[Thảo luận] E cãi thắng xxx ngã tư Cát Linh - Giảng Võ :)

Trần Nam Vinh

Xe buýt
bác nói thì cứ thẳng mà nói. sao phải đổi màu làm gì. cái loại em nó cũng giống mọi người, giống bác cả. bác muốn nói loại là loại thế nào ạ?
còn em suy nghĩ em mới lên đây ném đá đấy ợ. chứ không suy nghĩ em chả tìm ra chỗ bác nói sai mà bắt lỗi đâu :-".
cháu ngựa non, cháu khoẻ cháu cứ đá. bác không háu thì bác đá lại em làm gì?
Thôi cụ ae dĩ hoà vĩ quý vui vẻ :D

Nhà cháu định rót mời mỗi cụ 1 ly cho vui vẻ cơ mà sáng rót hăng quá hết vốtca rồi:(. Đành mai hầu rượu các cụ vậy:D

p/s: Nhà cháu vẫn cần gạch cụ nào vui tay quăng vài viên cháu vui vẻ nhận hết kèm vốtca:D - chỉ xin các cụ đừng đôi co tranh cãi làm gì mất hoà khí ra ạ :)

mrcc

Xe đạp
Em không ủng hộ cụ chủ thớt, chúng ta chỉ phê phán những XXX láo khi ta thực hiện đúng luật, còn khi ta sai thì phải chấp nhận quy định xử phạt.
Trường hợp cụ chủ, cụ đã viết là khi đèn vàng xe buýt chưa qua hết vạch tức cụ chủ đã nhìn thấy đèn vàng, đáng lý cụ phải dừng xe lại trước vạch. Dù ở xa nhưng xxx chắc chắn nhìn thấy xe buýt chưa qua hết vạch khi đèn vàng mà xe cụ lại đi sau xe buýt nên mặc dù không nhìn thấy xe cụ do bị xe buýt che khuất nhưng xxx có cơ sở để bắt lỗi cụ.

haihazin

Xe buýt
Nói chùng là cụ cũng còi to, chứ ở trường hợp đèn vàng bị vịn mà yếu bóng vía là phần nhiều bị oan.

verybadrat

Xe hơi
Lâu nay cứ tưởng anh em mình vào đây là để cổ vũ cho việc tôn trọng luật giao thông, để làm người lái xe có văn hoá. Té ra không phải thế.

Cụ chủ biết mình sai, lại còn đem kỹ năng, kiến thức Luật tại chức ra cãi, rồi lại lấy đó tự hào. Một số cụ lại còn cỗ vũ nhiệt tình. Chả hiểu văn hoá giao thông để đâu, văn hoá để đâu. Chả hiểu sau này cụ chủ dạy con có thấy ngượng mồm không nữa.

Em thấy cứ sai thì nhận, ký biên bản, nộp phạt. Không sai thì tranh luận đến cùng.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Em không ủng hộ cụ chủ thớt, chúng ta chỉ phê phán những XXX láo khi ta thực hiện đúng luật, còn khi ta sai thì phải chấp nhận quy định xử phạt.
Trường hợp cụ chủ, cụ đã viết là khi đèn vàng xe buýt chưa qua hết vạch tức cụ chủ đã nhìn thấy đèn vàng, đáng lý cụ phải dừng xe lại trước vạch. Dù ở xa nhưng xxx chắc chắn nhìn thấy xe buýt chưa qua hết vạch khi đèn vàng mà xe cụ lại đi sau xe buýt nên mặc dù không nhìn thấy xe cụ do bị xe buýt che khuất nhưng xxx có cơ sở để bắt lỗi cụ.
Vầng, e biết e sai mà cụ:(

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Lâu nay cứ tưởng anh em mình vào đây là để cổ vũ cho việc tôn trọng luật giao thông, để làm người lái xe có văn hoá. Té ra không phải thế.

Cụ chủ biết mình sai, lại còn đem kỹ năng, kiến thức Luật tại chức ra cãi, rồi lại lấy đó tự hào. Một số cụ lại còn cỗ vũ nhiệt tình. Chả hiểu văn hoá giao thông để đâu, văn hoá để đâu. Chả hiểu sau này cụ chủ dạy con có thấy ngượng mồm không nữa.

Em thấy cứ sai thì nhận, ký biên bản, nộp phạt. Không sai thì tranh luận đến cùng.
Vầng, từ sau vụ đó e chừa rồi cụ ạ:(

747

Xe tăng
Bác ơi Em suy nghĩ đúng mà . Em suy nghĩ rất đúng luật đó. :) Đừng suy nghĩ mọi chuyện quá quan niêu gay gắt bác ạ :)
Cụ chả đúng tý nào khi bảo xxx đc kt giấy tờ. Nếu mình ko dai hoặc họ ko chứng minh đc lỗi của mình thì ko đc phép nhé. Cái 27 và cả cái 65 đều nói vậy.
Còn vụ đ đứng của cụ chủ đương nhiên là kiểu chụp giật chỉ biết lợi cho mình. Thà cụ ko biết sai còn hơn. Đằng này biết mà cứ làm thì em chịu cụ thôi. Hy vọng cụ ko tái phạm.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Cụ chả đúng tý nào khi bảo xxx đc kt giấy tờ. Nếu mình ko dai hoặc họ ko chứng minh đc lỗi của mình thì ko đc phép nhé. Cái 27 và cả cái 65 đều nói vậy.
Còn vụ đ đứng của cụ chủ đương nhiên là kiểu chụp giật chỉ biết lợi cho mình. Thà cụ ko biết sai còn hơn. Đằng này biết mà cứ làm thì em chịu cụ thôi. Hy vọng cụ ko tái phạm.
Vầng cụ dạy phải. Sau đận đó e chừa rồi cụ ạ:)

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Hôm nay em mới hóng thớt này, củ chủ sửa rồi thì pải

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Hôm nay em mới hóng thớt này, củ chủ sửa rồi thì pải
Vầng, e trên tinh thần tự nguyện tự giác sự vụ thế nào e tả lại nguyên xi(e nhận e sai từ đầu luôn, chứ nếu e chỉ cần sửa 1 chút là e đúng cũng chả ai biết đấy là đâu) mục đích e muốn các cụ để ý nhiều khi các a xxx cũng hay vịn kiểu bắt nhầm hơn bỏ sót rồi tuỳ cơ ứng biến ạ!
Cơ mà e thấy 1 số cụ mang nhiều vấn đề vào quá, nâng tầm quan điểm nữa làm e hãi, e thì trên tinh thần dĩ hoà vĩ quý vui vẻ cho nên thôi e edit bài đi ạ:)
Nhà e hôm nay hết vốtca, mai e kính cụ 1 ly ạ :D

smilingmen

Xe hơi
Cụ hay đi tuyến nào để em còn tránh, chứ nói dại va quệt với cụ chắc chắn là cãi không lại cụ rồi :D Nhưng được làm bạn với cụ chắc là thích, rất bình tĩnh, hòa nhã :)

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
he he... Bác nói mâu thuẫn quá ạ ! Nếu bác qua vạch mà đèn vẫn xanh thì làm sao lại bắt bác đc. :)
Về luật là đèn vàng bác đã ko đc phép vượt rồi. Đèn vàng mà xe trạm vạch cũng là sai.
Còn CSGT họ phải nhìn thấy họ mới dừng xe bác. Giờ CSGT trình độ chuyên ngành họ cũng cao rồi bác ạ! Ko ngu ngơ như trước đâu.
Nên đừng bao giờ cãi và giở cái lý là: ko cho họ xem giấy tờ. Các bác phải biết là:
1. CSGT có quyền kiểm tra giấy tờ xe của các Bác.
2. Tự nhiên họ cũng chẳng xem giấy tờ và dừng xe các bác làm gì nếu các bác ko có dấu hiệu vi phạm.
Ngày xưa mới Em cũng hung hăng nọ kia lắm. Nhưng sau rút ra là: Nên tôn trọng người khác. TIÊN TRÁCH KỶ HẬU TRÁCH NHÂN.
Kể cả là đúng hay sai. Mình cũng nên nhẹ nhàng ko ai thick làm việc gay gắt cả. Em thỉnh thoảng cũng sai, những lỗi nhẹ nhẹ Em toàn xin. Các Anh thông cảm thanh niên. Thế là đi thôi.
Đừng có học theo mấy cái bài của mấy ông trên OF này cãi CSGT làm cái gì vì đến 95% là chém gió. :) lúc ở đấy thì chả ký ka ký cốp. van xin gãy cả lưỡi. về lên OF chém gió đảo loạn luôn:D
Có những câu Bác nói thiếu suy nghĩ quá nên đôi khi trở thành loạn ngôn mất rồi!

rain161088

Xe buýt
Em chậm chân ko nghe được câu chuyện cụ chủ rồi, chắc cụ chủ nhận nhiều gạch quá nên sửa nhanh thế ạ

trần dũng

Xe hơi
ồh a vin chần có vụ gì đấy :D. chưa kịp ngó đã edit bài rùi. post ại e đọc với lấy kinh nghiệm :D

meoblack

Xe tải
Sao em không thấy gì nhỉ?

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Em chậm chân ko nghe được câu chuyện cụ chủ rồi, chắc cụ chủ nhận nhiều gạch quá nên sửa nhanh thế ạ
E chả hãi gạch chụ ợ - có gạch mình cũng rút dc nhiều kinh nghiệm cụ ạ:D
Nhiều cụ nâng tầm quan điểm quá, e thì dĩ hòa vĩ quý chả bao giờ muốn đôi co với ai cả, nhất là trên môi trường ol này :)

Trần Nam Vinh

Xe buýt
ồh a vin chần có vụ gì đấy :D. chưa kịp ngó đã edit bài rùi. post ại e đọc với lấy kinh nghiệm :D
Giặc lái nào đấy nhể? :D

p/s: khi nào rảnh e tóm tắt lại câu chuyện hầu các cụ/mợ ạ ;;)