[Funland] Đuổi học 7 học sinh vì nói xấu thầy cô trên Face

duongcua03

Xe tăng
Cụ cứ ra rả về người thầy. Cụ có biết "thầy" là gì không? "thầy" có nghĩa là "bố" đấy cụ ạ. Có nghĩa là ngoài dạy kiến thức còn dạy đạo đức, có yêu thương, có nhân từ của người cha đối với học trò.
Giáo viên bây giờ có làm được như thế không mà dám nhận chữ "thầy" của người ta. Hay chỉ tìm mọi cách móc tiền của phụ huynh, đối xử với học sinh thì trịch thượng, lúc có chuyện thì gào tướng lên "tôn sư trọng đạo".
Cụ hơi quá lời rồi ạ! Thầy cô thời nào cũng có người nọ, người kia! Người đáng kính thời nào cũng có, kẻ đốn mạt khoác áo " Thầy" cũng đầy! Nói rộng ra thì nghành nào, cấp nào cũng có những đứa táng tận lương tâm, ăn ko từ 1 thứ gì( kể cả việc dụ dỗ mua bán, cưỡng dâm chính học sinh của mình)! Em ko chắc đó có phải chính là đường lối và sự chỉ đạo của ... sau hơn 40 năm thống nhất nó ra vậy!???

ngoc.ht09

Xe buýt
Cụ cứ ra rả về người thầy. Cụ có biết "thầy" là gì không? "thầy" có nghĩa là "bố" đấy cụ ạ. Có nghĩa là ngoài dạy kiến thức còn dạy đạo đức, có yêu thương, có nhân từ của người cha đối với học trò.
Giáo viên bây giờ có làm được như thế không mà dám nhận chữ "thầy" của người ta. Hay chỉ tìm mọi cách móc tiền của phụ huynh, đối xử với học sinh thì trịch thượng, lúc có chuyện thì gào tướng lên "tôn sư trọng đạo".
Tất cả những người gv trong mắt cụ đều vậy ah? Thật tội nghiệp cho cụ

ngoc.ht09

Xe buýt
Quyền bí mật thư tín, điện thoại, điện tín của công dân đã được luật pháp bảo vệ bị vi phạm rõ ràng mà cụ bảo người ta nói vống lên. Trong khi quyết định đuổi học lạm quyền và sai trái của cơ sở giáo dục bị thu hồi thị cụ cho là do sức ép dư luân?
Thì đó, tôi lại nghĩ là luật bảo vệ thư tín là luật dân sự, học sinh chửi thầy cô là đạo đức tiên quyết, tôi nghĩ khác cụ, vậy thôi.

ngoc.ht09

Xe buýt
Em có cho rằng ch hs chửi gv là bt đâu cụ. Còn vấn đề bị sức e hay ko sao cụ khẳng định được thế.
vấn đề xem đt được pháp luật bảo vệ mà cụ bảo là nhỏ.
Ah, nếu vậy tôi hiểu nhầm ý cụ, xin lỗi. Ý tôi đơn giản chỉ là tôn sư trọng đạo và người thầy chịu sức ép quá lớn từ xh mà không được bảo vệ. Nhìn là thấy chứ có gì mà tôi không khẳng định được :D?
Vấn đề luật cụ nhé: cụ có bao giờ vượt đèn đỏ chưa, uống rượu đi xe máy ô tô chưa? nói vậy hy vọng cụ hiểu.

freechoice

Xe tăng
Xin lỗi lần 2 cụ nhé, cụ gớm quá, đi nói xấu em khắp nơi vậy, lưu ý: từ đậm đậm dùng sai.
Cụ chỉ giúp xem em nói sai cho cụ ở chỗ nào.
Cụ nói chúng nó hỗn mà không đưa ra căn cứ thì gọi là gì.

j23

Xe container
Em vừa ngồi quán nước 15' cũng có chủ đề này, rồi thì các cụ ngoài đó bàn nhau xong cũng thấy smartphone gõ tanh tách, dự là nhiều cụ ấy cũng đang trong thớt này :D

mr.hiep1986

Xe tải
Nhiều cụ đạo đức đầy mình nhỉ, các cụ thử ra trước gương thành thật với mình là ngày xưa đi học bị thầy cô trù, bị ghi sổ ghi đầu bài, bị abc xyz giờ giải lao có chửi cha chửi mẹ thầy cô lên khi nói chuyện với chúng bạn không nhé :))
Rồi chuyện vài thằng tu tập, nói xấu thầy cô theo kiểu đặt biệt hiệu, các câu chuyện kiểu lôi thầy cô ra làm trò cười rồi hô hố với nhau.
Em thành thật là em tham gia đủ cả các trò trên :))

dexom

Xe Cứu Trợ
học sinh nứt mắt ra đã chửi thầy cô, lớn lên chắc quay ra chửi bố mẹ nó
Việc đấy là phạm trù khác cụ ạ.
Ở đây vấn đề là chúng nó trao đổi với nhau trong nhóm kín, không phát tán, đấy là quyền của chúng nó và hành động này không phải là bôi nhọ công khai.

Còn cô giáo, phải ntn thì bọn nó mới ghét thế chứ? Ghét thì nói xấu là lẽ thường, chả nhẽ cấm ghét?

mr.hiep1986

Xe tải
em nhớ hồi lớp 10 có cô dạy văn bá đạo, kì 1 đi học thêm nhà cô các bài kiểm tra 15p, 1 tiết toàn 7,8. Kì 2 không đi học thêm nữa cao nhất chỉ 4, đến cuối năm cô dõng dạc trước lớp "anh Hiệp hồi đi học nhà tôi làm bài còn tốt, giờ lực học càng ngày càng xuống" =)) kì 2 văn được 4 phẩy, mất mịa học sinh tiên tiến :((

Collin Powell

Xe buýt
Ở đây vấn đề là chúng nó trao đổi với nhau trong nhóm kín, không phát tán, đấy là quyền của chúng nó và hành động này không phải là bôi nhọ công khai.

Còn cô giáo, phải ntn thì bọn nó mới ghét thế chứ? Ghét thì nói xấu là lẽ thường, chả nhẽ cấm ghét?
Cụ sai đấy cụ ạ. Nếu con cụ chửi bậy ở trường ở lớp cũng là trong nhóm kín, vậy thì cụ cũng mặc kệ hay sao.

Học sinh tức là chưa đủ 18 tuổi, chưa đủ quyền công dân , nên vẫn cần người giám hộ là cha mẹ người dạy dỗ là giáo viên. Những người này có quyền kiểm soát các hành vi của các cháu để uốn nắn cho đến 18 tuổi

thox4ytoam

Xe buýt

hầy cô đọc tin nhắn là sai, em không bênh. Nhưng học sinh ko phải ngoan hiền gì mà em ủng hộ để bọn nó tưởng đúng sau này có ngoác mồm ra chửi.
Phải xem chúng nó trao đổi gì mà đến nỗi bị kỷ luật đuổi học 7 ngày đến 1 năm.
Giờ em chỉ nói đơn giản tụ tập hò nhau chặn đánh giáo viên, phá hoại tài sản nhà trường thầy cô. Liệu có nên xử phạt từ trong trứng nước hay đợi nó làm thật thì đuổi học vĩnh viễn. Việc đánh giáo viên gần đây không hề ít đâu nhé
Còn giáo viên muốn học sinh tiến bộ thì sẽ phải quan tâm đặc biệt đến học sinh kém. mà chúng nó kém đua đòi thì ghét bị giáo viên soi, ghét nó sẽ chửi chả ai cấm cả. Có điều em nhắc lại chửi sao mà bị như vậy. Hay lại cứ fukk teacher thì ngoan quá rồi em miễn bàn

mmxhung

Xe điện
Nói lần cuối cùng nhé
Việc học sinh chửi thầy cô giáo là mất dạy, hỗn láo, hư hỏng.
Nhưng chúng nó chửi sau lưng, chửi trong nhóm kín, không phát tán rộng rãi là quyền tự do ngôn luận của chúng nó. Việc người bị chửi vô tình biết được thì có quyền thù hằn, trù dập nhưng xử lý công khai chúng thì phải tuân thủ đúng quy định. Nếu chúng chửi trực tiếp, chửi công khai, phát tán rộng rãi thì mới có cơ sở xử lý chúng tội làm nhục người khác.
Không ai cấm được người khác chửi sau lưng mình nhé, kể cả tứ trụ triều đình.

dexom

Xe Cứu Trợ
hầy cô đọc tin nhắn là sai, em không bênh. Nhưng học sinh ko phải ngoan hiền gì mà em ủng hộ để bọn nó tưởng đúng sau này có ngoác mồm ra chửi.
Phải xem chúng nó trao đổi gì mà đến nỗi bị kỷ luật đuổi học 7 ngày đến 1 năm.
Giờ em chỉ nói đơn giản tụ tập hò nhau chặn đánh giáo viên, phá hoại tài sản nhà trường thầy cô. Liệu có nên xử phạt từ trong trứng nước hay đợi nó làm thật thì đuổi học vĩnh viễn. Việc đánh giáo viên gần đây không hề ít đâu nhé
Còn giáo viên muốn học sinh tiến bộ thì sẽ phải quan tâm đặc biệt đến học sinh kém. mà chúng nó kém đua đòi thì ghét bị giáo viên soi, ghét nó sẽ chửi chả ai cấm cả. Có điều em nhắc lại chửi sao mà bị như vậy. Hay lại cứ fukk teacher thì ngoan quá rồi em miễn bàn
Đánh thì đương nhiên nó khác rồi cụ ợ.
Còn việc nói xấu giáo viên trong nhóm kín không chứng tỏ việc ngoan hiền hay không ngoan hiền, vì ngoan hiền mà gặp giáo viên trù dập nó ghét thì chả nhẽ cấm nó chửi sau lưng được sao? HS nói xấu GV trong nhóm kín chỉ chứng tỏ là nó ghét, hoặc ấm ức gì đấy - chắc chắn thế!

Giả dụ em ghét anh Nú thì em cứ nói xấu sau lưng đấy, em vẫn là công dân bình thường.

Cập nhật là đã Thu hồi QĐ kỷ luật rồi cụ ợ.

atoxet

Xe tăng
em nhớ hồi lớp 10 có cô dạy văn bá đạo, kì 1 đi học thêm nhà cô các bài kiểm tra 15p, 1 tiết toàn 7,8. Kì 2 không đi học thêm nữa cao nhất chỉ 4, đến cuối năm cô dõng dạc trước lớp "anh Hiệp hồi đi học nhà tôi làm bài còn tốt, giờ lực học càng ngày càng xuống" =)) kì 2 văn được 4 phẩy, mất mịa học sinh tiên tiến :((
Chả bù cho em, có cô giáo dậy Văn lớp 12, tổ em có 9 đứa thì có 2 đứa điểm ktra miệng là 8, 9, còn lại 10. Lí do đơn giản: các em năm nay phải học thi đh vất vả, toàn thi khối A nên ko có tgian học môn Văn, có ý thức học là tốt nên cộng thêm điểm ý thức, chứ ko phải là các em hay tuyệt đối đâu. Những cô giáo kiểu như vậy em rất quý, ko chỉ vì cho điểm dễ, mà vì thực sự làm được việc "giáo dục".

dexom

Xe Cứu Trợ
Cụ sai đấy cụ ạ. Nếu con cụ chửi bậy ở trường ở lớp cũng là trong nhóm kín, vậy thì cụ cũng mặc kệ hay sao.

Học sinh tức là chưa đủ 18 tuổi, chưa đủ quyền công dân , nên vẫn cần người giám hộ là cha mẹ người dạy dỗ là giáo viên. Những người này có quyền kiểm soát các hành vi của các cháu để uốn nắn cho đến 18 tuổi
Cụ lại nói sang chuyện khác!
Tất nhiên khi phát hiện ra thì không mặc kệ, mà phải GIÁO DỤC! Có nhiều biện pháp giáo dục chúng trong trường hợp này.
Còn muốn xử lý kỷ luật thì cần có căn cứ vi phạm, ở đây vi phạm là gì???

À, đã thu hồi QĐ kỷ luật rồi cụ nhé!

thox4ytoam

Xe buýt
Đánh thì đương nhiên nó khác rồi cụ ợ.
Còn việc nói xấu giáo viên trong nhóm kín không chứng tỏ việc ngoan hiền hay không ngoan hiền, vì ngoan hiền mà gặp giáo viên trù dập nó ghét thì chả nhẽ cấm nó chửi sau lưng được sao? HS nói xấu GV trong nhóm kín chỉ chứng tỏ là nó ghét, hoặc ấm ức gì đấy - chắc chắn thế!

Cập nhật là đã Thu hồi QĐ kỷ luật rồi cụ ợ.
Bộ GD là kiểu thấy dư luận là đổ hết trách nhiệm cho cấp dưới, em không chấp
Việc kỷ luật chắc chả cụ nào ý kiến mà chỉ xoáy vào vấn đề quyền riêng tư.
Cụ đang nghĩ theo hướng hs ngoan hiền bị trù dập. Còn em thì thấy học sinh hư ( mang điện thoại nghịch trong trường dù quy định cấm ) ghét giáo viên vì kèm quá chặt không để tự do trốn học quậy phá. Giáo viên mà hay mách phụ huynh lỗi lầm của bọn này thì 100% chúng nó chửi cho như hàng tôm hàng cá.
Em hết ý kiến

kvboto

Xe container
Tin mới, cũng kịp thời

Thu hồi quyết định đuổi học bảy học sinh xúc phạm thầy cô trên Facebook
Lãnh đạo Sở Giáo dục Thanh Hóa cho rằng vi phạm của nhóm học sinh chưa đến mức phải đuổi học một năm.
Ngày 1/11, Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Thanh Hóa Phạm Thị Hằng đã chỉ đạo trường THPT Nguyễn Trãi thu hồi quyết định đuổi học bảy học sinh lớp 10A5, thông báo cho các em ngày mai đến trường học tập.

https://vnexpress.net/tin-tuc/giao-duc/thu-hoi-quyet-dinh-duoi-hoc-bay-hoc-sinh-xuc-pham-thay-co-tren-facebook-3832821.html

dexom

Xe Cứu Trợ
Bộ GD là kiểu thấy dư luận là đổ hết trách nhiệm cho cấp dưới, em không chấp
Việc kỷ luật chắc chả cụ nào ý kiến mà chỉ xoáy vào vấn đề quyền riêng tư.
Cụ đang nghĩ theo hướng hs ngoan hiền bị trù dập. Còn em thì thấy học sinh hư ( mang điện thoại nghịch trong trường dù quy định cấm ) ghét giáo viên vì kèm quá chặt không để tự do trốn học quậy phá. Giáo viên mà hay mách phụ huynh lỗi lầm của bọn này thì 100% chúng nó chửi cho như hàng tôm hàng cá.
Em hết ý kiến
1 sự việc đã xảy ra, muốn xử lý thì phải làm kín kẽ không được sơ hở cụ ợ.
Nếu mà đuổi học, thì túm 5 tụm 3 "nói xấu GV" - lưu ý không phải chửi bới nhé - kể cả là thì thầm nhé, cũng bị đuổi.

Có nhiều cách để giáo dục, thấy HS nói xấu mình thì phải tìm hiểu nguyên nhân, từ đó có biện pháp thích hợp chứ không phải à mày nói xấu bà thì chúng mày chết rồi, bà đuổi học!