[Thảo luận] đường 5 em lại bị phạt

Cảnh sát G.T

Xe điện
Làn ngoài cùng( tức làn số 3 ở QL5) mặc nhiên chỉ dành cho xe con thôi cụ ơi, các xe khác chỉ khi nào vượt mới được đi vào thôi.
Đã là luật thì không có mặc nhiên, liên tưởng... cụ nhá!!! Cái giề cũng cần phải rõ ràng!!! :-B:-B:-B

anhbq

Xe tải
Sao phạt nhiều thế nhỉ? À, hiểu rồi, Quốc Khánh đang tới gần...

codate

Xe tăng
Với sự thật như trên nếu lặp lại cụ vẫn bị phạt với giá mà cụ đã biết . Khách qoan nhé xxx đúng cụ sai !
khách quan mà nói thì cụ dựa vào cái mặc nhiên của cụ khanhchiii để nói xxx đúng hả, thế thì có ngày cụ sẽ bị phạt đi ngược chiều ở Bà Triệu khi đang lưu thông trên Phố Huế vì cái mặc nhiên của xxx =)) (em fun tí)
Làn ngoài cùng( tức làn số 3 ở QL5) mặc nhiên chỉ dành cho xe con thôi cụ ơi, các xe khác chỉ khi nào vượt mới được đi vào thôi.
Luật có mặc nhiên thì cần j sinh ra cái định nghĩa xe con xe tải, thôi mặc nhiên thích chạy thế nào thì chạy, xxx thích phạt thế nào thì phạt ạ. (em lại fun nữa)

PhanhGap

Xe điện
Em mời cụ cùng làm nhé!:D
Cụ một xe, em một xe. Cả hai đi như nhau và như tình huống em bị bắt!
Phí Luật Sư em bao cụ bằng Luật Sư của hội Ếch nhà em đang theo kiện cùng cụ dongkijote!
Tuy nhiên, em e xác suất thành công không cao vì để kiện được thì phải ghi ý kiến vào biên bản! Mà một khi em đã ghi thì Trương Tuần tìm cách né là cái chắc! Em không phải là Luật Sư nhưng làm quản lý dự án cho một công ty nước ngoài nho nhỏ nên suốt ngày phải soạn hợp đồng mua bán kính thưa các kiểu do đó câu cú và lập luận nó cứ sắc lem lẻm ý - Trương Tuần đọc là thấy chán hẳn ngay!

Nói rất dễ, làm rất khó! Em đang không có thời gian nên chỉ đánh thắng ngay tại trận và phổ biến lại kinh nghiệm cho anh em là cố gắng lắm rồi!!!
Dù gì thì em vẫn có ích cho anh em trên diễn đàn này hơn cụ khi em đóng góp kinh nghiệm thực tế với đầy đủ video, voice chứ không nhăm nhăm đi phê phán người khác theo cách của cụ!!!

Em thật, chả hiểu sao cụ thù em dai thế??? ~X(Em phê bình cụ ở các thớt trước đều có lý do chính đáng cả mà!!! Đặc biệt là em đã xuống nước sorry cụ rồi, vậy mà cứ thấy em ở đâu trên cái OF này là cụ lại đuổi theo kiếm chuyện!!!???~X(

Em nói hết ý rồi đới! Cụ mà tiếp tục thì chắc em phải chơi bài điếc lác vậy!
Các cụ khác hiểu cho em nhé! Thank
Nếu các trường hợp bị phạt trên QL5 do đi sai làn, vượt phải sai qui định bị lập biên bản trước đấy mà cụ cho rằng xxx sai và người nộp phạt đi đúng thì cụ có thể yêu cầu kho bạc NN trả lại cho người dân. Đã có trường hợp nào trên QL5 được trả lại tiền chưa nhỉ? (Ngày trước đường đi Bắc Ninh xxx hiểu nhầm biển báo tốc độ tối thiểu và tối đa, lập biên bản xử phạt và kho bạc đã phải trả lại tiền nộp phạt cho người bị lập biên bản đấy). Cụ đúng thật là đã kém lại cứ hay ba hoa chích chòe. Hơi tí là kể công khoe khoang thành tích. Tưởng mình tài giỏi lắm, nói cho cụ biết luôn là: Nó có lú thì có chú nó khôn.
Cụ nghĩ mình tài giỏi thì tự làm 1 mình, E làm việc độc lập quen rồi, không có thói quen bầy đàn. Và đặc biệt là không có ý định trở thành Hướng đạo sinh loạn trí với tâm thần phân liệt đi kèm "đức tính" Lẻo mép, già mồm, xảo ngôn và bầy hầy hết chỗ nói.
p/s: Đây là lần cuối cùng cmt trực tiếp với cụ. Ai sai ai đúng cứ để thời gian trả lời, mong sao các bạn trẻ xem xong các clip, voice, cmt của cụ vẫn giữ được tỉnh táo, kìm chế cảm xúc khi làm việc với xxx, tránh nóng nảy như cô bé vừa nhận bản án sơ thẩm 9 tháng tù giam với hành động tát vào mặt CSGT đang làm nhiệm vụ.

Vie.ABC

Xe điện
khách quan mà nói thì cụ dựa vào cái mặc nhiên của cụ khanhchiii để nói xxx đúng hả, thế thì có ngày cụ sẽ bị phạt đi ngược chiều ở Bà Triệu khi đang lưu thông trên Phố Huế vì cái mặc nhiên của xxx =)) (em fun tí)

Luật có mặc nhiên thì cần j sinh ra cái định nghĩa xe con xe tải, thôi mặc nhiên thích chạy thế nào thì chạy, xxx thích phạt thế nào thì phạt ạ. (em lại fun nữa)
Đầu QL5 ( ngã 3 GL ) có biển phân làm 3 làn (biển này có hiệu lực đến khi có biển mới )-vào gầm cầu vượt 3 làn chuyển thành 2 làn -Khi thoát khỏi gầm cầu Trả lại 3 làn ( biển phân làn còn hiệu lực ) .XE CON CHẠY LÀN GIỮA XXX PHẠT > vậy chủ thớt KÊU AI ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu các trường hợp bị phạt trên QL5 do đi sai làn, vượt phải sai qui định bị lập biên bản trước đấy mà cụ cho rằng xxx sai và người nộp phạt đi đúng thì cụ có thể yêu cầu kho bạc NN trả lại cho người dân. Đã có trường hợp nào trên QL5 được trả lại tiền chưa nhỉ? (Ngày trước đường đi Bắc Ninh xxx hiểu nhầm biển báo tốc độ tối thiểu và tối đa, lập biên bản xử phạt và kho bạc đã phải trả lại tiền nộp phạt cho người bị lập biên bản đấy). Cụ đúng thật là đã kém lại cứ hay ba hoa chích chòe. Hơi tí là kể công khoe khoang thành tích. Tưởng mình tài giỏi lắm, nói cho cụ biết luôn là: Nó có lú thì có chú nó khôn.
Cụ nghĩ mình tài giỏi thì tự làm 1 mình, E làm việc độc lập quen rồi, không có thói quen bầy đàn. Và đặc biệt là không có ý định trở thành Hướng đạo sinh loạn trí với tâm thần phân liệt đi kèm "đức tính" Lẻo mép, già mồm, xảo ngôn và bầy hầy hết chỗ nói.
p/s: Đây là lần cuối cùng cmt trực tiếp với cụ. Ai sai ai đúng cứ để thời gian trả lời, mong sao các bạn trẻ xem xong các clip, voice, cmt của cụ vẫn giữ được tỉnh táo, kìm chế cảm xúc khi làm việc với xxx, tránh nóng nảy như cô bé vừa nhận bản án sơ thẩm 9 tháng tù giam với hành động tát vào mặt CSGT đang làm nhiệm vụ.
Tuyệt vời! Cảm ơn cụ nhiều nhé!
Cái dòng xanh xanh này chính là ước muốn tột đỉnh của em khi thấy cụ quan tâm đến các bài viết của em đới!!!

