[Funland] E quất CRV đang giảm giá bây giờ có ổn không cccm?

AKAN_N

Xe buýt
công nhận lùi yếu thật, em thử thấy sao như kém cả Morning 1.0. Em chưa từng đi số lùi xe nào yếu như CRV 2022, 1 trải nghiệm khó quên :))
Công nhận con xe này lùi ngu cực kỳ, em có hỏi mấy bố sales thì bảo hãng làm thế để các cụ đỡ lùi đổ tường :|

thamvuky

Xe tăng
Máy thì 1.5 dẫn động cầu trước, chống ồn thì gọi cross bằng cụ. Các cụ cứ thử chạy 2 xe mà xem.
Sensing có cho vui thôi chả giải quyết vấn đề gì, lái xe thì yếu tố con người vẫn là quan trọng nhất, ỉ lại vào mấy cái công nghệ này khi đi đường xá VN thì tèo sớm.
em đã chạy thử mấy con trong phân khúc , thì đi đường nhám cũng như nhau cả. Khung gầm liền thì vẫn bị dội ồn từ gầm lên chứ cũng chẳng có gì quá khác biệt

quandicom

Xe buýt
Công nhận con xe này lùi ngu cực kỳ, em có hỏi mấy bố sales thì bảo hãng làm thế để các cụ đỡ lùi đổ tường :|
nếu sale nói lùi thế cho an toàn thì thốn thật....hôm em lùi là trên cái dốc ngắn và không cao lắm. Thử hỏi cần lùi lên cái dốc cao hoặc gờ đất thì xuống đẩy hay kéo xe đây ????? Mấy ông sale đó đúng là ...bán đứng hãng cho đối thủ

thamvuky

Xe tăng
Cụ nên tìm bạn bè mượn xe chảy thử vài tiếng. Chạy camry sang crv là vấn đề lớn đấy cụ. CRV đc cái cao hơn, cảm giác ngồi xe cao thích hơn xe thấp.
Nhưng cảm giác lái, đầm chắc, bám đường, cách âm, nội thất thua xa camry. Cụ nghiên cứu kỹ và xem mình có chấp nhận đánh đổi ko.
khác mỗi cao hơn, còn lại thì cụ sẽ thấy nó kém camrry một bậc.
Đầm chắc , bám đường thì sedan trọng tâm thấp phải hơn con trọng tâm cao rồi.

AKAN_N

Xe buýt
nếu sale nói lùi thế cho an toàn thì thốn thật....hôm em lùi là trên cái dốc ngắn và không cao lắm. Thử hỏi cần lùi lên cái dốc cao hoặc gờ đất thì xuống đẩy hay kéo xe đây ????? Mấy ông sale đó đúng là ...bán đứng hãng cho đối thủ
Vâng cụ, lúc lái thử em có lùi trên vỉa hè mà loay hoay mãi ko lùi được, con xe ghẻ I10 của em lùi chả cần đà trớn gì cả. Mấy ông sale bảo hãng thừa sức làm được , chỉnh được mà ko làm !?

tự_lực

Xe buýt
công nhận lùi yếu thật, em thử thấy sao như kém cả Morning 1.0. Em chưa từng đi số lùi xe nào yếu như CRV 2022, 1 trải nghiệm khó quên :))
CRV 2022 em chưa thử, nhưng em trải nghiệm cực xấu với số lùi của Outlander. Lùi yếu k thể tả nổi.

fadco

Xe container
Tất cả các xe đang bán chậm riêng Ev với Teritory giờ vẫn hot cụ nhể
hót nhất ra ranger, bền bỉ từ 2015 đến giờ lucs nào cũng trong top 10, lại còn thường xuyên top 3 mới ác:)))

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
Lại bài ca "trong tầm giá" =))
Nói với cụ thế này, con Santa fe cũng dọn kho, thay vì đống lạc hồi mới ra mắt thì giờ được bớt hẳn hơn trăm củ cho phí trước bạ, cùng tầm tiền con Santa người ta nghĩ tới con SUV đích thực: Ford Everet, con Pa sport thì ko ra dáng 1 con SUV gì cả, đã tóp lại còn yếu sinh lí thì ai chịu cho nổi ;))
éc
cụ chê Pa sport không ra dáng suv thì có vẻ cụ hơi khó tính rồi
santafe unibody cụ bảo ko phải suv đích thực thì còn có chút lý do, nhưng cụ mua con xe đi offroad được mấy lần, ngoài ra santafe option vượt trội, động cơ dầu 2.2 siêu tiết kiệm+mạnh 202 mã, khung gầm cũng miễn chê
2 con everest+pajero cũng máy dầu cũng ổn, khung rời hơi xóc nhưng tải được nặng và đi offroad
nói chung 3 con này bản cao cấp nhất lỡ cỡ 1.5 đồng không có j để chê cụ ạ

Cuongnh5256

Xe điện
Nhiều cụ giàu nhỉ, em muốn đổi lên CRV mà còn chưa có tiền đây. Đối với em đánh giá tầm này có tiền mua là hợp lý, mặc dù bản mới sắp ra nhưng ""lựa cơm mà gắp mắm"" chứ có tiền em mua RR cho rồi haha

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
hót nhất ra ranger, bền bỉ từ 2015 đến giờ lucs nào cũng trong top 10, lại còn thường xuyên top 3 mới ác:)))
rẻ mà cụ, ở tỉnh mua nhiều chứ ở phố chả ai mua chiếc này

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
éc
cụ chê Pa sport không ra dáng suv thì có vẻ cụ hơi khó tính rồi
santafe unibody cụ bảo ko phải suv đích thực thì còn có chút lý do, nhưng cụ mua con xe đi offroad được mấy lần, ngoài ra santafe option vượt trội, động cơ dầu 2.2 siêu tiết kiệm+mạnh 202 mã, khung gầm cũng miễn chê
2 con everest+pajero cũng máy dầu cũng ổn, khung rời hơi xóc nhưng tải được nặng và đi offroad
nói chung 3 con này bản cao cấp nhất lỡ cỡ 1.5 đồng không có j để chê cụ ạ
Cụ thích Santafe thì cụ khen nó thôi, chứ tiền mua con đó em mua con suv đích thực cơ. Mà nói con Pajero sport yếu sinh lí là đúng mà cụ, cơ thể teo tóp cũng đúng nốt vì nó là đối thủ của Fortuner và Everet, cụ hãy xem 2 con xe đó kích thước và động cơ ra sao so với con xe pajero sport :D
Nhân tiện, xe bán tải ở VN ko phải để chở hàng, và xe SUV ko phải để ọp rốt :D

cuckhoai

Xe tăng
Nghĩ cũng lạ, khắp cõi mạng đâu cũng thấy chê CR-V. Nhưng không hiểu sao nó vẫn cứ bán tốt.
Nhiều cụ chê nó yếu em không biết các cụ đã đi những loại đường nào rồi?
Con xe này không dành cho ộp roát nên đừng chê nó yếu.

TN1805

Xe điện
santafe dầu cao cấp thì sao cụ
pajero sport thì sao cụ
2 con này ổn nhất trong tầm giá rồi, em ko thấy mất cái chai nào cả
Cụ thử nghĩ xem con San máy dầu có gì vượt trội so với con Santafe máy xăng không ? Cứ gà cùng 1 mẹ so với nhau đi đã, xong rồi ra hẵng so xem nó có vượt trội hẳn so với các dòng xe khác trong tầm giá hay không ?
Máy dầu khá kén khách, do dầu hôi, máy chạy rung và ồn, máy dầu chỉ có sức kéo khỏe nhưng khả năng tăng tốc kém ( dân gian gọi là độ bốc kém )....không nhiều người thích chạy máy dầu ( trừ dân kinh doanh, chạy xe dịch vụ). Chưa kể, nhà có gara riêng mà để xe trong gara kín thì ôi thôi, mùi hôi dầu lan khắp nhà....:))

Con Santafe về chiều cao gầm xe ( khoảng sáng gầm xe) thấp hơn cả CR-V nhé. Còn về ống xả đuôi xe thì San có 1 ống xả lệch bên phải, còn CR-V có ống xả kép bố trí cân đối 2 bên đuôi xe. Về tiêu chí thẩm mỹ thì cách bố trí ống xả CR-V nhìn đẹp mắt hơn. Con San máy xăng có công suất 178 mã, trong khi công suất CR-V là 188 mã ( không so San máy dầu với CR-V máy xăng ).
Còn nói San trội hơn thì khi xét từng tiêu chí phải không có tiêu chí nào kém hơn đối thủ.....đó mới là trội hơn. :D

Còn con Pajero Sport chả có gì nổi trội cả, toàn "lặn trội" thôi....haha....Ngoài máy dầu hôi, chạy rung, ồn....nhìn kiểu dáng nó hẹp ngang và cao chon von ...trông không cân đối ( nhất là nhìn từ phía sau xe ), ống xả xe rất xấu ...Ngoại thất con xe này còn lâu mới có thể so với Ford Everest.. :D

TN1805

Xe điện
Tất cả các xe đang bán chậm riêng Ev với Teritory giờ vẫn hot cụ nhể
Ở VN : xe bán chạy chưa chắc đã là xe tốt, xe bán kém chưa chắc đã là xe không tốt.

Có nhiều con xe luôn nằm TOP bán chạy nhất ...năm này qua năm khác, nhưng nó không bao giờ có thể là con xe chất lượng được. Ví dụ : con Toy Vios, con Mit Expander....:))