[Funland] Em bị Prudential lừa. Cảnh báo để các cụ mợ không bị lừa như em

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Phí hàng năm là bao nhiêu vậy cụ?
Mẹ nó SN 1993 mua gói 20 triệu/ năm, kèm cái thẻ của bé con mỗi năm có 2 triệu cho đến tận 18 tuổi không tăng phí (mua ngay khi sinh năm 2020)

BonnieBlue

Xe buýt
Tư vấn các bác trên OF nói riêng, hoặc nói chung là tất cả các Khách hàng em tư vấn, mọi nội dung em thường nhắn đầy đủ vào inbox của diễn đàn hoặc tiện nhất là zalo!!! Và luôn nhắn chốt 1 câu là: những gì em đã nhắn với Anh/chị thì khi ký vay sẽ y như vậy, ko phát sinh, ko thay đổi, ko thêm bớt!!! Ko kiểu lấp lửng, dẫn dụ khách hàng rồi đến phút 90 ký vay mới show ra điều nọ khoản kia

Có người nói: tư vấn rõ ràng, thật thế thì mất khách! Đúng, em hiểu là việc tư vấn ngay từ đầu quá rõ ràng, quá đầy đủ thông tin, thì khách so sánh thấy Bên em ko tốt bằng 1 offer của bên nào đó chẳng hạn, thì sẽ next em luôn hoặc xếp em vào phương án dự phòng thứ 1,2,3

Nhưng bù lại, em thấy thoải mái cho cả em và khách! Quá trình trước, trong và sau vay, đều hài hoà, dễ chịu, vì mọi thông tin đã thông suốt, rõ ràng từ đầu!
Em đánh dấu nhé :)

BonnieBlue

Xe buýt
Mẹ nó SN 1993 mua gói 20 triệu/ năm, kèm cái thẻ của bé con mỗi năm có 2 triệu cho đến tận 18 tuổi không tăng phí (mua ngay khi sinh năm 2020)
Bạn ấy đã quyết toán chưa? 2 triệu/năm thì BH họ đâu trả chi phí nội trú cao thế?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
em xem của mấy hãng rồi, thường sau 15 năm là hòa vốn
Cụ nên mở thực tế từng HĐ, từng bảng tính dòng tiền kèm theo, ko nghe tư vấn nói, họ bỏ qua và lấp liếm hết, nếu đc cụ nhờ ai đó từng làm BHNT nghỉ rồi, họ ngồi họ bóc ra thì thấy ngay. Như nhiều cụ ở trên có nói là có phần phí bảo hiểm mà người mua phải nộp và nó trích luôn trong số tiền hàng tháng câc cụ nộp, số tiền này tư vấn ko bao giờ nói.

BonnieBlue

Xe buýt
Cụ nên mở thực tế từng HĐ, từng bảng tính dòng tiền kèm theo, ko nghe tư vấn nói, họ bỏ qua và lấp liếm hết, nếu đc cụ nhờ ai đó từng làm BHNT nghỉ rồi, họ ngồi họ bóc ra thì thấy ngay. Như nhiều cụ ở trên có nói là có phần phí bảo hiểm mà người mua phải nộp và nó trích luôn trong số tiền hàng tháng câc cụ nộp, số tiền này tư vấn ko bao giờ nói.
Thường là thế, ai đọc kỹ hỏi thì mới trả lời, mà có trả lời thì cũng rất qua loa, gặp đúng em các TV viên loại bảo hiểm đóng phí 15 năm hưởng 99 năm chạy mất dép :D

smallcarvn

Xe buýt
Nhiều cụ kêu không đọc kỹ điều khoản nhưng ngôn từ việt nam thì có thể hiểu được theo nhiều nghĩa. BHNT có cả đội chỉ ăn với làm điều khoản, khi có việc mà lôi điều khoản ra thì khách hàng kiểu gì chả thua, khi các cụ yêu cầu BHNT chi trả khoản tiền lớn thì các cụ mới nhấy nhục, tiền đã vào túi anh thì hãy đợi đấy nhé. BHNT mà ngon thì khách tự nguyện tìm đến như BHYT ý, cần gì phải chào mời như đa cấp. Đây là ý kiến cá nhân của tôi và tôi cũng không có nhu cầu phản biện nên các bác sale BHNT cũng không cần reply comment của tôi.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Thường là thế, ai đọc kỹ hỏi thì mới trả lời, mà có trả lời thì cũng rất qua loa, gặp đúng em các TV viên loại bảo hiểm đóng phí 15 năm hưởng 99 năm chạy mất dép :D
Nếu mua BHNT chỉ với mục đích bảo hiểm thì ok, còn nếu cứ nghĩ hết thời gian đóng mà đc nhận lại đủ số tiền đã đóng thì gần như ko có sản phẩm nào (có thể e chưa biết).

vjtcon

Xe điện
Việc tham gia hay không là quyền của mỗi người. Còn kết luận : "Ko bao giờ có chuyện hết hạn HĐ các CCCM lấy đc tiền đã đóng về đâu,..." là nói tầm bậy
- Các nv bhiem nhân thọ đọc xong chắc cười rụng cả rốn cụ ơi :D

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Nhiều cụ kêu không đọc kỹ điều khoản nhưng ngôn từ việt nam thì có thể hiểu được theo nhiều nghĩa. BHNT có cả đội chỉ ăn với làm điều khoản, khi có việc mà lôi điều khoản ra thì khách hàng kiểu gì chả thua, khi các cụ yêu cầu BHNT chi trả khoản tiền lớn thì các cụ mới nhấy nhục, tiền đã vào túi anh thì hãy đợi đấy nhé. BHNT mà ngon thì khách tự nguyện tìm đến như BHYT ý, cần gì phải chào mời như đa cấp. Đây là ý kiến cá nhân của tôi và tôi cũng không có nhu cầu phản biện nên các bác sale BHNT cũng không cần reply comment của tôi.
Bây giờ BHNT còn khốn nạn hơn nữa khi kết hợp với Bank cụ ạ, với những khách của bank gửi tiết kiệm thì họ mời, dụ dỗ, lôi kéo, còn khách mua hay ko thì ko ép đc, nhưng với khách vay tiền của bank mới nhục, lúc làm hồ sơ thì n.viên bank cứ làm bình thường, nhưng đến khi sát nút thời gian giải ngân thì n.viên bank sẽ lòi ngay ra cái HĐ BHNT với kiểu ko mua hồ sơ sẽ lâu hơn, sẽ vướng chỗ này chỗ kia, cần thêm giấy tờ lọ chai, mua thì hưởng lãi xuất ưu đãi lọ chai. Với khách vay bank mà đến sát nút n.viên bank lòi ra vài yêu cầu như thế rất khó từ chối.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ BHNT còn khốn nạn hơn nữa khi kết hợp với Bank cụ ạ, với những khách của bank gửi tiết kiệm thì họ mời, dụ dỗ, lôi kéo, còn khách mua hay ko thì ko ép đc, nhưng với khách vay tiền của bank mới nhục, lúc làm hồ sơ thì n.viên bank cứ làm bình thường, nhưng đến khi sát nút thời gian giải ngân thì n.viên bank sẽ lòi ngay ra cái HĐ BHNT với kiểu ko mua hồ sơ sẽ lâu hơn, sẽ vướng chỗ này chỗ kia, cần thêm giấy tờ lọ chai, mua thì hưởng lãi xuất ưu đãi lọ chai. Với khách vay bank mà đến sát nút n.viên bank lòi ra vài yêu cầu như thế rất khó từ chối.
Bank chơi trò này hơi thất đức cụ nhỉ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Bank chơi trò này hơi thất đức cụ nhỉ.
Bọn bên bank thì leo lẻo ko ép, N.Hàng NN cũng chỉ đạo ko đc ép, nhưng dưới n.viên bank vẫn phải làm, thậm chí rất nhiều bank đã nhận ứng trước từ BHNT rồi nên ko làm ko đc.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em note lại để đọc vì bảo hiểm cũng mời em suốt ngày.

