[Thảo luận] Em càng ngày càng bức xúc!!!

Viking

Xe điện
Cụ bị chói thì cụ nháy code/phare cho báo người ta cụp xuống chứ nhể (chưa chắc người ta đã làm dưng cứ phải bẩu :P). Đường ngoại thành, ngoại thị đi bằng pha là bình thường mờ cụ.
Cái này nhầm cụ nhé.
Ngoại thị được bật đèn pha nhưng phải chuyển sang cốt khi gặp xe đi ngược chiều, đó là luật.

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ cho nhà cháu hỏi ngu tị - xe PKL là xe gì đới ợ :101: (âm như phân khối lớn, dưng chuyện bật đèn chỉ quy định với xe cơ giới, có phân biệt phân khối đâu nhở :^))

Cụ hỏi thế thì cháu cũng trả lời : Là luật GTDB của Pháp nó quy định cho xe moto như thế, đấy là cháu học xe trên 125cm3, cháu có bằng PKB rồi nên chả học làm gì nên chả biết; nhưng chắc Luật GTDB thì Pháp hay Vịt cũng thế thôi cụ ạ. Còn về cái bài trên cụ nói là đường ngoại thị pha bật thoải mái thì cháu biết cụ học luật đến đâu rồi ạ:77:

Chỉnh sửa cuối:

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ hỏi thế thì cháu cũng trả lời ngu tí: Là luật GTDB của Pháp nó quy định cho xe moto như thế, đấy là cháu học xe trên 125cm3, cháu có bằng PKB rồi nên chả học làm gì nên chả biết; nhưng chắc Luật GTDB thì Pháp hay Vịt cũng thế thôi cụ ạ. Còn về cái bài trên cụ nói là đường ngoại thị pha bật thoải mái thì cháu biết cụ học luật đến đâu rồi ạ:77:
Cụ lày hay nhể, hỏi một câu mờ cũng đem luật của Pháp ra dọa nhau, chắc cụ định cư tại Pháp :^) Cụ học nhiều hiểu rộng, có hẳn cái bằng PKB gì đới thì nhà cháu sợ dồi :77: Vì nhà cháu chỉ có cái ĐCB thui nên mới cần lên đây học hỏi mọi người :69:
Nhà cháu thấy trên OF dùng PKL nhiều mờ không hiểu có nghĩa là gì nên nhà cháu mới hỏi. Cụ nhiệt tình giải đáp thì nhà cháu cảm ơn, bằng không thì thôi để phần cho cụ khác, cạnh khóe nhau làm cái giề :mad:

@Cụ Viking: tnx cụ, nhà cháu xem lại điều khoản Tránh xe đi ngược chiều dồi ợ.

son_pm

Xe tải
Em đang có ý tưởng gắn một dàn LED ở kính trước và sau với dòng chữ: "Tắt pha đê!" nhấp nháy cho nó chú ý. Có cụ nào có ý tưởng giống em không?
Bị chói mắt điều khiển phương tiện cực kỳ khó khăn và ngại nhất là an toàn của mình và của người khác.

Nấm mỡ

Xe điện
Em đang có ý tưởng gắn một dàn LED ở kính trước và sau với dòng chữ: "Tắt pha đê!" nhấp nháy cho nó chú ý. Có cụ nào có ý tưởng giống em không?
Bị chói mắt điều khiển phương tiện cực kỳ khó khăn và ngại nhất là an toàn của mình và của người khác.
Trước tiên là cụ "tắt pha đê" - để chữ thường thui cho ló đỡ chói :69:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ lày hay nhể, hỏi một câu mờ cũng đem luật của Pháp ra dọa nhau, chắc cụ định cư tại Pháp :^) Cụ học nhiều hiểu rộng, có hẳn cái bằng PKB gì đới thì nhà cháu sợ dồi :77: Vì nhà cháu chỉ có cái ĐCB thui nên mới cần lên đây học hỏi mọi người :69:
Nhà cháu thấy trên OF dùng PKL nhiều mờ không hiểu có nghĩa là gì nên nhà cháu mới hỏi. Cụ nhiệt tình giải đáp thì nhà cháu cảm ơn, bằng không thì thôi để phần cho cụ khác, cạnh khóe nhau làm cái giề :mad:

