[Funland] E nhờ các cụ tư vấn chọn đồ hoàn thiện nhà

TÔN

Xe container
Xây nhà thì khâu hoàn thiện lâu nhất và cũng tốn nhất

Kendys5

Xe máy
Các món khác e ko biết. Nhưng nếu cụ cần tư vấn khoá vân tay thì ới e :D

Ngoài ra, vụ công tắc thì cụ tham khảo thương hiệu Aqara này đi. Thiết kế ko phải kiểu bóng bẩy như Uten, nhưng đc cái kết nối wifi, cụ ra lệnh giọng nói tắt/mở đc. Hoặc điều khiển từ xa trên điện thoại. Giá cũng chỉ tương đương Uten thôi
Khoá vân tay lắp cửa xingfa đc ko cụ ơi

Kendys5

Xe máy
E đã mua rồi ạ , chỉ còn vài thứ lặt vặt chưa mua nữa thôi:
1. Tbvs e mua của TOTO
2. Bộ sen tắm e chọn vòi sen nhật có chỉnh nhiệt độ riêng ( khoảng 20tr/ bộ)
3. Bình nóng lạnh chọn 30l của ariston thùng hộp đỏ
4. Thoát sàn wc đang tìm mua của bkk or BAO
5. Gạch ốp lát e chọn men bóng của AMYGRES .
6. Bếp e lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện giá 9,1tr/m, e đến tận xưởng ở chỗ làng nghề để xem trực tiếp họ gi công bằng tôn lá, và thăm quan mấy xưởng liền ạ.
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
8. Giếng trời kính cường lực 2 lớp
9. Đồ nội thất giường tủ chọn làm bằng gỗ CN AN CƯỜNG hết chứ ko phải cốt thái xanh
E cảm ơn các cụ ạ !

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Khoá vân tay lắp cửa xingfa đc ko cụ ơi
Lắp tốt luôn cụ. Cụ lắp trong nhà hay cửa hiên tiếp xúc mưa nắng? E có dòng chống nước, hoàn thiện toàn bộ thân vỏ = inox 304 cực tốt

AnhhoangSu

Xe điện
Tbvs bồn cầu 1 khối với lavabo em xài Keli của Khựa. Sen cây, vòi xịt cũng Shawa Khựa, toàn inox nguyên khối phay xước cầm nặng chĩu. Xài từ 2017 đến giờ vẫn okela. Có mấy cái xịt mít đã phải thay dây.
Tủ bếp nhà em đóng tủ khung nhôm trắng, khay trong inox 304. Hơi kém hiện đại tý về thẩm mỹ nhưng nhẹ nhàng, dễ lau chùi vệ sinh, bền thiên niên vạn đại. Xài gỗ nhà nào đen bị ẩm vênh hoặc mọt ăn thì nhục lắm. Chưa kể nặng, xui rủi nó đổ lúc nào ko hay.
Thoát sàn nói thật cụ xài loại méo nào cũng đc, miễn là bằng inox ko gỉ và dễ móc lên vệ sinh. Còn to, hay ko nó phụ thuốc ống thoát 60 hay 90.
Thiết bị điện, ổ cắm thì cứ Pana, Schnider mà phang.
Sơn lăn nhà và sơn phủ chống thấm em xài Quicseal, nghe lạ đúng ko. Chính vì nó ko mạnh về quảng cáo thương hiệu nên giá mới ko bị đôn lên mắc như Dulux, Nippon. Trong khi chất lượng thực tế ko hề thua kém j.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
E tận trên cao bằng cơ cụ ui,
Cao Bằng mà 1 bộ thì hơi khó để thợ e lên lắp. Tuy nhiên e có thể ship lên để cụ kêu mấy cậu thợ nhôm kính lắp hộ. Khoan thêm 2 cái lỗ vít thôi. Chứ còn khoá và cửa nó có cỡ chung hết rồi

Kiabuoisang

Xe container
Nhà e sắp hòan thiện nên nhờ các cụ tư vấn giup e với ạ!
1. Tbvs e định chọn của toto ( bồn cầu và lavabo)
2. Bộ sen tắm e định chọn hàng nội địa trung cho tiết kiệm
3. Bình nóng lạnh nên chọn 30l hay 20l ạ? Và e định chọn của ariston
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
Sen tắm theo em thì ko nên chọn hàng no name Tung Của, nên dùng chính hãng Toto hoặc Inax, tiền nào của đó.
Đèn âm trần em thấy của Rạng Đông cũng bền mệt nghỉ. Attomat thì thấy hàng thường như Lioa cũng nhảy ầm ầm (thực tế có lần chập điện thì toàn bộ At Lioa nhảy hết, At Pana đứng im chả nhảy gì ) :D

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
TBVS cụ dùng Toto cũng được, nếu muốn chất thì dùng đồ Grohe
Sen tắm, vòi cũng Grohe luôn
Bình NL nên dùng 30L, Ariston ok
Thoát sàn có thể tham khảo các mẫu của Zento
Gạch ốp tùy cụ, men Matt và cốt Granite là được rồi, đừng dùng Ceramic, muốn xịn lên Hùng Túy mà chọn còn không thì tìm mua gạch Tàu ấy, riêng về gạch ốp lát Tàu nó làm ngon hơn VN nhiều
Tủ bếp nếu cụ sợ Inox đắt thì dùng gỗ công nghiệp cũng được nhưng nên chọn MDF cốt xanh chống ẩm, bề mặt phủ Acrylic cho đẹp
Đèn và ap Pana là ok rồi

daigianhaque

Xe buýt
Sơn lăn nhà và sơn phủ chống thấm em xài Quicseal, nghe lạ đúng ko. Chính vì nó ko mạnh về quảng cáo thương hiệu nên giá mới ko bị đôn lên mắc như Dulux, Nippon. Trong khi chất lượng thực tế ko hề thua kém j.
Cụ ơi sơn này chống thấm cụ dùng loại nào ạ? Loại gốc xi măng hay polyme ạ?

DHa2015

Xe container
Thiết bị vệ sinh em vote cho Toto nội địa Nhật. Về độ bền em ko so với Grohe hay Hans grohe vì dùng chưa đủ lâu nhưng về tiện ích thì thiết kế của Nhật nó phù hợp với thói quen người châu Á hơn:
1. Bộ sen vòi luôn có cái vòi ở giữa để có thể thò tay giặt một vài đồ nhỏ nhỏ như cái khăn tắm, khăn mặt …
2. Grohe nó tạo bọt khí nên khi nước chảy cảm giác hơi ồn. do nó tiết kiệm nước nên chờ nước chảy ra bồn rửa mặt, lavabo khá lâu, chờ sốt ruột.
3. Tia nước từ vòi của Toto gọn và lượng nước cảm giác thích hơn (cảm giác nhé)
4. Giá rẻ hơn chút.

Wall1

Xe buýt
E đã mua rồi ạ , chỉ còn vài thứ lặt vặt chưa mua nữa thôi:
1. Tbvs e mua của TOTO
2. Bộ sen tắm e chọn vòi sen nhật có chỉnh nhiệt độ riêng ( khoảng 20tr/ bộ)
3. Bình nóng lạnh chọn 30l của ariston thùng hộp đỏ
4. Thoát sàn wc đang tìm mua của bkk or BAO
5. Gạch ốp lát e chọn men bóng của AMYGRES .
6. Bếp e lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện giá 9,1tr/m, e đến tận xưởng ở chỗ làng nghề để xem trực tiếp họ gi công bằng tôn lá, và thăm quan mấy xưởng liền ạ.
8. Giếng trời kính cường lực 2 lớp
9. Đồ nội thất giường tủ chọn làm bằng gỗ CN AN CƯỜNG hết chứ ko phải cốt thái xanh
E cảm ơn các cụ ạ !
Thoát sàn BAO trông lởm lắm, e cũng đang trong giai đoạn hoàn thiện nhà nên cũng đang tìm mua đồ.

Có cụ trên này khuyên dùng BAO hoặc BKK, Kỳ vọng vào BAO e xem xong chán luôn cả thoát sàn lẫn đồ inox, vừa xấu vừa đắt ( e mua TBVS ở Kimquoctien HP họ có bán BAO)
.
BKK ko có trên thị trường nên e đang đặt online thử 2 c qua Tiki nhưng đặt đơn mà bên BKK chẳng thèm xác nhận đơn luôn nên chắc e phải chuyển hướng.

mazda3_pro

Xe lăn
Tbvs bồn cầu 1 khối với lavabo em xài Keli của Khựa. Sen cây, vòi xịt cũng Shawa Khựa, toàn inox nguyên khối phay xước cầm nặng chĩu. Xài từ 2017 đến giờ vẫn okela. Có mấy cái xịt mít đã phải thay dây.
Tủ bếp nhà em đóng tủ khung nhôm trắng, khay trong inox 304. Hơi kém hiện đại tý về thẩm mỹ nhưng nhẹ nhàng, dễ lau chùi vệ sinh, bền thiên niên vạn đại. Xài gỗ nhà nào đen bị ẩm vênh hoặc mọt ăn thì nhục lắm. Chưa kể nặng, xui rủi nó đổ lúc nào ko hay.
Thoát sàn nói thật cụ xài loại méo nào cũng đc, miễn là bằng inox ko gỉ và dễ móc lên vệ sinh. Còn to, hay ko nó phụ thuốc ống thoát 60 hay 90.
Thiết bị điện, ổ cắm thì cứ Pana, Schnider mà phang.
Mấy món inox cụ mua chỗ nào? có đại lý ở VN ko cụ nhỉ?

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em tìm zalo số cụ mà không có, cụ cho em xin catalog giá tốt em tham khảo cho nhà mới nhé cụ. Thanks cụ nhiều :D
À vì nhà cháu chặn số ko có trong danh bạ cụ ah. Cụ pm xin địa chỉ email hoặc sđt cụ , em gửi cụ tham khảo. Cảm ơn cụ nhiều!

Cuaoctom

Xe hơi
E vào học kn các cụ đi trước

Demchinhhang.net

Xe container
Thiết bị vệ sinh nhà em vừa lắp tất của Elimen, giá cả hợp lý, kiểu dáng đẹp tiêu chuẩn Châu Âu. Cụ ngâm cứu thích thì em cho số của sếp bên đó mà liên lạc trực tiếp.
Cửa hàng chỗ Vạn Phúc - HĐ đúng không cụ?

Hameo

Xe tải
Có lẽ cụ dùng mấy dòng rẻ của BAO nên vậy thôi. Cụ mua cùng tầm giá của TOTO đi sẽ có cái nhìn khác. Tôi dùng BAO gần 20 năm nay rồi và chưa bao giờ phải hối hận vì sự lựa chọn này.
- TOTO dùng đồng mạ chorme làm phụ kiện thì trông có vẻ hào nhoáng nhưng thực ra rất bám bẩn, thường phải lau khô ngay sau khi dùng xong thì mới được sạch sẽ, độ bóng phụ thuộc ý thức giữ gìn
- BAO dùng inox 304 sản xuất - 1 số dòng cao cấp là inox đúc, độ bóng là do đánh bóng mà lên, do đó rất bền. của BAO không cần phải lau khô thường xuyên ngay sau khi dùng như TOTO mà chỉ cần 1 năm 2 lần là đẹp cả năm rồi
Cụ cho em xin cái link của BAO với vì em đang có nhu cầu.
Em cảm ơn cụ nhiều!