Em hy vọng cụ giữ lời hứa! Có anh em OF làm chứng đấy nhé!:D
Em thì chả bao giờ chủ động chọc ngoáy ai cả nên cụ yên tâm, em không bao giờ làm phiền cụ đâu!

Trân trọng cảm ơn cụ lần nữa!!!:)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Tuyệt vời! Cảm ơn cụ nhiều nhé!
Cái dòng xanh xanh này chính là ước muốn tột đỉnh của em khi thấy cụ quan tâm đến các bài viết của em đới!!!

Em hy vọng cụ giữ lời hứa! Có anh em OF làm chứng đấy nhé!:D
Em thì chả bao giờ chủ động chọc ngoáy ai cả nên cụ yên tâm, em không bao giờ làm phiền cụ đâu!

Trân trọng cảm ơn cụ lần nữa!!!:)
Cụ chả chọc ngoáy em thì giề!!!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chả chọc ngoáy em thì giề!!!!!
Em nóng lên vì cụ phát biểu không chuẩn khi phản bác lại ý kiến của em! Điều này tai hại cho toàn thể anh em khi tham gia giao thông và tự bảo vệ mình trước Trương Tuần!

Ngay trong bài đó em cũng đã sorry cụ!

Về sau em vẫn sorry cụ trong từng bài viết trả lời cụ!

Em hay nói thẳng nhưng khi sai là nhận lỗi ngay! Đúng thì rắn đến cùng!

Em hỏi thật nhé, cụ đã ngâm cứu lại các vấn đề trong thớt này chưa? Cụ thấy cụ hiểu nhầm chưa?
Nếu cụ nhận cụ nhầm thì anh em sẽ hoan hô cụ, ai cười cụ là vô duyên!!!

Em đã từng tranh luận tưng bừng với một sếp rất to của OF hẳn hoi, về cái xe em đang đi! Em thì mới đi loại xe này được 1 năm, sếp kia đi từ hồi mới ra lò cách đây chục năm! Cuối cùng sếp nhận thua công khai và đi nhậu với em, chả ngại ngần gì cả! Sếp không để ý kỹ cái xe như em nên nhầm, thế thôi, rất đơn giản!:)

codate

Xe tăng
Đầu QL5 ( ngã 3 GL ) có biển phân làm 3 làn (biển này có hiệu lực đến khi có biển mới )-vào gầm cầu vượt 3 làn chuyển thành 2 làn -Khi thoát khỏi gầm cầu Trả lại 3 làn ( biển phân làn còn hiệu lực ) .XE CON CHẠY LÀN GIỮA XXX PHẠT > vậy chủ thớt KÊU AI ?
lần đầu em nghe thấy biển có hiệu lực đến khi có biển mới ạ
lại càng lạ hơn khi phân 3 làn sau đó thành 2 làn rồi 3 làn lại có hiệu lực tiếp
em thề em hứa em đảm bảo là hơn 20 năm qua em ngồi nói chuyện rồi hóng hớt hàng trăm tài già có trẻ có chưa bao giờ em nghe được 1 điều tương tự thế này.
Em hỏi cụ là có 1 người rẽ ra từ Thạch Bàn hoặc khu công nghiệp HANEL thì họ phải quay lại cầu chui để xem biển rồi mới dám đi ạ!
EM lái mới, kinh nghiệm ít lại chưa đọc hết cái quyển luật giao thông nên ko biết là biển có hiệu lực xa như vậy, nếu em sai thì cho em xin lỗi nhé, cụ đừng chửi em mà tội nghiệp

