[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

DucHoan

Xe tăng
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
Cụ nào rành giải thích giúp em với, em cũng đang đóng cho vợ em nó mua. Mà chẳng biết nó là như nào, hàng năm chỉ biết đóng tiền

Xedapdien2016

Xe hơi
E mua của bọn gì liên kêt Tech do e nv mời nhiều quá ngại, giờ tech k hợp tác với bọn nó nữa, e nv kia nghỉ, e tới làm thủ tục e ấy gây khó dễ đủ kiểu. Nói chung k nên mua của mấy e ngân hàng liên kết các cụ ạ
Mua qua ngân hàng thì mợ vẫn là khách hàng của cty BH mợ ạ. Mợ gọi thẳng lên hotline của cty BH sẽ đc hướng dẫn nhanh và cụ thể hơn.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ nào rành giải thích giúp em với, em cũng đang đóng cho vợ em nó mua. Mà chẳng biết nó là như nào, hàng năm chỉ biết đóng tiền
Việt nam mình rất hay ở chỗ đỏ đỏ: thấy hàng xóm uống thuốc hay hay cũng mượn đơn đi mua uống theo, thấy mấy ông thi nhau mua cây lá rễ củ về ngâm rượu cũng ngâm uống xem sao, thấy nhà hàng xóm mua cho con máy tính mới cũng đổi máy tính cho con vì sợ nó chậm (dù cái máy nhà mình dùng chưa hết 40% công lực),...
Cụ hỏi HĐ thì phải chụp trang GIẤY CHỨNG NHẬN BẢO HIỂM lên đây hoặc Inbox thì mới đọc quyền lợi/ nghĩa vụ cơ bản được ạ !

Ngô.Tường

Xe tăng
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
Lỗi của cụ, cụ ko tìm hiểu lại đăng tin bị lừa.

DucHoan

Xe tăng
Việt nam mình rất hay ở chỗ đỏ đỏ: thấy hàng xóm uống thuốc hay hay cũng mượn đơn đi mua uống theo, thấy mấy ông thi nhau mua cây lá rễ củ về ngâm rượu cũng ngâm uống xem sao, thấy nhà hàng xóm mua cho con máy tính mới cũng đổi máy tính cho con vì sợ nó chậm (dù cái máy nhà mình dùng chưa hết 40% công lực),...
Cụ hỏi HĐ thì phải chụp trang GIẤY CHỨNG NHẬN BẢO HIỂM lên đây hoặc Inbox thì mới đọc quyền lợi/ nghĩa vụ cơ bản được ạ !
Ý em muốn hỏi cụ chủ bị hớ chỗ nào ý ạ. Lý là phí sao lên gần 30tr, mà năm trc đóng có 6tr ý ạ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục.
Bảo hiểm nào cũng vậy, phí bảo hiểm là sản phẩm đi kèm. Tiền lãi sẽ thấp hơn NH nhiều, nhưng đc bảo hiểm thôi. Nếu trừ đi phí bảo hiểm thì còn lỗ nặng. Trường hợp của mợ là phí cao quá. Chỗ này bên bán hay ít nói rõ, người mua hiểu lầm là đâm đầu vào

Ngô.Tường

Xe tăng
E ko mua bên prudential, em đang sử dụng của manulife. Trc khi ký hợp đồng bảo hiểm cụ phải ký vào bảng phân tích tài chính đóng phí hành năm do nv bh tư vấn rồi mới đc ký hđbh. khi ký hợp đồng cụ có 21 ngày để đọc hợp đồng nữa

Xehoi2banh

Xe hơi
Nếu có mua bảo hiểm, e sẽ làm việc trực tiếp với nhân viên được đào tạo của công ty bảo hiểm và có thâm niên trong nghề. Chứ mấy e sales bảo hiểm ở bank là bị áp chỉ tiêu liên quan đến lương thưởng này nọ. Mà dân bank thì nay bank này mai bank nọ có cố định 1 chỗ đâu, ăn nhau ở cái người bán cho mình cái bh họ còn phải đồng hành với mình cả chặng đường dài, giờ mua xong e nv bank nó nghỉ đến bank bị hành đủ các kiểu, phát điên

nguyen_kia

Xe điện
2 năm trước em làm thủ tục vay bank 2T, em nói với nhân viên làm giúp anh quà cáp anh em làm hồ sơ theo thông lệ mấy đồng cứ nói anh để a gửi.
Nó ngâm hồ sơ rồi vòng vo, cuối cùng chúng nó bảo anh phải mua gói BH cùng khoản vay mới giải ngân, ko mua sếp em ko duyệt. Em ok cho làm hs xong xuôi, lăn tay các kiểu.

Ngày đến nhận tiền em yêu cầu đưa toàn hộ hồ sơ ra, em rút tất cả những tờ mình đã ký xé hết tại chỗ và tuyên bố dell thèm vay.
Mấy cái trò BH là em dị ứng vô cùng, lại còn ép thì phải cho chúng nó bài học.
Cái này là mua BH cho tài sản cụ thế chấp để vay, cái này hình như bắt buộc. Ko phải là BHNT chứ nhỉ???

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em bị lừa ở chỗ nhân viên BH nói là gửi TK nhưng thực ra phải đóng phí BH quá cao. Số là hôm đó em ra ngân hàng gửi TK thì có 1 nv bảo chị gửi TK vào quỹ BH, vừa TK vừa có thể hưởng BH. Nó còn bảo chị cứ gửi coi như tiền tích luỹ. Vậy em vẫn nghĩ thôi thì coi như TK nên lấy một ít bỏ vào bên BH cho vui vẻ. Trong HĐ cũng không hề có khoản phí bảo hiểm. Cho đến giờ mới thấy xuất hiện phí BH 70%, tức là số tiền mình đóng 30 tr năm ngoái chỉ còn hơn 6tr. Ngay khi con nv tư vấn em đã bảo chị không cần BH vì chị có BH rồi thì nó cứ nói là coi như gửi TK.

anhquannatural

Xe hơi
đọc kỹ và cố gắng hỏi những cái ko hiểu, nếu vẫn mù mờ thì thôi ko tham gia nữa.

Antoni

Xe tải
Có cụ /mợ nào giống em không, đọc những gì mợ chủ thớt viết mà chả hiểu gì....:D
Đoạn này "...Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. "...Không hiểu mợ chủ thớt muốn nói gì luôn !!!
E đọc cũng chẳng hiểu gì. Chắc mợ ấy đầu óc đang bấn loạn vì bức xúc nên diễn đạt ko đc rõ.

T.0.F

Xe buýt
Điều khoản của hợp đồng nhiều lắm. Ngày xưa NSND Lê D cũng dính vào hãng này

Asura

Xe tăng
E đọc cũng chẳng hiểu gì. Chắc mợ ấy đầu óc đang bấn loạn vì bức xúc nên diễn đạt ko đc rõ.
Chắc cụ ít giao dịch trực tiếp tại quầy của Bank nên khó hiểu thôi. Bank vốn rất có uy tín với dân Việt vì đa số mọi người choáng ngợp với quy mô tài sản của nó, mấy lần sập lại được Nhà nước đứng ra đỡ (lấy tiền thuế của dân) nên càng tin nó tợn. Ko thiếu những vụ cán bộ giao dịch của Bank lợi dụng cái này để lừa đảo rồi (ký khống chứng từ, giả mạo chữ ký...). Cụ gõ goo là ra cả đống.

Vụ của mợ chủ theo em đoán là chiêu "lừa" kinh điển của Bank. Khách đến giao dịch nhiều lần, quen mặt nhau....rồi nghĩ bank to thế phải làm ăn uy tín, ai lại đi lừa mấy đồng lẻ của mình ...bla...bla. Thế là, NV bank đó cố tình để khách hàng hiểu lầm BHNT mà họ ký chỉ là một sản phẩm tiết kiệm của Bank, kiểu như tiết kiệm An Sinh Lộc, Con Ông Vàng...gì đó. Bank nào chẳng có sản phẩm tiết kiệm tích lũy. Khách quen thì có khi ký sẵn giấy, sau đó nhân viên bank điền thông tin sau nhiều lắm. Mợ chủ nghe bảo sản phẩm tiết kiệm thì ký thôi, ai ngờ nó là BHNT với mức phí bảo hiểm là 24 triệu/năm, nộp 30 trệu vào tiết kiệm, nó thiến mất còn 6 triệu, năm nay nó bắt nộp thêm vào cho đủ để thu phí thường niên thôi.

Như vậy tính là lừa đảo ko sai, nhưng ko phải BH lừa mà là Bank lừa. Công ty BH tính là đồng phạm vì chắc chắn nó biết nhưng lờ đi, ko thèm gọi điện xác nhận thông tin trên phiếu điều tra/ khai thông tin. Nếu nó gọi xác nhận thì mợ chủ sẽ tỉnh ra ngay và biết đó ko phải là tiết kiệm ngân hàng thì sẽ hủy.

Giờ đang có thêm vụ lừa mua Trái phiếu doanh nghiệp lãi suất cao đấy. Mồm thì nói bank bảo lãnh thanh toán nhưng mập mờ ko nói bảo lãnh cho ai, phạm vi đến đâu, điều kiện đi kèm.... Bà con lại như mua nhầm BHNT thôi, cứ thấy "bank bảo lãnh" là yên tâm nộp tiền.

Em từng làm bank, cũng có tí chức sắc nhưng nói kiểu này vài lần là em thấy ngượng, đỏ hết cả mông. Nên bị đá bay ra ngoài, biết số ko làm giàu nổi, chịu khó nhặt bạc lẻ thôi. Nói chung, mất tiền đó tính toán sai thì chỉ tiếc thôi, nhưng mất tiền kiểu này là mất cả niềm tin. Niềm tin sụp đổ nó đau và thấm lâu lắm. Em đảm bảo mợ chủ sẽ ko bao giờ quay lại bank đó nữa và sẽ khuyên người quen của mình tẩy chay nó. Đó đó, ở post trước em có nói bank bán rẻ uy tín của mình là vì vậy.

Chỉnh sửa cuối:

BonnieBlue

Xe buýt
BHYT tự nguyện nó có hỗ trợ chi phí cho vợ con cụ nếu chả may cụ "hẻo" không (sorry cụ em nói vậy để cụ dễ hình dung)
Có chứ, chỉ ko nhiều bằng BHNT thôi. Cụ chưa đọc kỹ điều khoản của BH phi nhân thọ hay chưa từng mua bao giờ à?
Em vừa xem lại 1 gói của BHBV để cụ tham khảo: nếu mức đóng BH hàng năm cỡ trên 7 tr/năm thì quyền lợi y tế nội trú tầm 900 tr, tử kỳ tai nạn 1,2 tỷ, chết do bệnh 200tr (nhưng mức phí BH trên là phải mua theo nhóm lớn đấy).

Chỉnh sửa cuối:

berryfun

Xe điện
Chắc cụ ít giao dịch trực tiếp tại quầy của Bank nên khó hiểu thôi. Bank vốn rất có uy tín với dân Việt vì đa số mọi người choáng ngợp với quy mô tài sản của nó, mấy lần sập lại được Nhà nước đứng ra đỡ (lấy tiền thuế của dân) nên càng tin nó tợn. Ko thiếu những vụ cán bộ giao dịch của Bank lợi dụng cái này để lừa đảo rồi (ký khống chứng từ, giả mạo chữ ký...). Cụ gõ goo là ra cả đống.

Vụ của mợ chủ theo em đoán là chiêu "lừa" kinh điển của Bank. Khách đến giao dịch nhiều lần, quen mặt nhau....rồi nghĩ bank to thế phải làm ăn uy tín, ai lại đi lừa mấy đồng lẻ của mình ...bla...bla. Thế là, NV bank đó cố tình để khách hàng hiểu lầm BHNT mà họ ký chỉ là một sản phẩm tiết kiệm của Bank, kiểu như tiết kiệm An Sinh Lộc, Con Ông Vàng...gì đó. Bank nào chẳng có sản phẩm tiết kiệm tích lũy. Khách quen thì có khi ký sẵn giấy, sau đó nhân viên bank điền thông tin sau nhiều lắm. Mợ chủ nghe bảo sản phẩm tiết kiệm thì ký thôi, ai ngờ nó là BHNT với mức phí bảo hiểm là 24 triệu/năm, nộp 30 trệu vào tiết kiệm, nó thiến mất còn 6 triệu, năm nay nó bắt nộp thêm vào cho đủ để thu phí thường niên thôi.

Như vậy tính là lừa đảo ko sai, nhưng ko phải BH lừa mà là Bank lừa. Công ty BH tính là đồng phạm vì chắc chắn nó biết nhưng lờ đi, ko thèm gọi điện xác nhận thông tin trên phiếu điều tra/ khai thông tin. Nếu nó gọi xác nhận thì mợ chủ sẽ tỉnh ra ngay và biết đó ko phải là tiết kiệm ngân hàng thì sẽ hủy.

Giờ đang có thêm vụ lừa mua Trái phiếu doanh nghiệp lãi suất cao đấy. Mồm thì nói bank bảo lãnh thanh toán nhưng mập mờ ko nói bảo lãnh cho ai, phạm vi đến đâu, điều kiện đi kèm.... Bà con lại như mua nhầm BHNT thôi, cứ thấy "bank bảo lãnh" là yên tâm nộp tiền.

Em từng làm bank, cũng có tí chức sắc nhưng nói kiểu này vài lần là em thấy ngượng, đỏ hết cả mông. Nên bị đá bay ra ngoài, biết số ko làm giàu nổi, chịu khó nhặt bạc lẻ thôi. Nói chung, mất tiền đó tính toán sai thì chỉ tiếc thôi, nhưng mất tiền kiểu này là mất cả niềm tin. Niềm tin sụp đổ nó đau và thấm lâu lắm. Em đảm bảo mợ chủ sẽ ko bao giờ quay lại bank đó nữa và sẽ khuyên người quen của mình tẩy chay nó. Đó đó, ở post trước em có nói bank bán rẻ uy tín của mình là vì vậy.
Cụ nói vậy là cụ sai rồi. Cụ chủ tớt đã nhận là ngu rồi mà.

bank ko lừa, cty bhnt ko lừa. Giờ nói thẳng luôn về lý nhân viên bảo hiểm nhânthọ nó cũng ko lừa nhé. “Lời nói gió bay” nhân viên bhnt có ký tá gì với cụ ko mà cụ bảo nv bhnt lừa?
Còn về tình thì đương nhiên nv bhnt kia là loại khốn nạn khi ko tư vấn đủ chính xác cho khách hàng “dưng mà tư vấn đủ thông tin thì khách chạy mất dép”.
Nên có cụ nào ở cằm bên trên nói rồi cty bhnt yêu cầu nv bhnt ko bao giờ được phép nói sai chỉ nói thiếu thông tin thôi =))=))

Asura

Xe tăng
Cụ nói vậy là cụ sai rồi. Cụ chủ tớt đã nhận là ngu rồi mà.

bank ko lừa, cty bhnt ko lừa. Giờ nói thẳng luôn về lý nhân viên bảo hiểm nhânthọ nó cũng ko lừa nhé. “Lời nói gió bay” nhân viên bhnt có ký tá gì với cụ ko mà cụ bảo nv bhnt lừa?
Còn về tình thì đương nhiên nv bhnt kia là loại khốn nạn khi ko tư vấn đủ chính xác cho khách hàng “dưng mà tư vấn đủ thông tin thì khách chạy mất dép”.
Nên có cụ nào ở cằm bên trên nói rồi cty bhnt yêu cầu nv bhnt ko bao giờ được phép nói sai chỉ nói thiếu thông tin thôi =))=))
Vâng, em nhận là sai. Sếp em ngày đó cũng nói như cụ. Cũng vì vậy mà em bị gạt ra ngoài hệ thống. Hiện tại, lính em ngày đó giờ thành lãnh đạo cao cấp hết rồi nên chắc chắn em sai. Chém gió mùa vui với các cụ ở đây là chính.

MaiQueMHD

Xe hơi
cháu thấy toàn lừa đưa nhau vào thế để cướp

matizvan2009

Xe ba gác

em cho rằng hãng không lừa, đứa nhân viên kia lừa.

ps em đã bỏ 30t, là lần nộp đầu tiên vì ghét thái độ của thằng lừa em mua. Nó có chức vụ đàng hoàng nhưng bẩn bựa