[Thảo luận] E bị bắn tốc độ 46/40 ....xxx bắc ninh vẫn phải trả lại giấy tờ và bắt tay e

ThanhTungTB

Xe điện
Cụ chủ xem lại và giải thích giúp em: Phần trích dẫn của cụ về phạm vi tác dụng chung của nhóm biển báo cấm"Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135)..." Cụ trích hoàn toàn chính xác.
Nhưng cũng trong Điều lệ, khi nói riêng về biển 127 lại có ghi không giống phần chung:
" Hiệu lực của biển hạn chế tốc độ tối đa bắt đầu từ chỗ đặt biển đến chỗ đặt biển số 134 "Hết hạn chế tốc độ tối đa" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng".
2 xxx cùng dở Điều lệ ra đối chiếu có thể sẽ xử lý khác nhau cơ bản trong trường hợp của cụ.
Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);
nói tóm lại sau tất cả ngã 3-4 ,điểm giao nhau mà ko có biển nhắc lại thì biển báo trước ngã 3-4 đó hết hiệu lực .

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);
nói tóm lại sau tất cả ngã 3-4 ,điểm giao nhau mà ko có biển nhắc lại thì biển báo trước ngã 3-4 đó hết hiệu lực .
Cụ chỉ viện dẫn điều có lợi cho cụ (Khi cùng 1 văn bản có 2 chỗ khác nhau cơ bản về hiệu lực)
Chỗ "tóm lại" của cụ cũng không hoàn toàn chính xác, em lấy ví dụ: Biển báo khu vực đông dân cư, biểm cấm vượt ... không bao giờ nhắc lại khi qua giao cắt cụ ạ (Mặc dù em và cụ đều thấy đây là 1 bất cập).
P/s: Nếu có thời gian em sẽ lập 1 thớt thống kê hiệu lực của nhóm biển báo cấm này để các cụ sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

susu01

Xe hơi
Em cũng bị 1 lần ở cao tốc Bắc Ninh,86/80.Không hỉu bít như bác nên chả biết cãi tnao"dù tính e là e rất thích cãi"
Cuối cùng các kiểu ko đc,e cũng dếk ký biên bản,15 ngày sau fai lặn lội qua cả Lim,gần cách cây xăng khỉ gió j đấy lấy bằng và nộp 4 nít,cay vãi
Phục bác quá,mình ko thể để bọn nó hư đc phải không,dạy dỗ đến cùng...hì hì

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Khẩu khí của cụ chủ thớt là đáng khen ngợi , tuy nhiên cố gắng lái để ko để xảy ra tranh luận với c sát gt thì vẫn lợi hơn . Kinh nghiệm của em là đi chậm hóa nhanh , cứ lần nào vội đi nhanh là y như rằng ko va c sát thì lại bị mấy thằng xe ôm , xe thồ , tóc xanh đỏ hôn hít ...

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
hay lắm cụ ạ .e chẳng nắm chắc luật như cụ nên gặp bọn này toàn bị làm luật.chắc quả này về phải học vẹt hết cuốn bí kíp của cụ thôi ;))

dung_taybien

Xe tăng
Có khi OF mở lớp đào tạo luật cho cả hội thôi các cụ ạ

Just.a.second

Xe buýt
E Gửi bác tham khảo ah?

Quy định về vị trí đặt biển báo cấm theo chiều đi và hiệu lực tác dụng của biển.

a) Biển báo cấm được đặt ở các ngã ba, ngã tư hoặc một vị trí nào đó trên đường cần cấm hoặc hạn chế thích hợp;
Biển có hiệu lực bắt đầu từ chỗ đặt biển trở đi. Nếu vì lý do nào đó, biển phải đặt cách xa chỗ định cấm hoặc hạn chế thì phải đặt biển phụ số 502 để chỉ rõ từ sau khoảng cách ghi trên biển phụ thì biển bắt đầu có hiệu lực;

b) Khi cần thiết để chỉ rõ hướng tác dụng của biển và chỉ chỗ bắt đầu hay chỗ kết thúc hiệu lực của biển phải đặt biển phụ số 503 "Hướng tác dụng của biển";

c) Các biển báo cấm từ biển số 101 đến biển số 120 không cần quy định phạm vi có hiệu lực của biển và không có biển báo hết cấm;

d) Kèm theo các biển báo cấm nói ở điểm c điều này phải đặt các biển chỉ dẫn lối đi cho xe bị cấm (trừ trường hợp đường cấm vì lý do đường, cầu bị tắc mà không có lối rẽ tránh) như quy định ở chương VII về biển chỉ dẫn;

e) Hiệu lực của biển số 121 và biển số 128 có giá trị đến hết khoảng cách cấm ghi trên biển phụ số 501 hoặc đến vị trí đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm".
Biển số 123 và biển số 129 có giá trị tại chỗ;
Biển số 124 có giá trị ở vị trí đường giao nhau hoặc căn cứ vào biển phụ số 503 (d,e);

f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.
Cái nhắc lại này là để nhằm những người mới tham gia giao thông từ ngã 3 đó nhìn thấy và tuân thủ biển:
Nếu xxx chứng minh được bác đi không từ ngã ba ra thì bác phải tuân thủ biển
Trường hợp chỉ bắt những xe đi thẳng tuân thủ biển thì ngã ba không cần cắm nhắc lại; cái này hiếm những vẫn có thể lý luận?

ThanhTungTB

Xe điện
Cái nhắc lại này là để nhằm những người mới tham gia giao thông từ ngã 3 đó nhìn thấy và tuân thủ biển:
Nếu xxx chứng minh được bác đi không từ ngã ba ra thì bác phải tuân thủ biển
Trường hợp chỉ bắt những xe đi thẳng tuân thủ biển thì ngã ba không cần cắm nhắc lại; cái này hiếm những vẫn có thể lý luận?
Bác ko hiểu rồi .E ko phải từ ngã 3 ra .Đây là con đường thẳng lên cầu ,nhưng chân cầu có 1 lối rẽ phải đi HN .Phía trước chân cầu khoảng 100m thì có biển 40 .Sau biển khoảng 50m thì có đường rẽ phải ,(tất nhiên là đường 1 chiều ) ở đường rẽ phải này có biển nhắc 40 rất to trên cao .nhưng e đi thẳng qua cầu ,ko hề có biển nhắc lai thế E mới chiến đấu được chứ.

Chỉnh sửa cuối:

pajerona

Xe máy
Chứng tỏ một điều là đôi khi các anh ấy vẫn ko nắm rõ luật nhỉ, hay là biết thừa nhưng cố tình làm sai.
Đã lỡ một lần sai được lên TV rồi, giờ thêm lần nữa có sao đâu;))

romantic_kt1

Xe tăng
Nói chung là cụ may, có tính chiến đấu cao. Nhưng không hiểu nếu nó bắt đúng thì cụ có 50/50 không cụ?

adonis

Xe buýt
Chúc mừng cụ

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
được quá đi, cụ nói phải trái hay đấy

giamsat24h

Xe hơi
Website
www.giamsat24h.com
Văn viết của cụ thì quá hay rồi nhưng thực tế thì cụ lại ko đưa lên cho anh em thẩm được! Tiếc quá! Lại 1 trong rất nhiều lần các cụ bị F1 lỡ tay xóa, đang ghi có điện thoại hay là ... lý do để ko có cái file ghi âm! Dù sao cũng cảm ơn cụ đã đem đến cho a e đoạn hội thoại hay!

PPACCH

Xe máy
Cụ chém c hó rất thuyết phục . VK cụ nhé!

Car_Dream

Xe tải
E Gửi bác tham khảo ah?

Quy định về vị trí đặt biển báo cấm theo chiều đi và hiệu lực tác dụng của biển.

a) Biển báo cấm được đặt ở các ngã ba, ngã tư hoặc một vị trí nào đó trên đường cần cấm hoặc hạn chế thích hợp;
Biển có hiệu lực bắt đầu từ chỗ đặt biển trở đi. Nếu vì lý do nào đó, biển phải đặt cách xa chỗ định cấm hoặc hạn chế thì phải đặt biển phụ số 502 để chỉ rõ từ sau khoảng cách ghi trên biển phụ thì biển bắt đầu có hiệu lực;

b) Khi cần thiết để chỉ rõ hướng tác dụng của biển và chỉ chỗ bắt đầu hay chỗ kết thúc hiệu lực của biển phải đặt biển phụ số 503 "Hướng tác dụng của biển";

c) Các biển báo cấm từ biển số 101 đến biển số 120 không cần quy định phạm vi có hiệu lực của biển và không có biển báo hết cấm;

d) Kèm theo các biển báo cấm nói ở điểm c điều này phải đặt các biển chỉ dẫn lối đi cho xe bị cấm (trừ trường hợp đường cấm vì lý do đường, cầu bị tắc mà không có lối rẽ tránh) như quy định ở chương VII về biển chỉ dẫn;

e) Hiệu lực của biển số 121 và biển số 128 có giá trị đến hết khoảng cách cấm ghi trên biển phụ số 501 hoặc đến vị trí đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm".
Biển số 123 và biển số 129 có giá trị tại chỗ;
Biển số 124 có giá trị ở vị trí đường giao nhau hoặc căn cứ vào biển phụ số 503 (d,e);

f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.

Ông này chẳng đọc kỹ ,chẳng hểu giề .Tôi từ nội bài về đi thẳng lên cầu .chứ ko rẽ về Hn ,thế tôi ko từ chân cầu đi thẳng lên cầu thì đi thế nào nữa .Đọc kỹ lại đi
Em cũng đến ạ cụ, cụ còn chưa hiểu người khác muốn nói gì mà đã....... cụ đã hiểu kỹ được điều 27.6 ở dưới chưa, nó có giống với trích dẫn của cụ không???. Ngã 3 của cụ không hề có bất kỳ 1 phương tiện nào được phép đi ra từ ngã 3 đó để đi theo đoạn đường cụ đang đi bị cấm (hướng lên cầu) thế nên đương nhiên không cần nhắc lại.
Đây là ý kiến của em thế thôi, chẳng qua thấy cụ trích dẫn chưa chuẩn, chỉ có lợi cho cụ như cụ Dongkisot đã nói, nên em chua thêm câu. Nếu cụ không thích tranh luận hay ko thích điều ko có lợi cho cụ thì tốt nhất chớ đưa lên đây làm giè cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: