[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

HauVBA

Xe hơi
Gửi qua các cty chuyển phát không tráo dc đâu cụ. Họ có cam, hơn nữa vận đơn ghi rõ Nokia.
Cháu thấy có câu"em nhờ ship đi gửi cho cụ rồi" nghĩa là cụ ấy ko trực tiếp đi gửi thì phải. Chứ tự đi gửi mà ghi là Nokia thì cãi sao đc. Còn vận chuyển dám tráo hàng thì ông bán chẳng làm ầm lên rồi cụ ạ, công ty lớn họ làm rõ nhân viên ngay

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu thấy có câu"em nhờ ship đi gửi cho cụ rồi" nghĩa là cụ ấy ko trực tiếp đi gửi thì phải. Chứ tự đi gửi mà ghi là Nokia thì cãi sao đc. Còn vận chuyển dám tráo hàng thì ông bán chẳng làm ầm lên rồi cụ ạ, công ty lớn họ làm rõ nhân viên ngay
Ko quan trọng câu chữ đấy cụ ạ. "Nhờ" ai cũng phải có trách nhiệm.
Ở đây tn chát, chứng từ ck, vận đơn và hàng hóa thực tế.

HauVBA

Xe hơi
Ko quan trọng câu chữ đấy cụ ạ. "Nhờ" ai cũng phải có trách nhiệm.
Ở đây tn chát, chứng từ ck, vận đơn và hàng hóa thực tế.
Thì cháu cũng bảo ông bán vô trách nhiệm mà. Chỉ là dựa vào nội dung trao đổi của 2 bên nên đoán là vậy nên ông kia mới cãi bẩn để trối trách nhiệm

taplai2012

Xe trâu
Thì cháu cũng bảo ông bán vô trách nhiệm mà. Chỉ là dựa vào nội dung trao đổi của 2 bên nên đoán là vậy nên ông kia mới cãi bẩn để trối trách nhiệm
Chưa ý kiến gì, theo em đọc thì thế. Chắc đt cũng khỏi luôn.

cuongdiv

Xe container
Sau khi theo dõi từ đầu và ko thấy bóng dáng cụ bán (trứ ảnh chụp tin nhắn), thì em tạm kết luận là chưa biết cụ bán có cố tình lừa hay chỉ đơn giản là IQ thấp hơn cân nặng. Tuy nhiên thái độ phủi bỏ trách nhiệm và thách thức cụ thớt thì em thấy khá là quá đáng, không đẹp. Vì thế nên em ủng hộ cụ chủ làm tới bến vụ này.
Có điều em ủng hộ thì chả được gì mất gì, còn cụ chủ thì mất thời gian, mất tiền, nếu cụ bán mà cũng cứng với quan hệ rộng xong cáu lên giã lại thì cũng chưa biết thế nào, nên em mong cụ chủ tìm hiểu kỹ đối phương là ai trước khi đưa ra quyết định. Hoặc là coi như cúng vong 3tr5, còn đã bỏ thêm tiền thêm công ra làm thì phải chắc ăn.
Vài lời cùng cụ.
Nếu đầy đủ chứng cứ và ra công an họ làm được thì e ủng hộ ra công an, những đối tượng lừa đảo (nếu có) mà ko làm tới thì nó sẽ nghĩ cách lừa người khác, cụ sợ ông bán cứng xong giã lại thì cứ để nó vừa lừa mình vừa lừa người khác thêm à

pain

Xe ba gác
Nếu đầy đủ chứng cứ và ra công an họ làm được thì e ủng hộ ra công an, những đối tượng lừa đảo (nếu có) mà ko làm tới thì nó sẽ nghĩ cách lừa người khác, cụ sợ ông bán cứng xong giã lại thì cứ để nó vừa lừa mình vừa lừa người khác thêm à
Đúng là miệng nhà qusn có gang có thép. Tụi em thảo dân chỉ biết im lặng chịu trận:(

phuongkao

Xe tải
Là em thì em chả sợ cụ ạ, đang nhắc cụ chủ thôi, tiểu nhân lắm chiêu, em va suốt. Cụ làm khán giả, sau cái màn hình nữa, lo gì tên bay đạn lạc. Có dịp cụ cứ nhân danh lẽ phải đấu với bọn cặn bã đi rồi biết, phiền phức bm ấy ạ. Nhiều cụ ở đây ủng hộ làm tới, em xin lỗi nói thẳng là ủng hộ lời nói thì dễ, ủng hộ bằng hành động mới khó, đến mod còn loay hoay chưa biết làm gì.
Còn vụ này ra CA thì giá trị nhỏ nên họ làm hay không khá hên xui. Làm thì kiểu gì chả ra ai ăn con iPhone ạ, không cụ bán thì là thằng shipper, khéo cả 2 cũng nên.

taplai2012

Xe trâu
Là em thì em chả sợ cụ ạ, đang nhắc cụ chủ thôi, tiểu nhân lắm chiêu, em va suốt. Cụ làm khán giả, sau cái màn hình nữa, lo gì tên bay đạn lạc. Có dịp cụ cứ nhân danh lẽ phải đấu với bọn cặn bã đi rồi biết, phiền phức bm ấy ạ. Nhiều cụ ở đây ủng hộ làm tới, em xin lỗi nói thẳng là ủng hộ lời nói thì dễ, ủng hộ bằng hành động mới khó, đến mod còn loay hoay chưa biết làm gì.
Còn vụ này ra CA thì giá trị nhỏ nên họ làm hay không khá hên xui. Làm thì kiểu gì chả ra ai ăn con iPhone ạ, không cụ bán thì là thằng shipper, khéo cả 2 cũng nên.
Sợ như cụ VN giờ vẫn nô lệ rồi :))

Cụ bán đã vào chưa các cụ?

taplai2012

Xe trâu
Cụ chịu khó soi em thế đọc kỹ xem em viết gì đi ạ. Em chưa từng nói là sợ hay cụ chủ sợ. Xin phép không trả lời cụ nữa. Nói luôn là việc dễ nhất mà.
Cụ ko nên khuyên như vậy, em thật. Phản cảm và nhậy cảm. E ko muốn phân tích hơn.

sondaicajqk

Xe tăng
Ăn quả lừa to đungf rồi cụ ei

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Giờ chơi kiểu mình cầm chuôi thôi, nên thay đổi, acc cũ hay mới cứ cọc 1 hay 2 củ cho OF. Vừa hạn chế chạy xe nhiều biển, người thật việc thật.

cuongdiv

Xe container
E thì cũng chả phải anh hùng hào kiệt gì mà dựng cờ để đấu tranh với bọn cặn bã nhưng nếu đụng đến lợi ích và lại bị thách thức như trường hợp cụ chủ thì e cũng sẽ cố làm tới (gửi đơn, cung cấp đầy đủ bằng chứng và cố tìm những mối quan hệ để tác động xử lý), còn chuyện công an xử lý đến đâu thì e cũng chưa dám khẳng định nhưng như thế mình cũng giải toả đc bực tức và ít ra thì mình cũng có hành động để bảo vệ quyền lợi chính đáng của bản thân. Còn e cũng chưa va chạm gì với đội nhiều mực và sẽ cố gắng hạn chế va chạm, xác định luôn là mình ko bằng phân họ đc :D

Chỉnh sửa cuối:

cuongdiv

Xe container
Đúng là miệng nhà qusn có gang có thép. Tụi em thảo dân chỉ biết im lặng chịu trận:(
Chị làm con mực, lon bia rồi xem bóng đá đi, để im cho e bức xúc tí ;))

Chỉnh sửa cuối:

lum..zzz

Xe điện