[Funland] E muốn cóp nhặt những mối tình đẹp của CCCM

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Mối tình 2 ngày 1 đêm của em. Vào 1 ngày cuối thu đầu đông em đi công tác nước ngoài về đúng là “ nếu ko duyên nợ đã chẳng gặp nhau” run rủi thế nào ngồi cạnh em là cô bé “ko bé lắm cũng nhớn rồi” mới đầu chỉ là chào hỏi nhẹ nhàng sau thì ríu rít như đôi chim vậy, đủ thứ chuyện trên trời dưới biển , cô bé quê ở ninh bình đi làm rồi định cư ở nn nay về thăm bố mẹ rồi thì cũng đến lúc hạ cánh lấy hành lí , vì bố mẹ cô bé h có mỗi 2 ng ở vs nhau nên bé ko muốn bố mẹ vất vả thuê xe ra sân bay đón mà tính thuê taxi .mà em thì lại có xe ô tô gửi bên ngoài sân bay, e có nhã ý vs cô bé là đi ctac về a cũng đc nghỉ vài ngày ,hn cũng ko có việc gì vội cả muốn nối tiếp những câu truyện dang dở trên máy bay nay a muốn đưa em về cô bé ok ngay đương nhiên rồi “ đỡ tốn tiền taxi:))” nhà cô bé ở 1 vùng quê cách tp nb ko xa lắm nói chung là đẹp trên xe cô bé alo về cho bố mẹ nói qua là có khách và ở nhà cbi cơm tối.mất hơn 2h cũng tới nhà nàng có vài người họ hàng đã ngồi chờ sẵn tối đó cũng 2 mâm, cơm quê ngon thật có thịt gà có thịt dê có thịt trâu nấu lá nồm mọi ng nói đặc sản ở đây, cơm xong thì mọi ng uống trà rít thuốc lào e thì loanh quanh đi dạo mà ở quê tối om nên lại mò về, hơn 9h mọi ng về hết chỉ con bố mẹ cô bé và 1 bà chị họ rửa bát, e ngồi nc chè vs ô cụ mà nghe lỏm hai chị em họ chuyện trò, bà chị kia hỏi ng iêu hả sao ko nói bao h cô bé thì cười nói ms quen mà bà kia ko tin,nhà cô bé ở quê mà xây 3 tầng xunh quanh thấy toàn nhà c4 chắc do cô bé gửi tiền về.trên tầng 2 có 2 phòng 1 phòng trống còn 1 phòng đầy đủ gường tủ cô bé nói phòng này của e để mỗi lần về vn e ngủ, tối nay a nghỉ ở đây anh tắm thay quần áo rồi nghỉ sớm đi cả 1 ngày chắc mệt rồi tối e ngủ t1 vs mẹ con bố e ngủ ở nhà ngang cái nhà cấp 4 cũ ở quê xây nhà mới mà ko dỡ nhà cũ đi.buổi tối đầu đông cuối thu trời ở quê se se lạnh chắc mở đt thây e vẫn đang onl nên nàng nt hỏi anh vẫn chưa ngủ à? Ngủ sớm đi anh, e trả lời chưa em anh ngủ muộn lắm sau 1 hồi đưa đẩy e nói cũng ngủ muộn e vu vơ buông câu .e lên đây ngồi chuyện vs anh nhé “ có lẽ nàng thích e từ lúc gặp” nàng ok nói e lên. lên phòng chuyện 1 lúc mà 2 đứa ngồi trên gường cũng xa nhau bất chợt e nói trời ở quê lạnh quá cho anh ôm em 1 cái nhé? Nàng nhìn e khẽ cười e biết là êm rồi nên ôm luôn xong rồi thì mọi chuyện cứ như xe tải mất phanh vậy tất cả đều tuyệt vời.tiệc nào rồi cũng tàn hôm sau cơm trưa xong e lên xe quay về thủ đô trong lòng lâng lâng dư âm của buổi tối hôm trc.đến lúc cô bé rời vn thì em lại đi ctac vắng nên cũng ko gặp lại đc vậy là cũng chỉ có tin nhắn qua lại cho đến tận bây giờ (là bạn) ko hẳn là tình yêu chắc giống tình 1 đêm:)) cho đến tận bây h mỗi lần nghĩ tới vẫn thích.

kites1

Xe điện
Em chỉ có được cái nắm tay với 1 người, chịu đi theo em từ thuở còn hàn vi, tay trắng cho đến tận bây giờ . Bàn tay đó, chưa 1 lần buông tay em ra , dù có lúc gặp nhiều biến cố trong cuộc đời .Theo em, đây là cuộc tình đẹp nhất .

Mối tình 2 ngày 1 đêm của em. Vào 1 ngày cuối thu đầu đông em đi công tác nước ngoài về đúng là “ nếu ko duyên nợ đã chẳng gặp nhau” run rủi thế nào ngồi cạnh em là cô bé “ko bé lắm cũng nhớn rồi” mới đầu chỉ là chào hỏi nhẹ nhàng sau thì ríu rít như đôi chim vậy, đủ thứ chuyện trên trời dưới biển , cô bé quê ở ninh bình đi làm rồi định cư ở nn nay về thăm bố mẹ rồi thì cũng đến lúc hạ cánh lấy hành lí , vì bố mẹ cô bé h có mỗi 2 ng ở vs nhau nên bé ko muốn bố mẹ vất vả thuê xe ra sân bay đón mà tính thuê taxi .mà em thì lại có xe ô tô gửi bên ngoài sân bay, e có nhã ý vs cô bé là đi ctac về a cũng đc nghỉ vài ngày ,hn cũng ko có việc gì vội cả muốn nối tiếp những câu truyện dang dở trên máy bay nay a muốn đưa em về cô bé ok ngay đương nhiên rồi “ đỡ tốn tiền taxi:))” nhà cô bé ở 1 vùng quê cách tp nb ko xa lắm nói chung là đẹp trên xe cô bé alo về cho bố mẹ nói qua là có khách và ở nhà cbi cơm tối.mất hơn 2h cũng tới nhà nàng có vài người họ hàng đã ngồi chờ sẵn tối đó cũng 2 mâm, cơm quê ngon thật có thịt gà có thịt dê có thịt trâu nấu lá nồm mọi ng nói đặc sản ở đây, cơm xong thì mọi ng uống trà rít thuốc lào e thì loanh quanh đi dạo mà ở quê tối om nên lại mò về, hơn 9h mọi ng về hết chỉ con bố mẹ cô bé và 1 bà chị họ rửa bát, e ngồi nc chè vs ô cụ mà nghe lỏm hai chị em họ chuyện trò, bà chị kia hỏi ng iêu hả sao ko nói bao h cô bé thì cười nói ms quen mà bà kia ko tin,nhà cô bé ở quê mà xây 3 tầng xunh quanh thấy toàn nhà c4 chắc do cô bé gửi tiền về.trên tầng 2 có 2 phòng 1 phòng trống còn 1 phòng đầy đủ gường tủ cô bé nói phòng này của e để mỗi lần về vn e ngủ, tối nay a nghỉ ở đây anh tắm thay quần áo rồi nghỉ sớm đi cả 1 ngày chắc mệt rồi tối e ngủ t1 vs mẹ con bố e ngủ ở nhà ngang cái nhà cấp 4 cũ ở quê xây nhà mới mà ko dỡ nhà cũ đi.buổi tối đầu đông cuối thu trời ở quê se se lạnh chắc mở đt thây e vẫn đang onl nên nàng nt hỏi anh vẫn chưa ngủ à? Ngủ sớm đi anh, e trả lời chưa em anh ngủ muộn lắm sau 1 hồi đưa đẩy e nói cũng ngủ muộn e vu vơ buông câu .e lên đây ngồi chuyện vs anh nhé “ có lẽ nàng thích e từ lúc gặp” nàng ok nói e lên. lên phòng chuyện 1 lúc mà 2 đứa ngồi trên gường cũng xa nhau bất chợt e nói trời ở quê lạnh quá cho anh ôm em 1 cái nhé? Nàng nhìn e khẽ cười e biết là êm rồi nên ôm luôn xong rồi thì mọi chuyện cứ như xe tải mất phanh vậy tất cả đều tuyệt vời.tiệc nào rồi cũng tàn hôm sau cơm trưa xong e lên xe quay về thủ đô trong lòng lâng lâng dư âm của buổi tối hôm trc.đến lúc cô bé rời vn thì em lại đi ctac vắng nên cũng ko gặp lại đc vậy là cũng chỉ có tin nhắn qua lại cho đến tận bây giờ (là bạn) ko hẳn là tình yêu chắc giống tình 1 đêm:)) cho đến tận bây h mỗi lần nghĩ tới vẫn thích.
Giờ còn liên lạc ko cụ

meotamthe

Xe cút kít
Liễn làm em nhớ 1 thèng ku dăm năm trước. Hai chị em đi qua hồ sen, thèng bé thấy em thích hoa sen mà năm đó sen HN mất mùa, chủ hồ không bán. Nó lặn lội về quê. Hôm sau em thấy nó buộc sau xe 1 bó sen cỡ hơn 5 chục bông, "tặng chị" :D. Em chưa bao giờ được ôm bó sen nào to như thế :D. Thèng bé xước hết tay chân. Ra là làng nó có đầm sen nhưng chủ đầm cũng không bán hoa, họ trồng để lấy hạt. Sau khi nó năn nỉ ỉ ôi thì họ bán nhưng tự đi mà hái. Khổ thân :(.
Hoá ra vậy, em biết òi nhá :))

Em chỉ có được cái nắm tay với 1 người, chịu đi theo em từ thuở còn hàn vi, tay trắng cho đến tận bây giờ . Bàn tay đó, chưa 1 lần buông tay em ra , dù có lúc gặp nhiều biến cố trong cuộc đời .Theo em, đây là cuộc tình đẹp nhất .
Ko phải đẹp nhất mà là hoàn hảo. Chúc mừng cụ. Cụ có hứng thì kể những kỉ niệm thời yêu nhau, những lúc giận hờn....

Đọc từ đầu đến giờ chả thấy có ông nào giống mềnh .Em toàn bị phụ nữ tấn công , kể từ khi đi mẫu giáo , có cả cô gởi thư vào cặp , có cả cô chặn đường đi học đưa thư, có cả cô đến nhà nhặt rau , có nhiều cô nhìn mềnh với đôi mắt long lanh .Nhưng em là một con mọt sách ,hồn nhiên và vui vẻ , cả tuổi xuân chả có cái bọn bạn đi tìm , đó là tình yêu .Hễ đứa nào đi tán gái mà nhờ em đi theo thì y rằng gái lại theo đuổi em .Tuy nhiên ,em có một định mệnh ,em đã gặp một người con gái 10 tuổi khi em 12 ,khi cô ấy từ quảng ninh về thăm bác ruột ở Hà Nội vài ngày và tham gia những trò chơi con nít : trốn tìm ,leo cây ,bịt mắt bắt dê . Không hiểu sao từ đó đến hết cấp 3 , hình ảnh cô bé càng ngày càng sâu đậm mặc dù cả hai không hề gặp nhau , càng nhiều bạn nữ tấn công , hình ảnh càng đậm , và khi tuổi biết yêu ,em đã giành tất cả tình cảm để đi tìm .14 năm sau thì tìm được và cô ấy cũng đi tìm em .
Rồi đoạn cao trào nó như nào bác :D có kết thúc ko hay lại...

Thỉnh thoảng chat hỏi thăm vu vơ thôi cụ.dù sao cũng là kỷ niệm đẹp. Đúng là tình chì đẹp khi còn dang dở sâu có khi dở hơi:))
Vẫn chat vẫn hỏi thăm thì ko đến nỗi tình 1 đêm. Gặp nhau lại xe tải mất phanh thôi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mấy ông of biết mùi gái sớm vãi nhái, em nhát gái nên mãi đến năm lớp 3 mới biết gọi là. Số là lúc ấy nhà em ở tập thể, tình hình thì khó khăn chung nên cả 2 cơ quan chỉ có 1 cây nước và vài cái nhà tắm dành cho người lớn còn con nít thì ... lộ thiên. Khu tập thể láng giềng có bạn trai kia nhỏ hơn em một tí và cũng vì là láng giềng nên em hay qua chơi chung, bạn ý lạ lắm chỉ thích chơi mấy trò vớ vẩn của con gái như nhảy dây hay lấy mền (chăn) căng lên làm chòi rồi tổ chức đám cưới và bắt em làm chú rể còn bạn ấy làm cô dâu, ban đầu em cũng không chịu nhưng cả 2 khu tập thể chỉ có em và bạn ấy là con trai còn lại toàn thị mẹt nếu không chơi thì chẳng lẽ chơi với dế cho nên em cũng chơi đại cho đỡ buồn (con trai với con trai đụng chạm ôm ấp giả vờ tí thì có mất mát gì đâu :)) ). Đúng ra sự nghiệp dầu ăn em bắt đầu từ đấy cho đến 1 hôm ... em đi tắm sông với mấy thằng chung lớp về nên chạy vội ra cây nước để xả lại nước ngọt thì em chợt thấy cũng mái tóc cắt ngắn ấy nhưng ơ kìa sao chẳng có cái giống như mình? nhìn thấy em bạn ấy hốt hoảng chỉ kịp ngồi sụp xuống còn em thì đứng như trời trồng (cũng may em còn mặc quần xà lỏn vì mới đi tắm sông về chưa kịp cởi chứ không thôi thì chết :)) ). Chuyện gái gú đầu đời của em kết thúc từ đấy một cách vô cùng ... lảng xẹc :))

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn chat vẫn hỏi thăm thì ko đến nỗi tình 1 đêm. Gặp nhau lại xe tải mất phanh thôi
Cứ vậy thôi ko hiểu sao ko gặp nhau lại nữa em biết nàng có gđ sau đó ly hôn, còn e thì con lớn tướng rồi cụ ạ. Thỉnh thoảng nghĩ lại thấy bồi hồi mà thích ạ.giống món ngon mình ăn chút để lại dư vị kkk

Sakai Việt Nam

Xe điện
Anh cầu hôn em khi trong túi còn 2.500.000, không nghề nghiệp, không nhà cửa, không tương lai....Hành trang bước vào hôn nhân là 8 năm yêu nhau, vài trăm triệu tiền nợ và một Lời Hứa Bốc Phét sẽ không để em khổ suốt quãng đường còn lại (như bao thằng trong hoàn cảnh đó vẫn hưá)

Ngày cưới, anh mặc bộ vec may cách đấy 3 năm, với bó hoa trên tay và cái cắn môi thật chặt cùng nỗi hoang mang không biết lấy tiền đâu trả chi phí đám cưới, và ngày mai tiền đâu để nuôi gia đình

10 năm trôi qua, chưa một phút anh ngơi nghỉ làm việc, chưa một lúc anh sao nhãng gia đình. Bạn bè, tiệc tùng...đều lui vào dĩ vãng.

10 năm qua, chưa một lần em than vãn khó khăn, anh biết em vẫn âm thầm để tiền vào ví anh để tiêu vặt khi anh hết tiền (cũng như lặng lẽ rút ra khi ví đầy), nhắc nhở các con nói nhỏ để bố được nghỉ ngơi, im lặng bên anh khi anh gặp khó khăn, lo âu khi anh tiến nhanh trên con đường sự nghiệp

10 năm một quãng đường không dài, nhưng hôm nay, lúc này anh có thể tự hào rằng anh có được một người vợ tuyệt vời, một gia đình hạnh phúc và một sự nghiệp rộng mở trước mắt.

18 năm yêu nhau, 10 năm sống dưới một mái nhà, em cho anh 2 đứa con ngoan, khoẻ mạnh và một điểm tựa vững chắc làm anh thấy mình có thể xâm chiếm cả thế giới như khi Napoleon có Josephine

Đêm nay là đêm anh sẽ ngủ một giấc thật yên bình sau 3.650 đêm trằn trọc với nụ cười trên môi bên người vợ thân yêu và 2 đứa con rúc vào nách

CÁM ƠN EM ĐÃ TIN VÀO LỜI HỨA BỐC PHÉT CỦA ANH. Nhưng anh ngoan rồi, cho anh đi chơi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

uoat_LX

Xe điện
Rồi đoạn cao trào nó như nào bác :D có kết thúc ko hay lại...
Thay cho lời kết :
Trời xe duyên
Nên khiến anh gặp em
Cho lứa đôi kết thành
Mộng ước của ngày xanh
Rồi hôm nay
Anh là đất em là cây
Vinh phúc cho ai biết rằng
Từ đó mùa xuân vĩnh hằng

Mấy ông of biết mùi gái sớm vãi nhái, em nhát gái nên mãi đến năm lớp 3 mới biết gọi là. Số là lúc ấy nhà em ở tập thể, tình hình thì khó khăn chung nên cả 2 cơ quan chỉ có 1 cây nước và vài cái nhà tắm dành cho người lớn còn con nít thì ... lộ thiên. Khu tập thể láng giềng có bạn trai kia nhỏ hơn em một tí và cũng vì là láng giềng nên em hay qua chơi chung, bạn ý lạ lắm chỉ thích chơi mấy trò vớ vẩn của con gái như nhảy dây hay lấy mền (chăn) căng lên làm chòi rồi tổ chức đám cưới và bắt em làm chú rể còn bạn ấy làm cô dâu, ban đầu em cũng không chịu nhưng cả 2 khu tập thể chỉ có em và bạn ấy là con trai còn lại toàn thị mẹt nếu không chơi thì chẳng lẽ chơi với dế cho nên em cũng chơi đại cho đỡ buồn (con trai với con trai đụng chạm ôm ấp giả vờ tí thì có mất mát gì đâu :)) ). Đúng ra sự nghiệp dầu ăn em bắt đầu từ đấy cho đến 1 hôm ... em đi tắm sông với mấy thằng chung lớp về nên chạy vội ra cây nước để xả lại nước ngọt thì em chợt thấy cũng mái tóc cắt ngắn ấy nhưng ơ kìa sao chẳng có cái giống như mình? nhìn thấy em bạn ấy hốt hoảng chỉ kịp ngồi sụp xuống còn em thì đứng như trời trồng (cũng may em còn mặc quần xà lỏn vì mới đi tắm sông về chưa kịp cởi chứ không thôi thì chết :)) ). Chuyện gái gú đầu đời của em kết thúc từ đấy một cách vô cùng ... lảng xẹc :))
Sướng thế còn kêu nỗi giề

Mật Mật 0606

Xe tăng
Các cụ thanh nhã thật, có mối tình đẹp ngồi kể cho nhau nghe ôn lại kỷ niệm xưa. Chả bù e toàn các mối tình trần tục, kể ra sợ bị bem mịa mất nick :D
Em còn chán hơn mợ ý , vừa lùn vừa đen vừa xấu đến mối tình trần tục như mợ còn chả có nói gì mối tình thánh thiện như các cụ mợ trên ahuhu 😥😥 :(( :((

VCHDHN

Xe container
Đọc 2 lần mới khẳng định sư chuẩn, suýt nhầm :)) :))

Mật Mật 0606

Xe tăng
Chắc lúc đấy sư đã nhận ra giới tính thật của mình rồi :)) :))