ nó chứ mất tý thời gian nhưng dạy cho nó được 1 bài học. Có lần em còn lắc cho thằng ngược chiều là nó lán vào rồi phanh dúi dụi vì sợ đấu đầu với em

tungcalo

Xe điện
Hàng tối (đêm) iem đi làm về, mình thì bật đèn và xuống "cốt" đàng hoàng (thày dạy thế); trong khi đó bọn mất dạy (và dạy rồi vẫn cứ mất:77:) nó cứ nhỏng "pha" vào mặt iem (cả 4B lẫn 2B):77::77::77::102::102::102:iem tức thế cơ chứ:mad::mad::mad:
Theo các cụ thì phải xử bọn này như nào???:^):^):^)
:21:Chuyện thường ngày ở huyện. Cụ bức xúc làm gì cho nó chóng già. Để đầu óc mà còn nghĩ chuyện khác cụ ợ .

hoasungvnn

Xe hơi
cụ gắn cho tấm gương trước tản nhiệt xe cụ , em đảm bảo với cụ là ko có pha ngay

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
trong ôn thi bằng Ô tô các thầy dạy bật cot thế mà vẫn có bác đi ô tô vẫn để pha, trong khi ôn thi băng xe máy thì tuyệt nhiên ko đc dạy phải bật cos. bây giờ dân tình mua xe máy mới rất nhiều, đèn còn mới tinh toàn để pha. e đi ra đường mà chói lòa hết cả mắt

kochino

Xe tăng
Em cũng vậy, thằng nào ngược chiều mà không hạ cốt, em cho xe từ từ lao sang phần đường của nó và dừng hẳn lại chắn đường. Nó dừng lại em hạ kính xuống nói là pha của anh loại gì à sáng gớm, em chói mắt quá không xác định được làn đường. *ẹ nó chứ mất tý thời gian nhưng dạy cho nó được 1 bài học. Có lần em còn lắc cho thằng ngược chiều là nó lán vào rồi phanh dúi dụi vì sợ đấu đầu với em
(l) cụ chơi giống em đấy , em toàn thích lắc cho cái bọn vô đạo đức ấy phanh dúi dúi phi vào vệ đường thôi, , nhưng cụ chú ý mấy thằng xe trên 5 tấn nhé mấy thằng đấy nó lỳ lắm , gặp thằng nào mà lì thì cũng nhanh nhanh mà tránh ra trước :21:

soya_milk

Xe tải
Hàng tối (đêm) iem đi làm về, mình thì bật đèn và xuống "cốt" đàng hoàng (thày dạy thế); trong khi đó bọn mất dạy (và dạy rồi vẫn cứ mất:77:) nó cứ nhỏng "pha" vào mặt iem (cả 4B lẫn 2B):77::77::77::102::102::102:iem tức thế cơ chứ:mad::mad::mad:
Theo các cụ thì phải xử bọn này như nào???:^):^):^)
Cũng có thể xe mình thấp thì sao???(b)

Chúc vui.

berryfun

Xe điện
Cụ nháy pha, nếu nó k hạ thì cụ giương pha lên chiếu lại để mình cũng đỡ chói mắt, và để nó biết lần sau k làm như thế nữa(lần này cũng có thể nó k cố ý)
em hay là giống bác:21:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em cũng vậy, thằng nào ngược chiều mà không hạ cốt, em cho xe từ từ lao sang phần đường của nó và dừng hẳn lại chắn đường. Nó dừng lại em hạ kính xuống nói là pha của anh loại gì à sáng gớm, em chói mắt quá không xác định được làn đường. *ẹ nó chứ mất tý thời gian nhưng dạy cho nó được 1 bài học.C ó lần em còn lắc cho thằng ngược chiều là nó lán vào rồi phanh dúi dụi vì sợ đấu đầu với em
:D (b)(b) Em phục cụ cái khoản này đấy :D

coneli

Xe tải
làm thế nào mà thành một phong trào hay một chiến dịch để dân tình tham gia giao thông có văn hóa hơn nhỉ. Chỉ có bộ GTVT đề xuất thì may ra mới giảm đc cái nạn này ở VN, ra quân cho treo khẩu hiệu là NGƯỜI VĂN MINH KHÔNG BẬT ĐÈN PHA VÀ DÙNG CÒI BỪA BÃI, treo quanh thành phố trong vòng 1 tháng, đảm bảo sẽ đỡ hơn chứ, như thế sẽ dần cải tạo đc dân mình. Nhìn khách du lich đến VN họ phát khiếp vì còi và đèn của mình, cái này là do mình NGU chứ đâu phải nước mình nghèo nên mới thế đúng ko các bác

HTC_113

Xe tải
Ở gần nhà e, có Bác mua con SH 2009. mua sáng hôm trước, sáng hôm sau đi độ Xenon. chập tối ra test đèn. cái đèn cốt xe Bác ấy phải ngang với Pha đèn oto, hơn nữa nó lại xanh lè. còn quả Pha mà bật lên thì có mà soi máy bay :))

saskatoon

Xe đạp
Trên đường về nhà em có một đoạn một chiều, thế mà cả 4B lẫn 2 B đi ngược chiều vẫn chiếu pha sáng chói, cú không thể chịu được. Đôi khi ước mình lái xe lu.

ThanhTrung

Xe điện
bác chủ thớt đi lắp 1 cặp xenon cho đèn pha đi:69: lắp roòi e đảm bảo với bác là ko thằng nào dám dương pha vào mặt bác nữa đâu, e cũng đã lắp 1 đoi bóng cho pha và thấy hiệu quả lắm, thằng nào mà ko chịu hạ pha xuống bác cứ soi thẳng vào mặt nó là nó khác phải hạ từ xa rồi

XeOnline

Xe tăng
Em bị cận, nên đi đường tối gặp mấy thằng bật pha em toàn phải giảm tốc độ, vì lóa mắt chẳng nhìn thấy gì, nhất là mấy thằng xe tải đi ngoài mấy đường vành đai, nhiều khi akay lắm, mà chẳng làm gì được cả, văn hóa nó thế rồi!

nguyenanhson

Xe buýt
Làm quả súng cao su.....thằng nào cứ giương lên là bắn
Khoảng 1 tuần em bảo đảm hết Pha ngay.....toàn Cốt :))
Chỉ mỗi thế là còn hy vọng thôi........còn nếu không thì chẳng bao giờ thay đổi được cả
ÔI Em tưởng bức xúc thì phải dùng bao cao su chứ!:21::))

thinhhvnh

Xe máy
Chia sẻ với bức xúc của bác chủ thớt. Khi mình đã xuống cốt, thằng nào giương mắt lên, mình cũng giương, thế là cùng xuống hoặc cùng giương. Nhìn chung là văn hoá kém, bùn

khangluudan

Xe tải
cái này e đi về quê nhiều, bực lắm cụ à. bọn dở hơi nhưng cũng chẳng làm gì được, nên em cứ thấy xe nào thế là e chổng pha lên luôn:77::77::77:

ying_jun

Xe tăng
Em phải học cụ đới (b)

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
:PCach cua E: ko nhin thang vao den xe ngc chieu, tap trung nhin phia dau xe ben phu ( tuc la mat minh ko " bat den " _ noi theo ngon ngu cua tho san dem ), luc do tam nhin cua minh kiem soat duoc khoang 2/3 khong gian phia truoc tinh tu ben phu, con 1/3 khoang mu ben lai thi theo cam giac cac cu se tu can dc ( vi minh ngoi ben do ma ), the la okie, van giu nguyen toc do, tham chi co the di sat vao cho xe ngc chieu vai la'i ra quan ( cai nay E dua thoi a ! ). Quan trong nhat la ko " bå't ðèn ". E post bang alo, kho doc cac cu co dich nha' !

nhatminhsm

Xe buýt
Mai em phải đi sắm quả pha xenon......Em akay lăm rồi....

kg lái là say

Xe máy
Cụ quay cái phun nước rửa kính ra phía trước, cho vào đó tý phẩm màu. Đứa nào làm Cụ chói mắt Cụ phun nước mầu vào pha của nó Cụ ạ.

:21::21::21::21: