[Thảo luận] Em bị xxx Hà nội phạt vì lỗi đi thẳng mà ko xi nhan các cụ ạ!

raotro

Xe container
Coi đây là 1 kinh nghiệm.
Thanks chủ thớt!

khuyếnh

Xe buýt
E qua cái bùng binh này thường xuyên và bao giờ e cũng ấn vào cái đèn tam giác để báo đi thẳng (dù luật lko qui định) làm vậy để các phương tiện từ các hướng khác biết mình định đi thẳng để khỏi xung đột nhằm đảm bảo an toàn GT cho chính bản thân mình chứ ko phải sợ xx.

Lạy cụ! Nếu cụ đi như thế ở bên "tây" là ăn chửi đấy. Nó dùng để khi dừng khẩn cấp. Em ở bên kia có lần chết máy giữa đường cao tốc bật một cái là bọn đi sau nó phanh lại hết để nhường cho mình trôi xe vào làn dừng khẩn cấp. Nếu khi vào bùng binh có thể không xi nhan vì chỉ có 1 đường duy nhất, nhưng khi ra phải xi nhan cho người sau biết.

ThanhTungTB

Xe điện
Nói đi thẳng phải xi nhan thì dễ hiểu lầm, thực ra là ra vào bùng binh phải xi nhan, vào trái ra phải :)
E ko hiểu bác này nói gì nữa .sao phải vào trái ra phải là sao...?

ThanhTungTB

Xe điện

Lạy cụ! Nếu cụ đi như thế ở bên "tây" là ăn chửi đấy. Nó dùng để khi dừng khẩn cấp. Em ở bên kia có lần chết máy giữa đường cao tốc bật một cái là bọn đi sau nó phanh lại hết để nhường cho mình trôi xe vào làn dừng khẩn cấp. Nếu khi vào bùng binh có thể không xi nhan vì chỉ có 1 đường duy nhất, nhưng khi ra phải xi nhan cho người sau biết.
bÁC NÀY NÓI CHUẨN NHẤT ĐẤY ...

ThanhTungTB

Xe điện
Khi vào vòng xuyến , có 2 hướng : hoặc rẽ phải , hoặc rẽ trái theo vòng xuyến. Mình đi hướng nào thì phải xi nhan báo hiệu, xxx lý luận như vậy cũng được đấy chứ.
Sao vào vòng xuyến lại chỉ có 2 hướng phải ,trái ,thế đi thẳng thì sao ?vì vòng xuyến ở ngã 4 ,5 thì nhiều hướng ,có thể đi thẳng mà

ThanhTungTB

Xe điện
Lỗi này em nghe nói nhiểu rồi, nó bắt hoàn toàn đúng , chỉ là áp dụng luật cứng nhắc thôi.
Bác đi thẳng qua ngã tư bình thường thì ko nói làm gì, nhưng ngay trước ngã tư có biển báo hiệu vòng xuyến thì phải xi nhan theo vòng xuyến nếu ko rẽ phải.[/QUOTE
Quy định nào vậy bác đi bộ ơi .

thule6

Xe điện
Thưa các cụ theo thiển nghĩ của em và cũng như các cách em được học khi tham gia giao thông ở nước ngoài, còn luật nhà mình em cũng ứ thấy nói rõ đoạn này.
Bùng binh thường có 2 làn vòng quanh, làn trái cho xe rẽ trái theo chiều của bùng binh, làn phải cho xe chuẩn bị ra khỏi bùng binh và xe ở ngoài bùng binh khi vào phải nhường cho xe ra khỏi bùng binh (cái này luật nhà mình có) vậy khi xe vào bùng binh đương nhiên phải xi nhan trái để vào (theo luật tay phải nhà mình) khi ra - thoát khỏi bùng binh đương nhiên phải xi nhan phải để báo cho xe sau là tôi đang chuẩn bị ra khỏi, và cũng theo luật tai phải nhà mình - xi nhan phải.
Theo các cụ đúng hay sai?

ndkhoivtv

Xe tăng
E ko hiểu bác này nói gì nữa .sao phải vào trái ra phải là sao...?
Nhà cháu đi 2b còn hiểu tại sao phải sử dụng xi nhan như vậy và cũng đều làm vậy. Nếu cụ đi 4b mà còn hỏi thế thì thực sự là nhà cháu xin... thua!

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em có 1 thắc mắc: Nếu như cụ chủ thớt lúc đó bảo anh xxx cho xin cái biên bản thì nó có lập được BB ko các cụ nhỉ? Nếu có thì nó ghi cái lỗi gì?

linhhpvn2003

Xe hơi
Nói đi thẳng phải xi nhan thì dễ hiểu lầm, thực ra là ra vào bùng binh phải xi nhan, vào trái ra phải :)
Cụ chỉ cho em chỗ nào quy định điều như cụ nói với

thule6

Xe điện
Em có 1 thắc mắc: Nếu như cụ chủ thớt lúc đó bảo anh xxx cho xin cái biên bản thì nó có lập được BB ko các cụ nhỉ? Nếu có thì nó ghi cái lỗi gì?
Lỗi nhập và ra khỏi bùng binh không xi nhan cụ ợ

thule6

Xe điện
Cụ chỉ cho em chỗ nào quy định điều như cụ nói với
Lỗi chuyển làn không xi nhan ạ
Em lôi tạm cái ảnh ngày trước em chụp ở chỗ bùng binh này, rõ cái vạch chia 2 làn vòng tròn và mũi tên chỉ nhập làn:

Chỉnh sửa cuối:

thuan_dht

Xe hơi
cái này có chia sẻ trên vnexpress rùi mà , lỗi của cụ ( hoặc xxx bắt ) là do cụ vào xoáy k xi nhan trái , ra xoáy không xi nhan phải , à chỗ này chú ý thêm là chỗ ra xoáy có vạch liền , cụ nào ra sớm chèn vạch cũng bị bắt đấy , cứ đi từ từ quá vạch phân làn , ròi mới nhập vào làn ngoài cùng bên trái thì ok con gà đen , e nói vậy các cụ thấy có đúng k ?

Chỉnh sửa cuối:

payall

Xe máy
Em mà như cụ thì mời các anh lập biên bản cái lỗi đó!Rồi kiện chết *** chúng nó đi!
Đúng là xxx định cướp ngày roài!!!

superwagon

Xe buýt
gặp vụ này thì cứ bảo chúng nó ghi cho cái biên bản có lỗi rõ ràng là đi thẳng quên không bật xi nhan xem chúng nó có dám ghi không

getz0135

Xe tăng
Có lẽ XXX nắn gân với cụ nào yếu bóng vía thôi. Gặp XXX nếu không đi sai thì cứ cãi nhiệt tình

Kính thưa các cụ, nhờ các cụ chỉ giáo giúp nhà cháu với ạ
Chả là thế này,Cách đây 4 ngày em có việc phải đi qua cầu Vĩnh Tuy tới Vincom, trên đường qua cầu em đi đúng tốc độ cho phép, đên chân cầu thì có biển báo hạn chế tốc độ 40km/h, em đệm phanh và đi đúng tốc độ, tới đoạn giữa bùng binh nhìn thấy 2 chú xx, em vẫn tiến thẳng tới gần và bị xx cho ăn bánh rán. Em xi nhan rẽ vào hạ kính xuống và bảo với xx là em có đeo dây an toàn nhé, xx nói anh cứ xuống xe và cho kiểm tra giấy tờ, em xuống và nói em bị lỗi gì hả anh ơi, em đi đúng làn, đúng tốc độ, xx lại bẩu em là anh bị lỗi rẽ phải mà ko xinhan,(giời ạ hóa ra là các bác ý nhầm) em cãi lại em bẩu anh nhầm rồi, em đi thẳng từ cầu Vĩnh tuy xuống và tới chân cầu có biển báo hạn chế tốc độ 40km em đi đúng luôn. Thế là 1 anh xx bảo em là anh đi thẳng mà ko xinhan gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông vì ko biết anh đi hướng nào, em cãi lại là đi thẳng theo luật thì ko phải xinhan, nhưng 1 anh xx lại bẩu em đi thế là sai, nếu đi thẳng phải vòng theo bùng binh thì phải xinhan theo chiều bùng binh( tức là xinhan trái) sau đó xinhan phải để đi thẳng đấy mấy là đi đúng luật. Em cãi lại nếu em đi thẳng mà xinhan trái thì phương tiện hai bên họ sẽ nghĩ là em rẽ trái nếu đi như vậy rễ gây ra sự hiểu lầm và nguy hiểm cho các phương tiện khác chứ ạ. xx nói là việc ánh cãi thì anh cứ cãi, việc tôi tôi cứ làm, và xx lôi cho em quyển luật GT photo ra và bảo anh xem đi anh bị lỗi gì, nói xong bác ấy lôi BB ra ghi ghi chép, thấy thế em ngoảnh đi ko thèm nhìn nữa,1 anh xx khác ra bảo anh đi như thế là sai đấy, nếu chưa biết thì phải xin anh ấy đi và rút kinh nghiệm, >:P em nghĩ mãi mà vẫn chưa biết cái luật đi t5 mà phải xinhan ở điều nào khoản bao nhiêu, đành phải nói với xx là nếu có luật mới như vậy thì em chưa biết các anh phải nhắc nhở thôi chứ, cho em xin và rút KN. Đứng 1 lúc ngó ngoáy cái bút mà ko thấy em móc ví ra xx đành bó tay trả giấy tờ cho em mà ko nói lời nào cả. Theo các cụ thì xx bắt nhầm em(đầu tiên nói em rẽ phải mà ko xinhan, nhưng em cãi lại là em đi thẳng) hay có luật như vậy? sao em chưa đc biết ah, em xếp gạch chờ các cụ tư vấn giúp em với.

CHIANTHI

Xe tăng
Em chả thấy điều nào trong luật quy định khi đi thẳng phải xi nhan cả
Vòng xoay còn gọi là bùng binh chỉ được lập ra tại nơi giao nhau của ít nhất 5 nhánh đường vì vậy không còn khái niệm đi thẳng (mặc dù về hình học có thể có 2 nhánh thẳng nhau) vì vậy khi từ vòng xoay rẽ ra bất cứ nhánh nào cũng phải xi nhan . Nếu không bật xi nhan là mắc lỗi không bật xi nhan khi chuyển hường.(ở vài ngã 4 có cái bục công an đứng điều khiển GT thì không gọi là bùng binh)

Chỉnh sửa cuối:

sh125

Xe hơi
Lần đầu tiên e thấy có cái luật đi thẳng là phải xi nhan. May cụ chủ cũng rắn kô thì lại mất đôi lít.

HuyArt

Xe lăn
Lạy các cụ nào cho rằng XXX bắt ẩu
Cháu nhà gần đấy nên xin chiếu phim mồm mô tả cho các cụ nào chưa đi qua đấy hoặc đi rồi mà không để ý(Nhìn khác với quan sát đấy nhé)
Khi hết đoạn dẫn qua cầu Vĩnh Tuy, các cụ sẽ gặp 1 bùng binh lớn, lớn nên nhiều cụ cứ tưởng mình đang đi thằng, cộng thêm đường rộng, đẹp, ít phương tiện nên nhiều cụ cứ vít ga xoa tay lái chả xi nhan gì khi bị vịn cứ thắc mắc cãi cọ đâm ra mất hòa khí OF với XXX. Phương án đúng ở đây là các cụ bật xi nhan trái trước khi vào bùng binh, bám sát...bám sát và bám sát khoảng 1/4 vòng xuyến cỡ 15 đến 20m khi đó xi nhan phải và chuyển hướng khi đó các cụ sẽ thấy xe mình hoàn toàn nằm đúng làn, dép guốc chỉnh tề chẳng dẫm đạp vào đâu cả. Cụ nào mải nghe VOV giao thông hoặc tán gái mà xuất sớm nhà cháu dự là xe các cụ sẽ nhảy vào làn xe tải hoặc tệ hơn vào làn xe máy hoặc làn xe thô sơ thì khốn, ở đó có 1 vạch liền bé tun hủn nhưng khối cụ chết vì cái vũng trâu đầm ấy đấy ạ
Các cụ cũng nên nhớ cho là XXX chỉ hay và luôn chọn bắt ở những chỗ mà anh em hay gọi là bẫy nhưng nếu chịu khó tìm hiểu và chú ý quan sát các cụ hoàn toàn có cơ hội làm cho XXX đói đến mọc cả mạng nhện ở bàn tọa đấy ạ