Vie.ABC

Xe điện
lần đầu em nghe thấy biển có hiệu lực đến khi có biển mới ạ
lại càng lạ hơn khi phân 3 làn sau đó thành 2 làn rồi 3 làn lại có hiệu lực tiếp
em thề em hứa em đảm bảo là hơn 20 năm qua em ngồi nói chuyện rồi hóng hớt hàng trăm tài già có trẻ có chưa bao giờ em nghe được 1 điều tương tự thế này.
Em hỏi cụ là có 1 người rẽ ra từ Thạch Bàn hoặc khu công nghiệp HANEL thì họ phải quay lại cầu chui để xem biển rồi mới dám đi ạ!
EM lái mới, kinh nghiệm ít lại chưa đọc hết cái quyển luật giao thông nên ko biết là biển có hiệu lực xa như vậy, nếu em sai thì cho em xin lỗi nhé, cụ đừng chửi em mà tội nghiệp
-Đúng là cò bằng lái ,nhận hồ sơ sau cò qoay !...
-Hãy nhớ lại XA HÌNH từ ngã 3 gia lâm đến cầu vượt VĨNH TUY đến ngã 4 thạch bàn
-Với giới hạn cho phép của một bài viết có thể chưa chuyền tải hết mục đích và suy nghĩ của mình nên có thể dùng cách khác...( vd : nói nôm na vv...)
-Chỉ biết đọc những chữ bôi đỏ thôi à , các chữ còn lại thì sao ko đọc hết hay ko biết tư duy thế .

codate

Xe tăng
-Với giới hạn cho phép của một bài viết có thể chưa chuyền tải hết mục đích và suy nghĩ của mình nên có thể dùng cách khác...( vd : nói nôm na vv...)
-Chỉ biết đọc những chữ bôi đỏ thôi à , các chữ còn lại thì sao ko đọc hết hay ko biết tư duy thế .
cụ đừng có dùng những từ ngữ như thế, nếu cụ định nghĩa 1 người thu hồ sơ ở trung tâm là cò thì ... em ko có ý kiến
em chưa thấy ai quay hay cò j ở đây, nhưng cụ thử đọc lại bài viết của mình xem hợp lý ở chỗ nào, em hỏi cụ trường hợp rẽ từ thạch bàn ra đó cụ trả lời em xem em có cò quay tí nào ko nhé, chẳng nhẽ phi về cầu chui để xem biển ạ.
cái chữ bôi đỏ để nhấn mạnh chứ k phải chỉ đọc chữ đó, chỉ đọc thì xóa hết đi chứ để lại làm j (hay là ko biết tư duy :D). Đặc biệt quả 2 làn 3 làn của cụ em thấy chưa có bao giờ ạ, còn nếu cụ cho rằng em cò quay thì cứ coi như ko đọc thấy bài của em đi thank cụ nhiều.

Kem đánh răng PS: em ko phải làm công việc thu bằng lái hay cò bằng lái nhé các cụ, gấu nhà em làm ở trung tâm nên em nhận hồ sơ cho gấu thôi, em làm về mảng khác, kẻo các cụ nói em cò quay mệt lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em hỏi khí không phải: Cụ công tác ở đội nào đới ạ???

Em thấy bà già em bẩu là mấy anh Trương Tuần học nghiệp vụ có mấy tháng là được đi làm rồi nên hiểu như cụ cũng dễ lý giải! Chưa kể là đa phần học hổng có nổi nên mới xin đi học Trung Cấp chứ không thì cũng phải HVAN hay CS mới chuẩn!
Ngoài ra thì lại là vì miếng cơm manh áo nên đành phải hiểu (đúng hơn là ép dân chịu) như thế!

Tuy nhiên, khi dân không chịu và tỏ rõ ý chí quyết tâm làm dongkijote chiến Cối xay gió thì cũng phải nhăn nhó thừa nhận như cái vụ của em ở Hải Dương (có ghi âm rõ ràng) cụ ợ!

Cụ chịu khó ngâm kíu luật lá tí cho anh em nhờ nhé! Công bằng mà nói thì dân trí của Offer là cao cụ ạ! Người ta không dễ chấp nhận chuyện trái khoáy thế này đâu!

Tribute

Xe container
Đề nghị các cụ quay trở lại vấn đề cụ thể của đường 5, không sa đà chỉ trích cá nhân, không lấy các ví dụ rộng hơn. Nào, xoáy vào chuyện phân làn đường 5, thế nào là đúng? thế nào là sai? mời các cụ cho dẫn chứng bằng các văn bản Luật chứ không lấy tư duy suy luận hoặc thói quen nhá. Mời!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đề nghị các cụ quay trở lại vấn đề cụ thể của đường 5, không sa đà chỉ trích cá nhân, không lấy các ví dụ rộng hơn. Nào, xoáy vào chuyện phân làn đường 5, thế nào là đúng? thế nào là sai? mời các cụ cho dẫn chứng bằng các văn bản Luật chứ không lấy tư duy suy luận hoặc thói quen nhá. Mời!
Em thấy hình như dạo này âm binh của Trương Tuần vô OF hơi nhiều cụ ợ!!!
Cụ có thấy thế không?
Chỉ có Trương Tuần mới định nghĩa nổi con phố đâm ngang con đường là ngã tam chứ không phải ngã ba mừ! X_X

Kiểu lý luận như mấy âm binh thì em không hiểu em đi về Hà Tĩnh bằng Pháp Vân - Cầu Giẽ thì em áp dụng luôn cái giới hạn tốc độ 100 cây chuối của xe con ngon lành cụ nhể! Hiệu lực toàn tuyến QL1A mà!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

salamalicom

Xe đạp
em là dân lái taxi đã bị mấy lần các anh ấy huýt rồi chả lần nào dám cãi chỉ có nộp thôi hốt Hà Nội lắm các bác ạ

pbinh979

Xe tăng
Luật GT ĐB việt Lam năm 2050:((
Haizz quá

pbinh979

Xe tăng
Đọc mấy thớt thấy có cụ phanh_gấp tranh luận với cụ Phan thấy nản quá. em chẳng có ý kiến giề chỉ sợ cụ ý lại bảo em khoe khoang léo méb-(p

Ngoc Phan XLS

Xe container
em là dân lái taxi đã bị mấy lần các anh ấy huýt rồi chả lần nào dám cãi chỉ có nộp thôi hốt Hà Nội lắm các bác ạ
Lái taxi vất vả thế mà bác để bị cướp dễ nhỉ? Bác không sai thì chiến luôn sợ gì! Nộp ngay thì cũng mất tiền mà chắc gì tiết kiệm thời gian đã có khách mà bù lại được! Hơn nữa để họ Trương quen thói thì càng khổ triền miên!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đọc mấy thớt thấy có cụ phanh_gấp tranh luận với cụ Phan thấy nản quá. em chẳng có ý kiến giề chỉ sợ cụ ý lại bảo em khoe khoang léo méb-(p
Xong rồi cụ! Cụ đừng xới lên nữa nhé!
Em đang thấy dạo này âm binh của họ Trương có vẻ hơi nhiều!!!
Điển hình nữa là cụ thanhvd sau khi ko chịu chi 400k theo gợi ý mà ký biên bản rồi về mở thớt hỏi thủ tục khởi kiện thì khi đến xử lý đã bị Trương Tuần xé mất biên bản và trả lại giấy tờ!!!

codate

Xe tăng
Xong rồi cụ! Cụ đừng xới lên nữa nhé!
Em đang thấy dạo này âm binh của họ Trương có vẻ hơi nhiều!!!
Điển hình nữa là cụ thanhvd sau khi ko chịu chi 400k theo gợi ý mà ký biên bản rồi về mở thớt hỏi thủ tục khởi kiện thì khi đến xử lý đã bị Trương Tuần xé mất biên bản và trả lại giấy tờ!!!
như kiểu đại nội mật thám ý nhỉ :D xé rồi kiện sao cụ nhỉ, quả đấy mà quay phim thì hay :))