[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Đợt này đang có hội nghị, ngày nào em cũng đi vài vòng trên đường Nguyễn Chi Thanh, Trần Duy Hưng suốt, suốt ngày phải đánh xe vào làn trong để nhường đường. Nên nếu đi xe ở đây vào tầm đầu giờ sáng, cuối và đầu giờ trưa, với cuối giờ chiều, nếu các bác ko vội thì cứ cẩn thận đi vào làn giữa, để tránh xe ưu tiên cho dễ :P

Nếu ko có thời gian xem thời sự thì bao giờ đi đoạn này ko thấy nhiều công an nữa thì các bác lại đi thoải mái như trước, hehe :D

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
nếu là ở mỹ ép xe csgt đòi lập biên bản thì ăn ẹ nó kẹo đồng vào mặt rồi còn thời gian mà lên otofun viết bài :))

mgmc

Xe hơi
Bọn xxx láo quá, lấy cớ dẫn đường mà gõ móp xe người khác, như thế có phải là do ghen ăn tức ở cá nhân mà lợi dụng cơ hội ra tay ko? Nếu là tôi thì tôi sẽ vượt lên, ép dừng lại đề nghị lập biên bản về hành vi phá hoại tài sản công dân. Bọn này có lúc sẽ bị dân cho ăn củ đậu bay.
Em dự là kế hoạch này khó thực hiện. Vì có cụ còn bị xé cả đăng kiểm với bằng lái mà còn chịu nữa là móp xe.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Em dự là kế hoạch này khó thực hiện. Vì có cụ còn bị xé cả đăng kiểm với bằng lái mà còn chịu nữa là móp xe.
chỉ có thằng hâm mới thực hiện.

rượu mời không uống cứ thích uống rượu phạt.

tricoi

Xe buýt
Thôi các bác ạ, không nên nói nữa chỉ mất công thôi.

HT_CRV

Xe tải
Mấy ông to mồm toàn thích chữ to thôi, các ông không đưa ra được một dẫn chứng, căn cứ pháp luật của bọn xxx vụt trộm vào đí.t xe người dân mà cứ to mồm, lấy thịt đè người, cả vú lấp miệng em. Các ông không có cách nào ngoài cách thách đố người khác vi phạm luật giao thông à? Tôi yêu cầu xxx giải thích tại sao vụt đí.t xe tôi chứ kô phải đánh nhau nhé.
Không đâu như bọn xxx nhà mình, phá hoại tài sản công dân. Các bố lấy cớ xe ưu tiên là muốn làm gì thì làm à? nếu sai thì cứ lập biên bản đàng hoàng, làm gì phải đánh trộm chứ, ở đây có mấy ông nói cứ đúng rồi là xxx làm như vậy là đúng... ở Mỹ cũng thế, mấy ông này không sang Mỹ 1 lần mà phán bậy, xxx Mỹ trước khi đoàn ưu tiên đi nó có xe đi dẹp đường trước ít nhất 15-30', đến lúc xe ưu tiên đi qua thì mọi người đã được thông báo rồi, ai lúc đó cố tình đi vào làn mới bị quy là chống người thi hành công vụ, trong trường hợp này luật quy định cụ thể cảnh sát Mỹ có thể làm gì (nhưng không có khoản dùng dùi cui đánh trộm vào đ.ít ô tô đâu). Hơn nữa bên Mỹ đường rộng, nhiều làn chứ ở đây Việt Nam có mấy làn mà đòi áp dụng.
Kể cũng lạ, lúc nào cũng chê dân trí Việt Nam thấp mà đòi đi áp dụng những biện pháp của nước văn minh. Trên này có nhiều ông ăn theo nói leo, bợ đ.ít xxx hại dân.
Lại được bố này bợ *** xxx vào giảng bài cho anh em.
Bọn xxx láo quá, lấy cớ dẫn đường mà gõ móp xe người khác, như thế có phải là do ghen ăn tức ở cá nhân mà lợi dụng cơ hội ra tay ko? Nếu là tôi thì tôi sẽ vượt lên, ép dừng lại đề nghị lập biên bản về hành vi phá hoại tài sản công dân. Bọn này có lúc sẽ bị dân cho ăn củ đậu bay.
Em thấy kụ nguy hiểm thật :))

Nhamty

Xe hơi
CS dẫn đoàn họ đập cạp nong vào xe cản trở lưu thông của đoàn trong tình huống như vậy là còn nhẹ hơn dừng xe để xử lý.
Em ủng hộ hành động này để làm gương cho những công dân khác đã được chứng kiến để rút kinh nghiệm/
Trong luật giao thông đường bộ có lỗi thiếu quan sát. Kụ chủ thớt đã bị rơi vào tình huống này chắc sau này sẽ lưu ý hơn. Còn giả dụ khi bị họ đập kụ bị giật mình đạp nhầm chân ga, tông chết toi mấy thằng ku đấy thì mời kụ gây tai nạn nghỉ đi xe hơi mà vào kho đi dép tổ ong khỏi ôm vô lăng nữa vì đã tham gia GT trong mọi tình huống phải làm chủ tốc độ :))
Cụ không hiểu em à? Nếu sau khi bị quật mà bị giật mình không làm chủ tốc độ được thì sao? Bị đánh thì phản xạ con người là phải tránh chứ. Tình huống này đâu có còn trong phạm vi luật giao thông nữa. Em nhớ không nhầm thì chả có chỗ nào ghi là CSGT có quyền đập phá xe của dân cả.

billnantes

Xe container
Mấy ông to mồm toàn thích chữ to thôi, các ông không đưa ra được một dẫn chứng, căn cứ pháp luật của bọn xxx vụt trộm vào đí.t xe người dân mà cứ to mồm, lấy thịt đè người, cả vú lấp miệng em. Các ông không có cách nào ngoài cách thách đố người khác vi phạm luật giao thông à? Tôi yêu cầu xxx giải thích tại sao vụt đí.t xe tôi chứ kô phải đánh nhau nhé.
sao ông vẫn to mồm thế nhỉ ?tôi đã nói ở trên rồi ,tôi là người đi sau bác này và bác ý bị vụt là không oan .Tôi đi sau bác ý,bác ý đi trước tôi ,xe của xxx đã hú còi rồi gọi loa mấy lần mà bác này không nhường đường vì thế xxx mới vụt ..............vậy thử hỏi bác ý đúng hay xxx sai? bác chủ đâu vào đây giải thích xem có đúng là lúc đấy trời mưa bác còn nghe điện thoại nữa ..........bác chạy xe Lanos(nếu em không nhầm)

Nhamty

Xe hơi
Hôm qua em đi trên Kim Mã, gặp 1 bác đi Ford ko rẽ kịp vì có mấy bác 2b ở trong, cũng bị 2 c.h.' vàng đập lõm xe mà ngứa mắt quá. Bác ý ko phải là cố ý cản trở gt mà đường đông quá, bác ý ko thể rẽ vào kịp.
Thế còn trường hợp này thì các cụ bảo sao?
CSGT dẹp đường là đúng, nhưng đánh đập, phá hoại vô cớ là sai.
Cái kiểu lạm dụng quyền hạn theo phong cách côn đồ này chính là nguyên nhân gây nên mấy vụ tử vong chỉ do người tham gia GT không đội mũ bảo hiểm đấy.

Moilaixe

Xe tải
Em cũng góp chuyện một chút, không phải là xe dẫn đoàn là họ mắm môi mắm lợi vụt dùi cui ngay vào xe để dẹp đường. Em chả bênh xxx hay là âm binh của xxx nhưng em nghĩ họ cũng chỉ can thiệp khi gọi loa và yêu cầu xe nhường đường nhiều lần rồi mới dùng biện pháp mạnh. Lần trước em đi làm về đoạn Tây Sơn, đường tan tầm lúc 5h chiều nên đông kinh khủng, đường tắc mà có đoàn xe đại biểu nên xe dẫn đoàn dẹp đường, em cũng chưa vào được làn trong vì quá nhiều xe máy và ô tô làn bên cạnh bám nhau sát quá dù em đã xi nhan để chuyển vào trong. Xe công an gọi loa đọc rõ biển số xe ở bên phải em dừng lại không tiến nữa để xe em từ làn ngoài chuyển vào làn trong để nhường đường cho đoàn xe. Tất nhiên công an dẫn đường thì cũng có người này người kia, em không phủ nhận.

BangKieu

Xe tải
karens viết
karens viết
Không đâu như bọn xxx nhà mình, phá hoại tài sản công dân. Các bố lấy cớ xe ưu tiên là muốn làm gì thì làm à? nếu sai thì cứ lập biên bản đàng hoàng, làm gì phải đánh trộm chứ, ở đây có mấy ông nói cứ đúng rồi là xxx làm như vậy là đúng... ở Mỹ cũng thế, mấy ông này không sang Mỹ 1 lần mà phán bậy, xxx Mỹ trước khi đoàn ưu tiên đi nó có xe đi dẹp đường trước ít nhất 15-30', đến lúc xe ưu tiên đi qua thì mọi người đã được thông báo rồi, ai lúc đó cố tình đi vào làn mới bị quy là chống người thi hành công vụ, trong trường hợp này luật quy định cụ thể cảnh sát Mỹ có thể làm gì (nhưng không có khoản dùng dùi cui đánh trộm vào đ.ít ô tô đâu). Hơn nữa bên Mỹ đường rộng, nhiều làn chứ ở đây Việt Nam có mấy làn mà đòi áp dụng.
Kể cũng lạ, lúc nào cũng chê dân trí Việt Nam thấp mà đòi đi áp dụng những biện pháp của nước văn minh. Trên này có nhiều ông ăn theo nói leo, bợ đ.ít xxx hại dân.
karens viết
Lại được bố này bợ *** xxx vào giảng bài cho anh em.
karens viết
em mời cụ này ly vang thôi.ko tranh luận

eparch

Xe buýt
Cảm ơn kụ hôm đấy nương tay. Tưởng kụ gõ cái củ đèn hậu @-) Nghĩ đoạn miềng cưỡi xe máy đi đập bùm bùm các thể loại 4 bánh cũng sướng 8-}
Hóa ra là cụ à? Hôm qua em gõ đó! :))
Vụ này chắc cụ chủ thớt phải dính thẻ đó chứ lị, bị bẹp thế là còn may đó nhé!

