[Funland] E nhờ các cụ tư vấn chọn đồ hoàn thiện nhà

GLC200_82

Xe đạp
Sen tắm và đồ giá để khăn, thoát sàn... mua của cụ Mecv6 ấy cụ. Em mua rồi, rẻ, ưng cực kỳ luôn ạ

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
1. - Sứ bác chọn Toto là ổn rồi. Nhà em lắp 6 năm chăm cọ chùi vẫn như mới không bị ố vàng.
2. - Bác nghiên cứu thử hàng của Inax giá cả phải chăng.
5. Gạch có White Horse và Thạch Bàn cũng tốt. Nhà em dùng gạch matt lâu ngày bám bẩn nhìn cũ không đẹp như gạch bóng kính. An toàn thì dùng gạch matt, đẹp thì chọn bóng kính. Trong WC thì nên chọn gạch matt để chống trơn trượt.
6. Bếp nhà em dùng MDF lõi xanh mặt dán acrylic nhìn đẹp, dùng 6 năm chưa gặp vấn đề gì.
Cụ cho em hỏi làm thế nào để nhận biết sứ tráng men tốt, không bị ố vàng ở lavabo và bồn cầu ạ ?. Em thấy người tinh họ chọn kiểu gì mà nhìn là biết men tốt hay không ?. Nhà em dùng Linax 3 năm đã ố vàng nhiều. Ngoài ra em ra cửa hàng chọn sen vòi, thấy giờ có nhiều loại quá, từ hình dáng thiết kế đến chức năng. Theo cụ tầm 10-12 tr nên chọn sen vòi hãng nào, loại nào và vì sao cụ tư vấn loại này ạ ?. Sen vòi nhà em cũng bị ố vàng, nhìn cũ lắm dù dùng mới được 2-3 năm. Hình như không mạ Crom thì phải !.

Smile1102

Xe container
Cụ cho em hỏi làm thế nào để nhận biết sứ tráng men tốt, không bị ố vàng ở lavabo và bồn cầu ạ ?. Em thấy người tinh họ chọn kiểu gì mà nhìn là biết men tốt hay không ?. Nhà em dùng Linax 3 năm đã ố vàng nhiều. Ngoài ra em ra cửa hàng chọn sen vòi, thấy giờ có nhiều loại quá, từ hình dáng thiết kế đến chức năng. Theo cụ tầm 10-12 tr nên chọn sen vòi hãng nào, loại nào và vì sao cụ tư vấn loại này ạ ?. Sen vòi nhà em cũng bị ố vàng, nhìn cũ lắm dù dùng mới được 2-3 năm. Hình như không mạ Crom thì phải !.
Nếu ko biết chọn thì dùng hãng tốt thôi cụ ạ, cho yên tâm.
Nhà em sứ dùng Toto (tầm kha khá cấp) và Duravit, vòi rửa tay và sen dùng Hansgrohe được 7 năm rồi vẫn sáng choang.
Nếu săn sales và dùng loại vừa vừa ko xịn quá của Hansgrohe chắc 13-15tr có thể đc rồi ạ.
À ngoài ra thì cọ rửa thường xuyên, tuần 1-2 lần nữa. Tuy nhiên đồ xịn thì dù để lâu mà cọ phát lại okie ngay.

Hameo

Xe tải
hehe...chúng nó là gian thương mà cụ, đặt tên na ná địa danh hoặc tiếng nói của nơi mà chúng định giả mạo xuất xứ để dân mình dễ ăn lừa. Bếp từ, máy hút mùi, máy lọc nước, giờ lại đến thiết bị wc đang là miếng mồi ngon cho bọn lừa đảo mà cụ. Khổ cái dân mình mất tiền ít là ko chịu được và sinh nghi. Tiền nhiều hàng giả thì mới tin. Cái bếp từ Nhật có 10 triệu thì ko tin, nhưng 20T cho cái bếp giả thì đâm đầu mua
[/QUOT
hehe...chúng nó là gian thương mà cụ, đặt tên na ná địa danh hoặc tiếng nói của nơi mà chúng định giả mạo xuất xứ để dân mình dễ ăn lừa. Bếp từ, máy hút mùi, máy lọc nước, giờ lại đến thiết bị wc đang là miếng mồi ngon cho bọn lừa đảo mà cụ. Khổ cái dân mình mất tiền ít là ko chịu được và sinh nghi. Tiền nhiều hàng giả thì mới tin. Cái bếp từ Nhật có 10 triệu thì ko tin, nhưng 20T cho cái bếp giả thì đâm đầu mua
Cụ check ib giúp em với.
Cảm ơn cụ nhiều!

Thanhz

Xe tăng
Nhà e sắp hòan thiện nên nhờ các cụ tư vấn giup e với ạ!
1. Tbvs e định chọn của toto ( bồn cầu và lavabo)
2. Bộ sen tắm e định chọn hàng nội địa trung cho tiết kiệm
3. Bình nóng lạnh nên chọn 30l hay 20l ạ? Và e định chọn của ariston
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
Đã dùng Toto thì Sen vòi nên dùng Toto. Hàng tàu em không rõ
Tùy sở thích còn không thì lấy nốt công tắc , ổ cắm panasonic. Hàng bình dân cũng rẻ thôi, thích hàng đẹp cũng có, chất lượng. Đèn thì nên là Rạng đông.
Nóng lạnh 30 hay 20 tùy cách tắm của gia đình cụ. Cứ lấy 30 đi thừa chút chả sao. Riêng vụ cấp nước nóng lạnh cụ nên đi riêng một đường từ mái. Nếu có muốn bổ sung Nước năng lượng mặt trời thời khỏi phải nghĩ.

boygame

Xe máy
Em xin phép đào thớt lên ạ. Sang năm em xây nhà nên cũng đang tìm hiểu về thiết bị vệ sinh.
Em thấy có cái hãng Enic quảng cáo là của Singapore thấy cũng đầy đủ các loại bệ, bồn rửa, tủ lavabo, tủ gương, sen tắm, chậu rửa bát .... Thấy mẫu mã đẹp và hợp trend.
Có cụ nào đã dùng của hãng này chưa cho e xin chút đánh giá với ạ

hieukon

Xe container
Bếp từ. E vote bếp nhật cụ nhé.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em xin phép đào thớt lên ạ. Sang năm em xây nhà nên cũng đang tìm hiểu về thiết bị vệ sinh.
Em thấy có cái hãng Enic quảng cáo là của Singapore thấy cũng đầy đủ các loại bệ, bồn rửa, tủ lavabo, tủ gương, sen tắm, chậu rửa bát .... Thấy mẫu mã đẹp và hợp trend.
Có cụ nào đã dùng của hãng này chưa cho e xin chút đánh giá với ạ
nếu định chốt thật
thì bảo nó cho tao cái mã số thuế VAT ở Sing .
fake lòi bọn thương gia vịt

30xx1631

Xe điện
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
Cụ làm nhà ko thuê kiếm trúc sư ah

Dacia90

Xe tăng
Mục 5 gạch hơi kém, chơi gạch Maika nhập TBN hoặc gạch TQ chất lượng cao.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi là sen vòi sao không làm bằng Inox, mà lại làm bằng chất liệu đồng rồi mạ Crom, Niken vậy ?. Em định lắp hàng Sobisung mà không rõ có phải của Korea không ?. Hay lại của China nhưng tên thì như Hàn các cụ nhỉ ?!

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ như này là bị cặn Canxi trong nước rồi.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi là sen vòi sao không làm bằng Inox, mà lại làm bằng chất liệu đồng rồi mạ Crom, Niken vậy ?. Em định lắp hàng Sobisung mà không rõ có phải của Korea không ?. Hay lại của China nhưng tên thì như Hàn các cụ nhỉ ?!
Em đọc đâu đó thì không có hãng nào làm sen vòi bằng Inox cả. Lý do hình như liên quan đến chất lượng nước và lưu lượng nước mạnh hay yếu đó cụ.

dpl

Xe lăn
E nhớ bài này lâu lắm rồi mà

tienaka

Xe điện
bài từ tháng 3/2022 mà tới giờ vẫn có cụ tư vấn rồi trích bài của cụ chủ =))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn CO, CQ là biết có phải xuất xứ Korea không nhé.

buicongchuc

Xe ba gác
E cảm ơn các cụ ạ !
Với kinh nghiệm lắp đặt và sử dụng, em xin có mấy góp ý để cụ lựa chọn:
1. TBVS TOTO thì quá OK rồi, nên chọn bồn cầu treo tường, lavabo âm bàn đá: vừa đẹp, chiếm ít diện tích lại cực dễ vệ sinh.
2. Bộ sen tắm lắp loại âm tường nữa thì càng hay.
3. v
4. Thoát sàn: nên mua của INAX hoặc TOTO trở lên, tiền nào của đấy, có sự khác bệt đấy;
5. Gach ốp lát: Ốp tường nên ốp gạch một loại màu nó mới sang, nếu có cửa sổ lớn nhiều ánh sáng thì chọn màu ghi tối, không có cửa sổ thì chọn màu sáng; lát sàn lát loại cùng màu hoặc tối hơn tí hoặc so le cũng ok.
6. Làm tủ bếp gỗ công nghiệp hay hơn inox: tính thẩm mỹ, thân thiện hơn. Chú ý khoang chậu rửa làm block gỗ nhựa (Picomat chẳng hạn).
7. v
8. Chậu rửa bếp nên chọn loại chậu một hố to, lắp âm bàn đá; vòi rửa chọn loại nào khi đưa tay vào cần đóng mở không làm rớt nước lên cụm vòi.

Chỉnh sửa cuối:

gvnth

Xe buýt
Cụ nào có địa chỉ đại lý sneider ở HN cho E xin nhé

SuHaoMuoi199

Xe tải
Em vừa làm xong nhà cuối năm ngoái thì lựa chọn của em như sau:
1. Em dùng toàn bộ Inax, mua ở Bích Câu giảm giá 40% so với catalog. Em thấy hài lòng.
2. Sen tắm em lúc đầu dùng cây sau chuyển hết sang vòi thường cũng của Inax. Em cũng hài lòng
3. BNL em dùng 30l của Ariston. Em thấy okie, trừ cái không tính lúc làm trần thạch cao, nên lắp và bảo dưỡng về sau sẽ vất vả.
4. Thoát sàn em lấy của Zento, nhưng cụ cần thì xem xét sản phẩm BKK của VN giá ngang nhau, nhưng có vẻ dày chắc chắn hơn. Thường thoát sàn 60, nhưng sân to cụ làm 90. Đừng lấy của Inã hay toto làm gì cho đắt. Cái này cụ nên mua trước, do lúc thợ báo em đặt của BKK mất 10-15 ngày mới có hàng, phải chuyển sang Zento.
5. Gạch em dùng của Eurotile của Viglacera. Giá nếu do KTS mua thì chiết khấu 25%. Em không ưng lắm, do loại em chọn cảm giác đi hơi lạnh và trơn.
6. Bếp nhà em dùng gỗ An Cường, nhưng nếu có tiền dùng 100% khuôn inox, cánh gỗ công nghiệp tầm 30tr/m dài sẽ ngon hơn hẳn.
7. Đèn em dùng SVlight và Kingled
Ổ cắm và công tắc dùng Sneider, mua cá nhân giảm 40% so với catalog ở Linh Giang 88 Bưởi, hoặc giảm 50%-60% nếu mua qua công ty ở hợp long tech.
E xin cụ địa chỉ mua inax với ạ