[Funland] E quất CRV đang giảm giá bây giờ có ổn không cccm?

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Cụ thử nghĩ xem con San máy dầu có gì vượt trội so với con Santafe máy xăng không ? Cứ gà cùng 1 mẹ so với nhau đi đã, xong rồi ra hẵng so xem nó có vượt trội hẳn so với các dòng xe khác trong tầm giá hay không ?
Máy dầu khá kén khách, do dầu hôi, máy chạy rung và ồn, máy dầu chỉ có sức kéo khỏe nhưng khả năng tăng tốc kém ( dân gian gọi là độ bốc kém )....không nhiều người thích chạy máy dầu ( trừ dân kinh doanh, chạy xe dịch vụ). Chưa kể, nhà có gara riêng mà để xe trong gara kín thì ôi thôi, mùi hôi dầu lan khắp nhà....:))

Con Santafe về chiều cao gầm xe ( khoảng sáng gầm xe) thấp hơn cả CR-V nhé. Còn về ống xả đuôi xe thì San có 1 ống xả lệch bên phải, còn CR-V có ống xả kép bố trí cân đối 2 bên đuôi xe. Về tiêu chí thẩm mỹ thì cách bố trí ống xả CR-V nhìn đẹp mắt hơn. Con San máy xăng có công suất 178 mã, trong khi công suất CR-V là 188 mã ( không so San máy dầu với CR-V máy xăng ).
Còn nói San trội hơn thì khi xét từng tiêu chí phải không có tiêu chí nào kém hơn đối thủ.....đó mới là trội hơn. :D

Còn con Pajero Sport chả có gì nổi trội cả, toàn "lặn trội" thôi....haha....Ngoài máy dầu hôi, chạy rung, ồn....nhìn kiểu dáng nó hẹp ngang và cao chon von ...trông không cân đối ( nhất là nhìn từ phía sau xe ), ống xả xe rất xấu ...Ngoại thất con xe này còn lâu mới có thể so với Ford Everest.. :D
Về santafe: cụ chê máy dầu chứ em thấy nó vượt trội so với xăng, về mùi hôi thực sự em ko cảm nhận được mùi như các cụ tả, chỉ có mùi da nội thất thì mãi ko hết
về tiếng ồn máy dầu các cụ thấy sao chứ em lại thích khi cái tiếng dìn dìn từ động cơ, cảm giác nó như nhịp tim của xe á, phấn khích
về độ tiết kiệm, chi phí bảo dưỡng, độ bền máy dầu santafe thì hơn hẳn máy xăng, mạnh hơn nữa
còn về độ bốc thì em cũng chạy crv rồi, em ko có đạp lút cán nên ko rõ là máy xăng bốc hơn, mức độ tăng tốc thế nào, nhưng khi chạy tàng tàng em thấy nó cũng như nhau thôi à
về ngoại hình em ko so vì tuỳ mắt mỗi người nhìn 1 kiểu
về option santafe xe hàn thì vượt trội không thiếu gì trên đời

à thêm nữa CRV hàng ghế thứ 3 coi như có cho đẹp, chứ ngồi tầm 1h là biết mặt nhau ngay

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Ở VN : xe bán chạy chưa chắc đã là xe tốt, xe bán kém chưa chắc đã là xe không tốt.

Có nhiều con xe luôn nằm TOP bán chạy nhất ...năm này qua năm khác, nhưng nó không bao giờ có thể là con xe chất lượng được. Ví dụ : con Toy Vios, con Mit Expander....:))
dân ta vẫn chỉ quan tâm tới tổng hoà của 2 yếu tô sau khi chọn xe là rẻ là tiêu chi đầu tiên
sau đó tới độ bền, vì thế các con kia mới sống được
nhiều con xe tốt nhưng đắt một tý: Civic, Accord, Altis ( bán chạy nhất TG thì ở VN lại ế) đều là xe tốt nhưng đang thở ô xi hết lượt do đắt

TN1805

Xe điện
Về santafe: cụ chê máy dầu chứ em thấy nó vượt trội so với xăng, về mùi hôi thực sự em ko cảm nhận được mùi như các cụ tả, chỉ có mùi da nội thất thì mãi ko hết
về tiếng ồn máy dầu các cụ thấy sao chứ em lại thích khi cái tiếng dìn dìn từ động cơ, cảm giác nó như nhịp tim của xe á, phấn khích
về độ tiết kiệm, chi phí bảo dưỡng, độ bền máy dầu santafe thì hơn hẳn máy xăng, mạnh hơn nữa
còn về độ bốc thì em cũng chạy crv rồi, em ko có đạp lút cán nên ko rõ là máy xăng bốc hơn, mức độ tăng tốc thế nào, nhưng khi chạy tàng tàng em thấy nó cũng như nhau thôi à

à thêm nữa CRV hàng ghế thứ 3 coi như có cho đẹp, chứ ngồi tầm 1h là biết mặt nhau ngay
Tôi đã nói rất nhiều lần trong thớt này: CR-V không bốc máy, khả năng tăng tốc kém. Hàng ghế thứ 3 chỉ dùng khi thực sự bí và đi cự ly ngắn...không nên dùng, vì ngồi rất khó chịu. CR-V không phù hợp với người đam mê tốc độ, CR-V không phù hợp đi đường OFF-ROAD.

Cụ nói gì thì nói. Một chân lý hiển nhiên là : xe máy dầu thì máy chạy rung, ồn, có mùi dầu ( mà mùi dầu thì nó hôi là cái chắc....trừ 1 số rất ít người thích ngửi mùi dầu hôi....nó rất độc và hại cho phổi người đấy...:D), và máy dầu không thể bốc bằng máy xăng cùng công suất. Máy dầu sở dĩ các xe khách, xe tải hay dùng vì chạy bền bỉ, sức kéo khỏe.
Ở VN gia dầu rẻ hơn xăng nên nhiều người chọn xe máy dầu cho nhu cầu đi nhiều để đỡ chi phí nhiên liệu. Nhưng ở Mỹ giá dầu Diesel cao hơn giá xăng nên hầu như xe gia đình dân Mỹ sử dụng, kể cả những con xe to, cũng máy xăng hết.

P/S: Santafe cũng có hàng ghế thứ 3 chật ( tuy rộng hơn CR-V 1 chút), tôi cũng đã sử dụng Santafe nên biết rất rõ. Nói chung cũng không nên dùng hàng ghế thứ 3 Santafe, vì sẽ hết không gian cốp sau, chỉ nên dùng khi quá bí...và đi cự ly ngắn. Xe 7 chỗ đích thực phải là con Kia Carnival, Hyundai Sedona, hay Ford Explorer....

Chỉnh sửa cuối:

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Xin phép trả lời trên quan điểm cá nhân với cụ chủ thớt. Là nhà cháu thì không và chưa. Còn xuống nữa, tầm tháng 7 âm cháu mua. Giờ cứ grab đi bia cho lành.

HI_CLASS

Xe điện
Tôi đã nói rất nhiều lần trong thớt này: CR-V không bốc máy, khả năng tăng tốc kém. Hàng ghế thứ 3 chỉ dùng khi thực sự bí và đi cự ly ngắn...không nên dùng, vì ngồi rất khó chịu. CR-V không phù hợp với người đam mê tốc độ, CR-V không phù hợp đi đường OFF-ROAD.

Cụ nói gì thì nói. Một chân lý hiển nhiên là : xe máy dầu thì máy chạy rung, ồn, có mùi dầu ( mà mùi dầu thì nó hôi là cái chắc....trừ 1 số rất ít người thích ngửi mùi dầu hôi....nó rất độc và hại cho phổi người đấy...:D), và máy dầu không thể bốc bằng máy xăng cùng công suất. Máy dầu sở dĩ các xe khách, xe tải hay dùng vì chạy bền bỉ, sức kéo khỏe.
Ở VN gia dầu rẻ hơn xăng nên nhiều người chọn xe máy dầu cho nhu cầu đi nhiều để đỡ chi phí nhiên liệu. Nhưng ở Mỹ giá dầu Diesel cao hơn giá xăng nên hầu như xe gia đình dân Mỹ sử dụng, kể cả những con xe to, cũng máy xăng hết.

P/S: Santafe cũng có hàng ghế thứ 3 chật ( tuy rộng hơn CR-V 1 chút), tôi cũng đã sử dụng Santafe nên biết rất rõ. Nói chung cũng không nên dùng hàng ghế thứ 3 Santafe, vì sẽ hết không gian cốp sau, chỉ nên dùng khi quá bí...và đi cự ly ngắn. Xe 7 chỗ đích thực phải là con Kia Carnival, Hyundai Sedona, hay Ford Explorer....
Sao lại có xe Hyundai Sedona?

Lipbup

Xe hơi
Chẳng giấu gì cccm, đợt này công việc làm ăn cũng phất e quyết tâm đổi con sedan lên CRV cho rộng rãi, gầm cao đi lại cũng sướng. E thì thấy CRV hợp mắt, hợp với độ tuổi mà xe Nhật cũng là ưu điểm. Còn những cái khác e đang xem xét. Ví dụ cái an toàn chủ động Sensing xem quảng cáo cũng thấy hay ho, cccm nào trải nghiệm rồi review giúp e phát. Động cơ 1.5 turbo có tiết kiệm xăng không ạ, full tải có yếu không?

Sở dĩ hỏi cccm vì tháng 5 này, e thấy Hòn Đá đang miễn 100% lệ phí trước bạ, thêm cái Bảo hiểm thân vỏ 1 năm và tặng thêm phụ kiện này nọ nữa, tính ra cũng tiết kiệm được hơn trăm củ.

Ảnh chụp Màn hình 2023-05-04 lúc 19.34.58.png

Nhu cầu của e chủ yếu đi trong phố, thỉnh thoảng đi mấy tỉnh miền Trung, cccm cho e xin lời khuyên chứ tháng 6 e có mấy chuyến đi xa rồi, e đội ơn!
Bọn Honda ghét cái là cuối vòng đời nó bán rẻ kinh khủng.
Nhiều cụ mua trước vài tháng hớ cả 1-2 trăm.
Đi cũng sướng, lành đấy.
Em đi 6 năm, vừa rồi phải thay gần như cả dàn điều hoà hết 20củ

ncs

Xe buýt
Bọn Honda ghét cái là cuối vòng đời nó bán rẻ kinh khủng.
Nhiều cụ mua trước vài tháng hớ cả 1-2 trăm.
Đi cũng sướng, lành đấy.
Em đi 6 năm, vừa rồi phải thay gần như cả dàn điều hoà hết 20củ
Cụ khen đểu hay sao mà mới 6 năm thay nguyên dàn điều hòa .Xe bt phải tầm trên 10y

sthd

Xe lăn

đánh giá xe qua bàn phím thì thế là đúng rồi.
còn đánh giá xe để đi thực tế thì cứ ngồi lên là biết.
Không biết 5 năm sau thì thế nào, chứ mới thì ngồi trong santafe nó yên tĩnh, chắc chắn một cách rất đáng ngạc nhiên. Không phải tự nhiên mà nó hot suốt cả vòng đời đâu. đang clearance sale để ra mẫu mới thì mới giảm giá thôi

hongbinh

Xe buýt
Ném đá cái
E đợi cross chạy đua vũ trang thì múc

tuongvt

Xe buýt
Có tiền mua xe Honda là ngon hơn những xe hãng khác trong cùng phân khúc rồi. Xe honda chỉ chê nó bán giá cao thôi, nay nó giảm giá thì nên mua. Trước mình có phân vân cross, crv, santafe vs Lux SA thì cross là phân khúc dưới rõ rệt xe mỏng nhẹ, ghế sau chật, ồn, lái chả có gì hay nên loại. Santafe thì hồi đó bia lạc lên đến 1.5ty nên loại. Lux SA thì lái k thấy cảm xúc lắm và hốc xăng ác. Cuối cùng chốt crv vì hệ thống treo của nó thấy rất ổn và sau này thấy ko có gì hối hận. May ko nghe bọn linh tinh chốt lux sa chứ k vỡ mồm, đời 2020 giờ nghe đâu còn hơn 700, mà 2020 là tầm 1,3 ty

Ở Việt Nam cứ xe nào bền mà tiết kiệm xăng mà chơi

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Cảm ơn cụ! Bọn trẻ nhà em ngày càng lớn nên tính đổi sang xe rộng hơn. Không biết ngoài những cái cụ nói trên thì mức độ rộng của bản mới thế nào cụ nhỉ?
trẻ mà lớn thì e lại nghiêng về đổi thành 2 xe nhỏ, khi nào nó đủ 18 thì cho nó lái luôn

Cuối vòng đời rồi, xả hàng cũ thì giảm sâu sâu tý chứ ưu đãi thế kia người ta để tiền đợi bản mới.

doctor103

Xe điện
3 tháng đầu bán chậm quá quá nên honda kích cầu cả trong OF

vuongbui1988

Xe tải
Đang đi Tucson mới khuyên cụ ko nên mua, em thấy lỗi vặt nhiều. Mấy nay còn 3,4 vụ phải hạ máy thay cam mà xe mới đi 2 vạn. Hãng nó trả lời kiểu lấp lửng lô đợt cuối 2021, đầu 22 lỗi.
Bh thấy Crv rẻ nhất rồi mà quá lành! Hối hận năm ngoái k lấy con này!

Aids

Xe điện
Có cái xe tôi cũng rất thích là Ford Explorer trôg rất khoẻ bề thế mà sao doanh số ít ng mua là sao vay. Bác nào có kinh nghiệm với xe này hãy chia sẻ ý kiến

duongqua

Xe container
Đang đi Tucson mới khuyên cụ ko nên mua, em thấy lỗi vặt nhiều. Mấy nay còn 3,4 vụ phải hạ máy thay cam mà xe mới đi 2 vạn. Hãng nó trả lời kiểu lấp lửng lô đợt cuối 2021, đầu 22 lỗi.
Bh thấy Crv rẻ nhất rồi mà quá lành! Hối hận năm ngoái k lấy con này!
có phải bài này ko cụ :D

CRV-2015

Xe buýt
Vâng. E đi 2.4 còn cu em đi 1.5 turbo. Thỉnh thoảng e mượn xe cu e thì cảm nhận thấy thế chứ e cũng ko nghiên cứu sâu. Ngoài ra còn cái nữa là xe e từ lúc mua đến giờ gần 10 năm rồi chỉ có bảo dưỡng định kỳ, thay ắc quy với thay lốp sau 7 năm + hỏng cái cụm tăng tổng gì đó 1 lần. Còn xe 1.5 kia thì ngay từ lúc mua đã bị hết lỗi nọ lỗi kia, máy kêu phải thay lên thay xuống bảo hành bao thứ rồi :(
2.4 hồi e mua lăn bánh gần 1tỏi 4 , bảo dg định kỳ và thay đồ giống y như xe cụ (cũng đã thay tăng tổng ) e cũng có cả san 2022 , nên thấy crv ổn nhất trong phân khúc. Còn có cụ chê ko bằng xe quốc dân cx5 thì chắc là fun thôi , hoặc cụ ấy mới được đi mỗi cx5 😎

cuckhoai

Xe tăng
2.4 hồi e mua lăn bánh gần 1tỏi 4 , bảo dg định kỳ và thay đồ giống y như xe cụ (cũng đã thay tăng tổng ) e cũng có cả san 2022 , nên thấy crv ổn nhất trong phân khúc. Còn có cụ chê ko bằng xe quốc dân cx5 thì chắc là fun thôi , hoặc cụ ấy mới được đi mỗi cx5 😎
Em đi con 2013 - 2.0 được gần 10 năm. Chỉ thay lốp, lọc xăng, lọc dầu, lọc gió, ắc qui.
Trừ đường HCM nhánh tây em chưa đi còn lại em đi hết các loại đường rồi. Đặc biệt đông tây bắc em đi cũng nhiều. Không hiểu sao nhiều cụ chê nó yếu kể cũng lạ. Chắc các cụ đấy toàn nghe nói chứ ít trải nghiệm thực tế con xe này.

wild nature

Xe điện
Đợi CRV 2023 ra rồi quyết