[Thảo luận] E cãi thắng xxx ngã tư Cát Linh - Giảng Võ :)

thugiang89

Xe hơi
XXX thấy cụ vs bus đứng giữa cản trở luồng xe ở ngã tư nên dừng xe cụ e thấy cũng có lý, cụ đi như thế dù cụ k vượt đèn đỏ nhưng cũng ảnh hưởng đến người khác. Với những đoạn ngã tư đông e nghĩ đèn xanh còn 1 2 giây cũng nên dừng lại!

Trần Nam Vinh

Xe buýt
XXX thấy cụ vs bus đứng giữa cản trở luồng xe ở ngã tư nên dừng xe cụ e thấy cũng có lý, cụ đi như thế dù cụ k vượt đèn đỏ nhưng cũng ảnh hưởng đến người khác. Với những đoạn ngã tư đông e nghĩ đèn xanh còn 1 2 giây cũng nên dừng lại!
Thì e vẫn biết là e sai và e nhận từ đầu mà cụ. Vì e vội nên e mới cố:(
Nhưng trường hợp của e nó còn có thêm 1 tình huống cũng hơi chuối là: nếu e đã cố vượt qua vạch giới hạn rồi mà e thấy đông quá e dừng lại đè qua vạch chờ cho làn cắt ngang đi hết xong e mới đi, thì đến khi sang đến bên kia a xxx phạt e lỗi dừng xe đè vạch thì e ko thể cãi được cụ ạ :(. Với lại lúc đó a xxx ko nhìn thấy xe e cho nên a xxx cũng ko thể ra hiệu lệnh yêu cầu e dừng lại khi đã đè vạch để cho làn xe cắt ngang đi hết đã ạ - Nếu có hiệu lệnh thì e sẵn sàng dừng xe ngay kể cả khi đã đè vạch.

AcidS

Xe điện
Thỉnh cụ:
- E đi thi e đã đi sớm nhưng vì đón bạn nữa nên hơi vòng tà là vèo cho nên muộn cụ ợ :(
- E nhận là e vượt đèn đỏ nhưng e ko cãi láo mà e cãi có lý của e cụ ạ - a xxx đó cũng ko có lý lẽ thuyết phục để bắt lỗi e chứ nếu mà có thì e cũng ko thoát đâu cụ ạ :D
- Chuyện e cũng xảy ra vài năm rồi và lúc đó e cũng chả để ý là ở đó có mấy a xxx cụ ạ - Nói chung là e ko bao giờ quan tâm đến chuyện có bn a xxx ở 1 ngã tư ạ
Mời cụ 1 ly :D
Lần sau có bị bắt thì cũng nên chú ý xem ở đó có mấy ông XXX. Để lập biên bản xử phạt thì chốt phải có từ 2 XXX trở lên ( gọi là 1 tổ) Chỉ có 1 ông XXX thì chỉ được nhắc nhở.

Cái lý của cụ là do chỉ có 1 XXX ở đó đúng vị trí khuất ( cụ đi sau cái Buýt), như mình đã nói ở trên, nếu tổ đủ 2 người mà 1 ông nữa đứng chỗ Ks Horisson thì lý của cụ tèo.

locpink5712

Xe buýt
Bác giúp em xem luật nào cho phép xxx được kiểm tra giấy tờ nếu không có vi phạm? Em xem thông tư mới nhất 65/2012 mà vẫn chưa thấy ợ;)):P. Bác xem biết bao trường hợp xxx cố tình bắt bẩn và "mềm thì bắt, xoắn thì buông"?:P
cụ chắc thuộc kiểu đồng tiền đi trước luật lá theo sau. Đừng nghĩ ai cũng hiểu luật sai như cụ chứ. Thông tư 65 gần đây cũng không cho phép xxx GT thích chỉ ai xuống kiểm tra giấy tờ thì chỉ. Còn những trường hợp nào được thì mời cụ đọc lại Điều 14. Còn những bài trên OF này chém gió cũng có nhưng ko nhiều vì đa số các cụ bị xxx bắt láo đều có clip, audio làm bằng chứng, cụ mới trên rừng xuống thì cũng nên đi dạo quanh 1 vòng OF xem có gì thay đổi không chứ.
2 Bác lại ko hiểu rồi ạ ! Ở đây mình đang nói theo luật ạ ! Và xét theo chiều hướng đúng. Vì bác phạm luật giao thông nên CSGT mới dừng xe Bác. Mà khi họ dừng xe thì họ có quyền kiểm tra giấy tờ xe. Là đúng chứ còn gì nữa ạ?
Như Em đã nói các Bác cứ đi đúng luật thì ai kiểm tra các Bác làm gì đâu ạ ?
Tất nhiên cái gì cũng có những sai sót do sự yếu kém về nghiệp vụ và yếu kém về ý thức đạo đức của cà 2 phía là những người thm gia gt và một số nhỏ CSGT. Nhưng đó cũng chỉ là hữu hạn và những thành phần rất cá biệt.
đàu tiên mình phải đúng. Sau đó thì nói gì mới nói đc ạ !

