[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

otomoi

Xe tải
1.Tối qua, em có việc lên sân bay NB. lúc đó cũng gần 20h, xe vi vu đến đoạn ngã 4 Nam Hồng thì vướng bác Santafe 30x- 17.. cứ giữa đường mà đi, các xe xin thoải mái, kệ. cứ giữa đường mà chạy 60km. các xe rình rình vượt phải. cú thật. đúng lúc gần lên cầu vượt đoạn siêu thị mê linh thì có xe xxx dẫn đoàn hú còi xin vượt, kệ nốt, cứ chèn xe xxx khoảng 50m. đến lúc xxx vượt ngang thì 1 chú xxx cầm dùi cui vụt cho vỡ mặt gương. e cũng theo đà bám theo xe xxx thì thấy bác lái xe cũng tầm 50t không biết cười hay khóc được nữa.
2. sáng nay e thấy đoạn Phạm Văn Đồng đối diện metro có xe 4 chỗ biển 52... đang giương súng bắn, đi mãi chẳng thấy chốt bắt. hay thử nghiệm nhỉ.

Gặp dẫn đoàn bác nên tránh.nếu không mời bác qua 51b Trần Hưng Đạo nhé....
Em gặp rồi nên nói nói bác thế :D

tvu3

Xe tải
Chà, muốn phạt thì phạt chứ can cớ phá xe người ta? Đúng là kô hiểu được mấy anh này.

titan85

Xe máy
phải em là xxx thì em bắt cụ FE dừng lại r` vứt chìa khóa xuống ruộng vs cả thu bằng lái cho chừa :-s

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Theo em thì xxx đã đúng, lái xe SF đã sai hoàn toàn.
Công bằng mà nói thì cả bác SantaFE & XXX dẫn đoàn đều sai.
Bác SantaFE sai thì rõ rồi. Nhưng XXX gõ vỡ gương của người tham gia giao thông thế thì XXX cũng sai.

Chà, muốn phạt thì phạt chứ can cớ phá xe người ta? Đúng là kô hiểu được mấy anh này.
Có điều là XXX gõ vỡ gương rồi đi cũng coi như là xử nhẹ cho vi phạm của bác SantaFE rồi. Vì cứ túm theo luật thì bác SantaFE tội nặng lắm, còn tốn hơn nhiều so với cái gương vỡ. Khéo bác tài SantaFE tối về nghiên cứu lại luật lại vỗ đùi đánh đét 1 phát "May mà nó đập vỡ gương chứ rỗi rãi bắt mình thì toi!".

p_quanghuy

Xe tải
Em thấy gõ vỡ gương vẫn nhẹ. Bên Tây nó ép vào lề đường xử lý luôn, thậm chí có thể truy tố vì tội âm mưu khủng bố cơ. Em sang bên Campuchia, Lào công tác, thuê 1 chú bồ câu trắng dẫn đường thôi là xe 2 bên đường đã dạt vào luôn rồi, chưa nói đến có 4 bánh dẫn đường thì còn oai nữa. [..]
Nói chung mấy cụ đi đường theo kiểu "đường tao, tao cứ đi. kệ bố đứa nào xin" thì nên được vài bài học như thế để rút kinh nghiệm. Em cũng cực kỳ ghét xxx ăn bẩn nhưng trong trường hợp này thì xxx đúng hoàn toàn.

Duong_Anh

Xe buýt
Em thấy gõ vỡ gương vẫn nhẹ. Bên Tây nó ép vào lề đường xử lý luôn, thậm chí có thể truy tố vì tội âm mưu khủng bố cơ. Em sang bên Campuchia, Lào công tác, thuê 1 chú bồ câu trắng dẫn đường thôi là xe 2 bên đường đã dạt vào luôn rồi, chưa nói đến có 4 bánh dẫn đường thì còn oai nữa. [..]
Nói chung mấy cụ đi đường theo kiểu "đường tao, tao cứ đi. kệ bố đứa nào xin" thì nên được vài bài học như thế để rút kinh nghiệm. Em cũng cực kỳ ghét xxx ăn bẩn nhưng trong trường hợp này thì xxx đúng hoàn toàn.
bên lào có dịch vụ này hả bác? thế hôm nào em qua bển làm quả xe ưu tiên nhỉ

vietnova89

Xe buýt
bệnh này nhiều lần e gặp rồi! nháy pha + còi ----> kệ 25km/h mà chạy, đến khi vượt lên nhìn ngang thấy cậu hoặc mợ đang ..... buôn ĐT = potay.com.vn
chuẩn đấy cụ ạ
Hôm qua em đi đường đê la thành
Có em ếch trước mắt cứ bò chậm chạp 20 - 25km/h (đang tự hỏi léo hiểu sao bạn này đi chậm thế)
Vượt qua thấy đang buôn chuyện điện thoại chán luôn

Carnegie

Xe tải
Mà xe ưu tiên thì cũng nên nhường đường. Đó là luật trên toàn thế giới ko chỉ mỗi Viêt Nam ta đâu.
Bác tài Santa Fe cũng ko phải muốn đi sai luật, chắc ko để ý thôi vì đang căng thẳng cầm lái.

be beo

Xe tăng
cái này thì em bó tay, có lẽ bác ấy đang tập trung nghe nhạc, nhưng chả lẽ không nhìn gương hậu?!?

astoreviola

Xe tăng
1.Tối qua, em có việc lên sân bay NB. lúc đó cũng gần 20h, xe vi vu đến đoạn ngã 4 Nam Hồng thì vướng bác Santafe 30x- 17.. cứ giữa đường mà đi, các xe xin thoải mái, kệ. cứ giữa đường mà chạy 60km. các xe rình rình vượt phải. cú thật. đúng lúc gần lên cầu vượt đoạn siêu thị mê linh thì có xe xxx dẫn đoàn hú còi xin vượt, kệ nốt, cứ chèn xe xxx khoảng 50m. đến lúc xxx vượt ngang thì 1 chú xxx cầm dùi cui vụt cho vỡ mặt gương. e cũng theo đà bám theo xe xxx thì thấy bác lái xe cũng tầm 50t không biết cười hay khóc được nữa.
2. sáng nay e thấy đoạn Phạm Văn Đồng đối diện metro có xe 4 chỗ biển 52... đang giương súng bắn, đi mãi chẳng thấy chốt bắt. hay thử nghiệm nhỉ.

cụ đùa đấy à
xe xx dẫn đoàn xin vượt cụ ko cho vượt nó còn có quyền bắn thủng lốp xe cụ đấy ạ

tuancan

Xe tải
Thứ hai là việc xxx đập gương chiếu hậu của xe santa fe. XXX lúc này sai hoàn toàn, xe là tài sản của công dân, xxx không có quyền xâm phạm tài sản công dân. Hành xử như vậy không xứng đáng là xxx. Người dân có quyền kiện theo luật dân sự
Do vậy em xin kính các bác về việc ủng hộ hành xử của XXX, em chẳng hiểu các bác ủng hộ cái gì, ủng hộ thói cửa quyền chắc.
Cá nhân em chẳng ủng hộ bác tài santa, cũng chẳng ủng hộ XXX. Cả 2 đều sai.
Bác này sai rồi lực lượng cảnh vệ, công an cảnh sát có quyền dùng các công cụ hỗ trợ để xử lý những trường hợp gây ảnh hưởng đến đoàn đang được bảo vệ, phải đảm bảo an toàn tuyệt đối cho đoàn. Bác Fe này còn chưa bị tiêu diệt là còn may đấy, lỡ trên xe bác Fe này chở hàng tạ thuốc nổ thì sao. Ở Việt Nam hay đâu trên TG đều thế thôi, em thấy VN mình là vẫn còn nhẹ tay đấy vì ít khủng bố mà, Israel, Mỹ, Pakistan... thấy có hiện tượng lạ là họ xử luôn đấy.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
CS Dẫn đoàn làm thế hoàn toàn đúng.
Nếu lực lượng đông thì em nghĩ bác SF kia còn bị bắt vì tội cản trở người thi hành công vụ.

pmhunghero

Xe buýt
Đi sang Thái Lan hoặc ngược lên Khựa, cản trở dẫn đoàn, nhẹ thì bị tù, nặng quy vào âm mưu khủng bố bắn bỏ nhá

San Mẽo, CS dẫn đoàn có quyền bắn xe cản trở, thậm trí nghi ngờ khủng bố có quyền bắn bó luôn

Ở VN mình thế là quá nhẹ, chứ không phải nhẹ

Đã ngồi sau tay lái là phải hiểu luật sơ đẳng nhất là nhường đường xe uu tiên, ve lái xe nên thường xuyên quan sát 3 gương (2 bên và chiếu hậu), để nhìn thấy xe sau có tín hiệu là xe ưu tiên mà xi nhan phải để nhường.

Về mấy vụ lạng lạch, đánh võng, không nhường xe ưu tiên có quá nhiều vụ lên báo, ti vi mà nhiệu cụ hay mợ vẫn dửng dưng.

Chỉnh sửa cuối:

tricoi

Xe buýt
giờ em có tí thắc mắc là trong trường hợp này bảo hiểm nó có đền không nhỉ????
Không bao giờ. Nhưng chả ai thật thà đến mức khai với BH là anh bị dẫn đoàn nó đập gương đâu :D

dht

Xe điện
Em chưa nghe thấy chuyện này, internet, e-mail hay các thú vui đời thường các bác ấy cũng tham gia đủ cả, chả thiếu gì.
Hình như theo quy định sỹ quan không được dùng email (bạn em là sỹ quan nói vậy), còn nếu dùng mà lãnh đạo không biết chắc không sao.

MoonMax

Xe điện
Đọc cả 1 dải thấy mọi người cứ nhầm việc này sang việc nọ nhỉ. Các bác nhiều lúc comment buồn cười thật
Ở đây có 2 sự vụ xảy ra:
Thứ nhất là bác tài santafe không nhường đường cho xe ưu tiên. Việc này bác tài santa fe sai là chắc, kể cả bác là mới lái đi chăng nữa. XXX có quyền dừng xe, dẹp đường và xử lý vi phạm của bác theo luật. Việc xử lý ntn có luật quy định.
Thứ hai là việc xxx đập gương chiếu hậu của xe santa fe. XXX lúc này sai hoàn toàn, xe là tài sản của công dân, xxx không có quyền xâm phạm tài sản công dân. Hành xử như vậy không xứng đáng là xxx. Người dân có quyền kiện theo luật dân sự
Do vậy em xin kính các bác về việc ủng hộ hành xử của XXX, em chẳng hiểu các bác ủng hộ cái gì, ủng hộ thói cửa quyền chắc.
Cá nhân em chẳng ủng hộ bác tài santa, cũng chẳng ủng hộ XXX. Cả 2 đều sai.
Cụ Con cừu con "phân tích" hay thật. Hy vọng cụ không tham khảo ý kiến một cụ Con bò con nào đấy chứ3:-O.

Xe dẫn đoàn, hộ tống nguyên thủ quốc gia, quốc khách hoặc khách ngoại giao quan trọng cơ mà, việc bắt buộc phải nhường đường để đảm bào an ninh và thể diện quốc gia được ghi rõ trong luật. Mọi người tham gia GT có trách nhiệm phải biết và phải tuân thủ vô điều kiện.

Đâu phải xe chở gia súc đến lò mổ mà cụ lý luận kiểu xả ớt tái chanh thế. Haizzz!!!!

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Cụ concuucon phân tích hay thật. Kiểu này ở Mỹ chắc khi bị bắn thì cụ ấy kiện là xâm phạm đến tính mạng người khác. Cụ ấy cứ lẫn lộn giữa điều này vào điều kia. Trên luật đã quy định rõ việc nghiêm cấm cản trở xe ưu tiên nhưng cụ cố tình cản trở thì người ta buộc phải cưỡng chế. Mà đã cưỡng chế thì đừng nói đến việc không động chạm. Vậy cụ phạm tội rồi người ta bắt đi tù thì cụ kêu là xâm phạm đến quyền tự do chắc. Cần phải hiểu rõ cái đúng cái sai chứ không thể kiểu là ông cưỡng chế tôi nhưng đừng đụng đến tài sản của tôi. Nghe nói chuối cả buồng

745Li

Xe container
Túm lại là cứ soi gương thấy xe ưu tiên là em nhường tuốt,bất kể là xe cứu thương hay xe cảnh sát...mất gì của mình đâu.