[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

xebo

Xe bò ! ©
Về khách sạn còn khá sớm nhưng phải tắm rửa xả hơi đã, gần tối mới ra ngoài đi ăn. Chủ đề hôm nay phải là cừu, choén cho bõ mấy ngày kham khổ.

Tên cái nhà hàng đó đây, ngay cạnh nhà hàng bò Yak hôm trước.

Chuot_ngo

Xe tải
Con to 50 tệ, con bé 40. Không, đắt quá ! 30 tệ một con bọn tao mua hết.

Em quên chưa tâm sự bọn em ở phố bán Đông trùng hạ thảo, ngày đầu tiên đến đập vào mắt là các bạn theo đạo Hồi đang gắn con sâu vào cái cây bằng keo, sau đó có cả màm xì bằng cái vòi xì giống lúc các bác rửa xe í. Cả đội từ giây phút đó tắt luôn í định mua Đông trùng hạ thảo

xebo

Xe bò ! ©
Em quên chưa tâm sự bọn em ở phố bán Đông trùng hạ thảo, ngày đầu tiên đến đập vào mắt là các bạn theo đạo Hồi đang gắn con sâu vào cái cây bằng keo, sau đó có cả màm xì bằng cái vòi xì giống lúc các bác rửa xe í. Cả đội từ giây phút đó tắt luôn í định mua Đông trùng hạ thảo
Mợ nói đúng, hàng fake rất nhiều ngay tại Lhasa luôn. Vì thế bọn e cũng ko dám mua linh tinh ngoài chợ.

đằng du lịch

Xe điện
Đọc bài viết của cụ tôi lại liên tưởng tới phim Mê Kong ký sự. Hay quá, cảm ơn cụ chủ.

scud122

Xe tăng
đông trùng ở lhasha còn là sâu đểu thì làm j có đông trùng xịn?????????????????

buonnon

Xe buýt
Đọc bài viết của cụ tôi lại liên tưởng tới phim Mê Kong ký sự. Hay quá, cảm ơn cụ chủ.
E cũng thích xem Mê kong ký sự nhưng đôi lúc lời bình e ko khoái mấy như các cụ ấy lúc nào cũng kể lể gian nan, nguy hiểm, mệt nhọc..... được cực nhọc như họ e tin là đến quá 1/2 ô phở muốn bị như thế. Họ lại còn hay so sánh với người Pháp chưa đi đến được như họ nhưng e thấy người Pháp là họ vừa đi vừa ngiên cứu và là đi bộ đây mấy ông nhà ta vọt máy bay sang rồi thuê 2 e gầm cao chạy sao mà chẳng nhanh và giỏi hơn thằng đi bộ.

xebo

Xe bò ! ©
Chính vì xem phim đó mà em mới có ý định đi đó cụ.

đông trùng ở lhasha còn là sâu đểu thì làm j có đông trùng xịn?????????????????
Ở đâu có khựa thì ở đó có fake cụ à.

E cũng thích xem Mê kong ký sự nhưng đôi lúc lời bình e ko khoái mấy như các cụ ấy lúc nào cũng kể lể gian nan, nguy hiểm, mệt nhọc..... được cực nhọc như họ e tin là đến quá 1/2 ô phở muốn bị như thế. Họ lại còn hay so sánh với người Pháp chưa đi đến được như họ nhưng e thấy người Pháp là họ vừa đi vừa ngiên cứu và là đi bộ đây mấy ông nhà ta vọt máy bay sang rồi thuê 2 e gầm cao chạy sao mà chẳng nhanh và giỏi hơn thằng đi bộ.
Mỗi người một cảm nhận cụ ơi.

Món này đại bổ cụ nhỉ, như bò YAK, thế chị em lại mệt rồi...
Anh em còn mệt hơn, hehe.

xebo

Xe bò ! ©
Ngày 12: Hôm nay cả nhóm sẽ xuôi theo dòng sông Yarlung đi về phía đông nam, đích đến sẽ là Yumbulagang pháo đài cổ hay là cung điện đầu tiên của vua Tây Tạng.

xebo

Xe bò ! ©
Dòng sông Yarlung nổi tiếng nghe nói có những đoạn xuất hiện hai dòng chảy xuôi ngược khá lạ lẫm. Tuy nhiên khi chứng kiến thì có thể giải thích được. Nó là con sông chảy trên một thung lũng khá rộng và bằng phẳng, nên được chia làm nhiều nhánh đan xen nhau. Có đoạn tạo nên những vùng xoáy tạo cảm giác như dòng chảy ngược vậy.
Tại một điểm view point trên đường, thỏa sức ngắm nhìn dòng sông.

sayxeoto

Xe máy
Đường xá sạch sẽ quá cụ ạ, nói không với hàng rong, ở mình có khi hàng rong đầy ý chứ,

sayxeoto

Xe máy
Cụ viết chậm dãi quá, nhanh nhanh cho ae thưởng thức đi cụ xebo ơi... Vật rồi...~X(

xebo

Xe bò ! ©
Tầm nhìn khá tốt nên cả đoàn xe quân sự của bọn khựa bị tóm gọn trong ống kính máy ảnh. Chụp trộm đằng sau nên cũng sợ nó đòm cho phát thì toi !