@Cụ Viking: tnx cụ, nhà cháu xem lại điều khoản Tránh xe đi ngược chiều dồi ợ.
Sorry cụ. chắc sáng nay nhiều việc hơi ức chế lại đọc được câu "ngu tị" của cụ, tưởng cụ đá đểu cháu. Cháu sửa bài và vote cụ rồi ạ

Viking

Xe điện
Cái ý tường này cháu cũng đang nung nấu ấy.
Thèng em cháu lại chuyên làm LED mới đau chứ :21::21::21::21:
Dưng mà cái bảng LED mà lên đủ chữ như thế, nó cũng to phết đấy

coneli

Xe tải
e vừa làm chuột bạch rồi các bác, e mua 2 cặp gương cầu, gương cầu ko cần phải chế gì cả, gắn luôn vào đc ngay và có góc rộng ko cần căn chỉnh nhiều, 15K một cặp, đầu xe e gắn 1 cặp, nhưng cả cặp e gắn một bên tài thôi, còn đằng sau gắn mỗi bên một cái, chấp luôn cả mấy thằng xe máy đằng sau bật pha, trước khi gắn e đã thử vị trí rất chuẩn rồi, bây h thằng nào pha là gậy ông đập lưng ô ngay, chưa kể e pha lại thì hoa mắt luôn, bác nào thấy hay mời e một ly nhá

Chỉnh sửa cuối:

thaonguyen

Xe buýt
hôm qua e mới tức xin vượt thằng xe tải 15t đường rất rộng em đang lên ngang xe thì nó bật đèn sườn lùi bên lái nó lắp đúng tầm vào mặt thế là mù luôn phanh chết cứng may cho e là ko có ai đi bộ trước đầu xe.:102::102::102:

Website
www.facebook.com
Em đi đường thấy ai hạ cốt là lòng em thấy vui vui vì trên đời vẫn có người tốt.
Lại hôm em uống rượu say đi lạc vào đường xuân phương không tìm được đường ra, trong đó toàn xe tải, nó giương pha em dừng cụ xe giữa đường xuống cà, có rượu vào nó máu thế, gặp thằng cu lái 4 chân lẻo khẻo xuống ngoan thế, ặc ặc, đúng cô thương không gặp phải đầu gấu:21:
Hơ hơ, thảo nào cu em của nhà chùa hôm ấy về bẩu, may mà nhận ra cái ông đi con Kia morning trắng ấy cùng đi xơi đậu phụ mấy lần, ko thì cán mỏng ngang giấy Bãi Bằng rồi. (b)(b)(b)

kduc

Xe Cứu Trợ
Em nghe mấy bác đi chở hàng đêm ( 2 bánh) ở quê em dạy cách trị bọn này là các bác ấy đi chậm hoặc dừng hẳn xe lại rồi quay ngược gương (thậm trí còn mang hẳn một cái gương dự phòng đút túi) rồi rọi thẳng vào mặt thằng lái xe. Đèn của nó càng sáng nó càng lĩnh đủ. Đảm bảo cụp đèn ngay hoặc thậm trí phải dừng cả xe lại. Còn anh em mình đi 4b thì chắc chỉ có cách phân công gấu làm việc này:21::21::21:
Đi 2B em toàn làm thế:21::21::21:

dang_tim_xe

Xe điện
Nói về cái thớt này, nghĩ lại thấy lộn tiết. Chuyện là thế này: lúc tối nay em đi từ phía Cửa Nam qua Phan Bội Châu. Khi qua ngã tư PBC-HBT thì em đi thẳng, có một thằng (em gọi bằng thằng cho đỡ bực mình) đi Mẹc (Mẹc hẳn hoi nhé, nhưng vô văn hóa vô độ) đi từ phía THĐ rẽ ra HBT về phía Nguyễn Khuyến. Nó thấy em đi thẳng và muốn rẽ cắt đầu em nên nó giương thẳng pha vào mặt em. Lộn tiết, em đánh lái thẳng vào đầu xe nó, tuy nhiên do đi cùng gấu nên em cũng kiềm chế nên đánh lái trả lại và đi thẳng. Nhưng nghĩ tức thật, xe em pha cũng có lúp, chẳng qua em không chơi cái trò bẩn và vô học đấy thôi. Em mà không đi cùng gấu thì em lao thẳng vào đầu nó xem nó giở trò gì tiếp.
Xả bức xúc với các cụ vậy thôi ạ. Cụ nào thông cảm với em thì rót cho em tí (b)(b)(b) gọi là giúp em hạ hỏa ạ. :69::69:

nguyenanhson113

Xe tăng
Hàng tối (đêm) iem đi làm về, mình thì bật đèn và xuống "cốt" đàng hoàng (thày dạy thế); trong khi đó bọn mất dạy (và dạy rồi vẫn cứ mất:77:) nó cứ nhỏng "pha" vào mặt iem (cả 4B lẫn 2B):77::77::77::102::102::102:iem tức thế cơ chứ:mad::mad::mad:
Theo các cụ thì phải xử bọn này như nào???:^):^):^)
hỏi thật bác đừng giận: bác tốt nghiệp lâu chưa?
kinh nghiệm thế này: bác càng nhìn càng bất lực, vậy bác cứ thẳng lái (đâm phải chịu, xxx sẽ bênh bác vì hiện trường xe bác thẳng lái). Tôi có lần làm thế này (QL6): nó chiếu thẳng mặt tôi, xe còi nên bất lực về pha, tôi tắt đèn, giữ thẳng lái và cúi gập người xuống, nó nhìn thấy ca-bin xe đối diện ko có người lái, Hê, vậy là OK! (nhớ là chuyện đó chỉ diễn ra trong 3 giây).
và tôi có biệt danh: "hết lộc"
:)):)):))

nhimphich

Xe điện
Lái xe ở VN mình nó thế, mới có xe được vài năm nên chưa chuyên nghiệp (kể cả các bác lái xe chuyên nghiệp). Lâu rồi sẽ hình thành phong cách, lịch sự dần. Chia sẻ cùng bác chủ thớt:'(

nhimphich

Xe điện
kinh nghiệm thế này: bác càng nhìn càng bất lực, vậy bác cứ thẳng lái (đâm phải chịu, xxx sẽ bênh bác vì hiện trường xe bác thẳng lái). Tôi có lần làm thế này (QL6): nó chiếu thẳng mặt tôi, xe còi nên bất lực về pha, tôi tắt đèn, giữ thẳng lái và cúi gập người xuống, nó nhìn thấy ca-bin xe đối diện ko có người lái, Hê, vậy là OK! (nhớ là chuyện đó chỉ diễn ra trong 3 giây).
Lái xe mà như chơi Đấu trí, sợ we:redface:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
E không hiểu giả sử bác vớ phải thằng xe công nó ngoạm bác phát thì bác có còn để mà cho xxx bênh k:77:

coneli

Xe tải
làm như bác thì có khi chả còn mạng mà bênh, chọn xe máy mà chơi cho lành ạ

5599

Xe buýt
Cụ nháy pha, nếu nó k hạ thì cụ giương pha lên chiếu lại để mình cũng đỡ chói mắt, và để nó biết lần sau k làm như thế nữa(lần này cũng có thể nó k cố ý)
Trong trường hợp vẫn chưa giải quyêt được thì về lắp thêm hệ thống đèn nữa để ...phàn đòn.
ôi còn nhiều cái bức xúc nữa lắm...

OKLEY

Xe buýt
Chắc chẳng ăn thua gì đâu chấp nhận thôi cụ ơi!(b)

muadem

Xe cút kít
Các cụ ạ, iem vẫn thấy bực mình ghê:^):102:
Tối nào cũng đi làm về muộn, cũng bị vài thằng (iem gọi là thằng) nó chiếu vào mắt, Đạm Cà Mau nhà mấy thằng vô học (có học mà mất:77:):102::102::102: