[Funland] Đuổi học 7 học sinh vì nói xấu thầy cô trên Face

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Bố mẹ em là gv đây. Học sinh cá biệt luôn là những người nhớ tới bố mẹ em và, hay giúp đỡ bố mẹ em nhất :D

Hồi mới quản 1 lớp dị nhất trường, lớp9 ko ai nhận chủ nhiệm cả. Mới vào ngày đầu đã mang dao đòi chém nhau. Mẹ em lấy được 1 con dao, vào lớp mẹ chém cái phập vào bàn gv. Chúng nó im thin thít, từ đó ngoan như cún. Hs lớp ấy giờ lại tình cảm với mẹ nhất.

trong 1 chuyến xe từ Vinh về, mẹ ko có chỗ ngồi chỉ duy nhất 1 hs cá biệt ngày xưanhường ghế cho mẹ em. Trong khi cả xe toàn học trò cũ :D Hồi làm nhà hay có việc ông này cứ giúp đổ đất hay làm gì đó. Dân xã hội.

Nên người lớn tuổi ko bao giờ nhin mặt bắt hình dong.

Duyphuongstore

Xe tải
Sức mạnh công nghệ cả cụ ạ

đam123

Xe tải
Quan điểm của em là nhà trường cũng có 1 phần trách nhiệm trong việc này.
Việc nào ra việc ý, giữ điện thoại là đúng, nhưng mở tin nhắn ra đọc là sai. Xử lý tin nhắn có liên quan đến mình là trò tiểu nhân, kiểu như tư thù em ko phục!
Còn nếu thực sự nguy hiểm cho xã hội như kiểu th bên Mẽo thì lại khác. Nếu có dấu hiệu phạm tội thì phải đưa ra điều tra xem xét, còn cái này, chửi adua thò các bác trong này đầy, xử thế nào được. Tùy mức độ trong tin nhắn mà qua đó nhà trường và giáo viên cũng có cách điều chỉnh lại chính mềnh.
Xử kiểu này, như kiểu gv là bố đời, động đến chết!

cachep

Xe tải
Website
bdstanbachviet.blogspor.com
Vấn đề là nó có công khai đâu, nó vẫn chỉ là trong nhóm kín của nhau, ai bảo mấy thầy cô tự ý xem trộm của chúng nó. Như ae mình cũng thế thôi, lập nhóm thủ râm không công khai, ai biết được.
Học sinh có quyền tự do ngôn luận thì nhà trường cũng có quyền tự do chấp nhận hoặc không chấp nhận học sinh nhé. Thế mới là tự do, công bằng.

Xét trên khía cạnh dịch vụ thì cả hai bên đều có quyền, làm gì có chuyện học sinh có quyền chửi thầy cô xơi xơi, còn thầy cô thì phải phục vụ vô điều kiện các ông bà học sinh.

ina

Xe Cứu Trợ
Ngành giáo dục dạo này có vẻ lắm vấn đề quá nhỉ. :)

Sô lếch Mù

Xe điện
Mắt ko thấy thì tym ko đau. Cô giáo sai mịe dồi

shiluo

Xe container
cụ cho thế nào là mạt sát giáo viên. Ở bển học trò được phát phiếu đánh giá giáo viên, tiêu chí chi tiết. Giáo viên có thể bị đuổi nếu có nhiều đánh giá xấu. Học trò muốn nói giời bể gì trong nhóm kín tùy.
Giáo viên phải năn nỉ học trò ghi phiếu đánh giá nữa cơ, nó chán ko thèm ghi phiếu đánh giá cũng bị đánh giá thấp
Cụ nghĩ phiếu đánh giá giáo viên của cụ cũng giống với nội dung trong group "Động cô Bích" à? ^^
Buồn cười là nhiều cụ vào than sao giờ trẻ con chửi tục nhiều thế, đến giờ lại vào bênh những học sinh lập group chửi người đang dạy mình

