[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

SPL

Xe container
Tối hôm kia trời mưa em đi đón Gấu ở Ngoại Thương về cũng gặp đoàn ưu tiên. Đang đi tự nhiên mấy chú xxx với dân phòng nhao ra ngay đầu xe em vẫy lia lịa, tí nữa thì cho các chú lên nóc tủ, mà đã thấy xe ưu tiên đâu. Mưa nên cũng khó nhìn nữa, em cứ đi bên ngoài mấy trăm mét nữa mới dẹp vào, lúc sau mới nghe tiếng loa nhắc dẹp rồi đoàn mới qua. Khiếp quá, các chú cứ như chết đến nơi không bằng. Chiều nay đang lúc tắc ở KS Deawoo mà các chú cũng còi hú ầm ĩ đòi dẹp đường mới tài, dẹp vào mắt, he he.

Carrera

Xe tăng
Website
www.cell.com.vn
Mà cháu cũng chẳng hiểu các cụ ý họp cái vì mà vội vàng thế không biết , phi như trâu húc mả . Lại được mấy cụ xxx đứng đường thấy có đoàn ưu tiên là lao ra hoa tay múa chân , vẻ mặt hốt hoảng như nhìn thấy ma . Tại sao lại phải khổ thế các cụ . Em đã gặp xe dẫn đoàn chạy ở nước ngoài nhiều lần nhưng không thấy đoàn xe nào sống gấp như ở ta cả .

Lacetti_EX

Xe buýt
Hội nghị ADB, nhiều khách VIP. Toàn đi vào giờ tắc đường, náo loạn hết cả phố. :(

RuaHoGuom

Xe tải
Chán nhỉ, em cũng suýt bị giống Cụ hôm em đi Móng Cái cách đây 1 tháng, số là hôm đó em gần đến Tiên Yên thì nghe tiếng ú òa đằng sau, em vội táp ngay vào lề. Vì đường vắng, đoạn đấy chỉ có mỗi mình em nên gần như là em nép sát luôn, thế mà thằng xe đi đầu nó còn nhoai hẳn người ra cửa kính cầm mía vụt, may mắn cho em là không trúng capô nhưng cái thằng cầm mía tý lộn cổ ra khỏi xe. Vừa tức vừa buồn cười.

BonBonTT

Xe điện
Bác bị thế là còn nhẹ đóa, ông lái xe cty em tạt đầu đoàn còn bị táng nứt cả kính cửa lái

Nhamty

Xe hơi
Bác bị thế là còn nhẹ đóa, ông lái xe cty em tạt đầu đoàn còn bị táng nứt cả kính cửa lái
Tạt đầu thì bị táng là đúng rồi. Nhỡ nó tương là Bin Laden thì còn ăn kẹo đồng nữa chứ.
Nhưng đây là khi xe chủ động tránh nhưng không kịp vì đường đông thì khác. Nhìn cảnh mấy xxx ngồi mô tô cầm dùi cui quật túi bụi lại buồn cho thân phận dân đen.
Đây là một kiểu lạm dụng quyền hạn khi thi hành công vụ.

roro

Xe tăng
Lại được bố này bợ *** xxx vào giảng bài cho anh em.
Em thấy cụ ấy nói chẳng có gì sai cả. XXX đúng ta phải công nhận chứ, sao cứ phải lúc nào cũng chửi được đâu?
Hay cụ làm nghề chửi, em mời cụ ly vang.

chuoiviet

Xe hơi
Đợt ASEAN trước em đi trên Nguyễn Chí Thanh, đường đang đông xe em chạy như rùa bò, gặp đoàn xe ưu tiên thế là em mát chân ga bám theo đi cho nó thoáng. Được 1 đoạn từ trường Nghệ Thuật Quân Đội đến trường Luật bị 2 thằng chạy bồ câu trắng cuối cùng dừng lại lập biên bản vì tội bám theo đoàn xe ưu tiên bị thu bằng mất 15 ngày 8-x8-x

ngominh

Xe điện
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Bọn xxx láo quá, lấy cớ dẫn đường mà gõ móp xe người khác, như thế có phải là do ghen ăn tức ở cá nhân mà lợi dụng cơ hội ra tay ko? Nếu là tôi thì tôi sẽ vượt lên, ép dừng lại đề nghị lập biên bản về hành vi phá hoại tài sản công dân. Bọn này có lúc sẽ bị dân cho ăn củ đậu bay.
lạy 2 bố này, đi xe phải quan sát, cứ đóng mợ nó cửa lại rồi nghe nhạc đíu bít j ở ngoài, phải e là xxx mà gặp kiểu này e bắn bủ mợ cái tội ng.u còn nguy hiểm

