[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

LongLH

Xe điện
Chuẩn luôn cụ. Thật ra thì nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi , còn các điều khoản và quy định thì họ lờ tít đi. Khách mua BH mà không đọc kỹ là dính. Thậm chí một số trường hợp khi thu đủ phí hoạt động rồi, bên đại lý BH còn cố tình không thu phí để đẩy khách hàng vào chỗ vi phạm.
Cái này là bọn cộng tác viên sau thời gian đầu được ăn phế thì khi không còn được ăn nữa nó không để ý đến mình nữa. Nhiều đứa sau khi không phát triển được khách hàng nữa hoặc không đủ chỉ tiêu bị cắt mã số thế là nó đi làm nghề khác- không nhắc mình đóng nữa mà mình quen được nhắc rồi nay quên phát là vi phạm hợp đồng ngay.

Opel Astra

Xe điện
Rơi vào ma trận của BHNT mà ko nhắm mắt thoát ra thì chết cũng đáng.
Em bẩu "nhắm mắt thoát ra" vì đừng chờ chúng nó phân tích lợi hại, thiệt hơn...abcd. Vì nói là việc của mồm, còn cái mình ký nó sẽ hoàn toàn khác.
Nhiều cụ bẩu " sao ko đọc kỹ" ? Nói thật với các cụ, cụ các cụ đọc cả ngày cũng méo hiểu hết nội dung đâu. 1 Cái hợp đồng mấy chục trang, chữ nhỏ liti, toàn thuật ngữ có tính khái quát cực cao. Hiểu vào mắt.
Chia sẻ để các cụ biết, mỗi hđ bảo hiểm NT, 2 năm đầu phí đóng Ngân hàng hưởng trọn vẹn. Từ năm thứ 3 bọn BH mới được hưởng. Tại sao bọn NH ko cố ép nhân viên bán ?. Mà bọn NV bán cứ cho được hưởng như Đại lý bảo hiểm thì chúng sẽ được hưởng 40-50% phí đóng năm đầu. Nghĩa là nếu mợ chủ thớt đóng 100tr/năm thì đứa bán nó khi hót xong, mợ chủ đặt bút ký, nó đút túi 50 triệu. Thế thì mợ muốn hứa gì nó chả hứa.
HĐBH có 2 chức năng: Bảo hiểm rủi ro và tích lũy. Sự kẹp kem này cực lợi hại để NV bảo hiểm đưa người mua vào mê hồn trận. Việc tốt nhất, đừng tranh cãi. Hãy né chúng như né hủi.
Bác không bắt buộc phải đọc hết, vì đúng như bác nói: " Cái hợp đồng mấy chục trang, chữ nhỏ liti, toàn thuật ngữ có tính khái quát cực cao. Hiểu vào mắt.".

Bù lại, mình tìm hiểu và đặt ra các scenarios cơ bản nhất, để họ phải Thanh toán cho mình, và yêu cầu Tư vấn chỉ cho mình cái chỗ đó trong Hợp đồng.

Cái chỗ đó thì bác bắt buộc phải đọc và phải hiểu.
Còn vẫn không hiểu thì cứ ký cũng được, nhưng đừng nhè xiền ra.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Rõ ràng có sự cấu kết của BH và Ngân hàng. Bình thường nếu BH được gửi dưới dạng TK cũng đã có ăn rồi vì em đã nói là gần như ko dùng đến BH này vì chị đã có BH tốt rồi nhưng nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì cứ gửi vào coi như một khoản TK. Nhưng nó ăn thế này thì ăn dày quá, nó phải chịu quả báo có ngày, em thật.

Asura

Xe tăng
Rơi vào ma trận của BHNT mà ko nhắm mắt thoát ra thì chết cũng đáng.
Em bẩu "nhắm mắt thoát ra" vì đừng chờ chúng nó phân tích lợi hại, thiệt hơn...abcd. Vì nói là việc của mồm, còn cái mình ký nó sẽ hoàn toàn khác.
Nhiều cụ bẩu " sao ko đọc kỹ" ? Nói thật với các cụ, cụ các cụ đọc cả ngày cũng méo hiểu hết nội dung đâu. 1 Cái hợp đồng mấy chục trang, chữ nhỏ liti, toàn thuật ngữ có tính khái quát cực cao. Hiểu vào mắt.
Chia sẻ để các cụ biết, mỗi hđ bảo hiểm NT, 2 năm đầu phí đóng Ngân hàng hưởng trọn vẹn. Từ năm thứ 3 bọn BH mới được hưởng. Tại sao bọn NH ko cố ép nhân viên bán ?. Mà bọn NV bán cứ cho được hưởng như Đại lý bảo hiểm thì chúng sẽ được hưởng 40-50% phí đóng năm đầu. Nghĩa là nếu mợ chủ thớt đóng 100tr/năm thì đứa bán nó khi hót xong, mợ chủ đặt bút ký, nó đút túi 50 triệu. Thế thì mợ muốn hứa gì nó chả hứa.
HĐBH có 2 chức năng: Bảo hiểm rủi ro và tích lũy. Sự kẹp kem này cực lợi hại để NV bảo hiểm đưa người mua vào mê hồn trận. Việc tốt nhất, đừng tranh cãi. Hãy né chúng như né hủi.
Ối thần linh ơi !!! Em tưởng 70% phí năm đầu như cụ nào nói trên đã là khủng khiếp rồi. Nếu như cụn nói... phí 2 năm đầu...mẹ ơi, ko cần dùng đến mông mà dùng đầu ngón chân
mà nghĩ cũng biết sản phẩm đó "ưu việt" ra sao rồi. Bảo sao Bank nào cũng sẵn sàng bán rẻ uy tín của mình để nhảy vào, bảo sao Bank sẵn sàng tặng em, khách hàng trung thành của nó, 1 năm phí....

Chỉnh sửa cuối:

adlama

Xe tải
Dân mình coi vai trò luật sư như **** ấy, trước khi ký hđ j các cụ nên thuê thằng Ls kinh tế nào đó review HĐ nhé.
Mất phí cho nó chút ít, cần sửa cái j bắt nó sửa theo ý mình hãy ký.

Như hiện tại toàn kiểu nó áp đặt sẵn hđ. Từ ngữ lắt léo khó hiểu. Người mua thua là cái chắc

adlama

Xe tải
Rõ ràng có sự cấu kết của BH và Ngân hàng. Bình thường nếu BH được gửi dưới dạng TK cũng đã có ăn rồi vì em đã nói là gần như ko dùng đến BH này vì chị đã có BH tốt rồi nhưng nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì cứ gửi vào coi như một khoản TK. Nhưng nó ăn thế này thì ăn dày quá, nó phải chịu quả báo có ngày, em thật.
Xin mợ, trách nó 1 trách mợ 10. Làm j có chuyện vừa tiết kiệm vừa đc bảo hiểm??!
Nó làm đc như thế mà free thì ai gửi tk làm j ??

luutu21

Xe buýt
Xin lỗi mợ, em thấy mợ cứ kêu bị BH và Bank cấu kết lừa. Vậy lúc ký giấy tờ mợ có đọc không? Giấy tờ mợ ký nó là gửi tiết kiệm hay hợp đồng BHNT? Nếu mợ đọc và vẫn ký thì đấy là do mợ chứ không ai lừa mợ cả. Kể cả mợ đóng tiền rồi mợ vẫn có 3 - 4 tuần để hủy hợp đồng và rút tiền về.

Thaoprohp

Xe tăng
Tôi hỏi các cụ là có mấy người đọc hết,và đàm bảo hiểu các điều khoản trong hợp đồng bảo hiểm ? Hay toàn là nv tư vấn - toàn là người quen biết qua các mối quan hệ này nọ - họ tư vấn cho mình theo kiểu tóm tắt những điều khoản có lợi ? Còn những điều cần lưu ý thì họ lờ tịt hoặc nói rất qua loa ?

Cho nên, nv tư vấn ko có tâm là các cụ nắm phần rủi ro cực kỳ cao.
Mà cái trò của bên bảo hiểm, họ đưa ra các chính sách bán hàng cho nv tư vấn cực cao, với nhiều chỉ tiêu cũng như quyền lợi ngất trời, du lịch và thưởng các loại cao vút... Tiền đâu ra để thưởng nhiều thế ? Chính là tiền phí bảo hiểm mà các cụ đóng vào để họ nuôi quân chứ đâu. Mà cái tỉ lệ chi phí này / phí bảo hiểm lại rất lớn. Vậy mới phát sinh ra nhiều hệ lụy đáng buồn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
2 năm trước em làm thủ tục vay bank 2T, em nói với nhân viên làm giúp anh quà cáp anh em làm hồ sơ theo thông lệ mấy đồng cứ nói anh để a gửi.
Nó ngâm hồ sơ rồi vòng vo, cuối cùng chúng nó bảo anh phải mua gói BH cùng khoản vay mới giải ngân, ko mua sếp em ko duyệt. Em ok cho làm hs xong xuôi, lăn tay các kiểu.

Ngày đến nhận tiền em yêu cầu đưa toàn hộ hồ sơ ra, em rút tất cả những tờ mình đã ký xé hết tại chỗ và tuyên bố dell thèm vay.
Mấy cái trò BH là em dị ứng vô cùng, lại còn ép thì phải cho chúng nó bài học.
Thật í, biết là nhân viên bị ép nhưng mà các bạn cũng chả dũng cảm đứng ra mà bật. Hẳn các bank lớn mà làm trò bẩn. Em đi bank nào cũng 1 đàn mời mua bảo hiểm, chị mua lợi này lợi kia, các kiểu, e muốn thủng màng nhĩ và muốn đấm vỡ mặt các bạn mời em
Nên ai gọi và ai mời e tuyên bố rõ "Muốn nói chuyện với tớ thì đừng mời mua bảo hiểm, vì ko ai có thể thuyết phục được đâu, vì em chả có kiến thức gì cả, em ngu dốt nên tốt nhất ko mua ạ"
Em thấy mn bảo là người mua dốt ko đọc kỹ hợp đồng nên có chuyện ko được bồi thường. Thế em nhận em dốt nên khỏi mua từ đầu luôn ạ. Lúc nào cũng nghe rất nhiều vấn đề về bảo hiểm nên cũng chán rồi ạ. Em chỉ thắc mắc là "Tại sao công ty cấp thẻ cho tư vấn viên hành nghề, xong lại đi bảo là "khách hàng gặp tư vấn viên ko có tâm nên ko tư vấn hết", nó đã đc cấp thẻ thì có nghĩ là đủ tư cách tư vấn và bán cho khách hàng", nói chung 1 vòng luẩn quẩn và vợ chồng em ko có ý định mua bảo hiểm ạ, có gì thì tự bỏ tiền ra lo cho bản thân chứ ko trông chờ bảo hiểm, với lại khi sao làm thủ tục cũng nhì nhằng lắm!

Demchinhhang.net

Xe container
Pru giờ có ứng dụng, vào đó xem kỹ càng và có NV được cấp Code tư vấn đàng hoàng, thường thì bọn muốn chốt nhanh là đội CTV tuyến N thiếu trình độ hoặc lương tâm thôi cụ.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Tôi hỏi các cụ là có mấy người đọc hết,và đàm bảo hiểu các điều khoản trong hợp đồng bảo hiểm ? Hay toàn là nv tư vấn - toàn là người quen biết qua các mối quan hệ này nọ - họ tư vấn cho mình theo kiểu tóm tắt những điều khoản có lợi ? Còn những điều cần lưu ý thì họ lờ tịt hoặc nói rất qua loa ?

Cho nên, nv tư vấn ko có tâm là các cụ nắm phần rủi ro cực kỳ cao.
Mà cái trò của bên bảo hiểm, họ đưa ra các chính sách bán hàng cho nv tư vấn cực cao, với nhiều chỉ tiêu cũng như quyền lợi ngất trời, du lịch và thưởng các loại cao vút... Tiền đâu ra để thưởng nhiều thế ? Chính là tiền phí bảo hiểm mà các cụ đóng vào để họ nuôi quân chứ đâu. Mà cái tỉ lệ chi phí này / phí bảo hiểm lại rất lớn. Vậy mới phát sinh ra nhiều hệ lụy đáng buồn.
Đúng rồi đấy mợ, chỉ vì mình tin người. Thêm vào nữa, mình cũng không có tham vọng gì lớn quá. Đi gửi TK là mạt hạng trong việc giữ tiền rồi, đến em BH gạ gửi TK mình cũng không màng đến lãi suất nữa. Vậy mà nó lợi dụng mình quá đáng, nếu nó nói đến phí thì đừng hòng mình gửi chứ ko nói gì đến phí 70%

emphailamsao

Xe tăng
Bên BHXH nhà nước thì nói ngược lại đấy ạ, họ vẫn tuyên truyền sức khỏe và tuổi thọ trung bình của toàn dân ngày một tăng lên, nếu vậy rõ ràng là rủi ro ngày một giảm đi vậy BHNT có thực sự cần không?
Theo cụ ngta toàn chết vì già thôi ah? Mà tuổi thọ tăng vẫn tăng nhưng tim mạch, gan phổi hay ung thư thì ko nói trước được đâu. Mua bh thì ko phải là lo cho bản thân mình, mà là lo cho người nhà mình khi mình có biến xấu đấy ah. Cái cần đắn đo là cty bh ở Việt Nam làm ăn đàng hoàng ko chứ ko phải bản chất của BHNT. Nó có từ lâu đời và phát triển mạnh ở bao nước rồi. Việt Nam mình đội tư vấn hay làm láo nên bị mang tiếng thôi.

BonnieBlue

Xe buýt
Theo cụ ngta toàn chết vì già thôi ah? Mà tuổi thọ tăng vẫn tăng nhưng tim mạch, gan phổi hay ung thư thì ko nói trước được đâu. Mua bh thì ko phải là lo cho bản thân mình, mà là lo cho người nhà mình khi mình có biến xấu đấy ah. Cái cần đắn đo là cty bh ở Việt Nam làm ăn đàng hoàng ko chứ ko phải bản chất của BHNT. Nó có từ lâu đời và phát triển mạnh ở bao nước rồi. Việt Nam mình đội tư vấn hay làm láo nên bị mang tiếng thôi.
Mua BHYT tự nguyện là được rồi cụ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Kinh nghiệm 1 thời làm bảo hiểm của em là đừng mua qua kênh ngân hàng vì đội bên đó bị ép chỉ tiêu rất dữ dội nên luôn tìm mọi cách để bán được với giá cao nhất chứ k phải là quyền lợi tốt nhất cho khách. Đến tầm khách cần thì khéo chả biến đi từ đời tám hoánh nào rồi. Cái này là vấn đề chung của ngành BHNT chứ k phải riêng của Prudential đâu

SanHoBien

Xe container
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
E đã từng bị người tư vấn BH lừa như thế rùi cụ :(

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Thế kiềng 3 chân khiến cho bảo hiểm nhân thọ ở VN nhiều điều tiếng:

- Khách hàng mua bảo hiểm: hơi thiếu kiến thức + ảo tưởng khi cho rằng, gửi bảo hiểm có thể kiếm lãi bằng gửi ngân hàng :)) Nếu vậy thì các ngân hàng phá sản sạch rồi. Nguyên lý bất di bất dịch là bạn chỉ được hưởng lãi thấp hơn đáng kể so với gửi ngân hàng, đổi lại bạn được sự an tâm là nếu có rủi ro gì thì được đền bù một khoản, vậy thôi. Cái nguyên lý cơ bản này mà không chịu hiểu, thì mất tiền có oan ? :))

- Công ty bảo hiểm: thiết kế hợp đồng cực phức tạp, cài cắm câu từ lắt léo :)) tuyển dụng cộng tác viên ồ ạt bất chấp chất lượng, chiến dịch marketing theo dạng "tao có nói dối đâu, chỉ là tao chỉ nói một nửa sự thật" :))

- Nhân viên bán bảo hiểm: khâu này là yếu nhất, chắc chỉ 5% là có tâm, còn 95% là ăn sổi, cố tình dụ khách ký HĐ thật nhanh chỉ để ăn hoa hồng, tư vấn theo dạng "chỉ nói 1 nửa sự thật", một cơ số còn cố tình lừa khách vào giọ..... gây tiếng xấu lan truyền.

Nói chung, cái sự phát triển bảo hiểm nhân thọ ở VN còn lắm gian truân. Người mua bảo hiểm chỉ còn cách nâng cao kiến thức, chấp nhận nguyên lý lãi suất Bảo hiểm đương nhiên thấp hơn nhiều so với gửi ngân hàng, khai báo trung thực, thì sẽ tăng xác suất bảo vệ bản thân khỏi tư vấn viên có ý xấu.

Taihoatu

Xe lăn
Nói chung ở xứ ta không nên chơi các thể loại bảo hiểm trừ mấy loại bắt buộc thôi,

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
em thấy ko mua bh mới là đánh bạc đấy cụ ah. Làm bao năm đến lúc ko may thì lấy hết số đó ra để chữa bệnh hoặc chẳng may đi sớm thì con nhỏ ai nuôi. Trừ việc tư vấn viên vớ vẩn dấu thông tin khiến khách hàng hiểu lầm thì em thấy càng nghèo càng phải mua bảo hiểm cho chắc ăn. Em mới đóng dc 4 năm, cũng chỉ mua dc cho mình thôi. Thật may là bản thân chưa phải dùng nó bao giờ, ko phải dùng cả đời càng tốt.
Đúng cụ nói cũng có cái đúng ạ. Em thấy ít tiền thì nên mua bảo hiểm nhất ạ. Còn có tiền thì ko thích thì ko mua ạ, vì có tiền lúc sao cũng tự lo được, và có tiền thì cũng ko thích khi bị sao phải khai này khai kia chuẩn bị các giấy tờ phải chuẩn mới được bảo hiểm. Nên bố mẹ em và em gái em có mua ạ và e bảo mua đi ạ!

Âu Dương

Xe hơi
Bảo hiểm đóng thì theo đến hết, mấy năm đầu mà rút thì trừ phí hết.