[CCCĐ] Đường lên Tây Tạng, hành trình tìm kiếm cảm giác sốc độ cao.

xebo

Xe bò ! ©
Trả phòng ra xe quay về Lhasa. À mà cũng kể thêm chút, trả là hôm trước trên đường đến đây xe bon em bị một chú khựa trong đoàn kiểu như carnaval đánh võng tạt đầu nên khá cay cú. Thế choá nào về đây lại gặp đúng cái xe đó cũng đỗ trong sân. Thế là sáng chú lái xe bên em tìm được chú khựa kia định tẩn cho một trận, may có nhiều người can ngăn nên cũng ko sảy ra biến lớn. Hehe, giống hệt nhà mình !

Đây được gọi là Sheep Hotel, đúng là khách sạn theo tiêu chuẩn cho bọn gia súc !

xebo

Xe bò ! ©
Trên đường về Lhasa đi qua một vùng đất thấy bảo nơi này có nhiều Đông trùng hạ thảo. Thế là cả nhóm nhao lên bảo cô HDV hỏi hộ thổ dân ở đó xem thế nào.
Dừng lại cạnh cái lều du mục ở ven đường, một bà lão chạy ra bảo bọn "linh cẩu" nó vừa càn quét qua nên hết rồi.

xebo

Xe bò ! ©
Đông trùng hạ thảo xịn đét đèn đen đây, chứ không phải bột ngô giống như mua ở nhà thuốc Đồng nhân đường đâu nhá.

tran_aquan

Xe buýt
Trả phòng ra xe quay về Lhasa. À mà cũng kể thêm chút, trả là hôm trước trên đường đến đây xe bon em bị một chú khựa trong đoàn kiểu như carnaval đánh võng tạt đầu nên khá cay cú. Thế choá nào về đây lại gặp đúng cái xe đó cũng đỗ trong sân. Thế là sáng chú lái xe bên em tìm được chú khựa kia định tẩn cho một trận, may có nhiều người can ngăn nên cũng ko sảy ra biến lớn. Hehe, giống hệt nhà mình !

Đây được gọi là Sheep Hotel, đúng là khách sạn theo tiêu chuẩn cho bọn gia súc !
Sang đất khách mà cụ ấy gấu thế cơ ạ, gặp mấy a đi tập thể dục qua thì mệt đấy ạ

bmh1577

Xe máy
chúc bác sớm thỉnh được chân kinh nhé. hihi

xebo

Xe bò ! ©

xebo

Xe bò ! ©
Mấy con Đông Trùng Hạ Thảo này chả bõ bèn gì, cơn vật mua sắm nổi lên. Chị em nhao nhao đòi tìm nơi mua nữa. Thế mới biết nhu cầu của chị em nó lớn đến nhường nào.
Thể theo nguyện vọng, tất cả được đưa đến một trung tâm mua bán sản vật đặc trưng của vùng đất này ngay gần Lhasa. Thịt bò Yak, Đông Trùng Hạ Thảo, thuốc nam thuốc bắc, bánh kẹo... đủ cả.

who_am_i

Xe hơi
E sau đợt lên 5000m giờ là bị bệnh sợ gió, sợ lạnh, chỉ cần dính tí gió là buốt đầu (e leo 5000 cách đây 2 năm) :(

xebo

Xe bò ! ©
Ăn thử miễn phí, không mua cũng chẳng sao. Cứ trước giá để hàng là có một khay sản phẩm đúng loại đang trưng bày. Ăn thử thấy hợp thì lấy luôn gói ở đó, đỡ phải đoán loại này mùi vị ra sao. Văn minh phết !

xebo

Xe bò ! ©
Và đây, Đông Trùng Hạ Thảo ở đây bán khá nhiều nhưng xem cái giá thì gấp mấy lần giá vừa mua của thổ dân xong. 4xx tệ một gam chắc được khoảng 2, 3 con gì đó.

Happy4ever

Xe điện
Theo dõi bài của cụ suốt từ đầu đến giờ nhưng em vẫn quên một ý :D
Cụ chủ cho em hỏi sữa bò Tạng mùi vị nó có khác sữa bò nhà mình không vậy???

xebo

Xe bò ! ©
Chả mua bán gì nhiều nhưng ai cũng một bịch tướng quà cáp xách ra ngoài. Cô HDV bảo đưa tất cả hóa đơn mua hàng đây (tổng cũng khá nhiều) để đi lấy quà. Cả chú LX và cô HDV cùng nhau đi đâu đó một thì mang về mấy cái đầu bò tạng và con quay luân xa bằng đồ chơi cho trẻ con. Mình nghĩ chắc mang tập hóa đơn này đi lấy hoa hồng chứ nếu phát quà thì ngay sau khi thu ngân đã phát rồi. Nghĩ thế thôi chứ mọi người kệ cho mấy bạn ấy kiếm tí mất gì của mình đâu. Hehe...

xebo

Xe bò ! ©
E sau đợt lên 5000m giờ là bị bệnh sợ gió, sợ lạnh, chỉ cần dính tí gió là buốt đầu (e leo 5000 cách đây 2 năm) :(
Lần đâu tiên bọn em leo núi Kinabalu ở Mã khi lên đến độ cao 3600m đã dính sốc rồi cụ à. Chứ lần đầu cụ lên 5000m mới bị là khỏe đấy !

Theo dõi bài của cụ suốt từ đầu đến giờ nhưng em vẫn quên một ý :D
Cụ chủ cho em hỏi sữa bò Tạng mùi vị nó có khác sữa bò nhà mình không vậy???
Nồng hơn so với bò sữa nhà mình, nói chung là khó uống !