[Thảo luận] E bị bắn tốc độ 46/40 ....xxx bắc ninh vẫn phải trả lại giấy tờ và bắt tay e

buicongchuc

Xe ba gác
E Gửi bác tham khảo ah?

Quy định về vị trí đặt biển báo cấm theo chiều đi và hiệu lực tác dụng của biển.

a) Biển báo cấm được đặt ở các ngã ba, ngã tư hoặc một vị trí nào đó trên đường cần cấm hoặc hạn chế thích hợp;
Biển có hiệu lực bắt đầu từ chỗ đặt biển trở đi. Nếu vì lý do nào đó, biển phải đặt cách xa chỗ định cấm hoặc hạn chế thì phải đặt biển phụ số 502 để chỉ rõ từ sau khoảng cách ghi trên biển phụ thì biển bắt đầu có hiệu lực;

b) Khi cần thiết để chỉ rõ hướng tác dụng của biển và chỉ chỗ bắt đầu hay chỗ kết thúc hiệu lực của biển phải đặt biển phụ số 503 "Hướng tác dụng của biển";

c) Các biển báo cấm từ biển số 101 đến biển số 120 không cần quy định phạm vi có hiệu lực của biển và không có biển báo hết cấm;

d) Kèm theo các biển báo cấm nói ở điểm c điều này phải đặt các biển chỉ dẫn lối đi cho xe bị cấm (trừ trường hợp đường cấm vì lý do đường, cầu bị tắc mà không có lối rẽ tránh) như quy định ở chương VII về biển chỉ dẫn;

e) Hiệu lực của biển số 121 và biển số 128 có giá trị đến hết khoảng cách cấm ghi trên biển phụ số 501 hoặc đến vị trí đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm".
Biển số 123 và biển số 129 có giá trị tại chỗ;
Biển số 124 có giá trị ở vị trí đường giao nhau hoặc căn cứ vào biển phụ số 503 (d,e);
Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến ngã ba, ngã tư tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển phụ 503 (d,e);

f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc là tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy thì các biển cấm phải được đặt nhắc lại.
Em bổ sung giúp cụ dẫn chứng: Tại điều 31, 22 TCN 237-01 (đang có hiệu lực) và điều 27, QCVN 41: 2012/BGTVT (có hiệu lực thay thế từ 01/01/2013).

ThanhTungTB

Xe điện
Ơ thế cụ được các a í cho xem hình ảnh nhanh vậy ah. Htrc e đó đọc 1 thớt--cụ chủ cũng bị tốc độ nhưng xxx bắt phải chờ đến cuối buổi tuần tra(hình như 1-2 tiếng) gì mấy mới mang máy về cho xem hình ảnh.
p/s: Lỡ các a í mà cho chờ cả buổi chắc chết lun quá. Thế có quy định nào yêu cầu được xem hình ảnh ngay ko nhỉ? Các cụ tư vấn cho e với.
Bởi vì E 1 mực đòi xem hình ảnh .cái thứ 2 là mấy xxx ở đây nghĩ e bị dính chác chắn rồi ,E cãi kịch liệ ,nếu ko cho e xem hình ảnh sớm ,E cứ lê la đưa điện thoại lên ..xxx cũng ngán ,Mà ko đưa ảnh đâu ,mà vác cả máy về rum lại rõ biển số xe luôn ,nhưng khi xem toàn cảnh thì ...ặc ặc với E rồi .

LeeBest

Xe máy
E thấy mắc mắc ở chỗ máy bắn ý!!!mấy xxx bảo máy hư phải sửa thì sao??? nói chung là ko có ghi âm và hình ảnh thì e ko tin lắm!!!có j mong cụ thông cảm vì e sinh vào giờ Ông Tào Tháo ý mà :))

