[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

Âu Dương

Xe hơi
Ko tiền đâu nó trả cho bank, cho nhân viên bán bảo hiểm. Triết khấu toàn 50%.
Lỗi lại bọn bán, nhất là bank tay ngang làm gì có tí kiến thức chứ ko phải bên cty bảo hiểm, mua thì đọc kỹ điều khoản. Trong vòng mấy chục ngày, ko thích có quyền hủy vì bất cứ lý do gì sẽ được hoàn tiền.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Chuẩn luôn cụ. Thật ra thì nhiều tư vấn viên Bảo hiểm chỉ tập trung hứa hẹn và nói những cái lợi , còn các điều khoản và quy định thì họ lờ tít đi. Khách mua BH mà không đọc kỹ là dính. Thậm chí một số trường hợp khi thu đủ phí hoạt động rồi, bên đại lý BH còn cố tình không thu phí để đẩy khách hàng vào chỗ vi phạm.
Bảo hiểm mà cặn kẽ ở mình chả bao giờ bán nổi, vì ai cũng muốn mình có lợi :)

Duongcongminh485

Đi bộ
tham gia bảo hiểm cũng cần tỉnh táo đọc kỹ các điểu khoản bác ah chứ lấy đc tiền của bọn đấy cũng k dễ dàng gì.

pooka

Xe container
Thật í, biết là nhân viên bị ép nhưng mà các bạn cũng chả dũng cảm đứng ra mà bật. Hẳn các bank lớn mà làm trò bẩn. Em đi bank nào cũng 1 đàn mời mua bảo hiểm, chị mua lợi này lợi kia, các kiểu, e muốn thủng màng nhĩ và muốn đấm vỡ mặt các bạn mời em
Nên ai gọi và ai mời e tuyên bố rõ "Muốn nói chuyện với tớ thì đừng mời mua bảo hiểm, vì ko ai có thể thuyết phục được đâu, vì em chả có kiến thức gì cả, em ngu dốt nên tốt nhất ko mua ạ"
Em thấy mn bảo là người mua dốt ko đọc kỹ hợp đồng nên có chuyện ko được bồi thường. Thế em nhận em dốt nên khỏi mua từ đầu luôn ạ. Lúc nào cũng nghe rất nhiều vấn đề về bảo hiểm nên cũng chán rồi ạ. Em chỉ thắc mắc là "Tại sao công ty cấp thẻ cho tư vấn viên hành nghề, xong lại đi bảo là "khách hàng gặp tư vấn viên ko có tâm nên ko tư vấn hết", nó đã đc cấp thẻ thì có nghĩ là đủ tư cách tư vấn và bán cho khách hàng", nói chung 1 vòng luẩn quẩn và vợ chồng em ko có ý định mua bảo hiểm ạ, có gì thì tự bỏ tiền ra lo cho bản thân chứ ko trông chờ bảo hiểm, với lại khi sao làm thủ tục cũng nhì nhằng lắm!
Không hẳn là không thể hiểu, mà là đọc kỹ điều luật BH sẽ hay có 2 khả năng: Một là khó hiểu quá, thấy nó có những điều mập mờ. Hai là hiểu rõ và thấy khó mà lấy tiền khi có rủi ro vì các điều khoản chặt tới mức gài bẫy nhiều tình huống, nên khách hàng không dám mua nữa. Vì vậy các tư vấn viên BH mới có kiểu chỉ nói cái hay mà lờ đi những điều khoản khắt khe được in bằng các dòng chữ nhỏ tẹo. KKK
Bảo hiểm mà cặn kẽ ở mình chả bao giờ bán nổi, vì ai cũng muốn mình có lợi :)

Nine

Xe điện
Nhân viên môi giới có thể đc 30% tới 65% phí bh năm đầu hoặc hơn tùy vào doanh thu mợ ạ. Em có biết hai vợ ck 1 nhà đi làm đc 65%. Em cũng bị như mợ 1 lần. Đến lúc nhận hợp đồng thì đọc mới thấy ngu. Em bỏ luôn hơn 20tr vì càng đóng tiếp càng mất thêm thôi. Ví dụ như đóng 5 năm liên tiếp là được tặng quà thì nó cũng trừ vào tiền mình đóng thôi.
Đấy là vì cụ đang tư duy theo hướng đầu tư chứ không phải hướng bảo hiểm.
BHNT đóng phải trên 10 năm mới gọi là hòa tiền.

Nine

Xe điện
tham gia bảo hiểm cũng cần tỉnh táo đọc kỹ các điểu khoản bác ah chứ lấy đc tiền của bọn đấy cũng k dễ dàng gì.
Nick đi bộ vào nói linh tinh quá. Chơi trên này nói là phải có căn cứ chứ không nói linh tinh được đâu

cdcn

Xe điện
Nó không ghi về phí bảo hiểm cụ ạ. Giờ giải tán thì nó cũng lừa của mình mấy chục triệu rồi. Có lẽ em sẽ loa loa lên để nó ăn của em cũng khó mà nuốt trôi
Cụ về đọc lại hợp đồng đi, em đoán thế nào cũng có điều khoản trong thời gian X,Y, Z nào đó, nếu cụ chấm dứt hợp đồng thì phần cụ được hưởng sẽ tương ứng. Nếu chấm dứt sớm thì gần như mất luôn số tiền đã đóng, vì % thu về thường rất thấp. Cái này là tiên trách kỷ thôi cụ ơi!

Nine

Xe điện
Dân mình coi vai trò luật sư như **** ấy, trước khi ký hđ j các cụ nên thuê thằng Ls kinh tế nào đó review HĐ nhé.
Mất phí cho nó chút ít, cần sửa cái j bắt nó sửa theo ý mình hãy ký.

Như hiện tại toàn kiểu nó áp đặt sẵn hđ. Từ ngữ lắt léo khó hiểu. Người mua thua là cái chắc
Để sửa được hợp đồng thì mệnh giá phải cực to hoặc người được BH phải cực VIP BH họ mới sửa. Nói chung là nhiều cụ không hiểu gì về BH nên lâu lâu lại có cái thớt em bị bảo hiểm lừa

tranmanhha

Xe điện
em thấy ko mua bh mới là đánh bạc đấy cụ ah. Làm bao năm đến lúc ko may thì lấy hết số đó ra để chữa bệnh hoặc chẳng may đi sớm thì con nhỏ ai nuôi. Trừ việc tư vấn viên vớ vẩn dấu thông tin khiến khách hàng hiểu lầm thì em thấy càng nghèo càng phải mua bảo hiểm cho chắc ăn. Em mới đóng dc 4 năm, cũng chỉ mua dc cho mình thôi. Thật may là bản thân chưa phải dùng nó bao giờ, ko phải dùng cả đời càng tốt.
Khi ốm đau bệnh tật thì mới thấy BH có tác dụng.
Nghèo vừa vừa thì nên mua.
Nghèo quá thì chả có tiền mà mua.
Giàu quá thì chả cần mua làm gì.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu mua bảo hiểm, duy nhất chỉ gói bảo hiểm y tế và cầu mong mình ko phải dùng đến nó.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Đúng cụ nói cũng có cái đúng ạ. Em thấy ít tiền thì nên mua bảo hiểm nhất ạ. Còn có tiền thì ko thích thì ko mua ạ, vì có tiền lúc sao cũng tự lo được, và có tiền thì cũng ko thích khi bị sao phải khai này khai kia chuẩn bị các giấy tờ phải chuẩn mới được bảo hiểm. Nên bố mẹ em và em gái em có mua ạ và e bảo mua đi ạ!
Đúng như mợ nói:
+ em có mỗi 500 triệu tổng tài sản, nên em mua BH để nếu ốm nặng hay tèo thì con em vẫn còn nhà ở và tiền đóng học.
+ Cụ mợ nào đó có 10 tỷ tài sản thì chả cần BH cũng một phát bay sang Pháp hay Singapo chữa bệnh được ngay.
* Em đã gặp người đóng vào BH mỗi năm hơn 500 triệu phí để bảo vệ với mệnh giá hơn 40 tỷ.
Và câu chuyện chọn BH hay tự lo nó là lựa chọn của mỗi cá nhân; còn BH nó khẳng định giá trị ở các nước phát triển rất lâu rồi; vấn đề con người ở Việt Nam thì còn nhiều cái để nói - các cụ thấy ở mọi lĩnh vực như quân đội, công an, y tế, giáo dục,...có người vẫn đang cố ý làm sai và trả giá đấy thôi !

Chỉnh sửa cuối:
E mà không tỉnh thì e dính với tụi này từ năm 2001, sau khi đọc qua các điều khoản HĐ thì e rút lại tiền ngay và luôn.
Đa số cảm thấy bị lừa vì tin lời nhân viên tư vấn, hợp đồng thì họ soạn rất dài, không hiểu để chp chặt chẽ hay để cho người ta ngại đọc mà ký bừa nữa.
Nhưng từ sau năm 2001 ấy thì tất cả những ai, kể cả người thân lẫn bạn bè e đều dẹp sang một bên, block số ĐT nếu họ làm TVBH.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi Prudential mới vào VN (hình như cuối 9x) nhà cháu có thèng e chơi khá thân vào đầu quân cho đội này. Ông ẻm suốt ngày đến gạ nhà cháu mua BH gói 15 năm để sau này lĩnh 1 cục đầu tư cho F1 học hành, nhà cháu kiên quyết không mua. Nhưng ô anh trong nhà lại mua, chả hiểu mỗi tháng cộp bao nhiêu xèng mà sau 10 năm, lúc ông ấy thu về 1 cục, bố cháu dùng toàn bộ số tiền mua cái máy ảnh Canon xịn xò nhất lúc đấy (tất tần tật cả lens,flash...70 củ). :))

Xedapdien2016

Xe hơi
Để sửa được hợp đồng thì mệnh giá phải cực to hoặc người được BH phải cực VIP BH họ mới sửa. Nói chung là nhiều cụ không hiểu gì về BH nên lâu lâu lại có cái thớt em bị bảo hiểm lừa
Hợp đồng bảo hiểm là dạng hợp đồng mẫu, được đăng ký với Bộ Tài Chính nên k có ngoại lệ nào được sửa cụ nhé! 3 tài liệu công ty BH phải được Bộ TC phê duyệt khi ra sản phẩm là Tài liệu bán hàng (minh hoạ), quy tắc điều khoản (quy định các loại phí, các quyền lợi, các quy trình bồi thường, các loại trừ ...) Và biểu phí. Các thông tin này phải được niêm yết công khai trên website của công ty.

Xedapdien2016

Xe hơi
Vì vậy các tư vấn viên BH mới có kiểu chỉ nói cái hay mà lờ đi những điều khoản khắt khe được in bằng các dòng chữ nhỏ tẹo. KKK
Luật quy định tài liệu bán hàng và hợp đồng phải sử dụng font chữ 12 cụ nhé. Cụ thấy công ty nào vi phạm có thể báo Cục Giám sát Bảo hiểm, Bộ Tài chính

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vừa đọc còm của mợ ở thớt khác . Suy nghĩ ngây thơ như thế thảo nào bị bảo hiểm "Lừa" là phải.
Em phăn tý:))

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E mua của bọn gì liên kêt Tech do e nv mời nhiều quá ngại, giờ tech k hợp tác với bọn nó nữa, e nv kia nghỉ, e tới làm thủ tục e ấy gây khó dễ đủ kiểu. Nói chung k nên mua của mấy e ngân hàng liên kết các cụ ạ

Xedapdien2016

Xe hơi
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
Chia buồn cùng cụ. Em nghĩ cụ có thể mang Hợp đồng ra đọc kỹ lại sẽ có hết thông tin mức phí hàng năm, tỷ lệ chi phí từng năm, giá trị hoàn lại từng năm (nếu mình dừng hợp đồng trước thời hạn) và số tiền bảo hiểm. Tin mừng là với mức phí 30 triệu 1 năm, số tiền bảo hiểm em đoán tầm 1 tỷ, nghĩa là nếu rủi ro xảy ra, cụ có thể nhận đc bồi thường 1 tỷ.
À, nhưng trước tiên mình cần phân biệt tiết kiệm và bảo hiểm đã ạ

xukthal.

Xe lăn