[Funland] Em bị thành viên OF lừa, các cụ giúp em đòi lại công bằng với

Xe bọ xít

Xe container
Xin chào cụ, em tự dưng thấy thớt này nên vào và thấy khá lạ. Ngại lội còm nên muốn hỏi lại cụ là muốn truy cụ xe hơi có khó lắm không ạ? Sorry cụ em hỏi hơi ngáo và do em không lội còm nên không biết các cụ thường làm như nào trong các việc như này?
Nó để lại nhiều dấu vết trên địa chỉ IP máy chủ hơn, nên BQT diễn đàn có nhiều thông tin hơn là ông đi bộ Cụ ạ, còn cái ĐT nó bán hàng nó dùng sim rác giờ vứt đi là xong, nhưng những dấu vết nó chém gió hay chém từ đâu ra thì lưu đầy đủ trên IP máy chủ, nên cái này Cục Cảnh sát Phòng, Chống Tội Phạm Sử Dụng Công Nghệ Cao- Bộ Công an làm phút là ra, và gửi giấy triệu tập ko lên mấy anh tìm tới tận nhà

To hay nhỏ, mà cứ gửi thêm VKS thì kiểu gì mấy anh xxx cũng phải trả lời, điều tra được hay chưa đc hay ko đc và vì sao ?

onano69

Xe container
Cụ chủ thớt nhớ đừng nghe điện thoại và trả lời tin nhắn gì với thằng kia nhé , cứ tắt máy , éo thèm quan tâm đến việc thanh minh thanh nga gì của nó . Cứ gửi đơn và về nhà , 3 ngày sau tự khắc gia đình thằng kia sẽ mò xuống tận nơi để khóc lóc xin xỏ 😁
Nó phắn mợ nó từ lâu òi còn đâu :) bắt được vạ thì má cũng xưng =))

Xe bọ xít

Xe container
Nó phắn đi đâu là việc của nó, còn việc mình làm cái đơn, các anh xxx tự khắc ll với nó và triệu tập nó, ko tìm đc nó thì các anh xxx cũng phải trả lời đơn của công dân đó là chúng tôi bó tay :))

braveheart2810

Xe tải
Cụ là clone của nó ah 😁
Kệ mẹ nó cứ phắn thoải mái nếu như nó nghĩ không ảnh hưởng gì đến lý lịch và gia đình nó sau này , không đơn giản là phắn đi là yên đâu 😁

bachlamhqhg

Xe buýt
Nếu cụ bán dạng trên răng dưới cát tút thì chắc các anh trên Quận có lẽ cũng không muốn làm, nhưng E đọc thấy cụ bán hàng khoe đi mazda3. Nếu đúng thì là vịt béo cho các anh ấy rồi. Cụ chủ thớt cứ mạnh dạn đâm đơn, không đòi được tiền thì cũng cho ông bán đt lừa đảo khốn khổ với các anh trên Quận.

cuongdiv

Xe container
Nếu lừa nghiệp dư mà đọc tư vấn của các cụ nhà mình thì giờ ko biết có đủ bỉm mà đóng ko nhỉ

braveheart2810

Xe tải
Theo e suy đoán thì ông bán cũng đang tàu ngầm để theo dõi topic , có lẽ sau một số lời khuyên đâm đơn thì ông bán cũng đang ủ mưu là sẽ tìm một nhân vật nào đó đóng giả là shipper . Sẽ gọi điện thoại cho ông thớt và lại thanh minh thanh nga , rằng thì là mà .. vân vân . Nếu cụ thớt cứng thì không nên thương lượng gì nhé , coi như bỏ 3.5tr , cứ làm đơn rồi xem kịch hay . Thằng kia giờ xoắn quẩy rồi , chơi ngu lấy tiếng là đây 😁

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ bán dạng trên răng dưới cát tút thì chắc các anh trên Quận có lẽ cũng không muốn làm, nhưng E đọc thấy cụ bán hàng khoe đi mazda3. Nếu đúng thì là vịt béo cho các anh ấy rồi. Cụ chủ thớt cứ mạnh dạn đâm đơn, không đòi được tiền thì cũng cho ông bán đt lừa đảo khốn khổ với các anh trên Quận.
chuẩn rồi, mình xác định mất 3.5 củ, cũng phải cho nó mất, ít là cái account fay, và cơ hội cho các a CA kiếm tí cháo, kiếm của thằng ấy lành hơn là kiếm của người lành, phỏng cụ?

ACDELCO434

Xe điện
Em hay gửi Viettelpost nên thấy có 2 điểm sai rõ.
1. Hơn 2 tháng trở lại đây bill gửi hoàn toàn phải kê khai trên phần mềm. Bill giấy bị trả lại không nhận.
2. Gửi điện thoại là phải khai số ime. Kể cả điện thoại 200K.
Người bán cho bác chủ chắc khả năng cao là lừa đảo rồi.

uoat_LX

Xe điện
Báo cáo các cụ em là thành viên of cũng 7 năm rồi nhưng chưa bao giờ lập một thớt nào hôm nay có việc bức xúc vì bị lừa nên mới đăng đàn trình các cụ. Chả là em ở tỉnh lẻ ( Phú Thọ ) thỉnh thoảng cũng hay vào chợ giời giao lưu mấy đồ điện tử với các cụ nhưng chưa bao giờ các cụ of để em phải thất vọng thì hôm rồi em có mua cái iphone 7 plus lock 32g của cụ VersaceEros giá 3,5tr nhưng e nhận được là cái nokia trị giá 200 ngàn đồng. Em có liên lạc lại thì cụ bảo chắc do ship đổi nhưng em có đề xuất phương án giải quyết thì cụ ấy giữ im lặng ( em có nhắn tin, goi điện nhưng không nhận được phàn hồi). Cụ này em nhớ có thớt giao bán hay giao lưu cả đồng hồ. Các cụ of giúp e phân xử vụ này với, ai có thông tin cụ này cũng cho em xin với ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều !
"Tôi kể ngày xưa chuyện Mỵ Châu
Trái tim lầm chỗ để trên đầu
Nỏ thần vô ý trao tay giặc
Nên nỗi cơ đồ đắm biển sâu "
Thơ Tố Hữu .

longhai

Xe tăng

kduc

Xe Cứu Trợ
Giang hồ đâm chém nhau thì các anh mới tránh chứ lừa đảo cò con mà có địa chỉ cụ thể , bằng chứng thế này thì yên tâm các anh nhạy lắm . Cụ chủ thớt cứ xuống tận bưu cục Viettel để xác minh rõ ràng về vận đơn , nếu được thì xin được biên bản làm việc giữa cụ và Viettel . Ra phường mà ku lừa đảo đang sống làm cái đơn trình báo lừa đảo với anh trực ban , gửi thêm bao thư 2 củ , yên tâm vụ này cụ chủ sẽ lời cả con iphone mới . Thằng kia chơi ngu rồi , dính vào Viettel thì nó truy ra tận hang
Cụ chủ cứ theo kế này, kể cả ko thu lại được tiền thì cũng cho thằng kia muốn khóc mà ko được.
Min mod cần vào cuộc ngay.
Những nick nào comment không suy nghĩ cần tháo bánh ngay và luôn.
Ae ofer còn tin vào sự điều hành quản lý của min mod là cái phúc của diễn đàn còn, cụ lại muốn đổ chén cơm đi ah.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
quả này lại mệt rồi, cụ mua hàng Online phải để thanh toán COD, chứ chưa gì đã thanh toán rồi thì gay, tạo cơ hội cho người khác phạm tội rồi :D , xin chia buồn với cụ

kformds

Xe buýt
Cũng có khả năng bán nhiều điện thoại nên chuyển nhầm. Nhưng tắt điện thoại không có hướng giải quyết thì sai quá.

Jamebonds

Xe container
Nó để lại nhiều dấu vết trên địa chỉ IP máy chủ hơn, nên BQT diễn đàn có nhiều thông tin hơn là ông đi bộ Cụ ạ, còn cái ĐT nó bán hàng nó dùng sim rác giờ vứt đi là xong, nhưng những dấu vết nó chém gió hay chém từ đâu ra thì lưu đầy đủ trên IP máy chủ, nên cái này Cục Cảnh sát Phòng, Chống Tội Phạm Sử Dụng Công Nghệ Cao- Bộ Công an làm phút là ra, và gửi giấy triệu tập ko lên mấy anh tìm tới tận nhà

To hay nhỏ, mà cứ gửi thêm VKS thì kiểu gì mấy anh xxx cũng phải trả lời, điều tra được hay chưa đc hay ko đc và vì sao ?
E làm rồi, mấy vụ lặt vặt này ko ai làm tới nơi tới chốn cho các cụ đâu. Xác định là nó nhởn nhơ đi

hxduong

Xe lăn
Cụ ấy gửi ảnh chứng minh đã gửi hàng shipper cho e đây ạ, nhưng một mực không nhận và chịu trách nhiệm khi em nhận không đúng máy như đã thỏa thuận mua bán
Nghĩa là người bán không trực tiếp ra bưu cục Viettel gửi, mà thuê shiper đi?

Kuu

Xe lăn
Em vào lội thớt xem có gì mới khôngb-).
Cụ VersaceEros nổi nick lên đối chất việc bị tố cáo là lừa đảo này đi..:|

hxduong

Xe lăn
Thằng bán lừa đảo thì rõ ràng rồi em chỉ thắc mắc là nó đã có ý định lừa đảo 3,5 tr thì nhận tiền xong nó chuồn luôn chứ mất công gửi cái nokia 200k làm cái gì cho lộ thêm thông tin nhỉ !
Nếu (em nói là nếu) người bán có ý định lừa đảo thì đấy cũng là 1 cách phủi tay sạch sẽ hơn, còn thuê cả ship trung gian cơ mà, mọi tội vạ sẽ lên đầu ship trung gian. Tạm thời là như thế.