ThanhTungTB

Xe điện
E thấy mắc mắc ở chỗ máy bắn ý!!!mấy xxx bảo máy hư phải sửa thì sao??? nói chung là ko có ghi âm và hình ảnh thì e ko tin lắm!!!có j mong cụ thông cảm vì e sinh vào giờ Ông Tào Tháo ý mà :))
ok E hiểu mà .các bác nào nghi ngờ thì gửi gmail hoặc skype cho E .Mai ra công ty có wifi E gửi ngay cho các bác đưa bài lên hộ E .thank

hn03

Xe điện
Ah thì ra chỗ này. Mấy lần đi qua thấy máy báo có băn tốc độ mà không rõ ngồi ở đâu. Làm em đi đã 40 cây chuối phải giảm hẳn xuống 30 cho lành. Bị mấy cái xe đi sau bóp còi inh ỏi.

bmw1226

Xe tải
Sáng nay E từ nội bài về qua hết cao tốc NB_BN .Qua đoạn cong biển 60 .thì đến chân cầu vượt ,1 đường rẽ phải về Hn ,E đi thẳng qua cầu vào đường QL1 hướng đi bắc giang ,lạng sơn .bắt đầu đến chân cầu vượt E đã thấy biển 40 .và ngay bên cạnh có 1 con taxi đen 99A -0014x .E giảm tốc độ ngay .(lúc này E đang thả khoảng 45-50 gì đấy )Và vừa qua biển khoảng chưa đầy 50m thì có lối rẽ phải hướng về HN .E đi thẳng lên cầu và tăng ga luôn .Cua 1 vòng qua cầu vượt ,vừa xuống chân cầu lối vào QL1 thì 1 xxx trẻ ra vẫy xe E vào .Sau khi tấp xe vào lề chuẩn bị tinh thần ,bật đt ghi âm ,E xuống xe ,(Cuộc giao tranh của E tổng khoảng 15phut,E có ghi âm từ đầu ,nhưng được khoảng 4 p thì gián đoạn lại phải chờ hình ảnh lên đoạn 2 sau khi ghi âm E ko nhớ vào thẻ lên bị mất )E xin tóm tắt lại như sau.
xxx1 .chào ..A cho kiểm tra giấy tờ .
E .A cho hỏi E có mắc lỗi gì không nhỉ ?
xxx.A lỗi tốc độ .chạy quá tốc độ cho phép 46/40 .
E .nhing thẳng vào biển hiêu xxx đọc to .(A nguyễn văn hùng ,mã số 226-330)đề nghi A cho tôi biết tôi chạy quá tốc độ ở đoạn nào ?
xxxx.A chạy quá tốc độ ở chân cầu vượt .
E .chân cầu vượt ở đoạn nào ,,,,?A cho tôi xem hình ảnh .?
xxxx.Đề nghị A cho tôi kiểm tra giấy tờ xe ?.....
E .Tôi đề nghị A hùng cho tôi xem hình ảnh cụ thể .
xxxx.chúng tôi sẽ có hình ảnh cho A xem khi A đến CQCA giải quyết .....
E .ko A ah .thông tư 27 nói rõ là khi dừng phương tiện kiểm tra lỗi vi phạm .cơ quan chức năng phải đưa ra được hình ảnh ,ghi âm ...bằng chứng lỗi vi phạm cho người vi phạm biết ...Trong xe tôi ngay lúc này có đầy đủ thông tư đấy ,để tôi lấy cho A xem (và E vào xe lấy luôn thông 4 nghị định này ra ..)
xxxx.Chúng tôi sẽ có hình ảnh cho A ,bây giờ A cứ đưa giấy tò cho tôi kiểm tra trước .
E .Ko A hùng ah .như thế là ko đúng ,A có cần tôi đọc rõ cho A nghe thông tư này ko ?(Và E đọc luôn 2-3 dòng trích dẫn ngay .)....
xxx1.Lúc này lặng thinh nhìn E rồi quay sang xx2 .Và xxx2 tiến lại chỗ E ,chào E và vẫn cứ đòi kiểm tra giấy tờ xe ......
E .nhìn biển hiệu đọc rõ .Đề nghị A đặng văn tính (thượng úy )trước khi kiểm tra giấy tờ xe của tôi phải cho tôi xem hình ảnh vi phạm của tôi .
xxx2 .rối A cứ đứng đây ,tôi sẽ cho A xem hình ảnh (Và rút đàm nói to :đưa máy quay lại đây cho người ta xem hình ảnh ...đánh cả oto về đây luôn .Và E đứng chờ đợi .Trong lúc chờ đợi hình ảnh của E xxx còn vợt được 1E INNOVA 30..-1129 cũng bị lỗi như E .Và 1 A lái xe to con đeo kính đên xuống vò đầu bút tóc 1 lúc rồi làm luật nhanh đi luôn...E chờ khoảng 10ph thì lại chính con taxi đen 99A ...E nghi nghờ lúc nãy quay về .1 thằng mặc áo sơmi kẻ sọc xuống xe,tay cầm máy quay hói ai muốn xem hình ảnh ?...
