[Funland] E nhờ các cụ tư vấn chọn đồ hoàn thiện nhà

thinhtd

Xe container
Các cụ tư vấn em con bếp âm BOSH nào tầm 10 củ tốt với ạ
10 củ thì bảng điều khiển tăng giảm + - khá bất tiện. Em dùng mã pid675dc1e, bảng điều khiển bấm chọn nó quen rồi. Giờ cũng đang muốn mua cái khoảng 10 tr cho bố mẹ ở quê, mà chưa tìm được loại nào. Chắc có khi lại mua 675 như nhà em đang dùng vậy.

No Problem

Xe tăng
Em biết. Vì trong hướng dẫn lắp đặt của nó, nó có quy cách để thông gió thoát nhiệt như thế nào rồi. Đâu cần cứ làm toang hoang ở 2 bên như mấy ông thợ vườn rồi bảo là như thế nó mới thoát nhiệt được. ;)
Tôi dám chắc thợ (kể cả xưởng to lẫn nhỏ) làm tủ bếp ở VN chẳng ông nào làm thông gió cho tủ lạnh cả, chỉ mau mau chóng chóng cho giống cái hình 3D đã vẽ - thế là cả khác và thợ đều thích, cái kĩ thuật quan trọng thì lại không để ý. Thợ vườn cụ đừng chê, nhiều cái họ còn thông minh hơn khối ông thiết kế đó \:D/

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
10 củ thì bảng điều khiển tăng giảm + - khá bất tiện. Em dùng mã pid675dc1e, bảng điều khiển bấm chọn nó quen rồi. Giờ cũng đang muốn mua cái khoảng 10 tr cho bố mẹ ở quê, mà chưa tìm được loại nào. Chắc có khi lại mua 675 như nhà em đang dùng vậy.
Bếp từ Bosch làm gì có mã nào 10tr cụ nhỉ? Bếp đôi à? Chứ e thấy rẻ nhất phải tầm 12-13tr mà

Pilota

Xe điện
Tôi dám chắc thợ (kể cả xưởng to lẫn nhỏ) làm tủ bếp ở VN chẳng ông nào làm thông gió cho tủ lạnh cả, chỉ mau mau chóng chóng cho giống cái hình 3D đã vẽ - thế là cả khác và thợ đều thích, cái kĩ thuật quan trọng thì lại không để ý. Thợ vườn cụ đừng chê, nhiều cái họ còn thông minh hơn khối ông thiết kế đó \:D/

Nói thì oách, chứ thông gió cho tủ lạnh có gì cao siêu đâu cụ. Khoảng cách 2 bên cạch tủ và phía sau tủ là bao nhiêu, mỗi loại tủ đều có thông số của nhà sản xuất cả. Khi thiết kế tủ thì phải có đầy đủ thông số kỹ thuật của các thiết bị gắn theo nó. Chứ không làm tay bo được. Còn việc ông nào "thông minh" hơn ông nào thì em không bàn. Em chỉ nhận xét theo các sản phẩm mà họ đã làm ra thôi cụ ạ.

MotoG

Xe tăng
Đồng có 1 tính chất mà inox ko bao giờ có được, đó là ức chế sự phát triển của vi khuẩn, do đó sẽ cho dòng nướcsạch sẽ và bảo đảm hơn, có lợi cho sức khoẻ
Nếu vậy ko quan trọng lắm do vòi mình dùng liên tục hàng ngày mà cụ, mà thường cũng xả 1 lúc mới cho lên người.
Trong khi đó Inox 304 lại bền hơn hẳn.

Kendys5

Xe máy
Em sống hơn 30 năm rồi, chưa thấy ai nhờ chọn đồ nội thất hoàn thiện nhà như cụ chủ thớt cả.
Nhà mình mình ở thì mình tự chọn theo sở thích, nhu cầu và tài chính của mình chứ. :D
Đâu ạ, e nhờ các cụ xây trước r đã va vấp r thì xin kinh nghiệm chọn đồ thôi ạ, đồ ở đây ko phải về thẩm mỹ mà là kinh nghiệm chọn đồ nào bền, xứng với đồng tiền bỏ ra ấy ạ

Kendys5

Xe máy
Nếu đc thì cụ nên chạy qua xưởng để xem chất lượng và mẫu thử cho chắc, năm ngoài nhà cô e cũng làm cánh acrylic giá 11tr thì phải. Innox có khung xương và mấy tấm thành là loại 201. Cụ còn bàn đá và kính bếp nữa là chưa tính tiền. Cụ lưu ý mặt cánh acrylic cả trong lẫn ngoài hay chỉ 1 mặt nha, nếu 1 mặt dùng 1 tjan có thể nó bị co ( cái này e nghe thợ nói chứ chưa kiểm chứng ah)
Dạ e cảm ơn ạ, chắc chắn e phải qua xưởng xem và lúc lắp e cũng kiểm tra kĩ ạ

Kendys5

Xe máy
Em làm công ty sản xuất gạch ốp lát. Tầng 1 cứ gạch granit bóng kính mà lát cụ ạ. Mấy cái men matt, suger lát lên nền bám bẩn không lau được đâu. Mấy loại bán sứ phủ nano cũng vứt, 2 năm sước nhì nhằng. Granit của Trung quốc đẹp, rẻ hơn gạch mình nhiều, chất lượng cũng như nhau thôi
Cụ có biết sr nào to chuyên bán gạch TQ ko ạ??

ducucong26179

Xe hơi
E chỉ khuyên cụ gạch ốp lát thì nên cân đối mầu và men, men bóng lúc nào cũng sạch sẽ và sang trọng, hàng 1mx1m hay 1.2mx1.2m của Trung Quốc hay Ấn Độ men rất đẹp với nhà có không gian rộng

No Problem

Xe tăng
Nếu vậy ko quan trọng lắm do vòi mình dùng liên tục hàng ngày mà cụ, mà thường cũng xả 1 lúc mới cho lên người.
Trong khi đó Inox 304 lại bền hơn hẳn.
Đó là 1 tính năng quan trọng nhưng chưa phải là tất cả, cụ cứ tìm hiểu xem có mấy vòi làm bằng inox đâu

MotoG

Xe tăng
Đó là 1 tính năng quan trọng nhưng chưa phải là tất cả, cụ cứ tìm hiểu xem có mấy vòi làm bằng inox đâu
Nhiêù chứ cụ, thậm chí e nghĩ là xu hướng.
Mấy cái vòi mạ chrome nhìn bóng bẩy lừa tình nên nhiều người vẫn mua. Người ko chuyên như e ko phân biệt được tốt dở lúc mới mua, nên e tính chọn Inox 304 cho lành.

No Problem

Xe tăng
Nhiêù chứ cụ, thậm chí e nghĩ là xu hướng.
Mấy cái vòi mạ chrome nhìn bóng bẩy lừa tình nên nhiều người vẫn mua. Người ko chuyên như e ko phân biệt được tốt dở lúc mới mua, nên e tính chọn Inox 304 cho lành.
Thân và vòi bằng đồng có tính chất ức chế sự kháng khuẩn của vi khuẩn, do đó chúng không thể sinh sôi nảy nở bên trong nếu chất liệu là đồng. Về mặt vật lý thì đồng dễ tạo hình hơn Inox. Đó là lý do tại sao vòi có cấu tạo từ đồng vẫn phổ biến. Còn inox như cụ nói chỉ là xu hướng số nhỏ, nhất thời theo kiểu "chọn cho lành như cụ", ít nhất là đến giờ vẫn chưa thay thế được đồng. Lừa tình thì cũng không thể lừa cả xã hội được cụ ạ. Cụ xem mấy hãng TBVS lớn có hãng nào làm bằng inox đâu

MotoG

Xe tăng
Thân và vòi bằng đồng có tính chất ức chế sự kháng khuẩn của vi khuẩn, do đó chúng không thể sinh sôi nảy nở bên trong nếu chất liệu là đồng. Về mặt vật lý thì đồng dễ tạo hình hơn Inox. Đó là lý do tại sao vòi có cấu tạo từ đồng vẫn phổ biến. Còn inox như cụ nói chỉ là xu hướng số nhỏ, nhất thời theo kiểu "chọn cho lành như cụ", ít nhất là đến giờ vẫn chưa thay thế được đồng. Lừa tình thì cũng không thể lừa cả xã hội được cụ ạ. Cụ xem mấy hãng TBVS lớn có hãng nào làm bằng inox đâu
Vâng ít nhất thì Inox 304 phù hợp với cá nhân em, vì đồ mạ e ko biết đánh giá cụ ah. Giá chênh nhau hàng chục lần, dễ mua hớ như thường.
Hệ thống nước ngoài cái vòi còn bao thứ, có được là lõi đồng hết đâu cụ.

No Problem

Xe tăng
Vâng ít nhất thì Inox 304 phù hợp với cá nhân em, vì đồ mạ e ko biết đánh giá cụ ah. Giá chênh nhau hàng chục lần, dễ mua hớ như thường.
Hệ thống nước ngoài cái vòi còn bao thứ, có được là lõi đồng hết đâu cụ.
Vâng, thế thì phải đầu tư cả téc nước đồng, ống đồng, xô chậu, nồi đồng nữa cụ nhỉ thì may ra mới an toàn :D

dnnv

Xe buýt
E đang vào mục tìm gạch ốp lát và hoa mắt không biết nên dùng gạch granite TQ hay Ấn Độ, cụ nào thông thái món này tư vấn giúp em với. Loại cao cấp mà cửa hàng ghi TBN rồi Ý iếc thì thôi em không với tới.

DoubleA

Xe hơi
E đang vào mục tìm gạch ốp lát và hoa mắt không biết nên dùng gạch granite TQ hay Ấn Độ, cụ nào thông thái món này tư vấn giúp em với. Loại cao cấp mà cửa hàng ghi TBN rồi Ý iếc thì thôi em không với tới.
Em không biết Bác định ốp cho phòng nào, nhưng nếu là phòng khách thì em nghiêng về gạch granite của Ấn Độ, vì em đã tham quan vài dự án sử dụng gạch Ấn Độ để ốp lát trang trí cho đại sảnh, khu hành lang. Màu sắc và đường vân trên gạch Ân Độ sắc nét và tinh tế, khả năng chịu lực cao nhưng cũng vì đó mà trọng lượng viên gạch khá nặng và giá cũng cao hơn so với gạch Trung Quốc, mà gạch ÂN Độ lại khá phù hợp với khí hậu của bên mình.

dnnv

Xe buýt
Em không biết Bác định ốp cho phòng nào, nhưng nếu là phòng khách thì em nghiêng về gạch granite của Ấn Độ, vì em đã tham quan vài dự án sử dụng gạch Ấn Độ để ốp lát trang trí cho đại sảnh, khu hành lang. Màu sắc và đường vân trên gạch Ân Độ sắc nét và tinh tế, khả năng chịu lực cao nhưng cũng vì đó mà trọng lượng viên gạch khá nặng và giá cũng cao hơn so với gạch Trung Quốc, mà gạch ÂN Độ lại khá phù hợp với khí hậu của bên mình.
E tìm gạch ốp lát cho phòng khách, phòng bếp và các khu vệ sinh, có đi tham khảo vài sr và cửa hàng, đa số họ nói gạch TQ tốt hơn gạch Ấn về chất, tuy hình thức gạch Ấn có nhỉnh hơn chút, giá cả thì cũng same nhau nên mới khó quyết.

Hự.

Xe điện
Các bác cho em hỏi đồ thiết bị vệ sinh Kramer là xuất xứ ở đâu vậy? chất lượng có tương ứng giá tiền ko ạ? có nhà bác nào đã dùng vòi nước, vòi sen, bồn tắm,... của hãng này chưa ạ?

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Các bác cho em hỏi đồ thiết bị vệ sinh Kramer là xuất xứ ở đâu vậy? chất lượng có tương ứng giá tiền ko ạ? có nhà bác nào đã dùng vòi nước, vòi sen, bồn tắm,... của hãng này chưa ạ?
tbvs cứ Toto mà chơi cụ ạ. Các hàng khác ko khéo lại dính hàng oem thì dùng ba bữa nửa tháng chỉ muốn vứt