chả biết bác học đến cơ nào, thông minh giỏi giang già dặn đến cỡ nào mà phát biểu câu "thông minh" quá vậy,
bác ếch đc chào đón ở đây.
lại còn: thiếu hiểu biết nhưng muốn dạy đời, kiểu đã N.G.U thích tỏ ra nguy hiểm ấy. hay bác là cháu đồng chí Đinh La #, bảo sao bác hung hăng thế :-"
bác có ghét bỏ khó chịu cứ post vào đây nhá, không cần inbox hẹn riêng đâu :-"
Vâng ! Em biết Em NGU rồi ạ ! Tất cả OF đang chào đón Bác ạ:)
Cái loại như Bác ko đáng để Em trả lời. Cầm con chuột chơi OF mà ko biết suy nghĩ khi tham gia à?

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Hơ hớ, nhìn cái mặt này ghét ghét, hình như mình quen thì phở. Cãi hăng nhưng chưa có cam hành trình. Lên nhà tớ nhé. hehe

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Hơ hớ, nhìn cái mặt này ghét ghét, hình như mình quen thì phở. Cãi hăng nhưng chưa có cam hành trình. Lên nhà tớ nhé. hehe
A haha...cụ rảnh thế tưởng hết bán hàng lại giặt tã chứ time đâu ra mà lượn lờ nhể :D
Xe là xe vừa phục vụ gia đình vừa phục vụ công việc cho nên chả lắp ráp đồ chơi gì sất cụ ạ :) - xe cỏ ý mà :P
Cụ có món gì hay ho để lên nhà cụ chém 1 chuyến nào, dạo này đang buồn và tự kỷ kinh dị :((

Chỉnh sửa cuối:

Trần Nam Vinh

Xe buýt
2 Bác lại ko hiểu rồi ạ ! Ở đây mình đang nói theo luật ạ ! Và xét theo chiều hướng đúng. Vì bác phạm luật giao thông nên CSGT mới dừng xe Bác. Mà khi họ dừng xe thì họ có quyền kiểm tra giấy tờ xe. Là đúng chứ còn gì nữa ạ?
Như Em đã nói các Bác cứ đi đúng luật thì ai kiểm tra các Bác làm gì đâu ạ ?
Tất nhiên cái gì cũng có những sai sót do sự yếu kém về nghiệp vụ và yếu kém về ý thức đạo đức của cà 2 phía là những người thm gia gt và một số nhỏ CSGT. Nhưng đó cũng chỉ là hữu hạn và những thành phần rất cá biệt.
đàu tiên mình phải đúng. Sau đó thì nói gì mới nói đc ạ !

Cái loại như Bác ko đáng để Em trả lời. Cầm con chuột chơi OF mà ko biết suy nghĩ khi tham gia à?
Thôi cụ ơi ae bàn luận vui vẻ hòa nhã :)

E nói e sai ngay từ dòng đầu tiên mà, các cụ cứ gạch e e vui vẻ nhận hết(về e xây cái bếp:D)
Chứ các cụ ko nên tranh cãi nhau làm gì mất hòa khí ra ợ :(

hn03

Xe điện
A haha...cụ rảnh thế tưởng hết bán hàng lại giặt tã chứ time đâu ra mà lượn lờ nhể :D
Xe là xe vừa phục vụ gia đình vừa phục vụ công việc cho nên chả lắp ráp đồ chơi gì sất cụ ạ :) - xe cỏ ý mà :P
Cụ có món gì hay ho để lên nhà cụ chém 1 chuyến nào, dạo này đang buồn và tự kỷ kinh dị :((
- Cháu có 2 nhiệm vụ là lên OF và TT. CỤ trốn lâu rồi đấy nhớ

Trần Nam Vinh

Xe buýt
- Cháu có 2 nhiệm vụ là lên OF và TT. CỤ trốn lâu rồi đấy nhớ
Thì đã bẩu là dạo này đang tự kỷ kinh dị mà lị :((
Thôi được để thư thư vài bữa nữa đỡ đỡ tự kỷ sẽ qua nhà cụ phá đám 1 bữa =))
Sẽ nhắm đúng hôm có lô hàng mới về lên ám quẻ đuổi khứa ...há há...=))
Chuẩn bị hàng họ đỡ nhá cụ:D

hn03

Xe điện
Thì đã bẩu là dạo này đang tự kỷ kinh dị mà lị :((
Thôi được để thư thư vài bữa nữa đỡ đỡ tự kỷ sẽ qua nhà cụ phá đám 1 bữa =))
Sẽ nhắm đúng hôm có lô hàng mới về lên ám quẻ đuổi khứa ...há há...=))
Chuẩn bị hàng họ đỡ nhá cụ:D
- Lô mới chẳng có gì ngoài 7290 A1 vodafone bàn phím Đức và 5820. CÒn ọp ẹp thì cụ chuẩn bị CN tuần này nhé

Trần Nam Vinh

Xe buýt
- Lô mới chẳng có gì ngoài 7290 A1 vodafone bàn phím Đức và 5820. CÒn ọp ẹp thì cụ chuẩn bị CN tuần này nhé
Dạo này tạm thời quên BB rồi cụ ạ:(. Lên đúng dịp lô hàng mới để tiếp lửa cho lứa sau cho nhiệt thui :D
CN tuần này hả? OK thế lào cụ call phát nhá :D

locpink5712

Xe buýt
Thôi cụ ơi ae bàn luận vui vẻ hòa nhã :)

E nói e sai ngay từ dòng đầu tiên mà, các cụ cứ gạch e e vui vẻ nhận hết(về e xây cái bếp:D)
Chứ các cụ ko nên tranh cãi nhau làm gì mất hòa khí ra ợ :(
À vâng ! Em có nói gì đâu ạ ! A Em vui vẻ mà . Nhưng một vài cháu ngựa non các cháu ấy cứ thíck đá nhặng hết cả lên:)

dugianghubt

Xe tăng
hóng cờ nhíp phun hát đê .... vì nếu ko có cờ nhíp thì ccos gió .....mức độ bình tĩnh có sự toan tính trước nên nghi lắm

dugianghubt

Xe tăng
nhà cụ còn con 9k naod ngon ngon ko cụ ... e định qua mà chưa qua dc

sudoku

Xe buýt
Thằng xxx già này cũng ngoan cố nhỉ, đmnn

Trần Nam Vinh

Xe buýt
hóng cờ nhíp phun hát đê .... vì nếu ko có cờ nhíp thì ccos gió .....mức độ bình tĩnh có sự toan tính trước nên nghi lắm
Xe ko lắp camera với lại chả có ghi âm vì có bao giờ chủ động ghi để cự cãi với xxx đâu mà cụ :D
Tình huống bất thình lình thôi/ Ngày thường vẫn đi cẩn thận và thong thả lắm cụ à :D

unknown.king

Xe tăng
bác nói thì cứ thẳng mà nói. sao phải đổi màu làm gì. cái loại em nó cũng giống mọi người, giống bác cả. bác muốn nói loại là loại thế nào ạ?
còn em suy nghĩ em mới lên đây ném đá đấy ợ. chứ không suy nghĩ em chả tìm ra chỗ bác nói sai mà bắt lỗi đâu :-".
cháu ngựa non, cháu khoẻ cháu cứ đá. bác không háu thì bác đá lại em làm gì?