[Thảo luận] E cãi thắng xxx ngã tư Cát Linh - Giảng Võ :)

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Em đã kính các cụ 1 vòng vốtca rồi ạ :)
Chúc các cụ sang năm mới 2013 vui vẻ, thịnh vượng, hạnh phúc :)

an-duong

Xe tải
cụ chủ vội một tí , tí chậm cả khóa học đấy , may mà gặp xxx hiền tội quên đk cũng mệt đấy

Website
www.otofun.net
Bác ơi Em suy nghĩ đúng mà . Em suy nghĩ rất đúng luật đó. :) Đừng suy nghĩ mọi chuyện quá quan niêu gay gắt bác ạ :)
Bác giúp em xem luật nào cho phép xxx được kiểm tra giấy tờ nếu không có vi phạm? Em xem thông tư mới nhất 65/2012 mà vẫn chưa thấy ợ;)):P. Bác xem biết bao trường hợp xxx cố tình bắt bẩn và "mềm thì bắt, xoắn thì buông"?:P

vam

Xe buýt
Các bác phải biết là:
1. CSGT có quyền kiểm tra giấy tờ xe của các Bác.
2. Tự nhiên họ cũng chẳng xem giấy tờ và dừng xe các bác làm gì nếu các bác ko có dấu hiệu vi phạm.
Ngày xưa mới Em cũng hung hăng nọ kia lắm. Nhưng sau rút ra là: Nên tôn trọng người khác. TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN.
Kể cả là đúng hay sai. Mình cũng nên nhẹ nhàng ko ai thick làm việc gay gắt cả. Em thỉnh thoảng cũng sai, những lỗi nhẹ nhẹ Em toàn xin. Các Anh thông cảm thanh niên. Thế là đi thôi.
Đừng có học theo mấy cái bài của mấy ông trên OF này cãi CSGT làm cái gì vì đến 95% là chém gió. :) lúc ở đấy thì chả ký ka ký cốp. van xin gãy cả lưỡi. về lên OF chém gió đảo loạn luôn:D
cụ chắc thuộc kiểu đồng tiền đi trước luật lá theo sau. Đừng nghĩ ai cũng hiểu luật sai như cụ chứ. Thông tư 65 gần đây cũng không cho phép xxx GT thích chỉ ai xuống kiểm tra giấy tờ thì chỉ. Còn những trường hợp nào được thì mời cụ đọc lại Điều 14. Còn những bài trên OF này chém gió cũng có nhưng ko nhiều vì đa số các cụ bị xxx bắt láo đều có clip, audio làm bằng chứng, cụ mới trên rừng xuống thì cũng nên đi dạo quanh 1 vòng OF xem có gì thay đổi không chứ.

tranhaianh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em có nói gì cụ chủ nữa đâu ạ ! Vội mà ! EM cũng có lúc vội. Cũng bị vịn lại. Xem xuống xe toàn xoa xoa vỗ vỗ lưng các Anh, Chú , Bác CSGT nói : Em, Cháu vội quá chú thông cảm... thế là đi thôi.
Hổ báo làm gì? khó làm việc các cụ ạ ! Quan điểm của Em là rất mềm mỏng. Nóng nảy, căng thẳng bao giờ cũng khó khăn :)
Quan điểm của các Anh GT là : Đường biết bao nhiêu người. Ko bắt người này thì bắt người khác. Nhưng thái độ lấc cấc manh động là ko đc ạ:)
Họ cũng hiền hòa, thanh niên dễ tính thôi mà :)
Vội là việc của ..., còn các XXX thì k thể thông cảm được :)) muốn đi thì phải ntn :D

cụ chắc thuộc kiểu đồng tiền đi trước luật lá theo sau. Đừng nghĩ ai cũng hiểu luật sai như cụ chứ. Thông tư 65 gần đây cũng không cho phép xxx GT thích chỉ ai xuống kiểm tra giấy tờ thì chỉ. Còn những trường hợp nào được thì mời cụ đọc lại Điều 14. Còn những bài trên OF này chém gió cũng có nhưng ko nhiều vì đa số các cụ bị xxx bắt láo đều có clip, audio làm bằng chứng, cụ mới trên rừng xuống thì cũng nên đi dạo quanh 1 vòng OF xem có gì thay đổi không chứ.
Nói chung là TT65 là như thế nhưng mà 1 khi đã dừng xe thì kiểu gì XXX cũng kiếm cớ cuối cùng là kiểm tra hành chính, còn có văn bản kiểm tra hành chính hay k thì chưa có nào trong OF này mà được XXX đưa ra để xem cả.....

Chỉnh sửa cuối:

tuanphoto

Xe hơi
lý lẽ của cụ hợp lý ghê

unknown.king

Xe tăng
he he... Bác nói mâu thuẫn quá ạ ! Nếu bác qua vạch mà đèn vẫn xanh thì làm sao lại bắt bác đc. :)
Về luật là đèn vàng bác đã ko đc phép vượt rồi. Đèn vàng mà xe trạm vạch cũng là sai.
Còn CSGT họ phải nhìn thấy họ mới dừng xe bác. Giờ CSGT trình độ chuyên ngành họ cũng cao rồi bác ạ! Ko ngu ngơ như trước đâu.
Nên đừng bao giờ cãi và giở cái lý là: ko cho họ xem giấy tờ. Các bác phải biết là:
2. Tự nhiên họ cũng chẳng xem giấy tờ và dừng xe các bác làm gì nếu các bác ko có dấu hiệu vi phạm.
Ngày xưa mới Em cũng hung hăng nọ kia lắm. Nhưng sau rút ra là: Nên tôn trọng người khác. TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN.
Kể cả là đúng hay sai. Mình cũng nên nhẹ nhàng ko ai thick làm việc gay gắt cả. Em thỉnh thoảng cũng sai, những lỗi nhẹ nhẹ Em toàn xin. Các Anh thông cảm thanh niên. Thế là đi thôi.
Đừng có học theo mấy cái bài của mấy ông trên OF này cãi CSGT làm cái gì vì đến 95% là chém gió. :) lúc ở đấy thì chả ký ka ký cốp. van xin gãy cả lưỡi. về lên OF chém gió đảo loạn luôn:D
chả biết bác học đến cơ nào, thông minh giỏi giang già dặn đến cỡ nào mà phát biểu câu "thông minh" quá vậy,
Đừng có học theo mấy cái bài của mấy ông trên OF này cãi CSGT làm cái gì vì đến 95% là chém gió. :)
bác ếch đc chào đón ở đây.
lại còn:
thiếu hiểu biết nhưng muốn dạy đời, kiểu đã N.G.U thích tỏ ra nguy hiểm ấy. hay bác là cháu đồng chí Đinh La #, bảo sao bác hung hăng thế :-"
bác có ghét bỏ khó chịu cứ post vào đây nhá, không cần inbox hẹn riêng đâu :-"

AcidS

Xe điện
Nói chung là TT65 là như thế nhưng mà 1 khi đã dừng xe thì kiểu gì XXX cũng kiếm cớ cuối cùng là kiểm tra hành chính, còn có văn bản kiểm tra hành chính hay k thì chưa có nào trong OF này mà được XXX đưa ra để xem cả.....
Bác muốn xem thì đánh xe lên Việt Trì có văn bản kiểm tra hành chính trong thời gian này đấy. Đến giữa tháng Ba năm nay luôn.

Trở lại trường hợp cụ chủ, biết phải đi thi mà không đi sớm. Cố vượt đèn đỏ còn cãi láo, nói chung cũng khó đỡ. Mà chuyện cũng hơi khó tin, chốt đó luôn có 2 ông, nếu 1 ông đứng ở đầu Giảng Võ thì có 1 ông nữa đứng ở chỗ khách sạn Horisson cũ, giờ là Merith

fishbed4

Xe tăng
Thật giả, trắng đen, đúng sai cứ lộn tùng phèo.. Đúng là thời buổi nhộm nhạo.. Mạnh vì gạo, bạo vì ..già mồm..!!!

dongkijote

Xe điện
Cụ chủ vãn đi học mà đã có xe đi rồi cơ hả? Bố, Mẹ nuông chiều phết nhể :)). Được cái trẻ người non dạ mà cũng nắm luật được cơ bản, không như nhiều lái xe khác (Chắc học trên này). Lần sau cụ muốn cố cãi trong trường hợp này chỉ cần mô tả: Bánh xe trước của tôi chạm vào vạch giới hạn ngã 4 khi ấy là đèn vàng, theo Luật tôi tiếp tục được phép đi.... Không cần cố chứng minh là đèn vẫn xanh nhé.

kentdju

Xe điện
To mồm + lý lẽ = chiến thắng, chúc mừng cụ chủ

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Hehe...sáng đầu năm mới chúc 1 vòng mỗi cụ 1 ly nào :D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Bác giúp em xem luật nào cho phép xxx được kiểm tra giấy tờ nếu không có vi phạm? Em xem thông tư mới nhất 65/2012 mà vẫn chưa thấy ợ;)):P. Bác xem biết bao trường hợp xxx cố tình bắt bẩn và "mềm thì bắt, xoắn thì buông"?:P
"mềm thì bắt, xoắn thì buông"? e thích cái câu này của cụ ạ :D - e thì gọi cái này là: "phiến diện 2 mặt" ạ :)
Cụ thể là có 1 số a xxx mặc dù đứng ở vị trí rất khó có thể xác định dc lỗi vi phạm nhưng vẫn cứ thổi dừng xe kiểu "bắt nhầm hơn bỏ sót" rồi tuỳ cơ ứng biến :(

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Vội là việc của ..., còn các XXX thì k thể thông cảm được :)) muốn đi thì phải ntn :D

Cụ dạy phải, khi đó mà e xuống xoa lưng a xxx nói: e vội quá a thông cảm thì 100% ko bao giờ a ý thông cảm cho e đi đâu <--- e biết là thế nên e mới phải cho là e đúng mà cụ :D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
chả biết bác học đến cơ nào, thông minh giỏi giang già dặn đến cỡ nào mà phát biểu câu "thông minh" quá vậy,
bác ếch đc chào đón ở đây.
lại còn: thiếu hiểu biết nhưng muốn dạy đời, kiểu đã N.G.U thích tỏ ra nguy hiểm ấy. hay bác là cháu đồng chí Đinh La #, bảo sao bác hung hăng thế :-"
bác có ghét bỏ khó chịu cứ post vào đây nhá, không cần inbox hẹn riêng đâu :-"
Thôi cụ hạ hoả ae bàn luận trên tinh thần hoà nhã vui vẻ cụ ơi :)
E thì vẫn nhận là e sai từ đầu mà cho nên có cụ nào ko ưa thì e vẫn vui vẻ nhận gạch của các cụ ý mà cụ :D
Rót cụ 1 ly mừng năm mới rồi đó :)

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Bác muốn xem thì đánh xe lên Việt Trì có văn bản kiểm tra hành chính trong thời gian này đấy. Đến giữa tháng Ba năm nay luôn.

Trở lại trường hợp cụ chủ, biết phải đi thi mà không đi sớm. Cố vượt đèn đỏ còn cãi láo, nói chung cũng khó đỡ. Mà chuyện cũng hơi khó tin, chốt đó luôn có 2 ông, nếu 1 ông đứng ở đầu Giảng Võ thì có 1 ông nữa đứng ở chỗ khách sạn Horisson cũ, giờ là Merith
Thỉnh cụ:
- E đi thi e đã đi sớm nhưng vì đón bạn nữa nên hơi vòng tà là vèo cho nên muộn cụ ợ :(
- E nhận là e vượt đèn đỏ nhưng e ko cãi láo mà e cãi có lý của e cụ ạ - a xxx đó cũng ko có lý lẽ thuyết phục để bắt lỗi e chứ nếu mà có thì e cũng ko thoát đâu cụ ạ :D
- Chuyện e cũng xảy ra vài năm rồi và lúc đó e cũng chả để ý là ở đó có mấy a xxx cụ ạ - Nói chung là e ko bao giờ quan tâm đến chuyện có bn a xxx ở 1 ngã tư ạ
Mời cụ 1 ly :D

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Cụ chủ vãn đi học mà đã có xe đi rồi cơ hả? Bố, Mẹ nuông chiều phết nhể :)). Được cái trẻ người non dạ mà cũng nắm luật được cơ bản, không như nhiều lái xe khác (Chắc học trên này). Lần sau cụ muốn cố cãi trong trường hợp này chỉ cần mô tả: Bánh xe trước của tôi chạm vào vạch giới hạn ngã 4 khi ấy là đèn vàng, theo Luật tôi tiếp tục được phép đi.... Không cần cố chứng minh là đèn vẫn xanh nhé.
Dạ, ngày đó e đi học tại chức theo diện vừa học vừa lừa...à quên vừa làm chứ cũng ko phải thuộc vào diện trẩu tre bố mẹ mua xe cho để lượn lờ đâu cụ ợ :D
Mà khi đó e cũng băm vài nhát rồi chứ ko đến nỗi trẻ người non dạ đâu - Còn về luật thì được cái e cũng ham đọc chứ ko phải diện đi thi quăng ít tiền bao luật xong đi ra đường đến cái biển cấm đi ngược chiều còn ko biết như 1 số đồng chí đâu cụ ạ :D
E cứ cho là khi xe e chạm vạch giới hạn thì lúc đó là đèn xanh cho nó chắc cụ ạ :)
Mời cụ 1 ly đầu năm :)

Chỉnh sửa cuối:

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Bác sai rõ ràng nhưng mồm to nên thắng :D
Ko phải vì e to mồm mà là: e sai nhưng e có lý để e cho là e đúng và a xxx ko có lý lẽ thuyết phục để cho là e sai cụ ạ :D
Chứ nói như cụ mà sai xong to mồm là thắng thì ko có ổn đâu cụ ơi