huyyy

Xe buýt
Quan điểm của em là nhà trường cũng có 1 phần trách nhiệm trong việc này.
Việc nào ra việc ý, giữ điện thoại là đúng, nhưng mở tin nhắn ra đọc là sai. Xử lý tin nhắn có liên quan đến mình là trò tiểu nhân, kiểu như tư thù em ko phục!
Còn nếu thực sự nguy hiểm cho xã hội như kiểu th bên Mẽo thì lại khác. Nếu có dấu hiệu phạm tội thì phải đưa ra điều tra xem xét, còn cái này, chửi adua thò các bác trong này đầy, xử thế nào được. Tùy mức độ trong tin nhắn mà qua đó nhà trường và giáo viên cũng có cách điều chỉnh lại chính mềnh.
Xử kiểu này, như kiểu gv là bố đời, động đến chết!
Em giống cụ. Gv bị nói xấu chắc hả hê sau khi kỉ luật lũ trẻ.

vu tuan ky nam

Xe tải
E
Vào xem tiếp 5 trang, vẫn thấy chửi và chửi.
Chưa ai rõ các cháu nó viết cụ thể cái gì.
E nghĩ nó viết cái j là quyền của chúng nó,chúng nó chỉ vi phạm khi đem những tin nhắn nói xấu,bôi nhọ giáo viên trên các phương tiện thông tin đại chúng thôi,còn khi chúng nói vs nhau ở nhóm kín thì kcm bọn nó,khác méo j e vs cụ cũng nói xấu sếp khi sếp vắng nhà

shiluo

Xe container
E
E nghĩ nó viết cái j là quyền của chúng nó,chúng nó chỉ vi phạm khi đem những tin nhắn nói xấu,bôi nhọ giáo viên trên các phương tiện thông tin đại chúng thôi,còn khi chúng nói vs nhau ở nhóm kín thì kcm bọn nó,khác méo j e vs cụ cũng nói xấu sếp khi sếp vắng nhà
Thế khi sếp nghe được thì cụ không bị gì à? Hay bảo với sếp chuyện bọn tao thì tao thích gì tao nói thôi, nếu bị đuổi việc thì cụ có kêu oan không?

duongbinh07

Xe điện
Vấn đề là nó có công khai đâu, nó vẫn chỉ là trong nhóm kín của nhau, ai bảo mấy thầy cô tự ý xem trộm của chúng nó. Như ae mình cũng thế thôi, lập nhóm thủ râm không công khai, ai biết được.
Nghĩ thế nên hay có auto chửi, hay động chạm, nên việc bị khóa thớt và ban nick vẫn xảy ra thường xuyên

Jeep2017

Xe tăng
nhảm quá là nhảm bộ dục ơi

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
e thấy vụ cô đọc tin nhắn của học sinh cũng là đã xâm phạm quyền riêng tư rồi

duongbinh07

Xe điện
Việc kỷ luật học sinh là việc nhà trường làm sau khi xem xét họp hành, và họ hoàn toàn chịu trách nhiệm.
Học sinh thì ai cũng 1 thời, hiểu cả, nhiều khi vụng dại ko hiểu được hậu quả;
ví dụ: hồi em học cấp 3 có bạn làm pháo ném vào bạn khác gây bỏng, ngay khi ném quả pháo đã thấy hối tiếc, nhưng cũng đã muộn.

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Việc này nên thuê luật sư làm rõ trách nhiệm để đảm bảo công bằng cho cả hai.

vuronaldo05

Xe tải
e thấy vụ cô đọc tin nhắn của học sinh cũng là đã xâm phạm quyền riêng tư rồi
Chuẩn cụ
Điều sai thứ nhất của giáo viên và nhà trường là xâm phạm quyền riêng tư của học sinh khi xem lén dt của học sinh. Cái này ở nước ngoài nó kiện cho thối mồm

Điều sai thứ 2 là "nội dung nói xấu giáo viên" như thế nào mà đuổi học 1 năm, trong khi NN đã quy định quyền được đi học của trẻ em