dpl

Xe lăn
Em ấm ức vì bị Prudential lừa và muốn cảnh báo để các cụ đừng bị lừa như em. Số là năm ngoái em ra SEAbank gửi món tiết kiệm còm. Có con bé cứ xoắn xuýt bảo chị gửi vào bảo hiểm Prudential. Em vốn đã ác cảm với Prudential vì trước đã một lần mua bảo hiểm cho bé con nhưng cuối cùng là chả thấy lợi lộc gì, chỉ thấy thiệt. Lần này em lại rơi vào bẫy ngọt của Prudential. Đại khái nó bảo chị có tiền nhàn rỗi thì gửi vào bảo hiểm Prudential, vừa như món tiết kiệm, lại được bảo hiểm khi rủi ro. Đại khái em đã nghi nghi vì thấy nó cứ liến láu không đưa ra điều khoản rõ ràng nhưng nghĩ ít nhất thì mình cũng vẫn lấy được khoản tiền tiết kiệm, coi như cho nó tiền lãi, bù lại có thể sử dụng lúc ốm đau (nó cũng chỉ chi tiền phòng 400k.ngày thôi). Mà thực ra em cũng ko nghĩ là sẽ dùng đến khoản này vì em cũng có BHYT tốt rồi.

Em ngu ở chỗ không hỏi kỹ điều khoản. Năm nay nó lại thu phí, mỗi năm gần 30 tr. Xem lại khoản năm trước thì chỉ còn hơn 6 tr. Hỏi thì giờ nó mới nói là riêng phí bảo hiểm là 70%. Mà cái này nó ko ghi trong HĐ bảo hiểm. Em thấy bọn Pru lập lờ đánh lận con đen và đã lừa em một quả ngoạn mục. Em dùng thớt này đưa lời cảnh báo các cụ mợ cảnh giác với các thủ đoạn lừa đảo của Pru. Bọn nó ăn được tiền của em thì em cũng nguyền rủa bọn nó suốt đời.
Y hệt vợ e giao dịch ở VIB cũng tn
Nên giờ 5 năm rồi vẫn phải theo ko thì mất :))

dpl

Xe lăn
Bọn bảo hiểm thực chất là kinh doanh doanh tâm lý, mà cái món tâm lý này thì chị em hay dính chưởng nhất .
Vợ em học đòi làm CTV để được mua giảm giá, đi nghe chúng nó tẩy não vài bữa về thì nhìn đâu cũng thấy bệnh, nhìn đâu cũng thấy tai nạn, rủi ro. EM mắng cho 1 trận cấm tiệt luôn rồi cũng nói luôn cái vụ CTV khác gì đa cấp là khách hàng của chúng nó chứ CTV méo gì. Có bán dc cho ai đâu toàn bán cho CTV
Nên Mannulife tuyển liên tục :))

Thainguyen6996

Xe tải
Trong 30 ngày đầu nếu không đồng ý có thể hủy.

Cái này tôi cũng dính 1 lần, nhưng nhanh tay hủy hợp đồng đòi lại tiền.
E cũng 1 lần bị người quen mời mua bh. Vì nể nang e tặc lưỡi cứ đưa tiền rồi đến lúc hết thời hạn 1 tháng mình sẽ ko ký và đòi lại tiền .... Nhưng đến lúc đó tiền mình nv bán bh đã nộp vào c ty rồi lên bọn bên công ty nó lật mặt gây khó dễ cho mình ... Cuối cùng e phải nhờ q hệ mới đòi nhanh đc đấy...

Ghét kiểu làm việc của ngân hảng, cứ vì phí dịch vụ mà ép nhân viên tư vấn đủ kiểu để đạt mục đích, ngưòi mua đôi lúc vì nể, cả tin sau này mang ấm ức trong người.

Thainguyen6996

Xe tải
Bảo hiểm mà ko lập lờ thì bán thế quái nào dc, nên nó mới chơi trò hợp tác với Ngân hàng, để đổ vấy cho Nh. Hoa hồng là 40% trở lên phí năm đầu cụ nộp cho NH đó.
E là kh quen của TCB lên thỉnh thoảng vẫn đc các bạn NV chăm sóc chia sẻ vấn đề này nhiệt tình lắm ...hiiiii

Thainguyen6996

Xe tải
Chắc cụ ít giao dịch trực tiếp tại quầy của Bank nên khó hiểu thôi. Bank vốn rất có uy tín với dân Việt vì đa số mọi người choáng ngợp với quy mô tài sản của nó, mấy lần sập lại được Nhà nước đứng ra đỡ (lấy tiền thuế của dân) nên càng tin nó tợn. Ko thiếu những vụ cán bộ giao dịch của Bank lợi dụng cái này để lừa đảo rồi (ký khống chứng từ, giả mạo chữ ký...). Cụ gõ goo là ra cả đống.

Vụ của mợ chủ theo em đoán là chiêu "lừa" kinh điển của Bank. Khách đến giao dịch nhiều lần, quen mặt nhau....rồi nghĩ bank to thế phải làm ăn uy tín, ai lại đi lừa mấy đồng lẻ của mình ...bla...bla. Thế là, NV bank đó cố tình để khách hàng hiểu lầm BHNT mà họ ký chỉ là một sản phẩm tiết kiệm của Bank, kiểu như tiết kiệm An Sinh Lộc, Con Ông Vàng...gì đó. Bank nào chẳng có sản phẩm tiết kiệm tích lũy. Khách quen thì có khi ký sẵn giấy, sau đó nhân viên bank điền thông tin sau nhiều lắm. Mợ chủ nghe bảo sản phẩm tiết kiệm thì ký thôi, ai ngờ nó là BHNT với mức phí bảo hiểm là 24 triệu/năm, nộp 30 trệu vào tiết kiệm, nó thiến mất còn 6 triệu, năm nay nó bắt nộp thêm vào cho đủ để thu phí thường niên thôi.

Như vậy tính là lừa đảo ko sai, nhưng ko phải BH lừa mà là Bank lừa. Công ty BH tính là đồng phạm vì chắc chắn nó biết nhưng lờ đi, ko thèm gọi điện xác nhận thông tin trên phiếu điều tra/ khai thông tin. Nếu nó gọi xác nhận thì mợ chủ sẽ tỉnh ra ngay và biết đó ko phải là tiết kiệm ngân hàng thì sẽ hủy.

Giờ đang có thêm vụ lừa mua Trái phiếu doanh nghiệp lãi suất cao đấy. Mồm thì nói bank bảo lãnh thanh toán nhưng mập mờ ko nói bảo lãnh cho ai, phạm vi đến đâu, điều kiện đi kèm.... Bà con lại như mua nhầm BHNT thôi, cứ thấy "bank bảo lãnh" là yên tâm nộp tiền.

Em từng làm bank, cũng có tí chức sắc nhưng nói kiểu này vài lần là em thấy ngượng, đỏ hết cả mông. Nên bị đá bay ra ngoài, biết số ko làm giàu nổi, chịu khó nhặt bạc lẻ thôi. Nói chung, mất tiền đó tính toán sai thì chỉ tiếc thôi, nhưng mất tiền kiểu này là mất cả niềm tin. Niềm tin sụp đổ nó đau và thấm lâu lắm. Em đảm bảo mợ chủ sẽ ko bao giờ quay lại bank đó nữa và sẽ khuyên người quen của mình tẩy chay nó. Đó đó, ở post trước em có nói bank bán rẻ uy tín của mình là vì vậy.
Vừa rồi chính vì tin tưởng ko tìm hiểu kỹ mà e cũng bị nv TCB lừa mua trái phiếu kiểu như cụ nói... sau đó e phải cắn răng bán lỗ để lấy tiền ra... Nghĩ vẫn cay...

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Bạn ấy đã quyết toán chưa? 2 triệu/năm thì BH họ đâu trả chi phí nội trú cao thế?
Đây là cháu em nó điều trị từ lúc mấy tháng tuổi, giờ nó hơn 2 tuổi rồi ạ ! Và từ khi tròn 1 tuổi may mắn không phải đi viện lần nào nữa.
Cụ vào BV khoa S Quốc tế BV Nhi TƯ, hay Vinmec sẽ thấy những người có thẻ họ được bộ phận đón tiếp và hỗ trợ thủ tục bảo lãnh ngay từ lúc vào viện, ra viện có hồ sơ sẵn chỉ việc ký xong là về.
Nhà em cũng đang có mỗi người một thẻ như vậy, nhưng may chưa ai phải dùng đến lần nào (nhà em có đủ 4/4 người BHYT bắt buộc, vẫn dự phòng thêm gói cao cấp để dự phòng những mục BHYT không chi trả)

Mr.Alo

Xe lăn
Cái món bảo hiểm này phải gặp tư vấn có tâm chứ hiểm được nó khoai phết , pru nó là đầu bảng về đầu tư , nghe bọn nó chém lãi các kiểu mà phi vào lại vỡ mồm :)