[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

xebo

Xe bò ! ©
Chả biết có biến gì không mà hàng đoàn xe quân sự của khựa chạy liên tục. Mà kể chả có biến gì nhưng thỉnh thoảng chạy loằng ngoằng trên đường thế này cũng dọa được khối chú Tạng muốn vùng lên giành độc lập.

xebo

Xe bò ! ©
Yumbulagang là một cung điện cổ ở thung lũng Yarlung, cách Lhasa khoảng 200km về phía đông nam, cách Tsetang 10km về phía nam. Nằm trên đỉnh núi cao chót vót và nổi bật, nhìn từ xa Yumbulagang trông giống như một pháo đài bên châu Âu khó tấn công dễ phòng thủ. Theo truyền thuyết của người theo tôn giáo Bon, cung điện Yumbulagang được xây dựng vào thế kỷ thứ 2 trước Công nguyên cho nhà vua Tây Tạng đầu tiên là Nyatri Tsenpo. Yumbulagang trở thành cung điện mùa hè của vua Songtsen Gampo và công chúa Văn Thành. Sau khi Songtsen Gampo chuyển chỗ ở của ông về Lhasa, Yumbulagang trở thành một nơi thờ Phật.

Nhìn cao thế này thì leo lên sao đây ?

xebo

Xe bò ! ©
Không vấn đề gì, ai không đủ sức leo bậc thang bộ thì cưỡi ngựa cho nó phê. Chả ai bảo ai tất cả đều chọn ngựa, hehe.

abc

Xe hơi
Nhà cháu muốn rót rượu mời cụ 1 ly mà OF vẫn giữ nếp voting around 20 nháy mới chịu cho mời cụ :( :D

xebo

Xe bò ! ©
Ngồi ô tô mãi chán lắm rồi, đổi phương tiện di chuyển thôi. 30 tệ một lượt leo lên, 20 tệ leo xuống muốn đi lượt nào cũng ok.

Chuột bạch

Xe container
Ko có quả dắt tay thì gặp crazy horse là teo chym :D chả thấy cụ nào điều khiển nghẽo cả

sayxeoto

Xe máy
Ngựa vùng này tập thể lực nên nhìn cũng khỏe khoắn phết, ko như mấy con ngựa còi nhà mình, khắc nghiệt lắm...

Xetang2nong

Xe máy
Xưa em xem phim "Ký sự Mê Kong" phần Tây Tạng đã mê tít rồi. Cảm ơn cụ chủ về những bức ảnh mà em ngồi xem không muốn rời mắt :)

Chuot_ngo

Xe tải
Lót dép ngồi hóng vì đoạn này không có trong lịch trình của bọn em

F17_design

Xe máy
Con gái tây Tạng có vẻ đẹp lai lai,nói chung rất đẹp

xebo

Xe bò ! ©
Nhà cháu muốn rót rượu mời cụ 1 ly mà OF vẫn giữ nếp voting around 20 nháy mới chịu cho mời cụ :( :D
Cụ mời rượu em ở đây cũng đủ say cả chấy rồi đấy ạ.

Em cứ ngỡ các cụ đi caravan luôn chứ
Hình như bên OS có đi kiểu này thì phải.

Ko có quả dắt tay thì gặp crazy horse là teo chym :D chả thấy cụ nào điều khiển nghẽo cả
Cụ cứ từ từ nó mới quen được chứ, hehe.

Anh em hớn hở không kém.
Ngựa vùng này tập thể lực nên nhìn cũng khỏe khoắn phết, ko như mấy con ngựa còi nhà mình, khắc nghiệt lắm...
Công nhận mấy chú này không khá ổn.

Xưa em xem phim "Ký sự Mê Kong" phần Tây Tạng đã mê tít rồi. Cảm ơn cụ chủ về những bức ảnh mà em ngồi xem không muốn rời mắt :)
Vâng cụ hóng tiếp nhé.

Lót dép ngồi hóng vì đoạn này không có trong lịch trình của bọn em
Em hóng mợ ra phết đấy !

Con gái tây Tạng có vẻ đẹp lai lai,nói chung rất đẹp
Tây đồn ...gái Tạng rất open cụ nhé!
Gái Tạng trông cũng lạ mà, đâu đó em có đọc bài báo là gái Tạng phải thử với hàng chục người đàn ông trước rồi mới chiến với chồng. Nhưng chắc nói láo vì bon em đến chả thấy cô nào ra gạ thử cả !!!

Hehe, cảm ơn cụ !

tilltill

Xe tải
Bò họ nuôi lấy lông hả cụ?

Nhìn cách lái dư vầy thì đoán là gái rồi, hehe.
[/QUOTE]