[Funland] Đường vành đai 4 Hà Nội: Quy hoạch, Tiến độ thực hiện và các vấn đề liên quan

Covid2021

Xì hơi lốp
Có vẻ hiện tại chả khác gì thời 2011 nhỉ, những khu xa xôi rồi cũng lại trở thanh nơi chôn vốn cho bao nđt chậm chân.

tuanvuespn

Xe tải
Có vẻ hiện tại chả khác gì thời 2011 nhỉ, những khu xa xôi rồi cũng lại trở thanh nơi chôn vốn cho bao nđt chậm chân.
Khác nhiều chứ. Cái quan trọng nhất là giờ đâu có lãi 20%. Đâu kiểu ngân hàng duyệt vay bất chấp đâu

trungleba

Xe buýt
Em thấy việc triển khai nhanh là no hope. Quy định lằng nhằng trồng chéo, sai là vô lò ngay. Các bác trên mà muốn nhanh thì tự đi mà làm =))

minhvan

Xe tải
Giá này sao k về mua đấu giá Hà đông nhỉ. Cũng sát vd4 mà còn bên trong chứ k phải bên ngoài
Đúng thế giá này thiếu gì các khu vực gần trung tâm như Hà Đông, Hoài Đức. Xa xôi vậy mà giá cao quá.

Quê bầm

Xe điện
Chốt căn đi Cụ, giá đang hợp lý này. 76tr/m2. Diện tích 68.5m tới 70m. :))
Đường này để vừa hai hàng xe hai bên thì chắc chỉ lách người đi bộ ở giữa thôi chứ xe máy cũng lách hơi vất phải ko ạ cụ?

hoanguyenucesh

Xe hơi
Đường vành đai 4 hà nội
Lâu rồi không thấy nhắc đến dự án này nữa các cụ nhỉ? Ko biết bao giờ mới khởi công?
Các cụ có thông tin gì chia sẻ cho em với.
Em quan tâm đến đoạn từ ql32 đến đại lộ thăng long và ql6 ấy ạ.
Thank các cụ
Ít nhất 15 năm nữa ợ, khi nào cái vđ 3.5 (lê trọng tấn) đông vui như ...ngã tư sở , thì khi đó vdd4 mới túc tắc ợ ...khi ấy chắc e hưu roài ...đang ngồi bán trà đá + lô đề + chạy xxx chứ ko hơi đâu nghĩ tới vd4 nó ntn ?!?!?!
Vành đai 3.5 ko được ưu tiên cụ nhé. Vd4 cần có thời gian, hiện tại mới phê duyệt chủ Trương ĐT da, các bước tiếp theo còn phân đoạn da, lựa chọn cdt, đơn vị Tư vấn, thành lập BQL, tổ chức đền bù GPMB..... khi nào các cụ thấy có pa đền bù là chuẩn bị chạy tít. Nhanh cũng p sang năm mới đến bước này

sthd

Xe lăn
Hai năm vừa rồi HN quyết liệt với Vành đai 4 quá. hai năm mà triển khai bằng 5 năm nếu theo thủ tục thông thường.
Cập nhật tiến độ đường Vành đai 4: Hà Nội đã phân công nhiệm vụ (batdongsan.com.vn)

chỉ có 2 năm thôi mà đã lập được dự án, duyệt được chủ trương, triển khai thiết kế, định vị tuyến đường, thu xếp vốn.... thậm chí định hướng luôn 4 nhà thầu làm dự án!
nghe đồn thổi nhân sự xáo trộn. không biết sắp tới có duy trì được tốc độ không các cụ?
có được vđ4 thì vđ3, cầu thanh trì đỡ tắc, và mảng bđs HN lại tha hồ đất diễn

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hai năm vừa rồi HN quyết liệt với Vành đai 4 quá. hai năm mà triển khai bằng 5 năm nếu theo thủ tục thông thường.
Cập nhật tiến độ đường Vành đai 4: Hà Nội đã phân công nhiệm vụ (batdongsan.com.vn)

chỉ có 2 năm thôi mà đã lập được dự án, duyệt được chủ trương, triển khai thiết kế, định vị tuyến đường, thu xếp vốn.... thậm chí định hướng luôn 4 nhà thầu làm dự án!
nghe đồn thổi nhân sự xáo trộn. không biết sắp tới có duy trì được tốc độ không các cụ?
có được vđ4 thì vđ3, cầu thanh trì đỡ tắc, và mảng bđs HN lại tha hồ đất diễn
Cụ nói chuẩn đấy. Riêng khoản chủ trương đầu tư, thiết kế thông thường các dự án khác mất mie tầm 2-3 năm r. :)). Chưa kể các công việc khác

longl7

Xe máy
Mình nghe nói VĐ4 có phần đường cao tốc đoạn qua Hà nội đi trên cao giống VĐ3 là hợp lý, nhưng vừa đọc một bài báo "Tạo động lực cho phát triển vùng Thủ đô" đăng trên báo nhandan
nut-ql-6_in-giay-anh-mau-a0-2048x1280 (1).jpg
có đăng ảnh phối cảnh 3D nút giao quốc lộ 6 với VĐ4 thì thấy đường cao tốc VĐ4 lại đi bằng dưới đất là sao nhỉ? Nút giao này rất đông cư dân sống xung quanh lại sát bến xe lớn Yên nghĩa rất đông người và xe cộ ra vào tại bến xe Yên nghĩa nữa mà cao tốc VĐ4 lại đi bằng dưới mặt đất là sao?

Chỉnh sửa cuối: