[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

tratida

Xe container
Vẫn nằm trong tầm vụt được là chưa nhường rồi :D

vuanhanghi

Xe điện
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Cụ sai lè ra rồi còn chém kinh quá đấy, đi đường nhìn thấy xxx đứng khắp các giao cắt là biết có đoàn rồi, chưa kể đài báo, phải lưu ý chớ. May mà xxx mới gõ, chớ có chặn xe lại "xử" cụ cũng chẳng làm gì được. Cụ hứng chí mà đuổi theo đoàn thật thì chắc ăn kẹo ngay :D xxx cũng chỉ làm nhiệm vụ thôi, e thấy chẳng sai chút nào, có vài cụ cứ tiện là nhảy vào phê phán xxx chẳng biết đúng sai =((

karens

Xe buýt
Cụ sai lè ra rồi còn chém kinh quá đấy, đi đường nhìn thấy xxx đứng khắp các giao cắt là biết có đoàn rồi, chưa kể đài báo, phải lưu ý chớ. May mà xxx mới gõ, chớ có chặn xe lại "xử" cụ cũng chẳng làm gì được. Cụ hứng chí mà đuổi theo đoàn thật thì chắc ăn kẹo ngay :D xxx cũng chỉ làm nhiệm vụ thôi, e thấy chẳng sai chút nào, có vài cụ cứ tiện là nhảy vào phê phán xxx chẳng biết đúng sai =((
Lại được bố này bợ *** xxx vào giảng bài cho anh em.

Emchaien

Xe buýt
Hôm nay e đứng đèn đỏ ở Phan Bội Châu rẽ trái sang Hai Bà Trưng, thấy tiến còi ú phía sau, lúc này e đang bám sát bên trái (Không hiểu sao e rất nhạy cảm với mấy tiếng này, cả cấp cứu nữa nên thường hay tạt vào ngay nếu có thể) e liền bật đèn tín hiệu trái để tiến sát vào lề hơn nữa phòng tránh các chú đập vào xe và cũng để nhường đường cho các chú vượt bên phải nhưng 2 chú vượt qua xe em và giơ gậy ra ý là không được tiến nữa thế là e thôi nhưng đúng lúc này có chú đi xe 2b bám ngay sát sau 2 chú CS bị chú ngồi sau chỉ thẳng dùi cui vào mặt làm e phì cười, suýt nữa thì lại có thêm chú thiếu hiểu biết :D

trivn2000

Xe hơi
Các bác sai rồi mà vẫn cãi nhỉ? cái này là quyền của công an đấy, các bác mà chống đối nó quy vào tội chống người thi hành nhiệm vụ

nightkid

Xe máy
Chiều nay khoảng 17h30 ở ngã tư Hai Bà Trưng - Hàng Bài cũng có 1 vụ, chú Dream chiến chở 2 em tóc xanh tóc đỏ không đội mũ bảo hiểm, thấy XXX đứng giữa đường chặn xe cho đoàn xe ưu tiên lại tưởng là định bắt chú ý, nên rẽ từ Hàng Bài sang Hai Bà Trưng, đấu đầu với 2 chú XXX đi moto dẫn đoàn, chú XXX lái xe cuống quá không nhớ là đang đeo microphone ở trước mồm còn chửi D.C.M. Em đứng nhường đường bên Tràng Tiền Plaza còn nghe rõ chú ý chửi... haizzz

davidnguyen34

Xe buýt
Chiều nay khoảng 17h30 ở ngã tư Hai Bà Trưng - Hàng Bài cũng có 1 vụ, chú Dream chiến chở 2 em tóc xanh tóc đỏ không đội mũ bảo hiểm, thấy XXX đứng giữa đường chặn xe cho đoàn xe ưu tiên lại tưởng là định bắt chú ý, nên rẽ từ Hàng Bài sang Hai Bà Trưng, đấu đầu với 2 chú XXX đi moto dẫn đoàn, chú XXX lái xe cuống quá không nhớ là đang đeo microphone ở trước mồm còn chửi D.C.M. Em đứng nhường đường bên Tràng Tiền Plaza còn nghe rõ chú ý chửi... haizzz
chết cười với cụ này , chắc phịa chuyện xxx chửi chứ gì

Truongdn

Đi bộ
Website
nhaviet-co.com
8-}Tối qua đi trên đường Giảng Võ, Em vừa đi vừa trầm ngâm suy nghĩ.. tự nhiên đầu xe có thằng vê ga ầm ầm, nhìn ra thì thấy 2 xxx dẫn đoàn. May mà ko bị nệ dùi cui vào *** xe như Kụ kia. :|

yeubonbanh1979

Xe tải
Rút kinh nghiệm cụ ạ .Cả tháng XXX mới có việc cụ lại ko để ý để ra nông nỗi này chia buồn cùng cụ .

viciv

Xe buýt
Hôm qua, e đi qua vòng xuyến BigC, cũng có một mô tô hú còi sát ngay sau xe, nhưng em không thể nào tránh được vì xe máy cứ lượn lờ ngay bên phải, đến gần hết vòng xuyến thì e mới né sang phải cho mấy chú ấy vượt được. Chắc cũng hiểu tình cảnh của em nên hai chú đi mô tô chả đập phá gì xe em cả.

Nhưng dù sao e cũng không ủng hộ việc lấy dùi cui đập móp xe hoặc vỡ gương, cái gì sai thì cứ luật mà xử, chứ hành xử côn đồ thế làm mất đi hình ảnh của CSCAND.

5banh

Xe tải
Em chỉ có 1 câu: Chết bảo tại số

tricoi

Xe buýt
Giá như chủ thớt làm được như mong muốn thì lại có tin để buôn. Đọc bài thứ 2, quả nhiên là "Nguy Hiểm". Đi đường thì phải quan sát, nghe thấy còi hú thấy xe ưu tiên là phải xi nhan phải mà dạt vào ngay. Có ngày nó cho 2 phát kẹo cao su xuyên qua kính thì giời đỡ

Mazda3CB

Xe tăng
Dạo này nhiều xe ưu tiên chạy quá! Mà đêm còn hú còi to chứ! Chẳng hiểu đi đêm làm giề nữa.
đi massage sau chiêu đãi về ợ
em còn bị xe moto dẫn đoàn ép văng lên vỉa hè đoạn Lê Hồng Phong x Hùng Vương cơ, các chú ý mở cua rộng thôi rồi.

Nhamty

Xe hơi
Thế nhưng việc gì phải phá hoại tài sản của công dân. Đây là hành động kiểu côn đồ.
Đường phố thì chật, lại đi vào giờ cao điểm. Mà hình ảnh CSGT đập phá như thế liệu có làm tăng uy tín của VN trong con mắt của các ku ADB không?
Giả dụ như cụ nào bị nó phang, giật mình một cái, đạp nhầm chân ga, tông chết toi mấy thằng ku đấy thì phân xử kiểu gì nhỉ.

vuahe77

Xe điện
CS dẫn đoàn họ đập cạp nong vào xe cản trở lưu thông của đoàn trong tình huống như vậy là còn nhẹ hơn dừng xe để xử lý.
Em ủng hộ hành động này để làm gương cho những công dân khác đã được chứng kiến để rút kinh nghiệm/
Trong luật giao thông đường bộ có lỗi thiếu quan sát. Kụ chủ thớt đã bị rơi vào tình huống này chắc sau này sẽ lưu ý hơn. Còn giả dụ khi bị họ đập kụ bị giật mình đạp nhầm chân ga, tông chết toi mấy thằng ku đấy thì mời kụ gây tai nạn nghỉ đi xe hơi mà vào kho đi dép tổ ong khỏi ôm vô lăng nữa vì đã tham gia GT trong mọi tình huống phải làm chủ tốc độ :))

Nhamty

Xe hơi
Vấn đề là như thế nào là cản trở lưu thông. Đường HN giờ tan tầm, muốn tránh sang làn khác cũng phải có thời gian chứ.
Kiểu này thì khác gì mấy thằng lính khố đỏ cầm gậy đánh dân quê chảy máu đầu để dẹp đường cho quan huyện trong cái phim gì gì em xem hồi trước í nhỉ. Thế mà trước đây xem đến đoạn đấy là em lại căm thù bọn phong kiến chứ >:)

bảo châu

Xe điện
CS dẫn đoàn họ đập cạp nong vào xe cản trở lưu thông của đoàn trong tình huống như vậy là còn nhẹ hơn dừng xe để xử lý.
Em ủng hộ hành động này để làm gương cho những công dân khác đã được chứng kiến để rút kinh nghiệm/
Trong luật giao thông đường bộ có lỗi thiếu quan sát. Kụ chủ thớt đã bị rơi vào tình huống này chắc sau này sẽ lưu ý hơn. Còn giả dụ khi bị họ đập kụ bị giật mình đạp nhầm chân ga, tông chết toi mấy thằng ku đấy thì mời kụ gây tai nạn nghỉ đi xe hơi mà vào kho đi dép tổ ong khỏi ôm vô lăng nữa vì đã tham gia GT trong mọi tình huống phải làm chủ tốc độ :))
Hôm qua em đi trên Kim Mã, gặp 1 bác đi Ford ko rẽ kịp vì có mấy bác 2b ở trong, cũng bị 2 c.h.' vàng đập lõm xe mà ngứa mắt quá. Bác ý ko phải là cố ý cản trở gt mà đường đông quá, bác ý ko thể rẽ vào kịp.

vuahe77

Xe điện
Kụ chịu khó đọc các comment khác nữa nhé! Có 1 kụ đi sau kụ này còn tránh được và 1 kụ trong tình huống khác bị tắc trước đầu xe họ cũng ko có hành động nào cả. Cũng tại kụ chủ thớt không nghe và ko thấy rõ còi hiệu và xe ưu tiên mới bị vụt chứ xxx dẫn đoàn họ cũng ko quá đáng trong tình huống này đâu