karens

Xe buýt
Không đâu như bọn xxx nhà mình, phá hoại tài sản công dân. Các bố lấy cớ xe ưu tiên là muốn làm gì thì làm à? nếu sai thì cứ lập biên bản đàng hoàng, làm gì phải đánh trộm chứ, ở đây có mấy ông nói cứ đúng rồi là xxx làm như vậy là đúng... ở Mỹ cũng thế, mấy ông này không sang Mỹ 1 lần mà phán bậy, xxx Mỹ trước khi đoàn ưu tiên đi nó có xe đi dẹp đường trước ít nhất 15-30', đến lúc xe ưu tiên đi qua thì mọi người đã được thông báo rồi, ai lúc đó cố tình đi vào làn mới bị quy là chống người thi hành công vụ, trong trường hợp này luật quy định cụ thể cảnh sát Mỹ có thể làm gì (nhưng không có khoản dùng dùi cui đánh trộm vào đ.ít ô tô đâu). Hơn nữa bên Mỹ đường rộng, nhiều làn chứ ở đây Việt Nam có mấy làn mà đòi áp dụng.
Kể cũng lạ, lúc nào cũng chê dân trí Việt Nam thấp mà đòi đi áp dụng những biện pháp của nước văn minh. Trên này có nhiều ông ăn theo nói leo, bợ đ.ít xxx hại dân.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Không đâu như bọn xxx nhà mình, phá hoại tài sản công dân. Các bố lấy cớ xe ưu tiên là muốn làm gì thì làm à? nếu sai thì cứ lập biên bản đàng hoàng, làm gì phải đánh trộm chứ, ở đây có mấy ông nói cứ đúng rồi là xxx làm như vậy là đúng... ở Mỹ cũng thế, mấy ông này không sang Mỹ 1 lần mà phán bậy, xxx Mỹ trước khi đoàn ưu tiên đi nó có xe đi dẹp đường trước ít nhất 15-30', đến lúc xe ưu tiên đi qua thì mọi người đã được thông báo rồi, ai lúc đó cố tình đi vào làn mới bị quy là chống người thi hành công vụ, trong trường hợp này luật quy định cụ thể cảnh sát Mỹ có thể làm gì (nhưng không có khoản dùng dùi cui đánh trộm vào đ.ít ô tô đâu). Hơn nữa bên Mỹ đường rộng, nhiều làn chứ ở đây Việt Nam có mấy làn mà đòi áp dụng.
Kể cũng lạ, lúc nào cũng chê dân trí Việt Nam thấp mà đòi đi áp dụng những biện pháp của nước văn minh. Trên này có nhiều ông ăn theo nói leo, bợ đ.ít xxx hại dân.
trên otofun cụ to mồm quá =))

ếch chết tại miệng đấy :))

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Mà cháu cũng chẳng hiểu các cụ ý họp cái vì mà vội vàng thế không biết , phi như trâu húc mả . Lại được mấy cụ xxx đứng đường thấy có đoàn ưu tiên là lao ra hoa tay múa chân , vẻ mặt hốt hoảng như nhìn thấy ma . Tại sao lại phải khổ thế các cụ . Em đã gặp xe dẫn đoàn chạy ở nước ngoài nhiều lần nhưng không thấy đoàn xe nào sống gấp như ở ta cả .
Toàn yếu nhân không đùa được đâu.

bên tây nó nói phát là táp luôn, bên mình tham gia giao thông như chiến trường, cứ có khe hở là lao vào :))

chúng mày quát mặc ẹ chúng mày đường ta ta cứ đi =))

còn ở thớt này có một số cụ bớt to mồm lại.

Lời nói phải đi với hành động. Không làm được thì im :)

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
Cụ biết vụ có thằng lái xe tải chạy bên Đông Anh cố tình chen ngang đoàn dẫn đường quan khách cấp cao từ Nội Bài về trung tâm Hà Nội không? xe dẫn đường yêu cầu nó dạt bên phải nó không chịu, cứ chạy trước trêu ngươi. Khi xe dẫn đường vượt được nó, nó lại chen vào đoàn xe quan chức. Treo bằng vĩnh viễn cùng xích xe 3 tháng đó ạ. thôi nhường nó đi cụ. Lần sau cố gắng rút kinh nghiệm.

billnantes

Xe container
ông này trả lời ngang thế ,MỸ với VN nó khác nhau nhiều lắm sống ở đâu phải theo đấy ,trong trường hợp này bác kia sai lè lè ra rồi cong gì ,tôi là người đi ngay sau và chứng kiến từ đầu đến cuối.