xxx2 .Mở hình ảnh cho xe ...LD..0500 xem.và gọi E lại xem .Và khi mặc áo kể sọc tìm lại thì E quan sát máy thì thấy trên máy có 3 chiếc tem ,2 cái nhỏ và dài bị rách và thủng (chứng tỏ máy đã bị tháo mở ,ko còn nguyên bản.chỉ còn chiếc tem phản quang hình tròn là còn nguyên .E đã chột dạ ..(lại có lý do cãi nhau về cái máy quay này rôi )Và ngay lập tức kẻ sọc chỉ E và hỏi đây có phải xe A ko ?E nhìn thì đúng là biển xe E .nhưng bị rum lại .
E .hình ảnh thế này ko đủ thuyết phục ?cả 3 tên lúc này đều nhìn E .E nói ..thế các A cứ chụp ảnh xe ai lại thì xe đấy vi phạm ah .tôi xem ảnh ko thấy lỗi gì thể hiện ..,Áo kẻ sọc lúc này cười nói ,đây A xem đi chúng tôi chụp ko phải 1 cái ...mà đây A xem cái này đi ...Khi nhìn thấy cái ảnh thứ 2 vẫn là xe mình ,nhưng khung cảnh rộng và bao quát hơn .Khi nhìn thấy hình ảnh xe của E bị bắn ở sau ngã 3 (trước ngã 3 là có biển 40 .sau đó có đường rẽ phải về Hn có biển nhắc lại 40 .nhưng chỗ E bị bắn lại là sau cái ngã 3 đó mà đường E lên cầu lại ko có biển nhắc lại ...)E mừng thầm ...chúng mày chết rồi .
E .Tôi đề nghị các A xem lại hình ảnh đi .các A có biết hiệu lực tác dụng của biển từ đâu ,và hết hiệu lực khi nào ko ?Tôi nói luôn cho A biết ,chỗ tôi bị bắn tôi có đi 60 cũng ko sao .biển 40 ko còn tác dụng sau ngã 3 hướng tôi đi lên cầu ko có biển nhắc lại ...
xxxx2 .Hỏi áo kẻ sọc (ảnh chụp trước hay sau ngã 3)
Kẻ Sọc ....Ở ngã 3
E .,Ở sau ngã 3 ,có nghĩa là biển 40 đã hết hiệu lực cấm .Như vậy các A đã bắt sai ,các A xem lại đi .......
xxx2 .Tôi nói cho A biết chúng tôi có quyền kiểm tra giấy tờ xe A .Từ nãy đến giờ mọi người mất bao nhiêu thời gian với A .A đang cản trở chúng tôi làm nhiệm vụ,và quay sang xxx1 nói (Hùng quay lại trường hợp này báo cáo về đội ....)
E .vâng các A cảm thấy như thế các A cứ làm đi ....
xxx2 .Tôi có quyền tạm giữ xe A lại đưa về đội .vì A ko hợp tác ....
E .Vâng nếu A thấy giữ được các A cứ giữ .A làm giấy tờ giữ luôn đi .....
xxx2 .Đấy là tôi nói nếu A ko hợp tác với chúng tôi .....(bắt đầu hạ giọng rất nhanh )Còn hôm nay lỗi của A chỉ vượt quá có mấy cây thôi .AE nhắc nhở,chứ có gi đâu .Còn hôm nay A vượt quá trên 10 cây chúng tôi vẫn lập biên bản để A về mà kiện GTCT .chúng tôi chỉ làm theo biển báo....
E .Ơ thế A vẫn ko hiểu phạm vi tác dụng và hiệu lực của biển báo ah......?
Sau 1 hôi nói đi nói lại xxx vẫn đề nghị E cho kiểm tra giấy tờ ,nếu giấy tờ đầy đủ thì chỉ nhắc nhở cho đi luôn . (vì vượt quá có 6km ...?)
Sau đó E cũng đưa giấy tờ cho xx kiểm tra .và sau đó để E đi .Lúc e đi xxx2(thượng úy tính )còn gọi lại bắt tay E và nói .có thế thôi ,AE sống có tình có lý ,nếu từ đầu ....thì đã ko mất thời gian ...đi cẩn thận nha ...
câu chuyện của E là như thế .E có ghi âm được khoang 4 phút đầu .nhưng chưa biết cách đưa lên .Mong các bác thông cảm

