[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

money_talk

Xe tăng
Có ngày ăn vài chai, giam bằng 1 tháng lúc đó cụ mới thấy mình may mắn hơn nữa. Lắm người như thế này cứ nghĩ mình khôn hơn người khác. Chẳng qua liều và chấp nhận rủi ro cao hơn mà thôi

Trường hợp của bác này thì sai hoàn toàn rồi, câu chuyện của em thì khác,khoảng 1 năm trước trên cầu Thăng long lúc đó đang tắc đường,em đi qua giữa cầu thì thấy còi hú có xe của CS phát loa ầm ĩ,em cứ nghĩ là CSGT làm nhiệm vụ giải tỏa chống tắc đường,khi xe CS đi qua em liền bám sát đuôi xe với tốc độ của người vừa bị tắc đường thoát ra khỏi đám tắc,được khoảng 200m thì thấy CS mở cửa kính thò mặt ra giơ cạp nong vẫy vẫy chỉ đi vào lề đường,em giật mình nhìn gương hậu,Úi giời ! 1 loạt xe biển xanh đi sau xe em,em vội vàng ghạt xinhan vào lề đường và đi chậm lại, lúc đó cũng thấy hơi run nhưng mừng là thoát ra khỏi đám tắc đường. Ô ! Thế mà lại hay.

duytrong

Xe lăn
có mỗi bác ấy dám thế chứ làm gì có ông nào dám đùa hả cụ.

DKO

Xe đạp
Loại này cứ phải vụt, vụt nữa, vụt mãi [-X

tricoi

Xe buýt
Chuẩn ạ,em biết có thứ trưởng BCA hay đi con xe Ford đó mà,BCA cũng có một vài con. Còn cấp cao hơn có ai đi ko thì em ko rõ.
Con 3467 toàn chạy HN - Thanh Hóa có 3 tiếng đấy, mẫu mực kinh hồn!

lukhach142002

Xe tăng
Em cũng thấy 1 vụ như thế rồi cũng trên đường đấy nhá, một mợ đi civic bị các bác làn trong ép ứ vào được đến lúc xxx vượt lên cầm gậy vụt phát nứt hết cả kính chắn gió, mợ ý mặt xanh tái mép dừng luôn tại chỗ không biết bao nhiêu lâu mới đi được.

Duong_Anh

Xe buýt
Em cũng thấy 1 vụ như thế rồi cũng trên đường đấy nhá, một mợ đi civic bị các bác làn trong ép ứ vào được đến lúc xxx vượt lên cầm gậy vụt phát nứt hết cả kính chắn gió, mợ ý mặt xanh tái mép dừng luôn tại chỗ không biết bao nhiêu lâu mới đi được.
thế cụ có an ủi mợ ý không?;))

longtwin99

Xe tải
xxx khốn nạn nhỉ, vụt vào xe người ta, đúng là bọn côn đồ.nhiều người đi xe có người dốt người giỏi, ai cũng bỡ ngỡ rồi mới lái giỏi được
Cái kiểu này là chết vì ngu, không có chuyện đi giỏi hay dốt ở đây nhá. Luật có rồi, trèo lên xe lái ra đường mà chưa thuộc luật thì phải học qua thực tiễn cho nó nhớ lâu.
Nó chưa ủn cho xuống ruộng rồi mang hàng nóng ra xử là may lắm rồi (chắc chưa gặp phải đoàn cấp cao NN).

Duong_Anh

Xe buýt
xxx đập như thế còn là nhẹ ,ơhải mình mình cũng muốn đập bỏ mợ nó nữa là xxx . Nhiều lần đi gặp những thằng dù mình nháy đèn , bấm còi liên tục nó ko cho vựot chạy một quãng dài đành vượt phải lên đè đầu nó một đoạnkhảng 30 - 40km/h cho bõ tức .
=)) thế thì đi chậm khác gì lúc bác đi đằng sau, khác vị trí sắp xếp thôi

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
Cụ nói thế là rất sai, bằng lái có để làm gì, học lái xe để làm gì mà cái cơ bản như mặc quần khi ra đường thế mà còn không biết, em cho rằng vụt vỡ gương là còn nhẹ, không bênh.

ynhi2208

Xe điện
vụt ô tô thì em chưa gặp,em mới gặp dẫn đoàn phang xe máy trong Sài Gòn thôi,công nhận hãi phết,mấy cha đi mô tô toàn loại to như con trâu mộng,cầm cạp nong đưa lên rồi vụt xuống :-ss

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Papa cháu làm Tư lệnh cảnh vệ. Thấy các cụ ủng hộ Cảnh vệ quá nên cháu vui lắm.
Cháu cảm ơn các cụ ạ.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Ko phải mấy chục tiểu đoàn hay trung đoàn đâu cụ ơi. Bộ tư lệnh Cảnh vệ trước đây gọi là V15,bây h gọi là K10.
Ngoài 1 số phòng chức năng khác có 2 phòng nghiệp vụ là Phòng Bảo vệ các đồng chí lãnh đạo ****, nhà nước và Phòng Bảo vệ khách quốc tế, mít tinh và hội nghị.
Cùng với lực lượng chiến đấu khác chỉ có 2 Trung đoàn là Trung đoàn 375 và trung đoàn 600 cùng với 1 tiểu đoàn cơ động và đặc nhiệm thôi.
Trụ sở của lực lượng này ở loanh quanh khu vực Điện Biên Phủ,Trần Phú...thôi mà,làm gì mà khắp HN.
Cụ Bẩy nói chuẩn quá.

Có 2 trung đoàn 375 và 600 ở ngoài Bắc, và trung đoàn 180 ở quận 1, TP Hồ Chí Minh nữa ạ.
Trụ sở ở xy Trấn Vũ và xyz Quán Thánh. Các trung đoàn ở khu vực Ba Đình là chính ạ.
K10 có tiểu đoàn cơ động đặc nhiệm hoành tráng lắm. Có lẽ không thua kém gì đặc công quân đội hay "Cơ động Bộ" đâu ạ.

Bảo vệ trực tiếp ỦY VIÊN BỘ CHÍNH TRỊ (tiếp cận trực tiếp 2 người, bố trí vọng gác trước cửa nhà 24/24).
Còn Tứ trụ thì có chế độ bảo vệ tối mật.

Trang thiết bị thế nào thì em không tiết lộ được. Chỉ nói qua về nhiệm vụ cơ bản của Cảnh vệ là như thế.

Sonbh

Xe tăng
Em đọc hết 14 trang, thấy một số cụ chả hiểu mô tê gì nói xxx thế này, thế nọ, em nghĩ hình thức kỷ luật như thế còn là quá nhẹ đấy, một quy tắc cơ bản là khi ra đường phải hiểu luật. Một điều quan trọng hơn nữa là phải nhường đường cho xe ưu tiên, nhất là đoàn dẫn đường, còn ko có những kỹ năng cũng như kiến thức cơ bản đấy thì đừng lái xe ra đường nữa cho nó lành.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
2 bác 745Li & November Man ở BTL Cảnh vệ ạ?

trieuanhtuan

Xe tải
chắc 2 bác ở BTL cảnh vệ thật, hiểu các đơn vị này.

mrduc237

Xe đạp
e nghĩ có thể bác xế đấy tuổi cao lên tập trung phía trước ít quan sát hoặc đang nghe điện thoại.e cũng hay đi đường xa lên hay gặp các bác tài tuổi tầm trung niên ít quan sát gương và xe phía sau xin vượt lên nhiều khi e cũng rất bực mình vì mấy bác tài kiểu này

Oldstar

Xe tăng
Trường hợp của bác này thì sai hoàn toàn rồi, câu chuyện của em thì khác,khoảng 1 năm trước trên cầu Thăng long lúc đó đang tắc đường,em đi qua giữa cầu thì thấy còi hú có xe của CS phát loa ầm ĩ,em cứ nghĩ là CSGT làm nhiệm vụ giải tỏa chống tắc đường,khi xe CS đi qua em liền bám sát đuôi xe với tốc độ của người vừa bị tắc đường thoát ra khỏi đám tắc,được khoảng 200m thì thấy CS mở cửa kính thò mặt ra giơ cạp nong vẫy vẫy chỉ đi vào lề đường,em giật mình nhìn gương hậu,Úi giời ! 1 loạt xe biển xanh đi sau xe em,em vội vàng ghạt xinhan vào lề đường và đi chậm lại, lúc đó cũng thấy hơi run nhưng mừng là thoát ra khỏi đám tắc đường. Ô ! Thế mà lại hay.
Cụ quá xuân đấy ạ, chắc do tắc đường nên xe xxx không dừng lại vuốt ve cụ :D

dht

Xe điện
2 bác 745Li & November Man ở BTL Cảnh vệ ạ?
Cụ hỏi thế khó trả lời lắm. Cán bộ mấy đơn vị này bị cấm không đuợc sử dụng email nên cũng không thể tạo nick. Bạn em toàn phải nhờ email của con gái để liên lạc với bạn bè, vì nó là sếp nên gương mẫu.

ynhi2208

Xe điện
Cụ hỏi thế khó trả lời lắm. Cán bộ mấy đơn vị này bị cấm không đuợc sử dụng email nên cũng không thể tạo nick. Bạn em toàn phải nhờ email của con gái để liên lạc với bạn bè, vì nó là sếp nên gương mẫu.
kiểu giống đi không dấu,nấu không khói ấy nhỉ :D

lai_MB

Xe tải
AE di ma gap bac santa nay thi cung vuot len tat dau, tat dit cho fat...tap lai thi mon men lan trong di...cao toc ma ong santa di the xx fang cho la dung roi