Tóm lại là đố ông dám làm như ông bảo ở trên đấy ....xuống mà ép xxx dẫn đoàn ,khi mà xxx đã gọi loa mấy phát rồi ......

TONGIA

Xe lừa
Xem vụ Terios ở Thăng Long Nội Bài chổng 4 vó lên chưa cụ?

Game Over

Xe điện
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Chạy theo nện lại nó thì cụ sẽ ăn cơm nhà nước đấy !

gia doi

Xe điện
Lỗi tại mình không nhường đường thui đội dẫn đường này nó gấu lắm

thuysinh.tl

Xe container
Thôi đi cụ ơi. Cụ cứ so sánh với Mỹ làm sao được. Thứ nhất xe ưu tiên cũng phải vượt khơ khớ người khác trước khi đến chỗ xe cụ và người ta cũng bật còi ưu tiên nữa. Những người sau cụ đã tránh được thì cụ cũng nên nhanh chóng nhường đường chứ. Nhà cháu thấy người Việt mình hay có tính "cha cố" nên khi gặp đoàn xe ưu tiên thường cố đi thêm một đoạn cho đến khi thấy bóng xe ưu tiên mới né vào. Lúc đó tránh làm sao kịp. Khi nghe thấy còi thì nên tìm đường né trước thay vì chờ thấy bóng họ mới né. Cụ dưới đây lại còn bảo dẹp đường trước 15' thì nhà cháu e là cụ không bị vụt nhưng lúc đó thì giao thông tắc nghẽn cũng khơ khớ mà chưa chắc các cụ cũng đã nhường đường. Giao thông Việt mình theo kiểu dòng chảy mà. Hở ra mà không thấy bóng xxx đâu là lon ton chạy ra chiếm đường ngay. Có cụ còn kêu là sai thì lập biên bản thì cũng đến bó tay với mấy cụ đấy. Đoàn xe ưu tiên mà còn có thời gian và nhân lực để dừng xe các cụ rồi cử người lập biên bản các cụ nữa hay sao. Việc vụt vào xe các cụ chỉ là cảnh cáo thôi. Nếu cụ không nhường thì khác có xxx cơ sở sẽ làm việc với cụ. Cái gì đúng thì mình phải công nhận chứ. Không phải cứ xxx làm gì là lại kêu lạm quyền rồi sai trái được.
ông này trả lời ngang thế ,MỸ với VN nó khác nhau nhiều lắm sống ở đâu phải theo đấy ,trong trường hợp này bác kia sai lè lè ra rồi cong gì ,tôi là người đi ngay sau và chứng kiến từ đầu đến cuối.

Tóm lại là đố ông dám làm như ông bảo ở trên đấy ....xuống mà ép xxx dẫn đoàn ,khi mà xxx đã gọi loa mấy phát rồi ......

PoBeo

Xe điện
Cả cái topic này có duy nhất 1 ông luôn tự tỏ ra là vô cùng NGUY HIỂM bằng những cái nói thiếu suy nghĩ, thể hiện cái tầm HIỂU BIẾT như con ếch.....bị anh em nhảy vào chửi mà vẫn liên tục đăng bài, tức là hoàn toàn chẳng có LÒNG TỰ TRỌNG gì cả

Giờ đơn giản lắm, nếu ông ở Hà Nội, xin vui lòng thông báo cho anh em OF biết đoạn đường ông định tạt đầu và táng xxx - nếu làm được điều đó, tôi xin quỳ lạy ông 10 cái, gọi ông = ông nội ông tổ. Còn làm không được, thì vui lòng chỉ nói 1 câu: Xin lỗi! Em là thằng TO MỒM....

toitimtoi

Xe tải
Công bằng mà nói thì người thi hành công vụ ở VN hơi lạm quyền. Họ được đào tạo không bài bản nên hành xử không chuyên nghiệp
Dân thì nhiều người còn không có ý thức chấp hành
Hạ tầng thì yếu kém nên nhiều khi muốn có ý thức nhưng khó thực hiện ngay được
cộng tất cả các nguyên nhân lại chúng ta thấy có những cảnh chướng tai gai mắt trong xã hội