[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

minck

Xe container
Lỗi mạng

Chỉnh sửa cuối:

minck

Xe container
Đi thẳng sao phải vòng qua bục nhỉ??? Hôm nào em qua đó xem cái bùng binh ấy dư lào mà lại đi thẳng lại phải xin nhan trái rồi phải.
Chứ như bùng binh bigC và Nguyễn Trãi KDT to tổ chảng đi thẳng thì cứ đi thôi xin nhan gì đâu???!!!!
Cái chữ đo đỏ kia và ở nhiều nơi khác giông thế đã có phân là rồi...Rẽ phải vào làn rẽ phải; đi thẳng vào làn đi thẳng; rẽ trái thì vào làn rẽ trái. Nếu cụ làm khác thì cụ cứ móc ví ra... Còn Bùng binh là gì???? Theo em bùng binh là nơi chuyển ngã 5, ngã 6...lưu thông 2 chiều thành nhiều ngã 3 lưu thông 1 chiều... nên ở đây không còn khái niệm đi thẳng. Các cụ có đồng ý với em không ?????

Chỉnh sửa cuối:

xeđạp

Xe buýt
Rất tiếc là bác chủ thớt chưa hiểu kỹ luật khi tham gia giao thông, xxx đúng trong trường hợp này.

BondZoe

Xe đạp
Website
www.gswindow.vn
Chỗ này các cụ đã có nhiều bài cảnh báo rồi mà. A E cứ thế thực hiện cho nó lành các cụ nhỉ

nvthu

Xe buýt
Ơ thế bọn này là cờ hó săn mồi à?

anhtho

Xe ngựa
Rất tiếc là bác chủ thớt chưa hiểu kỹ luật khi tham gia giao thông, xxx đúng trong trường hợp này.
Cụ nói đúng. Có nhiều bùng binh rất to, không thể có khái niệm đi thẳng được. Tốt nhất là tuân thủ luật xi nhan xin vào làn trong, khi đi tới ngã cần rẽ, lại xi nhan phải để ra khỏi bùng binh.
Các bùng binh bé tẹo thì không cần, thực ra nó chỉ to hơn cái bục chỉ huy giao thông một tẹo, xi nhan lại đâm rối rắm. Chắc chắn các xxx cũng không thổi ở những điểm như vậy.

whitefang

Xe tải
Nếu điều này ko phải là luật, thì e nghĩ cũng nên xây dựng văn hóa này, dễ đi hơn, lại an toàn, bỏ tiền ra mua xe, đc trang bị xi nhan tội gì ko dùng các cụ nhỉ

HaJolie

Xe buýt
Em thì có ngu ý thế này:
1. Câu "vào trái, ra phải" chỉ được sử dụng trong tình huống đi qua các giao lộ. Các trường hợp khác đều là "vào phải, ra trái" hoặc "vào phải, ra phải"... Vấn đề cần sử dụng đèn "vào trái, ra phải" ở những chỗ nào. Nếu chỗ cần (phải) dùng mà ko dùng thì dùng vào chỗ nào?
2. "Bùng binh" và "vòng xuyến" có ý nghĩa cơ bản như nhau NHƯNG không hoàn toàn giống nhau. Vòng xuyến chỉ được đặt ở những giao lộ lớn (không nhất thiết phải từ 5 hướng trở lên) có nhiều làn đường, các xe to, trọng tải lớn (thậm chí siêu trường, siêu trọng) được phép đi.
Bởi có từ VÒNG (vòng xuyến) => ko thể là đi thẳng => phải đánh lái => chuyển hướng (chuyển làn) => có cần xinhan ko?
3. Cụ thể ở cái vòng xuyến cầu Vĩnh Tuy, nếu các bác chú ý khi đi từ hướng cầu VT sang đường 5 (hoặc ngược lại), các bác sẽ thấy cái vòng xuyến đó chắn ngang hết cả 2 làn xe ô tô (tổng cộng 4 làn 2 bên) ra đến mép làn xe thô sơ. Muốn đi thẳng, bắt buộc phải đánh lái bó theo vòng xuyến. Khi đến mép ngoài cùng vòng xuyến thì đầu xe gần như hướng thẳng lối rẽ sang đường đi Thạch Bàn, lúc này cần đánh lái trái (gần như hết lái - tùy tình huống cụ thể) => có cần xinhan ko?
Tương tự, ở vòng xuyến cầu CHUI, nếu đi từ cầu Chương Dương sang cầu Đuống cũng có tình huống này, nhưng chiều ngược lại (từ cầu Đuống về) thì không, bởi cả 3 làn đường đều không bị vòng xuyến cắt ngang.
4. Đúng là LUẬT VN chưa có quy định cụ thể về việc sử dụng đèn khi đi qua bùng binh, vòng xuyến mà chỉ bắt buộc khi chuyển hướng, chuyển làn. Vấn đề là trong từng tình huống vị trí cụ thể, nếu thấy để đi thẳng xe vẫn phải chuyển hướng, chuyển làn (có đánh lái) thì phải sử dụng đèn.

Ps: EM CÓ TÍ NGU Ý, NẾU SAI CÁC BÁC ĐỪNG CHÉM
NẾU ĐÚNG CÁC BÁC VOKKA EM PHÁT (em lái mới) Thanks!

xdthienha

Xe điện
Bùng binh nhỏ thì không xi nhan, bùng binh lớn thì 2 lần xi nhan??? Em chẳng hiểu qui định này ở đâu???
Nói chung là đi thẳng thì việc gì phải xi nhan, vào bùng binh lớn mà xi nhan 4 đèn lại càng sai.
Lại có vụ kiện thế nào là bùng binh nhỏ.thế nào là bùng binh lớn,cụ nhỉ.hj

xdthienha

Xe điện
Kụ thật là NGUY HIỂM :))
Cái đèn hazard đó em chỉ bật khi đỗ xe ven đường để cảnh báo cho người đi đường biết thôi ;))
Em thì dùng đèn đó để đỗ ở nơi anh # cấm gửi xe :))

taychoiso1

Xe tải
Ở giao lộ có vòng xoay(bùng binh) khi nhập vòng xoay phải xi nhan trái để xe sau biết mình không rẽ phải ở nhánh đầu tiên .Trước khi đến nhánh mình định rẽ thì bật xi nhan phải để xe sau biết tránh nguy hiểm. Vì vậy rút ra tổng kết là vào trái ra phải .Còn những người bật đèn khẩn cấp là ngu và xxx nó đứng 1 bên không nhìn thấy nên nó không phạt hoạc nó cũng ngu .
Em chưa tìm ra quy định dó ở trong luật nào nhưng làm như vậy là hợp lý . Em không đi nhiều ở HN , còn ở SG nếu không thực hiện vào trái ra phải là bị vịn chắc.
Cụ này chuẩn ạ, trước em học lái thầy dạy cũng bảo thế, khi vào bùng binh thì xi nhan trái khi đến nhánh mình ra lại xi nhan phải cho các xe sau biết ạ.

Website
doxetai.com
không có j sai cả cụ ạ, em cũng đã học thuộc lòng 405 câu luật rồi mà chưa có cái luật nào như thế cả,

Tài mới

Xe tăng
Này lần đầu nhà cháu mới biết.

caoxinh

Xe buýt
Nói đi thẳng phải xi nhan thì dễ hiểu lầm, thực ra là ra vào bùng binh phải xi nhan, vào trái ra phải :)
Chưa có điều luật nào nói như vậy nên nếu xxx bắt em sẽ bảo bác cứ làm BB em ghi vào phần ý kiến để rút kinh nghiệm vì cái này chắc chắn 100% là em đúng nó bắt láo.

minhvu-anqueda

Xe máy
nói tóm lại là như thế nào đây ạ ? mỗi cụ một ý kiến thế này biết nghe ai . ngồi hóng các cụ tranh luận

10kg

Xe tải
E thấy hơi vớ vấn. Nếu xxx đúng thì nó chẳng tha cho cụ chủ đâu. Ngoài việc mang tiền mặt về nó còn có chỉ tiêu biên bản phạt đấy ah.

almaz83

Đi bộ
Lỗi này em nghe nói nhiểu rồi, nó bắt hoàn toàn đúng , chỉ là áp dụng luật cứng nhắc thôi.
Bác đi thẳng qua ngã tư bình thường thì ko nói làm gì, nhưng ngay trước ngã tư có biển báo hiệu vòng xuyến thì phải xi nhan theo vòng xuyến nếu ko rẽ phải.

bangpt

Xe tải
Lỗi này em nghe nói nhiểu rồi, nó bắt hoàn toàn đúng , chỉ là áp dụng luật cứng nhắc thôi.
Bác đi thẳng qua ngã tư bình thường thì ko nói làm gì, nhưng ngay trước ngã tư có biển báo hiệu vòng xuyến thì phải xi nhan theo vòng xuyến nếu ko rẽ phải.
Đúng là bình luận của bác đi bộ :D

almaz83

Đi bộ
Khi vào vòng xuyến , có 2 hướng : hoặc rẽ phải , hoặc rẽ trái theo vòng xuyến. Mình đi hướng nào thì phải xi nhan báo hiệu, xxx lý luận như vậy cũng được đấy chứ.

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Công nhận cái lỗi này tuy có vẻ ngớ ngẩn nhưng càng nghĩ càng thấy nó đúng.
Nói chung cảm ơn bác chủ thớt post bài này, nhắc nhở chúng ta đừng mất tiền vì "Quên"
he he
Chúc các bác lái xe an toàn

Chỉnh sửa cuối: