[Funland] E nhờ các cụ tư vấn chọn đồ hoàn thiện nhà

Kendys5

Xe máy
cụ cho thùy link gạch ốp Amygres nhé. và lý do mà cụ chọn loại gạch đó?
E mua ở sr Minh Long - thái nguyên ấy ạ, e đã đi mấy chỗ ở hải phòng do đi công tác mà ko chỗ nào hài lòng, qua sr đó xem cái mới chiểu đc e ạ, đầy đủ mãu mã, màu sắc, quá đẹp luôn ạ nên e chốt luôn

THÀNH FOOD

Xe tải
Thật ra nên chọn theo túi tiền thôi bác, nhà e cũng vừa hoàn thiện xong, nhưng tất cả chỉ là loại trung bình thôi, vì kinh tế eo hẹp

Âu Dương

Xe hơi
Tính dư còn hơn, mua bình nóng lạnh to. Đồ hoàn thiện, chọn đồ tốt nhất trong tầm tài chính có thể. Vì lắp vào rồi ko dễ gì mà tháo ra thay được như đồ rời.

anhquannatural

Xe hơi
Dạ e đang bảo làm full hết tủ inox cánh kính cường lực ạ, có 8,5tr/m dài trên dưới ạ, e tham khảo mấy chỗ thì mấy xưởng ở chỗ làng Nội thất thanh đa- hà nội là rẻ nhất ạ, ko biết chỗ đấy là làng nghề hay sao mà rẻ thế, còn 2 chỗ ở tỉnh e cũng tư vấn e làm nhưng là cánh aclryc, mà báo giá tần 11,4tr/m dài lận ạ , chắc do họ phải nhập từ dưới xuoi lên
Nếu đc thì cụ nên chạy qua xưởng để xem chất lượng và mẫu thử cho chắc, năm ngoài nhà cô e cũng làm cánh acrylic giá 11tr thì phải. Innox có khung xương và mấy tấm thành là loại 201. Cụ còn bàn đá và kính bếp nữa là chưa tính tiền. Cụ lưu ý mặt cánh acrylic cả trong lẫn ngoài hay chỉ 1 mặt nha, nếu 1 mặt dùng 1 tjan có thể nó bị co ( cái này e nghe thợ nói chứ chưa kiểm chứng ah)

Nhà e sắp hòan thiện nên nhờ các cụ tư vấn giup e với ạ!
1. Tbvs e định chọn của toto ( bồn cầu và lavabo)
2. Bộ sen tắm e định chọn hàng nội địa trung cho tiết kiệm
3. Bình nóng lạnh nên chọn 30l hay 20l ạ? Và e định chọn của ariston
4. Thoát sàn wc nên chọn loại ntn ạ?? Thoát sàn ban công và sân thượng có nên chọn loại to hơn nhà wc ko ạ??
5. Gạch ốp lát e chọn men matt 400k/m2 hàng để xuất khẩu sang mỹ cua nhà máy của vn tên là AMYGRES cũng rất đẹp và dày ạ.
6. Bếp e dự định lắp bếp inox 304 cánh kính cường lực sơn tĩnh điện nhưng giá cao 9,5tr/m2 trên dưới, có lựa chọn khác là tủ bếp gỗ công nghiệp An cường khoảng 7tr/m2 trên dưới , vậy gỗ công nghiệp có bền ko các cụ nhỉ??? Nhưng rẻ hơn so với tủ inox
7. Đèn âm trần và aptomat e mua của panasonic , ổ cắm, công tắc e mua của UTEN s300 .
E cảm ơn các cụ ạ !
Gỗ công nghiệp hàng cao cấp thì ok cụ nhé .

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
E tưởng cụ là mkt của Minh Long chứ :D

E mua ở sr Minh Long - thái nguyên ấy ạ, e đã đi mấy chỗ ở hải phòng do đi công tác mà ko chỗ nào hài lòng, qua sr đó xem cái mới chiểu đc e ạ, đầy đủ mãu mã, màu sắc, quá đẹp luôn ạ nên e chốt luôn

Đại tướng Alo

Xe điện
Em sống hơn 30 năm rồi, chưa thấy ai nhờ chọn đồ nội thất hoàn thiện nhà như cụ chủ thớt cả.
Nhà mình mình ở thì mình tự chọn theo sở thích, nhu cầu và tài chính của mình chứ. :D

Pilota

Xe điện
Cụ có hiểu tại sao vòi nước từ trước đến giờ họ chỉ làm bằng đồng mạ chrome không? Ko phải cái gì cũng tương inox vào được đâu

Em thấy có một số thiết bị sen vòi, hãng của Đức đưa ra 3 lựa chọn. Đó là nhựa mạ chrome, đồng mạ chrome và stainless steel mạ chrome. Giá cũng tăng theo tương ứng. Chắc bên Đức sắt không gỉ nó hiếm nên đắt hơn đồng cụ nhỉ?

Ceramicstile

Xe tăng
Em làm công ty sản xuất gạch ốp lát. Tầng 1 cứ gạch granit bóng kính mà lát cụ ạ. Mấy cái men matt, suger lát lên nền bám bẩn không lau được đâu. Mấy loại bán sứ phủ nano cũng vứt, 2 năm sước nhì nhằng. Granit của Trung quốc đẹp, rẻ hơn gạch mình nhiều, chất lượng cũng như nhau thôi

Pilota

Xe điện
Tủ lạnh thế kia thì bí nhở? Xung quanh không có khe thoáng - gây nóng

Bọn Âu - Mỹ cũng có nhiều loại tủ lạnh được thiết kế âm tủ gỗ. Nhìn bên ngoài chả biết đâu là cái tủ gỗ, đâu là cái tủ lạnh. Chả thấy bọn nó kêu bí cụ ạ.

Pilota

Xe điện
Đồng thau, tức là đồng pha kẽm, là câu trả lời chính xác.

Đồng pha kẽm là để nó không bị ô xy hóa, giống như ống thép mạ kẽm đó cụ. Ấy vậy mà nó vẫn bị oxy hóa, hàng ngày hàng giờ thấm vào nước sinh hoạt. Chỉ có đồ inox dùng cho ngành thực phẩm thì mới vô đối. Mỗi tội giá thành thì thì ... ;;)

Pilota

Xe điện
Bếp nhà bác đẹp quá. Lại có khoảng sân thế kia nữa, đúng ngôi nhà em mơ ước.
Em cũng định mua gạch của Eurotile.
Nhà em là cả cái nhà tắm bằng kính cơ, chứ ko phải mỗi vách, nên em chưa biết tìm bên nào thi công. Và nếu được, thì dùng loại bật đèn lên là nó mờ lại cho nó riêng tư.
Đồ sứ thì em cũng phân vân Kolher, Toto dòng trung hay nghiến răng hẳn Grohe. Đồ điện tử nhà bác mua ở đâu đó. Em cũng sẽ cần mua đầy đủ hạng mục như nhà bác.

Cụ chọn eurotile mà thẳng tiến đi. Em cũng vừa chọn các loại gạch dùng cho nhà mình bằng gạch uerotile đây. Sau khi đến showroom của nó thì dm chẳng có lý do gì mà chọn gạch TBN hay Ý giả cầy đang bày bán nhan nhản nữa. Mà lại tiết kiệm đc mớ tướng. Chỉ có điều là gạch eurotile thấy bảo nó quá cứng và giòn. Rất khó trong khâu cắt bằng máy cắt có tốc độ chậm. Nên em đang đi lùng đội nào có tay nghề ngon khoán cho họ.

No Problem

Xe tăng
Bọn Âu - Mỹ cũng có nhiều loại tủ lạnh được thiết kế âm tủ gỗ. Nhìn bên ngoài chả biết đâu là cái tủ gỗ, đâu là cái tủ lạnh. Chả thấy bọn nó kêu bí cụ ạ.
Thời tiết bên đó khác mình cụ ạ. Mà cụ biết sao được nó kêu bí hay không?

Pilota

Xe điện
Em làm công ty sản xuất gạch ốp lát. Tầng 1 cứ gạch granit bóng kính mà lát cụ ạ. Mấy cái men matt, suger lát lên nền bám bẩn không lau được đâu. Mấy loại bán sứ phủ nano cũng vứt, 2 năm sước nhì nhằng. Granit của Trung quốc đẹp, rẻ hơn gạch mình nhiều, chất lượng cũng như nhau thôi

Chọn gạch men bóng hay men matt là do sở thích và phong cách kiến trúc. Em chả thích bóng nên không bao giờ mua loại gạch này cả.

No Problem

Xe tăng
Em thấy có một số thiết bị sen vòi, hãng của Đức đưa ra 3 lựa chọn. Đó là nhựa mạ chrome, đồng mạ chrome và stainless steel mạ chrome. Giá cũng tăng theo tương ứng. Chắc bên Đức sắt không gỉ nó hiếm nên đắt hơn đồng cụ nhỉ?
Dù có nhiều lựa chọn thì cụ xem đồng mạ chrome vẫn là vật liệu chính chiếm đa số

Pilota

Xe điện
Thời tiết bên đó khác mình cụ ạ. Mà cụ biết sao được nó kêu bí hay không?

Em biết. Vì trong hướng dẫn lắp đặt của nó, nó có quy cách để thông gió thoát nhiệt như thế nào rồi. Đâu cần cứ làm toang hoang ở 2 bên như mấy ông thợ vườn rồi bảo là như thế nó mới thoát nhiệt được. ;)

Parejo_10

Xe điện
Em đã làm nhà và em tư vấn cho cụ theo phương án em đã làm. Tất cả việt liệu hoàn thiện nên chọn của thương hiệu uy tín và đã được khẳng định là tốt trên thị trường. Cái gì mới mẻ quá hoặc thương hiệu quá mới lạ hoặc noname thì không nên làm chuột bạch dùng thử.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Sen vòi tắm chọn Toto nhiệt độ dùng sướng lắm (nhiệt nước ổn định). Cố lên nhé Cụ thớt.

Pilota

Xe điện
Dù có nhiều lựa chọn thì cụ xem đồng mạ chrome vẫn là vật liệu chính chiếm đa số

Vì công dụng/ giá nó hợp lý cụ ạ. Có phải cái gì tốt cũng được làm và bán đại trà đâu cụ.

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Các món khác e ko biết. Nhưng nếu cụ cần tư vấn khoá vân tay thì ới e :D

Ngoài ra, vụ công tắc thì cụ tham khảo thương hiệu Aqara này đi. Thiết kế ko phải kiểu bóng bẩy như Uten, nhưng đc cái kết nối wifi, cụ ra lệnh giọng nói tắt/mở đc. Hoặc điều khiển từ xa trên điện thoại. Giá cũng chỉ tương đương Uten thôi