[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Xe Tháo Bánh

Xe container
Ọp này e bị lừa gà mấy lần. Giá trị ko cao nên bỏ qua. Những năm 2010 mua đồ trên này an tâm và tin tưởng lắm. Giờ thì... phải check kỹ ;)) vẫn còn 1 số cụ mợ bán hàng khá ok :D, e ngứa tay hay mua linh tinh nên biết :P

Cụ KDCN mà phát biểu chán thật, có ai gọi ship không ứng tiền trên Web tìm ship không...? :)):)):))
Bên em thì ko bao giờ gọi ship trên fb. Còn ship ko ứng, kể cả bên em trả phí ship trước vẫn có chứ cụ. Vì khách chuyển khoản, ship mình chịu thì phải áp dụng chứ. Nhưng em luôn đặt qua app vì độ tin cậy cao, thông tin tài xế rõ ràng, có gì xảy ra mình alo lên tổng đài, chứ ko đặt niềm tin vào 1 anh nào đó trên FB.
Cụ bán hàng kia thì thiếu trách nhiệm rõ ràng rồi. Từ việc đặt ship cẩu thả đến khi xảy ra hậu quả.
Còn từ đầu chắc cụ ấy ko có ý lừa. Đấy là e nghĩ thế.

phantkien

Xe hơi
Trên này cũng chỉ toàn thượng vàng hạ cám tụ tập lại chém gió thôi chứ có phải hội kín đâu, bác lại thần thánh OF quá rồi.,

Patriots

Xe lăn
Cụ nhờ phòng giao dịch của Viettel cung cấp video khi gửi hàng + thông tin khi cụ chuyển khoản, gửi cho công an phường đó nhờ giải quyết. K thể để bọn rẻ rách này yên thân đc.
Cái này bên CA mới có thể yêu cầu được, nhưng nên làm luôn để họ tức VT còn lưu lại

Vienxu

Xe tăng
Tới thời điểm này bọn em chưa biết phải vào cuộc như thế nào, theo bác vụ này vào cuộc thế nào và sẽ xử lý ra sao bác nhỉ? (Ý em hỏi ngoài việc xóa nick). Em cám ơn bác.
Thực ra chức năng của các Cụ chỉ đơn giản là kiểm duyệt ngôn từ, nội dung đăng tải. Hình thức xử phạt cũng đơn giản ko kém đó là xoá bài viết, khoá nick - chấm hết. Những vụ kiểu dư lày mà kêu cứu với các Cụ thì giải quyết gì? Ko lẽ bảo các Cụ đi đòi nợ hộ?

dream 2

Xe buýt
Hình sự hóa lên đi cụ. Có thể mất nhiều tiền hơn...

Xe bọ xít

Xe container
Vâng sang tuần e sẽ dành một buổi để đi làm và gửi đơn
Cụ gửi bên Viện kiểm sát cùng cấp nữa, bên vks nhận đc đơn cùng bên xxx, ko bao giờ xxx dám nhét ngắn kéo bởi phải trá lời đơn đã xử lý tới đâu, vì VKS sẽ có vb thúc hỏi bên xxx và xxx có nhiệm vụ báo cáo VKS vụ việc đó xử lý ntn rồi.

Cụ bán kêu bận rồi đổ vấy cho bên vận chuyển thì lừa chắc rồi

Rickyman

Xe điện
Hi e cũng phú thọ đây. Tóm tắt chút cho các cụ:
- cụ chủ ck trc mua máy (tin tưởng hoàn toàn)
- ng bán nhận tiền xong vì công việc bận ko đi ship ngay đc.
- ng bán lên nhóm ship tìm 1 ng (ship lạ -> kỹ năng sống có vẻ kém vì khả năng bị hack cao)
- ship lạ ra viettel post khi vận đơn phải gửi cho ng bán chứ (ng bán lúc này nếu ko check thì lại chủ quan, tin tưởng, lại là kỹ năng sống tiếp)
- cuối cùng ng nhận nhận đc hàng ko đúng ý.

—- ng bán đã Lên xsm và vẫn còn nợ tiền, tin tưởng ng ship, giờ mất cũng chối luôn. Dùng 7plus lock chắc kinh tế dũng ko cao ( đây là e suy đoán). Đang covit đói nên sẽ ko hợp tác 50/50 với cụ chủ.
—- ng bán dựng kịch bản cái này e nghĩ khoảng 20-30% thôi.
Kết: chờ kết quả cụ chủ vậy.
Phải tay em thì cũng éo cần cái ip nữa, thậm chí bỏ thêm $ lên tận nhà thằng bán phang cho vỡ mõm, người ta tin tưởng ck trước, trách nhiệm của mình phải làm sao đưa hàng tới tay khách, dù bất kể hoàn cảnh nào lỗi là do mình chứ đ. có chuyện 50/50 với em được, chưa nói đến chuyện phủi tay, mẹ khỉ đúng thằng ofer mất dạy đúng nghĩa

cobangchuacotien

Xe tăng
Mặc dù chỉ 1%, nhưng vẫn hy vọng có gì uẩn khúc mà cụ bán chưa lên tiếng hay vì điều kiện nào đó...mà chưa reply lại cụ mua. Chứ lừa kiểu này dốt quá, hơn nữa có mấy triệu bạc chả đáng.
Cụ đọc các còm khác sẽ thấy người bán trả lời rõ ràng như nào!
Ủng hộ cụ chủ thớt làm đơn kiện tội lừa đảo, chiếm đoạt tài sản thoai.

phu bus

Xe tăng
Cụ làm cái đơn ra công an đi. Lừa đaoe rõ ràng rồi

Xe bọ xít

Xe container
Em hỏi cụ nếu chủ tâm lừa đảo, cụ chủ thớt ck xong thì ng bán tắt cmn nó đth luôn cho nhanh chứ việc gì phải đi ship cái nokia ah???
Nó làm như cụ nói thì được gọi là cướp ko còn là lừa đảo nữa, nên nó vẫn gửi hàng và đổ lỗi cho bên thứ 3 là ship đó, nhưng lừa đảo còn non, vẫn để lại chứng cớ. Còn có trường hợp nó còn nhét viên đá vào chứ cần gì nhét Nokia :))

heocon0504

Xe tải
Phải tay em thì cũng éo cần cái ip nữa, thậm chí bỏ thêm $ lên tận nhà thằng bán phang cho vỡ mõm, người ta tin tưởng ck trước, trách nhiệm của mình phải làm sao đưa hàng tới tay khách, dù bất kể hoàn cảnh nào lỗi là do mình chứ đ. có chuyện 50/50 với em được, chưa nói đến chuyện phủi tay, mẹ khỉ đúng thằng ofer mất dạy đúng nghĩa
Em giả sử cụ lên nhà nó chấm mút được gì, oánh nó thì lên phường , chí phèo nó ăn vạ tốn mớ tiền bồi thường :))

toimuondie

Xe container
Thực ra chức năng của các Cụ chỉ đơn giản là kiểm duyệt ngôn từ, nội dung đăng tải. Hình thức xử phạt cũng đơn giản ko kém đó là xoá bài viết, khoá nick - chấm hết. Những vụ kiểu dư lày mà kêu cứu với các Cụ thì giải quyết gì? Ko lẽ bảo các Cụ đi đòi nợ hộ?
Cụ nói đúng đấy ạ.
Nhưng nhiều offer như kiểu comment lấy thành tích, hơi tý là gào lên: "Otofun mà như này à? Min mod đâu sao không xử lý?"...
Chính vì thế Mim Mod mới bức xúc

bachlamhqhg

Xe buýt
Trong vụ này chắc chắn bên bán lừa đảo. Lý do đổ cho tay shipper mang hàng đi gửi tráo hàng là không thuyết phục vì shipper này có ý lừa lấy con IPhone thì đã lặn luôn rồi chứ dại gì mang con Nokia đến VT post để bị ghi hình, lưu dấu vết(chữ ký, vân tay..).

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
1 cụ đi bộ mua hàng của cụ xe hơi.
Xin chào cụ, em tự dưng thấy thớt này nên vào và thấy khá lạ. Ngại lội còm nên muốn hỏi lại cụ là muốn truy cụ xe hơi có khó lắm không ạ? Sorry cụ em hỏi hơi ngáo và do em không lội còm nên không biết các cụ thường làm như nào trong các việc như này?

Lam_Tuong

Xe hơi
Trong vụ này chắc chắn bên bán lừa đảo. Lý do đổ cho tay shipper mang hàng đi gửi tráo hàng là không thuyết phục vì shipper này có ý lừa lấy con IPhone thì đã lặn luôn rồi chứ dại gì mang con Nokia đến VT post để bị ghi hình, lưu dấu vết(chữ ký, vân tay..).
Quá chuẩn rồi cụ nhỉ? shipper mà lừa thì còn ra VTP làm cái gì , cầm đc iphone lặn mất tăm luôn rồi chứ