Họ cũng vì nhiệm vụ thôi. Nếu mình đúng thì chả ngại. Còn nếu họ sai thì mình làm cho ra nhẽ luôn chứ không ngại!

Hắc Ín

Xe tăng
Đoạn này có lần em còn thấy 1 xxx nam và 1 xxx nữ ôm nhau như tình nhân cơ :D, bên cạnh có cái xe máy, súng đặt trên yên xe, cụ nào không để ý dễ dính đoạn này lắm vì thường có tâm lý nhấn thêm ga lấy đà lên dốc cầu. Cụ chủ rất tinh ý, tuy nhiên thực tế ở ngã 3 này đoạn rẽ về HN chỉ cho 1 chiều đi, làm gì cho đi ngược lại nên mặc nhiên ko cần có biển nhắc lại! Nhưng luật nó lại ghi như thế nên đôi khi cũng có lợi ý nhỉ :D!

svdaihoc

Xe buýt
Lại chỉ có 4p đầu, đoạn sau do máy cùi, bị f1 bấm, doc không offline có điện thoại đến... Mặc dù đã "... khi tấp xe vào lề chuẩn bị tinh thần, bật đt ghi âm...".
Cụ nóng rồi, Cụ ấy 4' đầu ghi tức là có. Chỗ kia quên thật

00714

Xe hơi
chủ thớt tranh luận hay quá ạ

MIT-ONE

Xe điện
Đ Mẹ nó ăn cơm của dân quay lại cướp

Đúng là c quyền ăn cháo *** bát

hoinhap

Xe tăng
Vodka cụ chén

broom

Xe hơi
Chúc mừng cụ.

Kysidemtrang

Xe buýt
Lúc e đi xxx2(thượng úy tính )còn gọi lại bắt tay E và nói .có thế thôi ,AE sống có tình có lý ,nếu từ đầu ....thì đã ko mất thời gian ...đi cẩn thận nha ...
cái chỗ này bọn nó nói đúng đấy cụ ạ, xxx và dân thân nhau thắm thiết, thân ai người nấy lo, ông hở là tôi cắn, cắn 0 đc thì lại thân, rồi lại thân ai nấy lo, hị hị :D

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cháu phải tìm ngay mấy cái thông tư của cụ in ra luôn ạ, cháu là cháu hay quên số lắm, lúc đấy ngập ngừng là ăn cờ ứt với cờ hó ngay :))
Cháu cũng giống cụ. toàn quên số :D

Ob3xuT

Xe điện
Em ko hiểu lắm đoạn đúng là xe của cụ nhưng bị zoom lại? Sao lại ko thể hiện lỗi?

james88

Xe buýt
Có công chiến đấu và kể dài thế này cũng quý rồi, mời cụ chén rượu !

tomahocch

Xe tải
cụ may đấy,đoạn này do phòng CS BN làm,dạo này bắn suốt mà chỉ bắn đc xe con thôi,xe tải xe khách thì lái xe biết rồi ko bắt đc nhưng xe nào quá 10km mới bắt,còn dưới thì tha,chỉ bắn chiều lên cầu vượt hướng về BN,còn hương về HN thì ko bắn,phải công nhận máy này bắn xa và nét thật,