[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

thằng bẹn đi xe cách âm tốt quá xe đẫn đoàn hú còi sau *** 5 phút không biết hậu quả đèn hậu và gương hậu thay mới tốn khối $

hungbm

Xe điện
1.Tối qua, em có việc lên sân bay NB. lúc đó cũng gần 20h, xe vi vu đến đoạn ngã 4 Nam Hồng thì vướng bác Santafe 30x- 17.. cứ giữa đường mà đi, các xe xin thoải mái, kệ. cứ giữa đường mà chạy 60km. các xe rình rình vượt phải. cú thật. đúng lúc gần lên cầu vượt đoạn siêu thị mê linh thì có xe xxx dẫn đoàn hú còi xin vượt, kệ nốt, cứ chèn xe xxx khoảng 50m. đến lúc xxx vượt ngang thì 1 chú xxx cầm dùi cui vụt cho vỡ mặt gương. e cũng theo đà bám theo xe xxx thì thấy bác lái xe cũng tầm 50t không biết cười hay khóc được nữa.
2. sáng nay e thấy đoạn Phạm Văn Đồng đối diện metro có xe 4 chỗ biển 52... đang giương súng bắn, đi mãi chẳng thấy chốt bắt. hay thử nghiệm nhỉ.

XXX có quyền bắt dừng xe và quy cho lái xe tội cản trở GT chứ không có quyền đập phá tài sản riêng công dân như thế. Em dự là cụ SF mới biết lái nên thế

MoonMax

Xe điện
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
Nói thật, cụ chả hiểu cái phưn gì!!!

Cụ lái ô tô thế có học luật GT không??? có biết thế nào là nhường đường cho xe ưu tiên không???

Dân mình không ưa xxx và những trò làm tiền của xxx, nhưng trong TH này họ làm đúng và làm thế còn nhẹ đấy!!

VN dân trí nhiều người như cụ thảo nào léo khá lên được.

hungapu

Xe buýt
Hôm nọ cũng có 1 ông đi grandis bị vụt gương ở nguyễn chí thanh bác ạ. Ông ý cứ xi nhan trái để xe dẫn đoàn vượt bên phải nhưng xxx ko hiểu nên lúc vượt được lên là thò người ra vụt luôn.

MoonMax

Xe điện
Cái vụ csgt đánh dân này hồi đó ở LX quê em có 1 vụ mà người chịu thiệt hại là csgt do đánh nhầm 1 cái gốc cổ thụ...Lúc đóa em thấy 2xxx chạy xe đuổi theo 1 bác chạy xe mô tô mà nghe đt..Chú xxx ngồi sau dùng gậy gõ vào đầu bác kia,2 bên dừng lại nói chuyện...Em thấy xxx có xin lỗi,làm đủ cách mà bác kia mặt vẫn không đổi nét..Kết quả là 2 xxx chạy xe của bác này về đồn,nhưng mai lại đem xe lại tận nhà khóc lóc năn nỉ,nhưng cũng bị về vườn chăn gà luôn.
Cụ kể có vẻ hả hê nhỉ!!!

Nhưng trường hợp này bác kia sai dù việc xxx gõ gậy lên đầu bác ý cũng là sại. Xin lỗi các cụ chứ ở một XH thực sự dân chủ và văn minh, thượng tôn pháp luật, bác kia vẫn bị phạt hoặc nhắc nhở kể cả bác ấy là bí thư hay chủ tịch tỉnh.

Nói chung ở xứ này nhiều việc bất cập lắm!

Chỉnh sửa cuối:

MoonMax

Xe điện
Hôm nọ cũng có 1 ông đi grandis bị vụt gương ở nguyễn chí thanh bác ạ. Ông ý cứ xi nhan trái để xe dẫn đoàn vượt bên phải nhưng xxx ko hiểu nên lúc vượt được lên là thò người ra vụt luôn.
Tình huống này hài thật là hài!!

Hài nhất là đến cu hungapu cũng phán là "xxx không hiểu" ý của cụ lái grandis.

Chỉnh sửa cuối:

MoonMax

Xe điện
Nhiều bác không rõ luật, ngay ở thớt này cũng chỉ biết bình luận xxx làm thế là "cảm" hay "phản cảm". Em thì nghĩ đối với xxx dẫn đoàn thì "đoàn" quan trọng hơn xxx. Về nguyên tắc thì đoàn ấy có thể là khách cấp cao nước ngoài, phải bảo vệ an toàn tuyệt đối và không để bị tấn công cảm tử kiểu bom xe. Nếu bác nào là lái xe mà định trêu đoàn thì rất giống kiểu có ý định ám sát VIP. Theo em thì không được làm vậy. Ở VN mình còn xử lý nhẹ chứ nhiều nơi khác, họ "bắn bỏ" ngay tại trận đó ợ.
Chuẩn đấy cụ!!!

MoonMax

Xe điện
Công nhận tức thật , đi đúng tốc độ thì cực đúng nhưng đi không đúng tốc độ thì quá tức mà lại đi dưới tốc độ mà không nhường đường thì lại cực kỳ khó chịu cho những người đi sau
Em cũng đã dính chuyện này rồi , đường 80km/h nhưng chỉ đi 60 , xin vượt các kiểu không được đi sau đến 3km . Em tức quá không chịu nổi đành vượt phải nhưng cứ đi xong xong với nhân vật đó chỉ hơn một lốp trước và 2 xe chỉ cách nhau 20cm . Chiêu này rất có kết quả chỉ sau 2 phút nó tự phanh lại và ngoan ngoãn ngay tắp lự
Nếu các bác có ra đường gặp thằng nào đi như vậy thì đó là em đấy nhé L-)
Cụ thật là xì tin~:>

master89

Xe hơi
cái tội k hiểu luật mà cụ :|

photothienvc

Xe tăng
1.Tối qua, em có việc lên sân bay NB. lúc đó cũng gần 20h, xe vi vu đến đoạn ngã 4 Nam Hồng thì vướng bác Santafe 30x- 17.. cứ giữa đường mà đi, các xe xin thoải mái, kệ. cứ giữa đường mà chạy 60km. các xe rình rình vượt phải. cú thật. đúng lúc gần lên cầu vượt đoạn siêu thị mê linh thì có xe xxx dẫn đoàn hú còi xin vượt, kệ nốt, cứ chèn xe xxx khoảng 50m. đến lúc xxx vượt ngang thì 1 chú xxx cầm dùi cui vụt cho vỡ mặt gương. e cũng theo đà bám theo xe xxx thì thấy bác lái xe cũng tầm 50t không biết cười hay khóc được nữa.
2. sáng nay e thấy đoạn Phạm Văn Đồng đối diện metro có xe 4 chỗ biển 52... đang giương súng bắn, đi mãi chẳng thấy chốt bắt. hay thử nghiệm nhỉ.

Trêu xxx dẫn đoàn, dân gian gọi là: Đang yên, đang lành, cắm mảnh sành vào mít ạ!

acc_75

Xe điện
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
Cụ ơi riêng vụ này mà mắng xxx như ăn cướp là em không đồng tình tẹo nào đâu. Chuyện xe dẫn đoàn đâu phải đơn giản cái này nó liên quan đến an ninh, thể diện quốc gia đấy. VN mà hay có "bùm" như nước ngoài thì các cụ đi trông chuối sớm.

Tiger Hunter

Xe container
Cái vụ csgt đánh dân này hồi đó ở LX quê em có 1 vụ mà người chịu thiệt hại là csgt do đánh nhầm 1 cái gốc cổ thụ...Lúc đóa em thấy 2xxx chạy xe đuổi theo 1 bác chạy xe mô tô mà nghe đt..Chú xxx ngồi sau dùng gậy gõ vào đầu bác kia,2 bên dừng lại nói chuyện...Em thấy xxx có xin lỗi,làm đủ cách mà bác kia mặt vẫn không đổi nét..Kết quả là 2 xxx chạy xe của bác này về đồn,nhưng mai lại đem xe lại tận nhà khóc lóc năn nỉ,nhưng cũng bị về vườn chăn gà luôn.
Cái vụ của cụ với vụ của cụ chủ thớt khác nhau về bản chất cụ nhá. Không so sánh với nhau được.

nikenneu

Xe buýt
Chạy đua với đoàn xe ưu tiên, một ô tô bị lật úp

Chiếc xe ô tô bị móp đầu
- Vụ tai nạn xảy ra vào khoảng 8h sáng 25-7, tại tuyến đường cao tốc Thăng Long-Nội Bài (đối diện với khu công nghiệp Thăng Long) giữa chiếc xe ô tô mang BKS 29X-0195 với đoàn xe dẫn đoàn bảo vệ đoàn đại biểu Quốc hội nước CHDN Nhân dân Lào trên đường ra sân bay Nội Bài.

Trung tá Nguyễn Văn Quyết thuộc Đội CSGT CAH Đông Anh cho biết: đoàn gồm xe 4 ô tô trong đó có 3 xe ô tô 4 chỗ ngồi và 1 chiếc xe ô tô 12 chỗ chở các đại biểu của Quốc hội nước CHDC Nhân dân Lào ra sân bay Nội Bài.

Khi đi đến chân cầu Thăng Long, phát hiện xe ô tô mang BKS 29X-0195 điều khiển đi ở phía trước, lực lượng CSGT đã phát tín hiệu yêu cầu lái xe giảm tốc độ, nhường đường cho đoàn xe ưu tiên đi qua theo đúng quy định nhưng lái xe vẫn không chấp hành.

Từ đầu cầu Thăng Long đến phía cuối cầu Thăng Long, chiếc xe ô tô BKS 29X-0195 còn chạy song song với đoàn xe ưu tiên. Không những vậy, chiếc xe trên còn len vào trong đoàn xe ưu tiên và đi trước chiếc xe 12 chỗ chở đoàn đại biểu.

CSGT đã lách về phía bên trái phóng lên yêu cầu chiếc xe trên đi ra khỏi đoàn xe ưu tiên và chấp hành quy định nhường đường cho đoàn xe ưu tiên. Không dừng lại ở đây, chiếc xe BKS 29X-0195 đã vượt phải xe của CSGT và va chạm với xe CSGT. Cú va chạm đã khiến chiếc xe trên bị mất lái đâm vào dải phân cách bên đường và lật úp.

Vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ

Tại trụ sở của đội CSGT CAH Đông Anh, nam thanh niên điều khiển chiếc xe BKS 29X-0195 là Đỗ Trung Hiếu (SN 1983, trú tại Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội) và người ngồi trong xe là chị Vũ Thị Thu Hà (SN 1986, ở Hà Nội). Tại cơ quan công an, lái xe Đỗ Trung Hiếu chỉ xuất trình được giấy phép lái xe và giấy bảo hiểm trách nhiệm dân sự còn giấy đăng ký xe, đăng kiểm lưu hành phương tiện thì lái xe không xuất trình được.

Vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
Trọng Hiếu

Việt Báo (Theo_VnMedia)

Batto_moto

Xe tăng
Đọc cái thớt này em thấy buồn cho Bác SF thì ít mà buồn nhiều cho ý thức của 1 số Kụ trên này khi đưa ra ý kiến của mình đọc thấy....Chuối,
Mồm thì lúc nào cũng óp phơ...óp phê luôn tuân thủ Luật GT,chấp hành luật nghiêm túc... dưng khi có những sự vụ tham gia GT sai mười mươi thế này thì lại...
Không biết thì học lại Luật, còn ngoan cố thì...OF còn nhiều bài như này~X(

nguyen huu linh

Xe tải
vỡ gương là đúng, người đi đường còn bức xúc nói gì đến XXX,

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
May mà đoàn cỡ nhỏ đấy. Đoàn của TT Mỹ chắc là "bòm" rồi.%-(

Duong_Anh

Xe buýt
Nói thật, cụ chả hiểu cái phưn gì!!!

Cụ lái ô tô thế có học luật GT không??? có biết thế nào là nhường đường cho xe ưu tiên không???

Dân mình không ưa xxx và những trò làm tiền của xxx, nhưng trong TH này họ làm đúng và làm thế còn nhẹ đấy!!

VN dân trí nhiều người như cụ thảo nào léo khá lên được.
ai chẳng biết là đi phải nhường cho xe ưu tiên. Không ai nói bác lái stfe là đúng cả, chỉ là đưa ra các giả thiết anh em cùng bàn luận thôi. Còn như cái kiểu trả lời của bác thì bác khinh người quá đấy, nhìn cái chữ ký đã đủ hiểu bác thế nào. Nhiều bác bảo vụt thế là nhẹ, vâng, đúng là nhẹ thật đấy nhưng vụt gãy gương là gỡ được bom mìn trong quả xe đó để bảo vệ đoàn à (nếu có bom thật)?

uuiza

Xe tải
đọc cái topic này e thấy buồn cười quá ạ :)). Công nhận một điều là ko hiểu sao vẫn có những người bảo vệ cho chủ xe này và chửi xxx dẫn đoàn nhỉ =)) e chả hiểu cái kiểu lúc nào cũng vỗ ngực tự xưng là ofer mà cái đơn giản nhất về luật giao thông cũng ko nắm được =)) E xin lỗi chứ nếu mà ở bên US ý ạ, thì có khi bị bắn bỏ mựa rồi ý chứ mà đi cái kiểu nghênh nghênh ngang ngang trêu đoàn như này ạ

anhtho

Xe ngựa
Dẫn đoàn là 1 dạng bảo vệ yếu nhân, các cụ đừng bao giờ nên đùa. Thằng em em đi trên đường Phạm Hùng, khi nghe tín hiệu có đoàn xe, nó chỉ vào hơi chậm (vì vướng 2b) mà bị quật vỡ gương, cũng ngậm đắng mà đi thôi.