thuysinh.tl

Xe container
Ở thớt này thì Karens đúng là số 1 đấy nhỉ. Không cần biết luật GT là gì. Thậm chỉ còn nghĩ là " Ghen ăn tức ở cá nhân" rồi yêu cầu giải thích tại sao vụt *** xe nữa. Choáng. Ai mà cũng như cụ này thì bảo sao ra đường GT nó chẳng loạn.

SHIDA

Xe buýt
theo luật thì xe ưu tiên và có xe dẫn đường thì phải nhường đường, bác chủ không nhường là sai ah, không thể bắt đền xxx được đâu ah, e thấy dân mình chẳng mấy khi nhường xe ưu tiên, thấy mấy bác cấp cứu ra sức xin đường bằng cả còi và miệng rồi, ko biết đã có ai chết oan vì bị chậm đường đi cấp cứu chưa nữa ....

Eisenhow

Xe máy
Chiều tối qua tầm 6h30 em cũng đi từ Mỹ Đình theo Trần Duy Hưng về, thấy đường sau vang tiếng còi ủ là em liếc gương rồi vừa tránh 2B vừa đánh lái dần vào bên phải. Em nghĩ nếu ai cũng làm như thế, đừng cố đi thêm 1 đoạn, vượt qua mấy xe rồi mới đánh vào thì xxx chả bao giờ vụt vào đxx xe các cụ làm gì L-)

eparch

Xe buýt
=P~ E chạy CV mờ. Đúng là e đang nghe điện thoại :)] nên ko biết. Sau thấy loa loa vội ném điện thoại, xi nhan và đánh lái vội đánh lái vàng sang phải thì đã thấy 2 ku lao đến bùm bùm rồi :-?? Chắc nhiều kụ bị đập như e :-|
sao ông vẫn to mồm thế nhỉ ?tôi đã nói ở trên rồi ,tôi là người đi sau bác này và bác ý bị vụt là không oan .Tôi đi sau bác ý,bác ý đi trước tôi ,xe của xxx đã hú còi rồi gọi loa mấy lần mà bác này không nhường đường vì thế xxx mới vụt ..............vậy thử hỏi bác ý đúng hay xxx sai? bác chủ đâu vào đây giải thích xem có đúng là lúc đấy trời mưa bác còn nghe điện thoại nữa ..........bác chạy xe Lanos(nếu em không nhầm)

Chỉnh sửa cuối:

karens

Xe buýt
Có một số ông cừu trên này, cứ thấy người ta bảo xe ưu tiên là nó là bố, nó muốn đâm vợ mình cũng kệ, trong khi luật nào cho phép nó xâm phạm tài sản công dân thì không chỉ ra được. Đúng là tâm lý đàn cừu.

Eisenhow

Xe máy
Đúng là luật thì không có khoản cho xxx đập xe của cụ ạ. Nhưng nếu là em thì em thà chấp nhận bị đập 1 phát thế (về cho BH nó sửa lại không mất đồng nào, mà kể cả ko có BH thì sửa cũng chỉ mất vài trăm), còn hơn là nó gọi xxx trực trên đường ra lập biên bản giam xe, thu bằng. Kiểu gì thì kiểu, khi mình đi sai lè ra thế thì mình nên bị phạt theo 1 cách nào đó để lần sau nhớ mà đỡ... ngu hơn ạ. Em là em cứ nói thật, cụ thông cảm ;)

thuysinh.tl

Xe container
Kinh. cụ này không thích nó xâm phạm tài sản công dân mà là muốn nó xâm phạm tính mạng công dân nè. Thôi. Nhà cháu cũng ạ cụ rồi về thôi ợ. Cụ không biết luật, không hiểu luật hay cố tình không hiểu như thế này thì nhà cháu cho là " Thiên lý vạn lý không bằng cái lý sự cùn". Mà đã là cái nguyên tắc đó thì nhà cháu dự là 99% các cụ trên này nhường cụ.
Cái này liệu có giống chuyện cười này không nhỉ?
" Vợ gọi điện cho chồng
- Anh à, Ti vi đang đưa tin có một xe điên đang chạy ngược chiều trên đường cao tốc số 95 đấy. Anh đi đường đấy thì nhớ dừng lại nhường đường cho nó nhé
Chồng :
- Có phải một đứa điên đâu. Cả một lũ điên đang chạy ngược chiều đây này"
Có một số ông cừu trên này, cứ thấy người ta bảo xe ưu tiên là nó là bố, nó muốn đâm vợ mình cũng kệ, trong khi luật nào cho phép nó xâm phạm tài sản công dân thì không chỉ ra được. Đúng là tâm lý đàn cừu.